TIN TÀI TRỢ.

XXX khi đang đặt thuốc có ảnh hưởng đến quá trình thụ thai không???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 59.1K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 294 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Em đã kết hôn được 1 năm, giờ muốn có em bé. Vừa rồi em có đi siêu âm vào ngày thứ 12 của chu kỳ, bác sĩ bảo NMTC của em dày 6.6mm và trứng 15.8mm, em bị viêm lộ tuyến tử cung môi dưới 2cm. Bác sĩ bảo về đặt thuốc 3 ngày rồi quay lại khám. Vì CK kinh của em là 30 ngày thì đúng là 3 ngày sau là ngày thứ 15 của chu kỳ trứng sẽ rụng. Bác sĩ dặn kiêng quan hệ đến ngày đó nhưng xã nhà em lại cứ muốn XXX trước khi đi công tác, trong khi AĐ của em vẫn còn thuốc đặt Itamilagin:Sad:. Liệu thuốc đặt AĐ này có ảnh hưởng đến quá trình thụ thai không? Và nếu thụ thai được thì bé có bị ảnh hưởng gì không? Mong các mẹ thông thái tư vấn cho em với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 701 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip2010 Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Em đã kết hôn được 1 năm, giờ muốn có em bé. Vừa rồi em có đi siêu âm vào ngày thứ 12 của chu kỳ, bác sĩ bảo NMTC của em dày 6.6mm và trứng 15.8mm, em bị viêm lộ tuyến tử cung môi dưới 2cm. Bác sĩ bảo về đặt thuốc 3 ngày rồi quay lại khám. Vì CK kinh của em là 30 ngày thì đúng là 3 ngày sau là ngày thứ 15 của chu kỳ trứng sẽ rụng. Bác sĩ dặn kiêng quan hệ đến ngày đó nhưng xã nhà em lại cứ muốn XXX trước khi đi công tác, trong khi AĐ của em vẫn còn thuốc đặt Itamilagin:Sad:. Liệu thuốc đặt AĐ này có ảnh hưởng đến quá trình thụ thai không? Và nếu thụ thai được thì bé có bị ảnh hưởng gì không? Mong các mẹ thông thái tư vấn cho em với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Bạn ơi ,thưởng thỉ khi đặt thuốc không nên để có thai sẽ tốt hơn đấy .với lại trong quá trỉnh đặt thuôc mà bạn xxx thì sẽ ảnh hưởng đến kết quả điều trị đó.Chúc bạn mau chóng có baby nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 294 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Cảm ơn Osajakan nha,

Hôm qua mình đi khám lại rồi, bác sĩ bảo quan hệ lúc còn đặt thuốc không có ảnh hưởng gì đến quá trình tinh trùng gặp trứng cả. Mình vui quá vì hôm qua siêu âm lại, Bs bảo NMTC của mình dày 11.7mm và trứng đã là 23.5mm. Hum nay về phải “chiến đấu” mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,720 Bài viết

• 12,702 Được cảm ơn

Vậy chuc bạn mau có 2v nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 701 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip2010 Xem bài viết
    Cảm ơn Osajakan nha,

Hôm qua mình đi khám lại rồi, bác sĩ bảo quan hệ lúc còn đặt thuốc không có ảnh hưởng gì đến quá trình tinh trùng gặp trứng cả. Mình vui quá vì hôm qua siêu âm lại, Bs bảo NMTC của mình dày 11.7mm và trứng đã là 23.5mm. Hum nay về phải “chiến đấu” mới được.
    Chúc bạn mau chóng co 2v nhé.:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,720 Bài viết

• 12,702 Được cảm ơn

Mình thì hồi trước mình đặc bs dặn không được xxx:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    • MP
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 172 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Em chào các mẹ,
    Em đang định săn mèo vào tháng này thì bị viêm âm đạo. Bác sĩ cho em đặt 12 viên Lomexin. Em đặt hết thuốc ngày 14/7 và ngày 17/7 em đi khám lại bác sĩ bảo hết viêm rồi và siêu âm trứng là 14,2x13mm, niêm mạc tử cung dày 8mm. Vậy em có thể tiếp tục theo dõi trứng để có em bé tháng này không và thuốc đó có ảnh hưởng đến trứng hiện có của tháng này không a? Rất mong các mẹ chỉ giáo để em tiếp tục thực hiện kế hoạch a.:Rose::Rose::Rose:
    • 584 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Mẹ Chip2010 ơi, chúc mẹ nó tháng này có kết quả để lấy tinh thần cho mọi người nhé. Mình cũng đang trong tình trạng băn khoăn vì tối qua vc mình xxx khi mình đang đặt thuốc. Theo những chu kỳ trước thì phải 1 tuần nữa trứng của mình mới rụng nên bác sĩ cho mình thuốc đặt trong 10 ngày, đến trước hôm rụng trứng là vừa hết thuốc. Khổ nỗi sáng hôm qua mình đi siêu âm thì bác sĩ bảo là trứng rụng rồi và bảo mình ngừng đặt thuốc và chiến đấu luôn. Mình cũng làm theo nhưng bây giờ mình đang cực kỳ băn khoăn. Hôm trước bác sĩ còn dặn mình là phải kiêng quan hệ trong thời gian đặt thuốc mà. Mình đang bị viêm, mới đặt được 3 viên, không biết quan hệ và ngừng đặt thuốc vậy có bị viêm nặng hơn không. Mà chiến đấu trong hoàn cảnh như vậy không biết có kết quả gì không đây.híc.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi các mẹ!em mới tham gia diễn đàn.em muốn hỏi chút kinh nghiệm của các mẹ.
    Đợt vừa rồi em bị viêm loét cổ tử cung, em đi đốt và đã đỡ nhiều.Chữa được hơn hai tháng rồi ,tính đến ngày hôm nay là em nhét viên thuốc cuối cùng được 3 tuần.hôm qua em thử thai thì thấy 2 vạch-->có bầu.vui quá các mẹ ạ.
    Em muốn hỏi có mẹ nào cung bị như em mà có bầu sớm vậy không.Bác sĩ bảo 4 tháng sau mới nên có bầu.không biết em có sớm vậy thì có bị tác dụng phụ của thuốc và ảnh hưởng đến thai nhi không nhi?Em thấy hơi lo lắng.Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em
    Thanks các mẹ nhiều !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

E chào chị. e cũng bi viêm cổ tử cung cũng đi đặt thuốc nhưng e đang mong có e bé vì chưa có. Nhưng hồi e đi đặt thuốc bác sĩ có bảo nếu có e bé cũng ko sao. Vẫn đặt thuốc bình thường được ạ. Để yên tâm chị nên hỏi lại bác sĩ xem cho yên tâm chị nhé! Chúc chị và be khỏe mạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng đang viem lộ tuyến đây, chưa có bé, bác sĩ bảo sẽ đốt.khổ quá. Không biết sẽ ra sau có ảnh hưởng đến quá trình thụ thai ko nữa
    • 6,522 Bài viết

• 5,089 Được cảm ơn

tớ thấy thuốc canesten dùng được cả cho phụ nữ mang thai, nên mẹ nó dùng trong lúc đang RT thế này chắc là không lo đâu. Chúc kỳ này bạn 2v nhé.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

RE8mp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 223 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì thuốc Canesten an toàn cho cả phụ nữ có thai, vì mình đi khám BS nói vậy. Tuy nhiên thì khi đặt thuốc , môi trường AĐ sẽ thay đổi do vậy sẽ có thể gây khó khăn cho việc thụ thai. Nên tốt nhất là mẹ nó đặt trước ngày rụng trứng thì sẽ có cơ hội thụ thai cao hơn . Nhưng mẹ nó hoàn toàn yên tâm là nếu may mắn mẹ nó có bé luôn thì ko ảnh hưởng gì đến bé đâu.
    Chúc mẹ nó may mắn và sớm được 2v nhé !!
    :Rose::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các chị em, mình có một việc cần nhờ mọi người tư vấn. Mình lấy chồng được một thời gian, hôm nay có đi khám phụ khoa và theo như kết quả soi tươi thì mình bị nhiễm tạp khuẩn và trực khuẩn Gr; không bị nấm. Bác sĩ kê cho mình thuốc đặt SADETABS dùng trong 12 ngày. Vấn đề là mình rất muốn có bầu rồi, đúng 13 ngày nữa là ông xã về nên muốn để thả tự do luôn. Tuy nhiên mình băn khoăn ko biết dùng thuốc này sau bao lâu thì có thể thả tự do quan hệ; và thuốc có ảnh hưởng gì tới thai nhi trong trường hợp mình có bầu hay ko??? Mình gấp lắm rồi, nếu mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ mình với nhé.
    Đường tít tắp không gian như bể
    Anh chờ em cho em vịn bàn tay...