TIN TÀI TRỢ.

2D và 4D nó khác nhau đến vậy sao ????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.15K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua em đi siêu âm ở 125 TT . tính đến ngày hôm qua là em đc 18w r. nhưng sao bác sĩ ở đấy vẫn nói là cấm k được tiết lộ thông tin giới tính. trong khi đợt 13w em đi siêu âm 4d bác sĩ bảo con em 80% giống bố ???? .
    có sự khác nhau giữa 2d và 4d chăng? em chỉ đi siêu âm và mức độ máy móc như thế nào là do bác sĩ hướng dẫn. bảo em 2d thì em 2d 4d thỳ 4d??? những chỗ khác ngta vẫn tiết lộ bình thường mà. ngóng con. dù biết giới tính nào cũng được . cơ mà rõ ràng như vậy nó đỡ tò mò hơn. em đang định chiều nay đi siêu âm chỗ khác xem kq như nào. nhưng mà . bác sĩ Đại siêu âm tầm 4 , 5 ph là xong mà sơ sài quá??? em theo khám từ đợt đầu mà. sao lại vậy nhỉ??? khi em lên khám. bác sĩ chỉ ghi các chỉ số trong tờ siêu âm r bảo em vẫn uống sắt và caxi đầy đủ . thế thôi cũng chẳng nói g. k đầy 5ph. chán thế. tâm lí đi khám như vậy em thấy nản nản các mẹ ạ .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 29121990 Xem bài viết
    Hôm qua em đi siêu âm ở 125 TT . tính đến ngày hôm qua là em đc 18w r. nhưng sao bác sĩ ở đấy vẫn nói là cấm k được tiết lộ thông tin giới tính. trong khi đợt 13w em đi siêu âm 4d bác sĩ bảo con em 80% giống bố ???? .
    có sự khác nhau giữa 2d và 4d chăng? em chỉ đi siêu âm và mức độ máy móc như thế nào là do bác sĩ hướng dẫn. bảo em 2d thì em 2d 4d thỳ 4d??? những chỗ khác ngta vẫn tiết lộ bình thường mà. ngóng con. dù biết giới tính nào cũng được . cơ mà rõ ràng như vậy nó đỡ tò mò hơn. em đang định chiều nay đi siêu âm chỗ khác xem kq như nào. nhưng mà . bác sĩ Đại siêu âm tầm 4 , 5 ph là xong mà sơ sài quá??? em theo khám từ đợt đầu mà. sao lại vậy nhỉ??? khi em lên khám. bác sĩ chỉ ghi các chỉ số trong tờ siêu âm r bảo em vẫn uống sắt và caxi đầy đủ . thế thôi cũng chẳng nói g. k đầy 5ph. chán thế. tâm lí đi khám như vậy em thấy nản nản các mẹ ạ .
    M tập 1 và bjo tập 2(sinh đôi) vẫn sa ở thái thịnh đây. Bsi chắc chắn sẽ vẫn fai nói cấm tiết lộ gtinh, nhưng bthg vc m vẫn hỏi e bé giống bố hay giống mẹ là biết mà. Lần sau thì hỏi các khác đi. Miễn là đừng thẳng tuột con trai hay gái hả bsi là dc mà. Sa 2d trên máy 4d có bsi Thảo là nhẹ nhàng khám kỹ. 4d thì có 1 bsi nam m k nhớ có fai bsi Đậi ko thì khám sơ sài.
    Nụ cười của con là niềm vui của mẹ !!!
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình siêu âm 4D ơt Thái thịnh này mn! Sa vip bác sỹ Tạ Như Anh ý ! Nhẹ nhàng, sa kĩ, nói chug thik cực kì. Nói luôn giới tính mà! M 12 tuần bác dỹ đã chúc mừng 2 vc có bé trai. 18 tuần sa 4D vẫn bac sỹ Tạ Như Anh, a ý nhớ bệnh nhân dã man, còn bảo, lần trc 12 tuần a bảo là con trai rồi nhỉ. Vẫn vậy nhé chúc mừng 2 vc. Rồi cho 2 vc xem thằng ku khoe hàng cơ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ladynguyen1306
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban oi, sa o 89b dốc phụ sản cung tot lam, bsi nhiet tinh ma sa can than lam

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Phuthuyxx
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ui em cũng hỏi như mẹ ý. là chú ơi bé giống bố hay giống mẹ thế ạ =) . thế r bs cho 1 câu. ở đây cấm nói giới tính nhé. rồi thai bình thường k vấn đề g cả. =((((
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuần thứ 13 em siêu âm 4D ở TT r cũng k nhớ lắm bs nào. chỉ biết là bs nữ th ý. cũng bảo là giống bố 80% nhé. Cũng nhẹ nhàng lắm. r bảo thấy con chưa thế này thế nọ. lần này 18w ngóng đi để cho chắc chắn . vậy mà bs nói thế đâm ra hơi hụt hẫng .
    • 182 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

do bác sĩ thôi, chứ ko phải do chức năng hay do máy móc bạn ơi, bác sĩ có muốn cho bạn biết hay ko thôi, vì theo quy định là ko cho tiết lộ, nhưng bạn hỏi bác sĩ nào dễ sẽ trả lời bạn thôi
    Hạnh phúc không phải là ở đâu mà là cùng ai_Những kỉ niệm trong tôi là...
    https://www.webtretho.com/forum/f3915...oi-la-1887965/

Chào con thiên thần đáng yêu của mẹ! Cảm ơn con đã đến bên mẹ.
    https://www.webtretho.com/forum/f3874...en-me-1883982/

Chào con thiên thần đáng yêu của mẹ! Hành trình con yêu khôn lớn.
    https://www.webtretho.com/forum/f3875.../#post31527762

Lời con muốn nói.
    https://www.webtretho.com/forum/f3897...n-noi-1884692/
    • 62 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi ngu tý
    Máy siêu âm 4d có siêu âm 2d được ko ạ ?
    Mói 15 tuần mà em đã siêu âm 4d những 4 lần rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 76 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

M sâ 4d ở tt. Mới đầu ngập ngùng hỏi, bs cũng cười và tl giống mẹ nhé! Về m mới để ý trên đĩa sâ thu lại phần các chỉ số có ghi rõ giới tính( = tiếng anh nhé). Các lần sau m k hỏi nhưg đều để ý kq vân ghi gt hết

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hathu1209