TIN TÀI TRỢ.

26w2d, em bị dư ối. Mong nhận được tư vấn của các mẹ!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.2K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Hồi 23w, em đi khám bs Cường ở TTT thì nước ối vẫn bình thường, con 560gr. Hôm qua 26w, em đi khám định kì ở Thái thịnh thì em bé nặng 1080 gr, hơi to hơn chuẩn 1 chút, số lượng ối nhiều hơn bình thường, góc ối sâu nhất là 57mm. BS siêu âm cho em là Tạ Như Anh, bác í bảo không lo, về đi, ăn ít ngọt, uống bớt nước dừa là xong, 32w mới phải siêu âm tiếp.
    Nhưng em nghiên cứu trên topic DƯ ối Đa ối tại forum thì mọi người cũng bảo phải theo dõi sát sao để tránh hậu quả đáng tiếc. Phương pháp là uống nước râu ngô.
    Em đang sốt ruột và lo lắng quá, vì em cũng thấy không yên tâm với kết quả trên. Bác sĩ không đo vòng bụng hay đề nghị em xét nghiệm đường huyết, mà cái này thì thực lúc đấy em cũng k bít, chỉ khi đọc thấy các mẹ nói thì mới bít bác sĩ không kiểm tra cho mình. Đêm qua em nằm mơ ác mộng suốt. Em có nêngọi đến medlatec làm xét nghiệm đường huyết k ạ?
    E định đi khám bs Cường ở TTT thì mng bảo là bác í chỉ nhận vào đúng tuần thôi, lệch tuần là đuổi về.
    Vậy giờ em nên đi khám ở đâu cho yên tâm ạ?

Các mẹ tư vấn, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với, em đang lo lắng quá
    Em cám ơn nhiều ạ!
    coucou mon petit espoir,
    ta maman t'aime tres fort!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 171 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Sao mẹ nó k đến bệnh viện kiểm tra lại đi, Viện C hoặc PS HN trên Đê La Thành cũng được. Tại bv bác sĩ sẽ khám và chỉ định làm các xn đầy đủ mà đều làm ở viện hết. Cẩn thận vẫn hơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 293 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Chị ơi, có 3 tuần mà em bé chị tăng gần 500g cơ ạ? Ngưỡng mộ chị quá. Em bé nhà em 26 tuần mà có mới đc 700g, ko hiểu lúc sinh ra đc bao nhiêu kg đây. Mọi người mách ăn nhiều mía, nhưng sợ ăn ngọt lại bị tiểu đường. Đành chiến đấu với xôi mỗi sáng vậy. Hy vọng tình hình sẽ đc cải thiện.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:Gửi gió cho mây ngàn bay:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy mọi ng bảo thiếu ối thì uống nước dừa, thừa ối thì uống nước dâu ngô đó bạn.
    Uống dâu ngô thì mát, và đi tiểu nhiều. Nên sẽ giảm lượng ối đi.
    Bạn nghiên cứu xem.