TIN TÀI TRỢ.

3 tháng đầu uống sữa tươi có vấn đề gì không các mẹ ơi!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 718 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy các mẹ cứ nói sữa bầu khó uống nhưng chắc là do loại sữa bầu các mẹ chọn chưa hợp với khẩu vị đó ạ. Như em uống Dielac Mama Gold ngay từ những ngày đầu mang thai thấy hợp, thậm chí em còn thấy ngon ý, mừng ghê

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Ui thì khi có bầu mẹ nào chả muốn ăn thật nhiều chất để con phát triển khỏe mạnh, nhưng lúc nghén thì chả ăn đc j ấy chứ. Em nhớ ông xã đi làm về hì hục hầm chim bồ câu với hạt sen cho vợ ăn, thấy tội nên cố gắng ăn cho hết, cuối cùng ăn xong rồi đi ói hết, 2 vợ chồng mặt cùng méo xẹo. Tối đó, chồng lại ngồi động viên vợ uống cho hết ly sữa vì nãy ăn bao nhiêu là cho ra hết ngoài rồi hih i.
    Dẫu sao cũng cổ vũ tinh thần ông chồng chăm chỉ chăm vợ này nhưng mà thôi bài học kinh nghiệm, bà bầu đã không muốn thì đừng cố kẻo của thiên trả địa thì phí của lắm mà nhiều khi vào đà, cả đồ vừa cố ăn, cả đồ có khi đã ăn rất ngon miệng lúc trước cũng phi ra hết.
    Lỡ có ăn uống thiếu hụt chút thì sau đó làm 1 ly Dielac Mama Gold bù lại còn được chứ ăn cố để phun hết thì không cách gì bù lại được đâu.
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Dẫu sao cũng cổ vũ tinh thần ông chồng chăm chỉ chăm vợ này nhưng mà thôi bài học kinh nghiệm, bà bầu đã không muốn thì đừng cố kẻo của thiên trả địa thì phí của lắm mà nhiều khi vào đà, cả đồ vừa cố ăn, cả đồ có khi đã ăn rất ngon miệng lúc trước cũng phi ra hết.
    Lỡ có ăn uống thiếu hụt chút thì sau đó làm 1 ly Dielac Mama Gold bù lại còn được chứ ăn cố để phun hết thì không cách gì bù lại được đâu.
    Kinh nghiệm của các mẹ bầu là được truyền lại là dù có ăn được cũng không nên ăn quá no, quá nhiều một lúc vì khi đó bụng ấm ách khó chịu, khó tiêu, các bữa sau ăn kém ngon, thà rằng cứ ăn ít một, chia nhiều bữa đi ạ
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Kinh nghiệm của các mẹ bầu là được truyền lại là dù có ăn được cũng không nên ăn quá no, quá nhiều một lúc vì khi đó bụng ấm ách khó chịu, khó tiêu, các bữa sau ăn kém ngon, thà rằng cứ ăn ít một, chia nhiều bữa đi ạ
    Bà bầu ăn quá no thường ậm ạch khó chịu xong còn bị ợ hơi nữa, cảm giác cổ lúc nào cũng nóng rất là khó chịu.
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Bà bầu ăn quá no thường ậm ạch khó chịu xong còn bị ợ hơi nữa, cảm giác cổ lúc nào cũng nóng rất là khó chịu.
    Vâng, thế nên em mới bảo là bầu bì khó chịu khi ăn uống, kể cả những món ngon mà mình thích, phải ăn ít một, đừng vì thấy ngon miệng mà chén đã đời rồi sau đó là cả một hậu quả khôn lường, ấm ách khó chịu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, thế nên em mới bảo là bầu bì khó chịu khi ăn uống, kể cả những món ngon mà mình thích, phải ăn ít một, đừng vì thấy ngon miệng mà chén đã đời rồi sau đó là cả một hậu quả khôn lường, ấm ách khó chịu
    Ăn gì thì ăn, uống gì thì uống, chồng mình bảo cư ngày phải 2 cốc sữa bầu Dielac Mama Gold để đảm bảo đủ chất cho cả mẹ và con. Từ ngày biết vợ mang thai là thấy có trách nhiêm hẳn, còn pha sữa cho vợ uống, hết sữa còn chủ động đi mua cơ
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có những món mà bình thường mình rất thích nhưng chẳng hiểu sao khi mang bầu lại không thích nữa mà thậm chí chỉ cần ngửi thấy mùi thôi là thấy sợ ấy chứ nhỉ.
    • 718 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều mẹ khi mang thai đều không quá chú trọng vào việc thời gian cũng như lượng sữa nên thai nhi không hấp thu đủ các dưỡng chất. Hiểu và nắm được kiến thức để các mẹ bầu uống sữa bầu đúng cách nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Nhiều mẹ khi mang thai đều không quá chú trọng vào việc thời gian cũng như lượng sữa nên thai nhi không hấp thu đủ các dưỡng chất. Hiểu và nắm được kiến thức để các mẹ bầu uống sữa bầu đúng cách nha
    Khi pha sữa, mẹ bầu nên pha đúng liều lượng được hướng dẫn để tránh tình trạng tiêu chảy sau khi uống. Đồng thời, mẹ nên chú ý sữa không nên loãng quá hay đặc quá, nước pha sữa cũng không được nóng quá hay nguội quá.
    • 452 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Khi pha sữa, mẹ bầu nên pha đúng liều lượng được hướng dẫn để tránh tình trạng tiêu chảy sau khi uống. Đồng thời, mẹ nên chú ý sữa không nên loãng quá hay đặc quá, nước pha sữa cũng không được nóng quá hay nguội quá.
    Sữa loãng quá hoặc pha bằng nước nguội mẹ sẽ dễ bị tiêu chảy, pha đặc quá dễ bị táo bón, pha nước nóng quá thì mất chất dinh dưỡng. Các mẹ bầu nhớ lưu ý.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Sữa loãng quá hoặc pha bằng nước nguội mẹ sẽ dễ bị tiêu chảy, pha đặc quá dễ bị táo bón, pha nước nóng quá thì mất chất dinh dưỡng. Các mẹ bầu nhớ lưu ý.
    Như hướng dẫn pha sữa bầu Dielac Mama Gold mình đọc là phải pha sữa với nước ấm nè, pha nước nguội sữa còn khó tan mà uống không ngon như uống sữa ấm nóng đâu nha các mẹ
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3