TIN TÀI TRỢ.

3 tháng đầu uống sữa tươi có vấn đề gì không các mẹ ơi!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tình hình là e mới đc 4w, con yêu mới chỉ là 1 bọc ối và bác sĩ bảo hơi nhỏ so với tuổi, chỉ kê thuốc và tiêm thuốc cho e chứ k dặn ăn uống gì cho nhiều ối. Định uống nước dừa thì có mẹ bảo 3th đầu k nên uống, mía thì uống nhiều tiểu đường.Em đang định mỗi ngày chít 1 gói sữa tươi Vinamilk thì có vấn đề gì ko các mẹ ới vì em nghĩ sữa tươi thì luôn tốt cho cả mẹ và bé...
    *Con yêu hãy ở bên bố mẹ và tiếp sức cho cả nhà nhé*

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 96 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

uống sữa tươi tốt quá đi chứ bạn, cố gắng uống đc nhiều càng tốt nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Julie214 Xem bài viết
    Tình hình là e mới đc 4w, con yêu mới chỉ là 1 bọc ối và bác sĩ bảo hơi nhỏ so với tuổi, chỉ kê thuốc và tiêm thuốc cho e chứ k dặn ăn uống gì cho nhiều ối. Định uống nước dừa thì có mẹ bảo 3th đầu k nên uống, mía thì uống nhiều tiểu đường.Em đang định mỗi ngày chít 1 gói sữa tươi Vinamilk thì có vấn đề gì ko các mẹ ới vì em nghĩ sữa tươi thì luôn tốt cho cả mẹ và bé...
    Thoải mái đi mẹ,mình từ lúc có bầu 1 ngày 2 hộp TH + 1 ly Anmum
    • 249 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Sữa tươi thì mát,chị thử mua sữa nguyên kem của Đức uống thử xem,loại 1lit đó,mỗi ngày uônhs 2 cốc,nếu chị nghén thì uống thêm vitamin tổng hợp hoặc sữa bầu để bổ sung chất cho con nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 215 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

mình nghĩ sữa tươi thuy tốt nhưng cũng dễ đau bụng nếu bụng yếu, theo mình bạn nên mua sữa bầu để uống, trong đó có acid folic và dưỡng chất rất tốt cho sự phát triển của bé 3 tháng đầu
    _()_ Nam Mô Đại Bi Quan Thế Âm Bồ Tát _()_ _()_ Nam Mô A Di Đà Phật _()__()_ Cầu mong mẹ QUAN THẾ ÂM Gia hộ cho con của con được Bình an Khỏe mạnh 9 Tháng 10 Ngày _()_
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Mẹ nó mua sữa bầu uống cho con chóng lớn. Uống sữa tươi thì cũng ok thôi Nếu sợ tiểu đường thì uống sữa không đường cũng tốt đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trộm vía, hình như lúc chưa bầu mình đã ăn uống rất tốt rồi nên cơ thể ko cảm thấy thiếu hay thèm gì, cũng chưa thấy dấu hiệu bị nghén nên chỉ muốn uống thứ gì phù hợp cho cả mẹ và con, sữa bầu thì mình sợ bổ sung nhìu chất quá mí cả nghe nói rất ngán, vitamin thì bs kê cho 1 bọc, cứ ăn xong là uống ừng ực...vì tương lai con em chúng ta
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngockun92 Xem bài viết
    Sữa tươi thì mát,chị thử mua sữa nguyên kem của Đức uống thử xem,loại 1lit đó,mỗi ngày uônhs 2 cốc,nếu chị nghén thì uống thêm vitamin tổng hợp hoặc sữa bầu để bổ sung chất cho con nhé

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé!

Mình đang thử thực hiện chín dịch ngày 1 túi sữa*2 túi nếu thèm*, tuần 3 quả trứng gà luộc, và uống 2-3L nước...xem tuần tới đi siêu âm có cải thiện đc tình hình ko? Vừa đọc của một mẹ khác có chú thích 3 thang đầu chủ yếu bổ sung nội tiết, kiêng thì quá nhều nên cứ như thực đơn trên xem sao...*mẹ đang rối lên vì con đấy con yêu cụa mẹ ạ*
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình lúc có bầu chỉ uống sữa tươi thôi, tốt mà bạn!!! trong 3 tháng đầu ko uống nước dừa nhé!!
    • stl
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 140 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

3 tháng đầu ko cần tẩm bổ quá đâu bạn a, nhiều người 3 tháng đầu nghén còn chẳng ăn được gì í. Mình hồi có bầu ăn như bình thương, lên có 13kg mà đẻ em bé 3,5kg.

• 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

3 tháng đầu thì cố gắng ăn uống đầy đủ được đã là mừng lắm rồi, nhưng cũng phải cố gắng uống ít sữa cho con chóng lớn
    • 340 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Mình cho đến giờ đang ở tuần thứ 28 vẫn uống sữa tươi đây. Chưa dùng 1 cốc sữa bầu nào cả.
    Mẹ nó yên tâm uống tiếp nhé.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ mình ăn uống được thì chẳng tội gì phải cố uống sữa bầu, chị cứ uống sữa tươi cho tốt. Lý tưởng nhất là sữa thanh trùng không đường ít béo chị nhé, nhiều vitamin, khoáng chất, lại không sợ thừa đường và chất béo.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,060 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Mình từ khi có thai đến giờ vẫn ún sữa tươi ko đường, tốt cho mẹ và bé ko có gì fai lo cả
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Uống sữa tươi cũng được rồi các mẹ ạ, uống sữa bầu con nhanh to lắm, đến lúc đẻ lại khó
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa tươi thì tốt rồi nhưng có bầu nên uống sữa bầu mới có đầy đủ dinh dưỡng cũng như các vitamin cần thiết cho mẹ và bé trong bụng nha bạn. Uống sữa bầu ngay từ khi biết mình có thai vì người mẹ rất cần được bổ sung sắt, axít folic, canxi,... đấy ạ.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đ1ung rồi em ơi, mới 3 tháng đầu không nên uống nước dừa đâu nha, em có thể uống nhiều nước vào, em có thể uống sữa tươi cũng được, mà nên uống sữa ko đường nha. À mà sao không uống sữa bầu luôn cho tiện cả đôi đường, vừa giúp mẹ khỏe mà con còn có thể hấp thu được dưỡng chất từ sữa mẹ uống đó em.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong giai đoạn đầu, thai nhi còn khá nhỏ và chưa ổn định nên rất dễ bị tác động bởi môi trường bên ngoài. Vì vậy, để đảm bảo an toàn cho sự phát triển cũng như sức khỏe của mẹ và bé thì mẹ cần tránh không ăn những món thịt sống, trứng sống, thức ăn để lạnh, rau răm, bia rượu, cafe, thực phẩm quá mặn, quá nhiều muối,..... Ngoài ra các mẹ có thể uống sữa bầu Dielac Mama Gold, là loại sữa bà bầu tốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ và hỗ trợ sự phát triển lành mạnh của thai nhi đấy ạ.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa tươi có rất nhiều chất dinh dưỡng, tuy nhiên không thể đầy đủ như sữa bầu được nha chủ top. Nhưng cái hay của sữa tươi là còn gần như nguyên chất nên dễ hấp thụ hơn , đó là với người khỏe mạnh thôi chứ bầu chị nghĩ em nên pha ly sữa nóng uống mỗi ngày sẽ dễ hấp thu hơn, Em nên chọn dòng sữa bột Dielac Mama Gold uống thử nha, sau74 này cực kì dễ uống, vì chị sinh 2 đứa đều dùng 1 loại này duy nhất đó.

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Sữa tươi có rất nhiều chất dinh dưỡng, tuy nhiên không thể đầy đủ như sữa bầu được nha chủ top. Nhưng cái hay của sữa tươi là còn gần như nguyên chất nên dễ hấp thụ hơn , đó là với người khỏe mạnh thôi chứ bầu chị nghĩ em nên pha ly sữa nóng uống mỗi ngày sẽ dễ hấp thu hơn, Em nên chọn dòng sữa bột Dielac Mama Gold uống thử nha, sau74 này cực kì dễ uống, vì chị sinh 2 đứa đều dùng 1 loại này duy nhất đó.
    Wow em nghén lên nghén xuống mà kêu uống sữa tươi chắc ói quá huhu.
    Vừa chọn được sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk uống hợp nên mừng quá trời quá đất luôn à .
    Em nghĩ nếu như mẹ nào uống được sữa tươi thì uống, vì bầu mà, ăn và uống gì được cứ tới thôi chứ có ép cũng không được phải không ạ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3