TIN TÀI TRỢ.

3 tháng đầu uống sữa tươi có vấn đề gì không các mẹ ơi!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Wow em nghén lên nghén xuống mà kêu uống sữa tươi chắc ói quá huhu.
    Vừa chọn được sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk uống hợp nên mừng quá trời quá đất luôn à .
    Em nghĩ nếu như mẹ nào uống được sữa tươi thì uống, vì bầu mà, ăn và uống gì được cứ tới thôi chứ có ép cũng không được phải không ạ.
    Biết vậy nhưng làm sao cố gắng uống được sữa bầu sẽ tốt hơn vì sữa bầu có đầy đủ dinh dưỡng cũng như bổ sung nhiều vitamin và khoáng chất, sắt, canxi,.... những chất cần thiết cho mẹ và thai nhi trong bụng mà sữa tươi không có đủ. Cố lên các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Biết vậy nhưng làm sao cố gắng uống được sữa bầu sẽ tốt hơn vì sữa bầu có đầy đủ dinh dưỡng cũng như bổ sung nhiều vitamin và khoáng chất, sắt, canxi,.... những chất cần thiết cho mẹ và thai nhi trong bụng mà sữa tươi không có đủ. Cố lên các mẹ.
    Chị đang nói đến loại sữa bầu nào á chị, chị chồng em có con muộn, mà là đứa đầu nên chị ấy không có kinh nghiệm mấy, em thấy mọi người uống Dielac Mama Gold, cũng bảo chị ấy uống thử nhưng chị ấy còn phân vân không biết còn loại nào dễ uống hơn không? Chị review giúp em nhé, then kìu chị nhiều!
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Chị đang nói đến loại sữa bầu nào á chị, chị chồng em có con muộn, mà là đứa đầu nên chị ấy không có kinh nghiệm mấy, em thấy mọi người uống Dielac Mama Gold, cũng bảo chị ấy uống thử nhưng chị ấy còn phân vân không biết còn loại nào dễ uống hơn không? Chị review giúp em nhé, then kìu chị nhiều!

Mẹ nó à, trong thời kỳ mang thai và cho con bú, mẹ cần chú ý bổ sung thật đầy đủ các dưỡng chất để đảm bảo một thai kỳ khoẻ mạnh và bé phát triển thật toàn diện về sau.
    Mình đã chọn sữa bột Dielac Mama Gold bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sữa này còn bổ sung DHA, Axit Folic, Canxi hỗ trợ sự phát triển của não bộ và hệ xương của thai nhi nữa đó nha.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều người bầu nghén thật đáng sợ quá, thật ra phụ nữ mình lúc mang thai khổ thiệt đó chứ, nhưng khi sinh con và gặp được con yêu đó là điều hạnh phúc mà ai cũng hằng mơ ước mom ha. Thôi có nghén cũng chỉ hết 9 tháng 10 ngày là thôi chứ không nghén mãi, nên cứ cố nha,ăn uống đủ chất cho con yêu khỏe mạnh nào.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Sữa tươi có rất nhiều chất dinh dưỡng, tuy nhiên không thể đầy đủ như sữa bầu được nha chủ top. Nhưng cái hay của sữa tươi là còn gần như nguyên chất nên dễ hấp thụ hơn , đó là với người khỏe mạnh thôi chứ bầu chị nghĩ em nên pha ly sữa nóng uống mỗi ngày sẽ dễ hấp thu hơn, Em nên chọn dòng sữa bột Dielac Mama Gold uống thử nha, sau74 này cực kì dễ uống, vì chị sinh 2 đứa đều dùng 1 loại này duy nhất đó.
    Sữa tươi có nhiều dinh dưỡng nhưng lại thiếu vitamin, khoáng chất và các dưỡng chất khác cần thiết cho thai nhi như Axit Folic giúp giảm nguy cơ dị tật ống thần kinh của thai nhi, như DHA tốt cho sự phát triển hệ thần kinh ở thai nhi, hay thiếu bổ sung sắt, bổ sung canxi cho mẹ. Mẹ cứ thử uống Dielac Mama Gold xem có hợp không. Nếu hợp Dielac Mama Gold sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo cho mẹ và bé đó.
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn thử gởi những link review sản phẩm sữa bầu tốt cho chị ấy xem để chị ấy tham khảo thêm từ nhiều nguồn thông tin. Chị ấy cẩn thận như thế cũng đúng ạ vì bây giờ nhiều loại sữa tem nhãn giả nên cẩn thận lựa chọn vẫn hơn. Khi chị ấy đọc thông tin cũng như kinh nghiệm từ các mẹ đi trước thì chị ấy sẽ có quyết định đúng đắn dùng loại sữa nào là tốt cho cả mẹ và thai nhi trong bụng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Sữa tươi có nhiều dinh dưỡng nhưng lại thiếu vitamin, khoáng chất và các dưỡng chất khác cần thiết cho thai nhi như Axit Folic giúp giảm nguy cơ dị tật ống thần kinh của thai nhi, như DHA tốt cho sự phát triển hệ thần kinh ở thai nhi, hay thiếu bổ sung sắt, bổ sung canxi cho mẹ. Mẹ cứ thử uống Dielac Mama Gold xem có hợp không. Nếu hợp Dielac Mama Gold sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo cho mẹ và bé đó.
    Hi vọng mẹ ấy uống hợp với sữa bầu Dielac Mama Gold vì loại sữa này có đầy đủ những dưỡng chất cần thiết bổ sung cho cả mẹ và con, mùi vị thì thì dễ chịu, thơm và dễ uống. Mình thấy có nhiều mẹ đã từng uống rất nhiều loại sữa bầu nhưng cuối cùng lại phải đổi sang loại này đấy ạ, bạn thử xem sao nhé, còn nếu không được thì cùng chia sẻ để các mom cùng biết với nha. Thanks b nhiều!
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hi vọng mẹ ấy uống hợp với sữa bầu Dielac Mama Gold vì loại sữa này có đầy đủ những dưỡng chất cần thiết bổ sung cho cả mẹ và con, mùi vị thì thì dễ chịu, thơm và dễ uống. Mình thấy có nhiều mẹ đã từng uống rất nhiều loại sữa bầu nhưng cuối cùng lại phải đổi sang loại này đấy ạ, bạn thử xem sao nhé, còn nếu không được thì cùng chia sẻ để các mom cùng biết với nha. Thanks b nhiều!
    Nhiều mẹ nghén nên uống sữa thấy thương lắm. Nếu như khó uống thì các mẹ chia ra, pha nửa ly uống trước rồi tí uống nửa ly nữa, pha ấm ấm cho dễ uống, không được pha với nước lạnh cũng không được pha với nước sôi nhé, sữa sẽ mất chất đó. Coi như 1 ngày uống 4 lần 2 ly cho dễ, không nhất thiết phải uống 1 lúc. Hi vọng loại sữa này các mẹ đều uống được hết cho khỏe mạnh. Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều mẹ nghén nên uống sữa thấy thương lắm. Nếu như khó uống thì các mẹ chia ra, pha nửa ly uống trước rồi tí uống nửa ly nữa, pha ấm ấm cho dễ uống, không được pha với nước lạnh cũng không được pha với nước sôi nhé, sữa sẽ mất chất đó. Coi như 1 ngày uống 4 lần 2 ly cho dễ, không nhất thiết phải uống 1 lúc. Hi vọng loại sữa này các mẹ đều uống được hết cho khỏe mạnh. Hihi
    Uống sữa bầu nhiều khi cũn khó uống thiệt, không phải sữa khó uống mà là do mình nghén nên mới thấy ngán thôi, thôi thì dù sao cũng cố gắng vì bé yêu của chúng ta nghen các mẹ, mẹ khỏe manh mới sinh được những em bé thông mình, cứ nghĩ vậy đi thì sẽ thấy tốt hơn nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mẹ nó không uống sữa bầu mà uống sữa tươi thì có chất gì đâu nhỉ, nhất là con lại nhỏ hơn so với tuổi. 3 tháng đầu rất quan trọng, mẹ nó phải bổ sung nhiều chất dinh dưỡng thiết yếu để thai nhỉ phát triển tốt, như DHA, sắt, canxi, mà tốt nhất là uống sữa bầu sẽ cung cấp cho con nguồn dinh dưỡng hợp lý nhất đẻ thai nhi phát triển khỏe mạnh.
    Yêu Nhím nhất!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Nhiều người bầu nghén thật đáng sợ quá, thật ra phụ nữ mình lúc mang thai khổ thiệt đó chứ, nhưng khi sinh con và gặp được con yêu đó là điều hạnh phúc mà ai cũng hằng mơ ước mom ha. Thôi có nghén cũng chỉ hết 9 tháng 10 ngày là thôi chứ không nghén mãi, nên cứ cố nha,ăn uống đủ chất cho con yêu khỏe mạnh nào.
    Mình bầu 3 tháng đầu cũng nghén lắm cơ, sợ nhất lúc chiều về nhà là ngửi thấy mùi đồ ăn nhà hàng xóm. May mà anh xã cũng đảm, toàn nấu dùm. Sữa bầu thì cố gắng uống, riết rồi quen, đến tận khi sinh xong vẫn uống vì khi sinh xong, cơ thể mẹ mất đi 1 lượng lớn máu, canxi, nên cũng rất cần 1 hệ dinh dưỡng đầy đủ và khoa học các mẹ ạ
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mình nghĩ mẹ nên bắt đầu uống sữa bầu khi bắt đầu cấn bầu để cung cấp hệ dưỡng chất tối ưu cho cả 2 mẹ con. Này nhé, trong sữa bầu có can xi và Vitamin D3 giúp hỗ trợ và hình thành sự phát triển hệ xương ở thai nhỉ, giảm nguy cơ loãng xương ở mẹ. Mình uống sữa Dielac Mama Gold nên hiểu rất kỹ về thông tin sản phẩm. Nếu mẹ nó cũng uống sữa này thì có lẽ khá yên tâm vì sữa bổ sung thêm 15% canxi, 60% vitamin D3 và 28 loại vitamin và khoáng chất thiết yếu giúp cả mẹ và thai nhi khỏe mạnh.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có dễ uống hay không còn tùy vào sở thích của mỗi người thích vị như thế nào nữa chứ có ai giống ai đâu. Thậm chí mình thấy nhiều người bầu lần trước và bầu lần sau khẩu vị chẳng giống nhau chút nào luôn.
    Bản thân mình may mắn, cả 3 đứa con đều thương mẹ nên bầu mình chỉ uống sữa nội. Chốt tới bây giờ đang cho con bú vẫn chỉ Dielac Mama Gold thôi. Sữa hương vani thơm ngọn, vị lại đậm dễ uống lắm.
    Chị bạn lăn tăn thì tốt nhất bảo chị nghiên cứu thử xem ưng loại nào, thích vị như thế nào thì mua thử gói nhỏ, hộp nhỏ về uống. Nếu thấy hợp thì hãy mua hộp to.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có rất nhiều cách để việc uống sữa hiệu quả hơn nếu mẹ nghén quá. Chia nhỏ sữa ra làm nhiều bữa như mẹ Nguyennguyen25 chỉ là 1 cách, hoặc như mình thi thoảng cũng chán sữa thì mình không uống sữa trực tiếp nữa mà mình làm sinh tố, mình thấy cũng ngon ngon lắm. Mà thường những lúc không muốn uống sữa là thường lúc cơ thể đang mệt mỏi khó chịu, thì được 1 ly sinh tố giải khát thì còn gì bằng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mình bầu 3 tháng đầu cũng nghén lắm cơ, sợ nhất lúc chiều về nhà là ngửi thấy mùi đồ ăn nhà hàng xóm. May mà anh xã cũng đảm, toàn nấu dùm. Sữa bầu thì cố gắng uống, riết rồi quen, đến tận khi sinh xong vẫn uống vì khi sinh xong, cơ thể mẹ mất đi 1 lượng lớn máu, canxi, nên cũng rất cần 1 hệ dinh dưỡng đầy đủ và khoa học các mẹ ạ
    Đúng đấy chị ạ. Em sinh xong vẫn uống thuốc canxi và sắt với sữa bầu thường xuyên, can bản mới sinh xong ko ăn được, nên rất dễ bị thiếu chất, thiếu máu, thiếu canxi đấy ạ.
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Uống sữa bầu nhiều khi cũn khó uống thiệt, không phải sữa khó uống mà là do mình nghén nên mới thấy ngán thôi, thôi thì dù sao cũng cố gắng vì bé yêu của chúng ta nghen các mẹ, mẹ khỏe manh mới sinh được những em bé thông mình, cứ nghĩ vậy đi thì sẽ thấy tốt hơn nha.
    Nghĩ lại hồi nghén, mà vẫn cố nhắm mắt uống hết 1 ly sữa mà thấy phục mình thật các mom ạ. Sau rồi rút ra kinh nghiệm, ko nên tự tạo cảm giác sợ sệt cho mình, lúc đó mình tưởng tượng ra mình đang uống 1 ly sữa thơm ngon, và con đang được uống sữa cùng mẹ, vậy là bớt sợ liền. Các mẹ bầu cứ 1 ngày đảm bảo 2 ly sữa sẽ giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axit pholic gia tăng, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở trẻ em đấy.
    Yêu Nhím nhất!
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Nghĩ lại hồi nghén, mà vẫn cố nhắm mắt uống hết 1 ly sữa mà thấy phục mình thật các mom ạ. Sau rồi rút ra kinh nghiệm, ko nên tự tạo cảm giác sợ sệt cho mình, lúc đó mình tưởng tượng ra mình đang uống 1 ly sữa thơm ngon, và con đang được uống sữa cùng mẹ, vậy là bớt sợ liền. Các mẹ bầu cứ 1 ngày đảm bảo 2 ly sữa sẽ giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axit pholic gia tăng, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở trẻ em đấy.
    Công nhận hồi ốm nghén sao mà khổ thế. Ngửi mùi thức ăn đã sợ rồi. Cả 3 tháng đầu em uống đc có 2 hộp sữa bầu thôi ạ, còn lại toàn uống sữa tươi, mà sữa tươi thì làm gì có các chất cần thiết cho bé. Được cái sau nghén cũng ăn uống tốt nên đỡ phần nào. Mà em vẫn tiếc giai đoạn vàng là 3 tháng đầu tiên, hình thành não bộ, các cơ quan, đang cần dưỡng chất mà mẹ thì lười ăn lười uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Ui thì khi có bầu mẹ nào chả muốn ăn thật nhiều chất để con phát triển khỏe mạnh, nhưng lúc nghén thì chả ăn đc j ấy chứ. Em nhớ ông xã đi làm về hì hục hầm chim bồ câu với hạt sen cho vợ ăn, thấy tội nên cố gắng ăn cho hết, cuối cùng ăn xong rồi đi ói hết, 2 vợ chồng mặt cùng méo xẹo. Tối đó, chồng lại ngồi động viên vợ uống cho hết ly sữa vì nãy ăn bao nhiêu là cho ra hết ngoài rồi hih i.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Ui thì khi có bầu mẹ nào chả muốn ăn thật nhiều chất để con phát triển khỏe mạnh, nhưng lúc nghén thì chả ăn đc j ấy chứ. Em nhớ ông xã đi làm về hì hục hầm chim bồ câu với hạt sen cho vợ ăn, thấy tội nên cố gắng ăn cho hết, cuối cùng ăn xong rồi đi ói hết, 2 vợ chồng mặt cùng méo xẹo. Tối đó, chồng lại ngồi động viên vợ uống cho hết ly sữa vì nãy ăn bao nhiêu là cho ra hết ngoài rồi hih i.
    Hầu như mẹ bầu nào cũng có những kỷ niệm đang nhớ trong suốt thai kỳ, vì chẳng phải ngẫu nhiên mà phụ nữ chúng ta được trời ban cho thiên chức làm mẹ nhỉ. Tăng cường dinh dưỡng trong thai kỳ là vô cùng quan trọng nên các mẹ chú ý đừng để thiếu sót một giai đoạn nào của bé trong suốt thời kỳ phát triển trong bụng mẹ nhé. Dù uống thuốc bổ thai, uống sữa tươi hay ăn uống các thực phẩm tốt cho thai nhi, thì cũng ko quên uống 2 ly sữa bầu mỗi ngày để có một hệ dinh dưỡng hoàn chỉnh và khoa học nhất cho bé nhé.
    Yêu Nhím nhất!
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Ăn nhiều một lúc khó tiêu lắm, khi mang bầu lúc nào cũng ứ hết đồ ăn lên cổ họng, khó chịu nên các mẹ cứ chia nhỏ bữa, chịu khó ăn nhiều rau xanh, trái cây, uống nhiều nước nha. Lúc nào không ăn được thì mình uống tạm cốc sữa cho đủ chất, yên tâm hơn cho em bé trong bụng