TIN TÀI TRỢ.

3 tháng giữa. ăn bao nhiêu trứng/ngày là đủ ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các mẹ, tình hình là em đang khốn khổ vì ...trứng :Sad:. Bố bé Pi cứ quả quyết với em rằng ăn càng nhiều càng tốt, một ngày phải 5, 6 quả vào cơ thể mới đủ rooling:. Trong khi ý kiến của em chỉ nên là 2 thôi :Battin ey:.( hoặc cùng lắm là 3). Tranh cãi nhau chán mà chưa bên nào thắng. Em xin nhờ các Mẹ giàu kinh nghiệm bầu bí làm trọng tài giúp em: Mang thai 3 tháng giữa, ăn bao nhiêu quả trứng/ngày là đủ ạ?:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,107 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Ăn theo nhu cầu thôi mẹ nó ạ. Chả việc gì phải ép nhau. Tớ thì cứ lúc nào thèm thì ăn, ko thèm thì có ép cũng ko ăn... Trộm vía, 3 tháng giữa mình ăn như ... lợn, gấp mấy lần chồng :Laughing:.
    Dạo này tớ cũng thèm ăn trứng nên nhờ vả mua được mấy chục trứng gà quê chính gốc, tối nào cũng đánh kem 2 quả xơi, ngon lém!
    Xrw4HucXrw4p7

MBHBp7
    Mcay
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy mẹ nó ạ.
    Mình cũng ở 3 tháng giữa đây. Buổi sáng, trc khi đi làm mình luộc 2 quả trứng gà, mang đến cty. Tầm 10h thì ăn.
    Không nên ép ăn mà ăn đều đặn là đc.
    Ăn đến 4-5-6 quả thì cơ thể cũng không hấp thụ hết đâu với lại một ngày mình còn ăn những thứ khác nữa cơ mà.
    • 223 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ăn trứng có bổ sung thêm chất cũng tốt, nhưng ko nhất thiết ăn quá nhiều vì cái gì ăn nhiều cũng trở nên hại ko tốt lắm đâu:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,928 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em không chịu được mùi trứng, có hôm ăn thử 2 quả thế là sợ luôn, nhất là mùi của phần lòng trắng trứng, nếu trứng làm thành bánh plan thì ăn được vì hôm trước em có làm và ăn thì không sao. Không ăn trứng cho đến lúc sinh luôn thì có sao không nhỉ, liệu bé có bị thiếu chất không nữa???
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 101 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hihi, sao các mẹ ở đây ăn trứng tốt thế nhỉ? Mình chỉ ăn mỗi ngày 1 quả, mà bà chị bên Pháp nói BS khuyến cáo ăn nhiều không tốt, dưới 7 quả 1 tuần và nên là 4 quả 1 tuần, làm chín chứ không nên ăn lòng đào,
    Ước gì mình có thật nhiều thời gian, có thể làm mẹ tốt, nhân viên gương mẫu, vợ đảm đang, con hiểu thảo, osin chăm chỉ, phụ nữ thành đạt, kinh doanh giỏi, biết trang điểm, sành điệu.........ôi, ước gì onttella:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,006 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Món Khổ qua xào trứng là món khoái khẩu của em...dường như em xơi hơi 7 quả trứng gà ta/1 tuần...k bít có nhìu quá k ta:Thinking:???còn 3 quả trứng ngỗng đang chờ em:Silly: mà sao nó to quá...các chị bít cách nào xử nó mà k ngán k vậy???chỉ em với:Battin ey:
    • 6,166 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamsongnho Xem bài viết
    Món Khổ qua xào trứng là món khoái khẩu của em...dường như em xơi hơi 7 quả trứng gà ta/1 tuần...k bít có nhìu quá k ta:Thinking:???còn 3 quả trứng ngỗng đang chờ em:Silly: mà sao nó to quá...các chị bít cách nào xử nó mà k ngán k vậy???chỉ em với:Battin ey:
    Hé nhô mẹ con bà Liên nha, chúc 2 mẹ con khỏe mạnh:Kiss::Kiss:
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng. Bốn ngọn nến lung linh thắp sáng một gia đình.....

NE4cp7

FgALp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 228 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

thế các bạn cho mình hỏi với , ngoài ăn trứng gà ra thì ăn trứng vịt lộn nhiều có làm sao ko nhỉ ? dạo này sáng nào mình cũng làm 1 đến 2 quả trứng vịt lộn, ko biết có sao ko nữa nhưng mà thèm ơi là thèm ý rooling:
    • 824 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ăn trứng vịt lộn cũng tốt mà mẹ nó :Smiling: Ăn trứng vịt lộn trộm vía em bé hấp thụ đc nhiều chất,trứng gà thì mình hôm ăn hôm ko,thấy mọi người nói ăn trứng gà thì đẻ ra sẽ trắng :Smiling: cũng chả phải nhưng mình vớt vát đc tý nào hay tý ấy :Laughing: Hôm nào mình cũng ăn 2 quả trứng vịt lộn
    • 890 Bài viết

• 1,986 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vợ Ngố Xem bài viết
    Ăn theo nhu cầu thôi mẹ nó ạ. Chả việc gì phải ép nhau. Tớ thì cứ lúc nào thèm thì ăn, ko thèm thì có ép cũng ko ăn... Trộm vía, 3 tháng giữa mình ăn như ... lợn, gấp mấy lần chồng :Laughing:.
    Dạo này tớ cũng thèm ăn trứng nên nhờ vả mua được mấy chục trứng gà quê chính gốc, tối nào cũng đánh kem 2 quả xơi, ngon lém!
    Tôi cũng thích món kem trứng lắm nhưng nghe nói là có bầu ko nên ăn sống cơ mà, sao bà liều thế :Surprise:? Từ lúc mang bầu tới giờ hôm nay tôi mới nhờ chồng đi mua mấy chục trứng gà quê để ăn dần, tổng cộng hơn 50 quả, không biết bao giờ mới hết chỗ trứng này đây, thôi đành cố ăn cho con da trắng vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

:LoveStruc: Cảm ơn các mẹ nó, thế là em thắng được bố nó 1-0 rồi... hihi. :RollingEy: à mà cũng tại, dạo em ốm nghén, ăn uống kém quá, toàn cho " chó ăn chè" hết nên bố nó cứ gọi là méo cả mặt he he..
    • 87 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em thì nghĩ 1 tuần ăn 2 quả là đủ,
    Hôm nọ, mẹ mua cho 2 quả trứng ngỗng.
    Quả đầu ăn ngon lành, quả thứ 2 thì thôi rồi, vật vã mãi mới ăn hết nửa quả thì bỏ.
    Mà cái mùi trứng làm em khó chịu ghê.
    • 2,107 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/home/news/v...-mang-thai.htm

Nhân tiện nói về chuyện ăn trứng khi mang thai:

Có bầu ăn trứng ngỗng sẽ sinh con thông minh?

Nhiều thai phụ cứ 3 tháng lại ăn một quả trứng ngỗng để con sinh ra được thông minh khoẻ mạnh hơn. Trứng ngỗng to gấp đôi, gấp ba trứng gà, quả thật là khó nuốt, nhưng họ đành phải cố gắng vì hy vọng đứa con tương lai sẽ thông minh hơn.

Theo ý kiến của các chuyên gia y tế, từ trước tới nay, chưa có công trình nghiên cứu khoa học nghiêm túc nào khẳng định rằng người mang thai ăn trứng ngỗng thì tốt cho thai nhi hơn các trứng khác. Những thai phụ đã ăn trứng ngỗng cũng đừng vội thất vọng vì trứng này chứa một lượng protein cao hơn so với trứng gà, trứng vịt và lượng lipid cao hơn trứng gà.

Theo “Bảng thành phần hoá học và giá trị dinh dưỡng thức ăn gia súc Việt Nam” (Nhà xuất bản Nông nghiệp), trứng ngỗng có 13,5% protein, 13,2% lipid, trứng gà chứa 12,5% protein, 11,6% lipid còn trứng vịt chứa 11,8% protein, 3,5% lipid. Tuy nhiên, trứng ngỗng chứa ít vitamin hơn trứng gà, trứng vịt, nhất là vitamin A rất cần cho phụ nữ có thai.

Thực chất, trứng gà mới là thực phẩm có giá trị dinh dưỡng cao. Thành phần các chất dinh dưỡng như protein, lipid, gluxit, các vitamin và khoáng chất trong trứng gà có tỷ lệ phối hợp rất hợp lý, giúp bồi bổ sức khỏe rất tốt. Trứng gà cũng được y học cổ truyền dùng làm chất bổ dưỡng. Đông y gọi lòng đỏ trứng là "kê tử hoàng", có vị ngọt tính ấm, có công dụng dưỡng âm, ninh tâm, vỗ tỳ vị, trị mất ngủ do âm hư và nôn mửa do khí nghịch…

Với trứng ngỗng, các thai phụ vẫn có thể ăn được, 3 tháng một quả cũng không sao. Nhưng chỉ nên coi đó là thực phẩm giàu protein, ăn để bồi dưỡng và trong một lúc không nên ăn nhiều vì protein lâu tiêu. Với một quả trứng ngỗng to như vậy nên chia làm 2-3 lần ăn cho đỡ ngán. Tuy nhiên nếu bồi dưỡng bằng trứng gà thì tốt hơn.
    Xrw4HucXrw4p7

MBHBp7
    Mcay
    • 2,107 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lexus88 Xem bài viết
    Tôi cũng thích món kem trứng lắm nhưng nghe nói là có bầu ko nên ăn sống cơ mà, sao bà liều thế :Surprise:? Từ lúc mang bầu tới giờ hôm nay tôi mới nhờ chồng đi mua mấy chục trứng gà quê để ăn dần, tổng cộng hơn 50 quả, không biết bao giờ mới hết chỗ trứng này đây, thôi đành cố ăn cho con da trắng vậy.
    Hihi, mỗi ngày ăn 2 quả trứng gà, bỏ lòng trắng chỉ ăn lòng đỏ thôi thì quá ĐƠN... Tui ăn vèo cái hết 50 quả.
    Chả hiểu sao nhưng tui vẫn khoái ăn đồ tái mới khổ chứ: Bê tái chanh, sò huyết nướng tái, trứng đánh kem... Bụng dạ thì trộm vía ko bị tào tháo đuổi nhưng mà chắc từ giờ cũng phải hạn chế thui.
    Xrw4HucXrw4p7

MBHBp7
    Mcay
    • 3,452 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Birjis Xem bài viết
    ôi từ ngày mang thai đến giờ em chưa ăn quả trứng gà nào. dù rằng ngày chưa mang thai em thích ăn trứng lắm ý. ăn nhiều nữa, nhưng từ ngày có thai lại sợ ăn trứng. khổ thế chứ. cũng muốn ăn trứng vì nghe nói trứng gà bổ lắm, mà lại đẻ con trắng,,, gì chứ vợ chồng em đen cũng muốn cải thiện da con tý. thế nhưng khó ăn quá, ko ăn nổi nữa
    chịu khó ăn trứng đi chị,trứng nhiều chất lắm đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,660 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Birjis Xem bài viết
    ôi từ ngày mang thai đến giờ em chưa ăn quả trứng gà nào. dù rằng ngày chưa mang thai em thích ăn trứng lắm ý. ăn nhiều nữa, nhưng từ ngày có thai lại sợ ăn trứng. khổ thế chứ. cũng muốn ăn trứng vì nghe nói trứng gà bổ lắm, mà lại đẻ con trắng,,, gì chứ vợ chồng em đen cũng muốn cải thiện da con tý. thế nhưng khó ăn quá, ko ăn nổi nữa
    Sao em giống chị thế! Chẳng ăn được trứng nên cứ sợ con thiếu chất. Lúc đầu cũng quyết tâm mỗi tháng 1 quả trứng ngỗng. hào hứng mua về 1 quả rùi để gần 1 tháng sau lôi ra chiên lên cho.... chồng ăn chứ mình chẳng đụng miếng nào.
    Chị chồng gửi cho mấy chục trứng gà ta mà cũng chẳng ăn nổi. Giờ mới nghĩ ra món dưa cải chua xào rồi đập egg vào mà hồi trước hay ăn. Ngon ghê! Nhưng lại nghe nói ăn mấy món dưa cà muối kg tốt nên cũng sợ. Mà khổ là từ lúc có bầu lại toàn thèm mấy món đó: cà pháo, dưa chua....
    Giờ nghĩ đến cảnh cầm 1 quả trứng luộc mà ăn là đã thấy cổ họng đầy ứ rồi. Chẳng biết sao nữa. Khổ thân con quá!
    PC230310-1
    • 5,730 Bài viết

• 4,878 Được cảm ơn

@ Chị Ốc :

Hũng biết chị Ốc còn nhớ em hem ta? Em gặp chị hôm đám tang chị Me_piggy đó
    Lúc ấy cn ói vẫn đang mong bé...Hôm nay,em mới biết c có tin vui hơn 15tuần rùi...Chúc mừng chị nhen:Angel:
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    z32Cp7
    • 1,405 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

huhu ox em còn đang bắt em đánh vật với 8 quả trứng ngỗng to khủng bố ,sợ quá.:Sad:
    xVbop7
    Bống : NB:3kg2 1m:4kg6 2m:6kg1:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,660 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuaxinh Xem bài viết
    @ Chị Ốc :

Hũng biết chị Ốc còn nhớ em hem ta? Em gặp chị hôm đám tang chị Me_piggy đó
    Lúc ấy cn ói vẫn đang mong bé...Hôm nay,em mới biết c có tin vui hơn 15tuần rùi...Chúc mừng chị nhen:Angel:
    OH, Nhớ chứ! Chào em. Em cũng chuẩn bị đám cưới rùi phải không? Chúc mừng em nhé! Lấy chồng lâu rùi, giờ thấy người ta cưới mà thèm quá.rooling:
    Uhm, lúc gặp em thì chị còn đang mong bé. Sau đó 1 time thì có bầu, vui lắm lắm em ạ.
    chị cũng chỉ lang thang bên này, giờ mới thấy em đấy.:Rose:
    PC230310-1
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3