Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

28w, em bị đau 1 bên khớp háng, có mẹ nào giống em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • d3t
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đc 28w rồi. Sáng giờ không biết sao mà chổ khớp háng bên phải đau quá. Không biết có phải do em bé không các mẹ nhỉ? Lúc trước khoảng 10-12w, em bị đau bên trái, đi khám bsĩ nói thai bị động, bảo nằm nghỉ. 3 tuần nay em chưa đi khám. Nhưng ko biết sao sáng giờ đau quá. Em không làm việc gì nhiều, chỉ mỗi tội phải đi lên đi xuống cầu thang (phòng vc em ở tầng 3) mỗi ngày cả chục lần. Hic.. Em đang thấy lo quá.
    Ah, sẵn đây cho em hỏi. Em nghe nói có bầu nên nằm nghiêng bên trái sẽ tốt hơn. Nhưng nằm như vậy em đau lưng lắm lắm, nên thỉnh thoảng vẫn nằm ngửa. Mà hôm trước em nhớ đọc 1 bài viết của 1 chị nào đó bảo là 3 tháng cuối tuyệt đối không nên nằm ngửa, không tốt cho em bé. Không biết em nằm vậy có sao hkông? Mà em nằm nghiêng đau lưng lắm.
    Các chị có kinh nghiệm cho em lời khuyên với..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_huong Xem bài viết
    Tớ còn đau cả 2 hàng chứ 1 háng đã nhằm nhò gì?
    Mà ai khuyên mẹ nó "tuyệt đối ko đc nằm ngửa" nghe ghê quá, làm gì đến nỗi ấy, nên nằm thì nằm bên trái thôi, còn những tháng cuối người mỏi mệt, cả đêm còn phải xoay trở mình ko biết b nhiêu lần ấy chứ, cứ nằm thế nào cho thoải mái là được.
    mình vũng thế đau 2 bên háng lắm nhưng mẹ nghé yên tâm đi, hôm nya mẹ cún vừa đi khám bác sỹ về bác sỹ bảo chỉ cần nghỉ ngơi thui, cố gắng ít vận động và đi lại thui vì càng đi lại thì càng đau đây.còn khi8 đi ngủ thì mẹ nghé cứ thấy nằm tws thế nào thoải mái là được nhé, ok, chúc 2 mẹ con nghé khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau giống mẹ d3t đấy. Đặc biệt là khi nằm xuống thì không làm sao mà đổi tư thế nổi. Thấy mẹ mình bảo là do em bé nó đè vào, nhưng em bé nhà mình mới được có 12 tuần thôi à. Tình hình này đến lúc em bé lớn mình rất sợ bị liệt hông mất. Có mẹ nào có kinh nghiêm rùi, chia sẻ cho mình đỡ lo với nhé:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,010 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Đợt tớ 25w cũng bị đau khớp háng, và chỉ đau đúng bên trái. tớ đi lại thấy đau lắm, nên đi cứ tấp ta tấp tểnh. Người ngoài nhìn vào thấy tớ nặng nề hẳn ra.
    Tớ đi khám, bác sĩ bảo do các khớp giãn ra vì em bé lúc này phát triển cũng lớn hơn rồi. Và khuyến cáo tớ hạn chế đi lại tối đa, vì càng đi càng đau. Có những người còn đau khớp hàng, khớp hông, khớp mu nặng, mà cứ đi lại, gần những tháng sinh là phải nằm bất động luôn.

Tớ sợ quá, nghĩ rằng 25w đã vậy rồi mà còn nhưng hơn 13w nữa mới sinh, cứ tấp ta tấp tểnh đi như vậy thì mệt lắm. Lạ 1 điều là có những hôm rất đau, sang đến ngày hôm sau lại ko đau, rồi tiếp ngày hôm sau nữa lại thấy đau. Đau như trả vờ ý. Nhưng may sao đau khớp háng chỉ bị đau trong đúng khoảng 2w. Giờ tớ bình thường, bụng to nhưng vẫn đi lại nhanh nhẹn được.

Nên các mẹ bị đau cứ yên tâm nhé, có thể con nằm vào dây thần kinh đó nên mẹ cảm thấy đau thôi, rồi còn xoay chuyển sang vị trí khác là lại bình thường thôi mà.
    dieu-thuy

AS43p7
    • d3t
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ui, thấy các mẹ nói vậy em cũng yên tâm. Mấy hôm nay em cứ lo lắng lung tung. hihihi... Chúc cả nhà mình vui vẻ, mẹ con mạnh khỏe và các bé ngoan ngoãn nhé. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 502 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Tớ cũng bị đau khớp háng và xương mu, tớ đau lâu rồi, chắc cũng phải được 2 tháng rồi ấy, trước chỉ hay đau về tối thôi, giờ cả ngày cũng đau, đang ngồi mà đứng dậy là phải lom khom 1 lúc với đứng thẳng được, tối nằm mà cử động là đau lắm, tớ vẫn đi làm bằng xe máy bình thường:Straightf:, cũng hơi lo, nhưng chồng đi công tác rồi nên ko nhờ ai đèo được, hết tháng 10 là tớ nghỉ:Battin ey:
    • d3t
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rang_vau Xem bài viết
    Tớ cũng bị đau khớp háng và xương mu, tớ đau lâu rồi, chắc cũng phải được 2 tháng rồi ấy, trước chỉ hay đau về tối thôi, giờ cả ngày cũng đau, đang ngồi mà đứng dậy là phải lom khom 1 lúc với đứng thẳng được, tối nằm mà cử động là đau lắm, tớ vẫn đi làm bằng xe máy bình thường:Straightf:, cũng hơi lo, nhưng chồng đi công tác rồi nên ko nhờ ai đèo được, hết tháng 10 là tớ nghỉ:Battin ey:
    Mẹ này có ngày dự sinh gần gần giống em. Không biết mẹ nó định sinh ở đâu vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 502 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d3t Xem bài viết
    Mẹ này có ngày dự sinh gần gần giống em. Không biết mẹ nó định sinh ở đâu vậy?
    mình định sinh ở phú thọ bạn ạ, được cái nhà cũng ngay thị trấn, lại gần viện nên chắc cũng tiện:LoveStruc:
    • 85 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d3t Xem bài viết
    Em đc 28w rồi. Sáng giờ không biết sao mà chổ khớp háng bên phải đau quá. Không biết có phải do em bé không các mẹ nhỉ? Lúc trước khoảng 10-12w, em bị đau bên trái, đi khám bsĩ nói thai bị động, bảo nằm nghỉ. 3 tuần nay em chưa đi khám. Nhưng ko biết sao sáng giờ đau quá. Em không làm việc gì nhiều, chỉ mỗi tội phải đi lên đi xuống cầu thang (phòng vc em ở tầng 3) mỗi ngày cả chục lần. Hic.. Em đang thấy lo quá.
    Ah, sẵn đây cho em hỏi. Em nghe nói có bầu nên nằm nghiêng bên trái sẽ tốt hơn. Nhưng nằm như vậy em đau lưng lắm lắm, nên thỉnh thoảng vẫn nằm ngửa. Mà hôm trước em nhớ đọc 1 bài viết của 1 chị nào đó bảo là 3 tháng cuối tuyệt đối không nên nằm ngửa, không tốt cho em bé. Không biết em nằm vậy có sao hkông? Mà em nằm nghiêng đau lưng lắm.
    Các chị có kinh nghiệm cho em lời khuyên với..
    Bạn bị đau háng đấy là do đi cầu thang nhiều thôi, bạn nên hạn chế đi lên đi xuống nhiều. Tớ cũgn như bạn nè, thời gian đầu cứ cuối tuần ở nhà là y như rằng đêm đau háng ko xoay ng được hoặc đi vs thì đau lắm, lê từng bước một( mình cũng ở tầng 3), nhưng đến sáng sớm lại hết ngay và những ngày thườgn đi làm cũng ko vấn đề gì. Hóa ra chỉ là đau do đi lên đi xuốgn cầu thang nhiều.
    Bg mình được 38 tuần rồi thì hầu như là lúc nào cũgn đau háng bên trái, đau lắm, chắc bg là do sắp sinh chứ ko phải do lên xuống cầu thang nhiều nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 326 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

3 ngày nay mình cũng bị đau khớp háng bên trái, sáng nay xuất hiện tình trạng đau hông bên phải, hix thế là bên nào cũng đau, mới 32w mà đi đứng nặng nề cứ như là gần đẻ đó:Sigh:khổ thân bà bầu ghê, công việc cuối năm thì nhiều mình cố gắng làm đến 36w thì xin nghỉ dưỡng chờ ngày gặp con yêu.
    [url=https://www.giadinhnho.com/0909044704/][img]https://tickers.giadinhnho