TIN TÀI TRỢ.

28w em bé được 900g, có sợ con bé quá không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 588 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

mình mới tham gia diễn đàn và đang mang thai được 29 tuần. Hôm trước vừa đi khám lúc 28w bác sĩ bảo em bé được 900g. bác sĩ bảo em bé bình thường nhưng các chị ở cơ quan mình bảo như thế thì bé quá. Mình cũng đang lo vì có chị bảo hồi 28w con được 1.3kg. Ko biết em bé của minh co bé quá ko. có mẹ nào tư vấn hộ mình voi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11,724 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

bạn vào link này để xem bé của bạn có nhỏ hay ko, và nhỏ như thế nào nhé.
    https://babymed.com/tools/pregnancy/...r/calendar.asp
    HRy9gkaUp7

KJexHJoQp7
    • 5,217 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metipin Xem bài viết
    mình mới tham gia diễn đàn và đang mang thai được 29 tuần. Hôm trước vừa đi khám lúc 28w bác sĩ bảo em bé được 900g. bác sĩ bảo em bé bình thường nhưng các chị ở cơ quan mình bảo như thế thì bé quá. Mình cũng đang lo vì có chị bảo hồi 28w con được 1.3kg. Ko biết em bé của minh co bé quá ko. có mẹ nào tư vấn hộ mình voi
    Mẹ nó ơi em bé nhà bạn cũng hơi bé thật nhưng cũng đừng quá lo lắng lại ảnh hưởng đến bé đấy. Bé nhà mình 28 tuần được 1.4 kg, ngôi thuận. Bạn mình 28 tuần được 1kg mà đến 32 tuần cũng 2.1kg đấy. Bạn cố gắng uống thêm sữa, ăn trứng vịt lộn và mía để em bé mau to hơn nhé. Em bé to nhanh ở những tháng cuối mà. Chúc hai mẹ con bé khỏe nhé!:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 133 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

28w mà 900 g thì hơi nhỏ thật đấy bạn ạ. Hồi mình 27w con cũng đc 900g mà bs đã bảo hơi nhỏ rồi. Cố gắng ăn uống và nghỉ ngơi nhiều vào cho con to bạn nhé. Đừng để như mình, k ăn uống đc mấy nên giờ sắp sinh mà con vẫn bé quá, nghĩ mà thương con nhưng ko biết làm sao đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 588 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

minh cảm ơn các mẹ nhé. Giờ chắc mình cũng phải cố gắng uống sữa vì từ hồi mang thai mình ko uống sữa bà bầu. cho mình hỏi thêm là được bao nhiêu tuần thì em bé ngôi thuận. mà ngôi thuận là như thế nào y nhỉ. mình mới mang thai lần đầu nên cũng không biết nhiều lắm.
    • 5,217 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

minh cảm ơn các mẹ nhé. Giờ chắc mình cũng phải cố gắng uống sữa vì từ hồi mang thai mình ko uống sữa bà bầu. cho mình hỏi thêm là được bao nhiêu tuần thì em bé ngôi thuận. mà ngôi thuận là như thế nào y nhỉ. mình mới mang thai lần đầu nên cũng không biết nhiều lắm.
    Ngôi thuận tức là em bé quay đầu xuống dưới để chuẩn bị chui ra khỏi bụng mẹ ấy mà. Vì thế còn gọi là ngôi đầu. Nếu bé chưa quay đầu xuống dưới mà là ngôi mông, ngôi ngang thì là ngôi ngược, không thuận lợi khi sinh đẻ. Em bé quay đầu sớm hay muộn còn tùy người bạn ạ. Mình 28 tuần đã thuận, có người thì lâu hơn ba mấy tuần cơ, có người em be ngôi thuận rồi lại quay đầu lên, rồi lại quay xuống. Thế bạn đi khám bs không nói sao. Cũng đừng lo gì bạn nhé! Cứ vô tư cho con khỏe, mẹ khỏe!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 723 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ hồi có thai đến giờ, mình cũng ko uống sữa bà bầu, chỉ uống sữa tươi của Vinamilk. Hôm mình được 27w, bsỹ cũng nói là có 800g, hơi nhẹ cân. Mình cũng về ăn thêm hột vịt lộn, uống nước mía, trái cây, và cố ăn nhiều thêm 1 chút nữa. Hôm 29w tuần, e bé của mình lên được 1,3kg đó.

Mình cũng ko bít chính xác bao nhiêu tuần sẽ là ngôi thuận. cái này cũng tùy người hay sao đó. Như mình thì là 23w đã là ngôi thuận rồi.
    • 133 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Từ 30w trở đi đi s.â bs mới xác định ngôi thai vì lúc đó thai đã to, nhất là con đầu thường ko xoay lại nữa mà thuận/ngược luôn tới khi sinh. Còn s.â trước 30w thai có thể thuận hoặc ngược nhưng vẫn có khả năng xoay đổi vị trí nên bạn chưa vội care ngôi thai làm gì.
    Cố gắng uống sữa và ăn nhiều vào bạn nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, con nhanh lớn nhé.
    Papa & Mama loves you and gives you all the best.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi!!Em bé của chị như vậy là bé thật!!Em đc 29w rồi, em bé được 1.5kg, ai cũng bảo là to,làm em chả dám ăn.Nhưg rồi em bị xỉu, thế là mọi người bảo kệ thôi, em bé lớn thì sinh ra sẽ có sức đề kháng tốt hơn những em bé nhẹ cân chị ạ!!Vì con, vì tương lai con em chúng mình, chị phải cố ăn thật nhiều vào!!Vì những tháng cuối em bé sẽ tăng cân rất nhanh, nên người mẹ cần bổ sung tốt năng lượng!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,525 Bài viết

• 1,919 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em bé nhà bạn hơi nhỏ hơn chuẩn một chút (200gr). Em bé nhà mình 29 tuần đã được 1,7 kg . Bạn đừng lo lắng uống thêm sữa vào là được . Những tháng cuối em bé phát triển nhanh lắm đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Hix, em bé mình 30w mà mới được 1,3kg. Mình lo quá!!!
    Đang đợi đến thứ 6 tuần này là được 32w để đi SA xem thế nào!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 155 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cũng ko phải lo đâu bạn ạ, miễn khi sinh ra con được trên 2.5kg là okie rồi, hồi tớ được 28 tuần thai cũng chỉ có 900g, sinh ra bé được 2.8kg, nếu so với các bà mẹ VN thì đúng là hơi nhỏ, nhưng vẫn trong mức chuẩn cho phép cơ mà. Chả sao đâu, ra ngoài chăm con là chính thôi. Con nhà tớ bây giờ được 2 tuổi thì đang ở mức vượt ngưỡng cân rồi, đừng lo quá.
    [url=https://www.TickerFactory.com/]
    event
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ui các Mẹ ơi thế em 31 tuần mà Cún được có 1.6kg (+-200g) như thế có bé ko?em hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo như thế là quá tốt nhưng em thấy lo quá vì thấy Mẹ nào cũng mang bầu các bé bự thế cơ mà...em lo quá
    ...con ye^u!!!con la minh chu*ng' cho tinh` ye^u va` hanh. phuc' cua? Bo^' Me. da^y'...!!!:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,160 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi siêu âm 3-4D mới biết được cân nặng của em bé phải không? Em 28w rồi, vẫn đi khám thường xuyên mà không thấy bác sĩ bảo em bé được bao nhiêu kg. Hôm 22w em siêu âm 4D cũng không thấy bs nói em bé được bao nhiêu kg rùi, hay là ghi trong phiếu siêu âm mà em đọc không hiểu?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 194 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ăn ngọt em bé sẽ to cân nhưng không nên ăn ở dạng đường, bánh, tốt nhất ăn ở dạng hoa củ quả, mía. Ngoài ra cũng nên ăn nhiều cơm, các thức ăn bổ dưỡng như tim, cật, trứng vịt lộn, thịt các loại... Các tháng cuối nếu ăn uống đầy đủ em bé sẽ tăng nhanh lắm bạn ạ. Ngoài ra cũng đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng tới em bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,160 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhien0609 Xem bài viết
    Bạn puppy252 ở đâu?Nếu ở TP HCM trên 30w BS mới quan tâm đến cân nặng của em bé và khi SA mới có chì số cân nặng của bé trên phiếu SA.Còn ở HN mình thấy lúc nào SA cũng có ghi cân nặng của bé cả.
    Cám ơn chị ngochien, em khám ở TP. HCM. Hèn chi thấy mọi người nói đến cân nặng mà em siêu âm lần nào cũng không thấy ghi mà lại không dám hỏi bác sĩ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 588 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

hôm qua mình vừa đi khám lại roài. E bé của mình được 1.5KG được 30w 4 ngày.thế có ổn không các mẹ nhỉ. Mà bác sĩ bảo đầu em bé của mình hơi to. thế có sao không.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 161 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin chia sẻ cùng các mẹ, lúc mình mang bầu Tructre khoảng 28w thì đi siêu âm được 1.65kg, BS bảo bình thường ở tuổi này thai khoảng 1.5kg, và ở tuổi này thai đã quay đầu, nếu thai chưa thuận thì các mẹ phải đi bộ nhiều hơn, lúc đó BS bảo mình vậy và bé mình cũng gần đến tháng thứ 9 mới thuận được đấy.
    • 5,217 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truc tre Xem bài viết
    Xin chia sẻ cùng các mẹ, lúc mình mang bầu Tructre khoảng 28w thì đi siêu âm được 1.65kg, BS bảo bình thường ở tuổi này thai khoảng 1.5kg, và ở tuổi này thai đã quay đầu, nếu thai chưa thuận thì các mẹ phải đi bộ nhiều hơn, lúc đó BS bảo mình vậy và bé mình cũng gần đến tháng thứ 9 mới thuận được đấy.
    Mẹ nó ơi, 28 tuần bé được 1.65kg mà bs vẫn bảo là bt á? em đây 1.4kg bs đã bảo là trội hơn tuổi thai rồi. Bé nhà chị như vậy mới chỉ là bt thì bé nhà em còi rồi. Thế này biết nghe ai đây????:Crying: :Crying: :Crying:
    ZqNSp7

IZgCp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 215 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhcom Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, 28 tuần bé được 1.65kg mà bs vẫn bảo là bt á? em đây 1.4kg bs đã bảo là trội hơn tuổi thai rồi. Bé nhà chị như vậy mới chỉ là bt thì bé nhà em còi rồi. Thế này biết nghe ai đây????:Crying: :Crying: :Crying:
    hơhơ..các mẹ này không để thời gian ăn, ngủ, nghỉ nhiều cho khoẻ, sao lại lo mấy chuyện không đáng lo thể nhỉ ! Mình 30 tuần, em bé 1.7kg, bs siêu âm nói là hơi bé, đúng là phải 2kg. Còn bs khám cho mình thì kết luận bình thường !!thế nhưng tìm trên các trang web thì như vậy là vẫn còn to chán :Smug: Lúc bs siêu âm nói là em bé hơi nhỏ, mình hơi buồn và nói với bs khám, bị bác ấy mắng cho. Mẹ mình cũng mắng, nào là cứ thích con to, đẻ không ra phải rạch, phải hút...hic..nghe mà hãi hùng..thế nên cứ ăn uống, nghỉ ngơi cho em bé khỏe mạnh là tốt rồi.

Còn 28w mà em bé 900gr thì quả thật hơn nhỏ, nhưng cũng không lo, cứ ăn nhiều vào mẹ nó ạ, còn khoảng 10 tuần nữa mà...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2