12 điều kì diệu khi mang thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.27K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,234 Bài viết

• 1,747 Được cảm ơn

Dù mới có con đầu lòng hay đã có bé lớn trước đó thì mỗi lần mang thai đều sẽ mang đến cho mẹ những điều thú vị, bất ngờ riêng. Mẹ hãy xem qua 12 điều kì diệu sau đây và xem mình đã gặp hết 12 điều này chưa nhé.

1. Sự thật về mang thai
    Mang thai không hề dễ dàng như thường thấy trên phim ảnh đâu, vì vậy bạn nên cảm thấy mình thật may mắn khi có được điều này. Có rất nhiều nguy cơ khó khăn mà bạn phải đối mặt như vô sinh, sẩy thai, chỉ mang thai được khi thụ tinh trong ống nghiệm… Chính vì vậy, hãy trân trọng mỗi lần mang thai như một món quà quý giá dành cho bạn.

mang-thai-12

2. Lần đầu tiên siêu âm

Chắc hẳn bạn sẽ thấy rất phấn khích khi nhìn thấy hình ảnh nhỏ xíu của con mình trên màn hình siêu âm. Và bạn sẽ càng sung sướng hơn khi nhìn thấy cử động của con, nhận ra trái tim bé nhỏ và cả những mạch máu nữa. Và có khi bạn còn nhìn thấy cả “vòi voi” của bé nữa đấy nếu đó là bé trai. Thật kinh ngạc phải không nào?

3. Cảm nhận được những cử động của bé trong bụng mẹ

Lúc đầu, những cử động của con yêu chỉ là vô tình thôi nhưng dần dần sau đó sẽ mang tính nhận thức nhiều hơn. Như mỗi khi chồng bạn hay người thân nào đó trò chuyện cùng bé và chạm vào bụng bạn, bé sẽ đạp vào bụng mẹ như một lời đáp lại đấy.
    Bạn sẽ có cảm giác cứ như bé đang “tập võ” trong bụng mình vậy. Và cho đến ngày bạn tận mắt thấy được những cử động đáng yêu khi bé chào đời, bạn vẫn sẽ có cảm giác rất thú vị và hạnh phúc khi cùng ông xã xem lại những bức ảnh kỉ niệm chụp về bụng bạn đúng lúc bé đang đạp vào.

mang-thai-22

4. Ăn uống

Mang thai, bạn sẽ không chỉ thấy đơn giản là đói mà là thèm ăn đến cồn cào. Cơ thể bạn đang hoạt động “chăm chỉ” hơn khi có em bé và tiêu tốn nhiều năng lượng hơn. Và khi đó bạn sẽ ăn rất nhiều, vô cùng thoải mái.

5. Thấy được mọi kiểu bụng bầu khác nhau

Có người mang thai thì bụng chỉ tròn nhỏ như quả bóng, có người lại to như quả dưa… Bạn sẽ được nghe rất nhiều lời bình luận về hình dáng bụng bầu của mình theo từng giai đoạn trong thai kì. Ngoài ra bạn còn thường xuyên nghe những câu như: “Nếu là con gái, bụng sẽ xệ xuống. Còn là con trai, bụng sẽ nằm cao lên và gọn.”… Đây cũng là một điều thú vị đúng không.

6. Rạng rỡ khi mang bầu

Bạn được phép ăn ngủ đầy đủ và trở nên khỏe mạnh, rạng rỡ khi mang bầu; tất cả mọi người đều khuyến khích và khen ngợi bạn vì điều đó. Hãy tranh thủ thời gian nghỉ ngơi vì bạn không thể mang theo điều này đến lúc sau sinh đâu, khi đó bạn sẽ rất vất vả vì chăm bé suốt ngày.

mang-thai-42

7. Tóc dày, đẹp hơn

Khi mang thai, các hormone overzealous phát triển mạnh hơn sẽ giúp tóc ít rụng đi, mang đến cho bạn mái tóc dày và óng mượt hơn.

8. Siêu âm 3D
    Ngày nay, bạn có thể nhìn thấy bé rõ ràng hơn từ trong bụng mẹ qua phương pháp siêu âm 3D, nhìn rõ cả mắt, môi, mũi… Bạn có thể nhận ra bé giống bố hay giống mẹ ngay trước khi bé chào đời.

9. Nhận ra ông xã cưng chiều bụng bầu của mình như thế nào
    Được ông xã vuốt ve, trò chuyện và cúi xuống hôn lên bụng bầu vào mỗi sáng là những điều hạnh phúc thật tuyệt vời mà bạn có được khi mang thai.

10. Mặc quần áo
    Đương nhiên bạn được phép mua sắm đầm bầu, tuy nhiên đến giai đoạn tam cá nguyệt thứ 3 thì bạn có quyền sáng tạo, kết hợp tạo ra đồ bầu của mình từ trang phục bình thường hằng ngày miễn là bạn thấy thoải mái. Đây có lẽ là lần duy nhất bạn mặc quần áo không phải để che đi và là “khoe” ra vùng bụng của mình.

mang-thai-51

11. Có những giấc mơ sống động

Bạn có thể thấy mình đang bơi cùng cá voi, thấy được một lứa mèo con xinh xắn hay đứng trên cao ngó xuống miệng núi lửa…. Đó là những giấc mơ cực kì kì lạ và thú vị bạn gặp phải trong khi mang thai đấy.

12. Ôm bé trong vòng tay
    Dù có phải chịu những cơn đau đẻ dữ dội như thế nào trong lúc sinh, bạn sẽ quên đi hết và chỉ nhớ về giây phút đầu tiên được bế bé vào lòng, ngắm nhìn khuôn mặt đáng yêu, nhỏ xíu hồng hào của bé mà thôi. Đó quả thật là một điều kì diệu bạn có được.

Theo http://www.babble.com/

<<< Mang thai, chuẩn bị sinh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mang thai là một thiên chức vỹ đại nhất của người mẹ. Nhìn những baby vui đùa và cười khúc khích, mình cũng chỉ ước một lần được mang thai và ôm con vào trong lòng. Mong con đến với bố mẹ
    • 79 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật tuyệt vời cho những ai làm mẹ. HP vô bờ bến