Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

3 Tháng Đầu Mang thai 3 tháng đầu- Tầng 41

• 1 Lượt chia sẻ
  • 82.4K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi chia sẻ cho mình với, mình trễ kinh 1 tuần, thử que thì v2 đậm gần bằng v1rồi nhưng mới sáng nay đi siêu âm bs bảo chưa thấy rõ nhưng lại phán giống thai ngoài tử cung, mình hoang mang qua. Bs hẹn 1 tuần sau khám lại, ko cho thuốc dưỡng gì cả. Mình có tiền sử sảy thai sớm 1 lần vào T5.2013 nên bây giờ mình rất sợ. Mình cứ đau lâm râm phần bụng dưới, lúc bên phải lúc bên trái, lúc ở giữa. Có mẹ nào như mình mà an toàn ko? Hiện giờ minh rất lo lắng, các mẹ tư vấn cho mình với. Mình cảm ơn các mn nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 303 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeti85 Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi chia sẻ cho mình với, mình trễ kinh 1 tuần, thử que thì v2 đậm gần bằng v1rồi nhưng mới sáng nay đi siêu âm bs bảo chưa thấy rõ nhưng lại phán giống thai ngoài tử cung, mình hoang mang qua. Bs hẹn 1 tuần sau khám lại, ko cho thuốc dưỡng gì cả. Mình có tiền sử sảy thai sớm 1 lần vào T5.2013 nên bây giờ mình rất sợ. Mình cứ đau lâm râm phần bụng dưới, lúc bên phải lúc bên trái, lúc ở giữa. Có mẹ nào như mình mà an toàn ko? Hiện giờ minh rất lo lắng, các mẹ tư vấn cho mình với. Mình cảm ơn các mn nhiều!
    Mh cũng chậm k 1 tuần con chưa về tổ nè. Giờ con về tổ rồi, lo giữ con đây mn ạ. Mn yên tâm rồi con yêu sẽ về tổ thôi.
    • 199 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phaibietsongviminh Xem bài viết
    các mẹ thông thái giúp mh với! có mẹ nào bị dư này ko vậy? mấy hôm nay mh bị đau dấm dứt bụng thấy ng vẫn khỏe lại ko bị ra máu nên mh chủ quan nghĩ con chưa cố định vị trí vẫn đang tìm chỗ bám, n hnay sáng đi vs nặng song mh dùng giấy thấy ít dịch nhớt ( ko phải giọt) mầu hồng tươi. có mẹ nào bị vậy ko? bs bảo là sao ko ạ? hnay bs mh theo lại ko làm việc. mh nằm thì ít bị đau hơn (nó đau như mh buộc vết thương chặt). MONG TIN CÁC MẸ GẤP
    Mh giờ mới có thời gian lên mg đọc đc tin mn, mn giờ đỡ chưa. Sáng nc với mn mh cũng lo quá 9h 2vc mới lôi nhau đi khám, cn đông quá phải chờ đến tận 12h, s.a con yêu 7w2d rồi, phát triển chuẩn luôn, ko sao cả, có tim thai rồi nhưng hơi chậm 136 lần/p, ko biết có sao ko, mh lo lắng lần trước, b.s bảo có tiền sử vậy lên cho tiêm thêm nội tiết 3d/1 ống. Chiều nay mh cũng đi lễ tạ rồi nên thấy tâm trạng cũng tốt hơn bớt lo lắng hơn
    Mong mn nghỉ ngơi mấy ngày là khỏe lên, bé cũng ngoan hơn nhé

Cầu trời cầu phật cho những mầm non này được khỏe mạnh, 9m10d ph.tr bình thường, chờ ngày đón được con yêu vào lòng
    giốngbông
    • 303 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenhiep Xem bài viết
    Mh giờ mới có thời gian lên mg đọc đc tin mn, mn giờ đỡ chưa. Sáng nc với mn mh cũng lo quá 9h 2vc mới lôi nhau đi khám, cn đông quá phải chờ đến tận 12h, s.a con yêu 7w2d rồi, phát triển chuẩn luôn, ko sao cả, có tim thai rồi nhưng hơi chậm 136 lần/p, ko biết có sao ko, mh lo lắng lần trước, b.s bảo có tiền sử vậy lên cho tiêm thêm nội tiết 3d/1 ống. Chiều nay mh cũng đi lễ tạ rồi nên thấy tâm trạng cũng tốt hơn bớt lo lắng hơn
    Mong mn nghỉ ngơi mấy ngày là khỏe lên, bé cũng ngoan hơn nhé

Cầu trời cầu phật cho những mầm non này được khỏe mạnh, 9m10d ph.tr bình thường, chờ ngày đón được con yêu vào lòng
    Bs hỏi kỳ kinh cuối à mn? Chiều mh cũng đi s.a con đc 12mm bs bảo 1 tuần mà lên như thế là hơi chậm, chưa có tim thai. Mh hết đau rồi, ko bị ra thêm ít máu nào nữa, xã cứ đòi mai phải sang p.k ktra lại nè, chưa có tim thai mh muốn để thêm mấy ngày nữa để ktra tim thai luôn ko thì s.a nhiều quá. Ko biết mai nên đi nữa ko nhỉ mn?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 371 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em đang có em bé được 8 tuần rồi ạ, nhg lai đang bị cảm. em đã chích ngừa Rubella và cúm đầy đủ rồi, hic, có mẹ nào bị như em ko ạ? em lo quá
    • 625 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bamemongconyeu. Xem bài viết
    Các mẹ ngủ dậy có hay bị kiểu như ưỡn người cho giãn cơ giãn cốt ko? Mình ko cố ý nhưng cứ ngủ dậy là ng nó cứ tự như thế, sợ ảnh hưởng quá. Với cả đanh răng cũng hay oẹ, rồi hắt xì, ho... Mỗi lần như vậy đều thúc xuống bụng ko biết có sao ko nhỉ?
    Titmit ơi c đang đinhj thử máu tiếp ko biết có nên ko nhỉ, cứ nằm chờ thế này lo ko biết con phát triển thế nào rồi. Vụ táo thì cũng ăn uống như e bảo hôm qua đến giờ xì hơi nhiều đỡ hẳn nhưng vẫn chưa out đc. Hihi
    E cũng hay bị như kiểu ưỡn người ấy,rất căng bụng.e nghĩ k sao chị à,vì từ lúc có bầu là e thấy vậy à.chị còn táo thì uống nhiều nc nhé,ăn chuối cũng ổn,còn đu đủ chín thì 14w e mới dám ăn.mà ăn thì lo nơm nớp.vì mình con quý con hiếm,làm gì ăn gì cũng lo.chị đừng xn máu nữa,cứ tới ngày 28 thì đi SA theo lịch của bs,giờ chị dc b.nhiêu ngày scp rồi.chị cptru hay tươi chị?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 625 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna2016 Xem bài viết
    Các chị em cho mình hỏi. Em bé của mình đc 6w6 ngày rùi. Đi khám tim thai đc 136/phút. Nhịp tim như vậy là bt hay hơi chậm ? Bác sỹ thì bảo bt nhưng mình toàn thấy của mọi ng là 150,160. Thành ra cũng hơi lo lo
    Thai 6w6d nhịp tim vậy là bình thường mn nhé.nhịp tim dao động từ 120-180p là bình thường.thai dưới 12w thì nhịp tim luôn thay đổi,nhưng thai càng lớn thì càng ổn định.nên mn đừng quá lo lắng nhé.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi raindrop_tita Xem bài viết
    SA đầu dò ko phải là nguyên nhân khiến mn bị sảy đâu. Con yếu thì có làm j cũng khó giữ. Dịch nâu thì khả năng doạ sảy cao. Mn tạm thời hạn chế vận động. Nằm gác cao chân vài ngày. Nhờ ng nhà nấu cháo cá chép cho ăn. Chờ vài ngày xem dịch nâu còn ra ko. Chứ m thấy thai mn còn nhỏ wá. Có SA cũng khó thấy đc j

Tình hình là từ chìu qua tới giờ mình không ra dịch nâu nữa rồi, vẫn nằm yên 1 chỗ , không bít có nên đi siêu am không mẹ nó ơi?
    • 199 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phaibietsongviminh Xem bài viết
    Bs hỏi kỳ kinh cuối à mn? Chiều mh cũng đi s.a con đc 12mm bs bảo 1 tuần mà lên như thế là hơi chậm, chưa có tim thai. Mh hết đau rồi, ko bị ra thêm ít máu nào nữa, xã cứ đòi mai phải sang p.k ktra lại nè, chưa có tim thai mh muốn để thêm mấy ngày nữa để ktra tim thai luôn ko thì s.a nhiều quá. Ko biết mai nên đi nữa ko nhỉ mn?
    Bs ko hỏi kkc đâu mà đo chuẩn ngày mh tính luôn. Bé nhà mh đầu mông cũng đc 12mm rồi. Có tim thai bs bảo vẫn trong giới hạn nhưng hơi chậm. Nếu bthg mn để mấy ngày nữa để ktra tim thai luôn, thế yên tâm hơn
    Kích thước như thế là chuẩn mà. Mn lên mạng kiếm CÁC SỐ ĐO THAI THEO TỪNG TUẦN mà theo dõi thế sẽ đỡ lo lắng hơn. Mh in cho mấy tờ đấy thế là lần nào đi khám về xã nhà mh cũng lôi ra so sánh và đánh dấu xong lại cất cẩn thận. Thấy cũng vui vui

giốngbông
    • 625 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bs ko hỏi kkc đâu mà đo chuẩn ngày mh tính luôn. Bé nhà mh đầu mông cũng đc 12mm rồi. Có tim thai bs bảo vẫn trong giới hạn nhưng hơi chậm. Nếu bthg mn để mấy ngày nữa để ktra tim thai luôn, thế yên tâm hơn
    Kích thước như thế là chuẩn mà. Mn lên mạng kiếm CÁC SỐ ĐO THAI THEO TỪNG TUẦN mà theo dõi thế sẽ đỡ lo lắng hơn. Mh in cho mấy tờ đấy thế là lần nào đi khám về xã nhà mh cũng lôi ra so sánh và đánh dấu xong lại cất cẩn thận. Thấy cũng vui vui

Xã nhà bạn giống xã nhà mình vậy,mình bảo lão in tờ chỉ số theo dõi thai từng ngày,tuần,tháng cứ mỗi lần đi khám về k cần mình nói đâu lão lại lôi ra so sánh chỉ số rồi oánh dấu lại.mình ngồi xem lão ghi chép đánh dấu mà thấy vui vui.
    Mong các bé phát triển mạnh khỏe suốt thai kỳ,bố mẹ các bé yêu yêu bé quá.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 258 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Titmitdethuong Xem bài viết
    Thai 6w6d nhịp tim vậy là bình thường mn nhé.nhịp tim dao động từ 120-180p là bình thường.thai dưới 12w thì nhịp tim luôn thay đổi,nhưng thai càng lớn thì càng ổn định.nên mn đừng quá lo lắng nhé.

cảm ơn bạn nha, hỏi mãi mới có ng trả lời vui ghê, yên tâm 1 tẹo rùi.
    • 625 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna2016 Xem bài viết
    cảm ơn bạn nha, hỏi mãi mới có ng trả lời vui ghê, yên tâm 1 tẹo rùi.
    Uh.k có gì mn yên tâm nhé.nếu k biết gì mn hỏi mà chưa mn trả lời kịp cứ vào google tìm kiếm,chỉ những câu khó thì mình mới cần hỏi những ng có kn.thật ra mình cũng hỏi nhiều ng trên diễn đàn cũng k mấy ng nhiệt tình trả lời,hay họ k biết,hay vì lý do nào đó.thay vào nhờ họ mình toàn tự trả lời luôn.hì vì thế mn đừng quá lo,thai mà dc 8w thì nhịp tim sẽ cao lắm đó dao động từ 150-178p đó.hì

• 303 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mn khám đâu bs hay vậy? Hnay có 1 lần đi vs lau có 1 chút síu dịch nâu mn ạ. Mh cũng tải bảng các số đo rồi nhưng chưa in mn ạ. Mh xem cũng ko hiêu nữa cơ. Ko biết có cố đợi đc đến thứ 5 ko. Mh xin nghỉ làm nằm ở nhà cho yên tâm nè.
    Cầu trời cho các con yêu được binh an.
    • 303 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hạ Yên Xem bài viết
    các mẹ ơi, em đang có em bé được 8 tuần rồi ạ, nhg lai đang bị cảm. em đã chích ngừa Rubella và cúm đầy đủ rồi, hic, có mẹ nào bị như em ko ạ? em lo quá
    Cảm cúm bt thì mn đừng lo, ko sao đâu mn uống nhiều nước cam, nước vào là nhanh khỏi, cố gằng đừng để sốt cao mn nhé.
    • 74 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với chả là em đã bít mình có bầu từ cách đây 3 tuần! Xong em bị đi ngoài do ăn đồ lung tung mất gần 1 tuần luôn í ạ! Bố em ( trc đây cũng từng làm bsi sản) cho em uống 1 vài loại thuốc để ngưng tình trạng đi ngoài kéo dài vì sợ nếu cứ tiếp tục như vậy thì em sẽ thiếu nước ối và dễ xảy! Thế là kiêng khem uống xong cũng khỏi! À mà trước cái hôm bố cho em uống thuốc đấy em có đi khám 125 thái thịnh, sâ thì chưa thấy gì, khám thì bsi bảo theo dõi! Thế là sau đấy 1 tuần em mới đi sâ lại, thì thấy có túi ối bên trong tử cung rồi, túi ối được 6.8 mm! Lúc ấy em mừng lắm luôn! Về cũng thuốc bổ prenatal vitamin mỗi ngày! Xong thấy cơ thể cũng khoẻ, ngực căng ra, thi thoảng cũng bị buồn nôn nữa! Xong 1 tuần sau ( tức là hôm nay) em đi sâ lại mà vừa lúc trc khi đi sâ em đi vệ sinh trc ở nhà khi dùng giấy thấm thì thấy có dịch nâu! Em lo qá lại tới kì check nên em đi liền, đi tới nơi bsi sâ 2d xong cứ soi lên soi xuống ko nói gì, bảo e ra đi vs sạch sẽ đi rồi sâ đầu dò, em lo qá vì đã từng nghe sâ đầu dò ko tốt! Em ra hỏi í kiến ox thì anh í cũng bảo em là ko! E vào sâ lại thành bụng thôi và thấy bsi có vẻ phận í, nhưng e vẫn hỏi luôn là thai nhi của em ra soa hả anh? Thì a í nói là : anh nói luôn so với tuần trc và tuần này thai của e pt chậm, hôm nay đc có 10mm như vậy là rất chậm! Nên a mới mún sâ đầu dò ntn để xem có phôi thai chưa. Và ntn thì anh ước lượng chừng 4 tuần! Lúc đó tim em như ngừng đập em lo lắm luôn! Xong em sang phòng bên cạnh khám thì các cô nhìn vào xong cũng nói luôn 1 câu: ra dịch là vì động thai, thai lại pt chậm ntn thì khó đấy chứ ko phải bt đâu! Dễ là ko giữ đc! Xong mới kê cho em Enat 400 với Utrogestan 100mg 2 viên 1 ngày trong 10 ngày và hẹn sau 10 ngày khám lại. Em vừa đi đường vừa khóc vì trc đây cách đây 3 năm e từng bị xẩy 1 lần vì do căng thẳng và chỉ lao đầu vào kiếm $! Bây h 2 vc mong mỏi con ngày đêm lại xảy ra việc ntn em hoang mang quá! Ko biết có mẹ nào từng bị như em hay có kinh nghiệm j về chuyện ntn ko thì chia sẻ cho em với ạ! Cảm ơn các mẹ nh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của made_in_vantit
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 184 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi made_in_vantit Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi với chả là em đã bít mình có bầu từ cách đây 3 tuần! Xong em bị đi ngoài do ăn đồ lung tung mất gần 1 tuần luôn í ạ! Bố em ( trc đây cũng từng làm bsi sản) cho em uống 1 vài loại thuốc để ngưng tình trạng đi ngoài kéo dài vì sợ nếu cứ tiếp tục như vậy thì em sẽ thiếu nước ối và dễ xảy! Thế là kiêng khem uống xong cũng khỏi! À mà trước cái hôm bố cho em uống thuốc đấy em có đi khám 125 thái thịnh, sâ thì chưa thấy gì, khám thì bsi bảo theo dõi! Thế là sau đấy 1 tuần em mới đi sâ lại, thì thấy có túi ối bên trong tử cung rồi, túi ối được 6.8 mm! Lúc ấy em mừng lắm luôn! Về cũng thuốc bổ prenatal vitamin mỗi ngày! Xong thấy cơ thể cũng khoẻ, ngực căng ra, thi thoảng cũng bị buồn nôn nữa! Xong 1 tuần sau ( tức là hôm nay) em đi sâ lại mà vừa lúc trc khi đi sâ em đi vệ sinh trc ở nhà khi dùng giấy thấm thì thấy có dịch nâu! Em lo qá lại tới kì check nên em đi liền, đi tới nơi bsi sâ 2d xong cứ soi lên soi xuống ko nói gì, bảo e ra đi vs sạch sẽ đi rồi sâ đầu dò, em lo qá vì đã từng nghe sâ đầu dò ko tốt! Em ra hỏi í kiến ox thì anh í cũng bảo em là ko! E vào sâ lại thành bụng thôi và thấy bsi có vẻ phận í, nhưng e vẫn hỏi luôn là thai nhi của em ra soa hả anh? Thì a í nói là : anh nói luôn so với tuần trc và tuần này thai của e pt chậm, hôm nay đc có 10mm như vậy là rất chậm! Nên a mới mún sâ đầu dò ntn để xem có phôi thai chưa. Và ntn thì anh ước lượng chừng 4 tuần! Lúc đó tim em như ngừng đập em lo lắm luôn! Xong em sang phòng bên cạnh khám thì các cô nhìn vào xong cũng nói luôn 1 câu: ra dịch là vì động thai, thai lại pt chậm ntn thì khó đấy chứ ko phải bt đâu! Dễ là ko giữ đc! Xong mới kê cho em Enat 400 với Utrogestan 100mg 2 viên 1 ngày trong 10 ngày và hẹn sau 10 ngày khám lại. Em vừa đi đường vừa khóc vì trc đây cách đây 3 năm e từng bị xẩy 1 lần vì do căng thẳng và chỉ lao đầu vào kiếm $! Bây h 2 vc mong mỏi con ngày đêm lại xảy ra việc ntn em hoang mang quá! Ko biết có mẹ nào từng bị như em hay có kinh nghiệm j về chuyện ntn ko thì chia sẻ cho em với ạ! Cảm ơn các mẹ nh

Mn biết có bầu cách đây 3 tuần thì tuổi thai tính theo ckk sẽ khoảng 6-7 tuần, nếu hôm nay mn siêu âm dc 10mm ( cái này mình khoing rõ bạn nói túi ối 10mm hay chiều dài đầu mông của bé) nếu là chiều dài đm 10mm thì là bình thường mà. Nhiều mẹ cũng bị ra chút dịch nâu trong những tuần đầu , do bóc tách động thai ( cái này bsi siêu âm sẽ thấy và kết luận bóc tách bao nhiu % và cho mn thuốc tiêm và đặt, nằm nghỉ ngơi ít ngày sẽ ổn thôi. Còn vụ siêu âm đaau dò mình thấy thai dưới 10 tuần bsi thường siêu âm đầu dò mới rõ đc ( mình cungz sa 3 lần từ tuần 7-10) trv cũng k vấn đeef j, bsi siêu âm nhẹ nhàng lắm k thể chạm vào bé phôi dc đaau.
    Mn nên đi khám lại ở 1 chỗ khác uy tín xem kq thế nào,rồi tìm bsi giỏi giữ thai để theo dõi cho mn. Chúc mn bình an bên bé yêu nha
    • 74 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

10mm túi ối mn ạ. Chứ chưa thấy phôi thai luôn í ạ(

• 74 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em cũng ko ở Việt Nam mà lần nè về đây chơi thôi nên cũng ko bít địa chỉ nào tốt để đi sâ! Em lên google thì thấy đa số các mẹ lên 125 thái thịnh

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeti85 Xem bài viết
    oh. mebeti85 ơi! mn vẫn chưa làm thử xn beta ah mn?mn làm xn beta với progesterone là sẽ xác định được ngoài tử cung hay trong tử cung mn ạ, progessterone mà trên 17 ng/ml là 100% loại trừ được TNTC hay sao í mn ạ (theo m search google), và beta tăng ổn định thì yên tâm mn ạ. m cũng như mn, đau lâm râm bụng dưới, lúc phải, lúc trái, lúc ở giữa này. mà m mới đi xn được lần 1 thôi, beta của mình còn thấp nên m chưa siêu âm mn ạ. m nghĩ mn k sao đâu, lạc quan lên mn nhé! mn siêu âm thành bụng ah? chắc vài hôm nữa là thấy rõ trong tử cung thui mn ạ. nhưng nếu mn lo lắng quá thì đi xn nhé! cái vụ tinh thần này m nghĩ quan trọng lắm đấy! m cũng lo lắm, mà cứ phải tự trấn an.
    • 199 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titmitdethuong Xem bài viết
    Xã nhà bạn giống xã nhà mình vậy,mình bảo lão in tờ chỉ số theo dõi thai từng ngày,tuần,tháng cứ mỗi lần đi khám về k cần mình nói đâu lão lại lôi ra so sánh chỉ số rồi oánh dấu lại.mình ngồi xem lão ghi chép đánh dấu mà thấy vui vui.
    Mong các bé phát triển mạnh khỏe suốt thai kỳ,bố mẹ các bé yêu yêu bé quá.

Đều là tâm trạng của các ông bố bà mẹ mà mn nhỉ. Có cái đó cũng hay mh cũng đỡ lo lắng

giốngbông