TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm về rối loạn kinh nguyệt, tiêm phòng, đo nhiệt độ và các vấn đề chuẩn bị sinh con 2012, 2013. Mọi người ủng hộ nha!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 101 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em tham gia diễn đàn cũng được 1 thời gian rồi nhưng chỉ hóng hớt học hỏi kinh nghiệm thôi, hôm nay viết bài mới lần đầu mong các chị chỉ bảo.
    Em thấy có nhiều chủ đề, bài viết rất hay nhưng sau 1 vài trang là bắt đầu bị loãng và không biết đường nào đọc và theo dõi nữa.Hôm nay em mạo muội viết bài này để các chị vào chia sẻ kinh nghiệm, chỉ bảo.Mong các chị nào có kinh nghiệm thì vào chia sẻ, chị nào cũng có cùng câu hỏi thì cùng theo dõi, tránh hỏi đi hỏi lại hay những câu hỏi ngoài đề tài làm loãng topic.
    Trường hợp của e thế này: em năm nay cũng 25t rồi, cũng đang rục rịch chuẩn bị đám cưới tháng 10 tới. Nhưng e lại bị rối loạn kinh nguyệt khoảng gần 1 năm nay. Ban đầu thì chu kỳ khoảng 35-40 ngày, dần dần gần đây là 50-60 ngày, em hoảng quá. Em cũng đi khám bác sĩ rồi. Không bệnh tật gì hết, bác sĩ nói có thể do em dùng thuốc tránh thai hàng ngày nên như vậy mặc dù em đã ngừng thuốc 4-5 tháng rồi. Bác sĩ cũng kê đơn thuốc em uống nhưng không thấy tiến triển.
    Em mong các chị có kinh nghiệm vào chia sẻ, em muốn chuẩn bị sức khỏe thật tốt vì em cũng muốn đón rồng 2012.
    Hoan nghênh tất cả chia sẻ, đóng góp của các chị để những ai có cùng tâm trạng như e sẽ tìm được biện pháp chữa trị hợp lí cho mình. Thanks :Rose:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 149 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitngoc09 Xem bài viết
    Chào các chị,
    Em tham gia diễn đàn cũng được 1 thời gian rồi nhưng chỉ hóng hớt học hỏi kinh nghiệm thôi, hôm nay viết bài mới lần đầu mong các chị chỉ bảo.
    Em thấy có nhiều chủ đề, bài viết rất hay nhưng sau 1 vài trang là bắt đầu bị loãng và không biết đường nào đọc và theo dõi nữa.Hôm nay em mạo muội viết bài này để các chị vào chia sẻ kinh nghiệm, chỉ bảo.Mong các chị nào có kinh nghiệm thì vào chia sẻ, chị nào cũng có cùng câu hỏi thì cùng theo dõi, tránh hỏi đi hỏi lại hay những câu hỏi ngoài đề tài làm loãng topic.
    Trường hợp của e thế này: em năm nay cũng 25t rồi, cũng đang rục rịch chuẩn bị đám cưới tháng 10 tới. Nhưng e lại bị rối loạn kinh nguyệt khoảng gần 1 năm nay. Ban đầu thì chu kỳ khoảng 35-40 ngày, dần dần gần đây là 50-60 ngày, em hoảng quá. Em cũng đi khám bác sĩ rồi. Không bệnh tật gì hết, bác sĩ nói có thể do em dùng thuốc tránh thai hàng ngày nên như vậy mặc dù em đã ngừng thuốc 4-5 tháng rồi. Bác sĩ cũng kê đơn thuốc em uống nhưng không thấy tiến triển.
    Em mong các chị có kinh nghiệm vào chia sẻ, em muốn chuẩn bị sức khỏe thật tốt vì em cũng muốn đón rồng 2012.
    Hoan nghênh tất cả chia sẻ, đóng góp của các chị để những ai có cùng tâm trạng như e sẽ tìm được biện pháp chữa trị hợp lí cho mình. Thanks :Rose:
    hi vitngoc09! Hoan nghênh mẹ vitngoc09 mở topic này, cũng có vài topic về đề tài này nhưng sau 1 thời gian ngắn lại không tìm thấy đâu nữa, hy vọng các chị em sẽ cùng tham gia topic này và chia sẻ kinh nghiệm với nhau! TRường hợp của mình, mình cũng 25t bằng tuổi vitngoc09, mình lấy chồng hơn 1 năm rồi. Trước khi lấy chồng khoảng nửa năm chu kỳ của mình cũng rối loạn kéo dài đên 35, 40 ngày. Đi khám, bác sĩ cũng bảo không sao hết! Lấy chồng thì mình uống thuốc tránh thai hằng ngày khoảng 2 tháng sau đó ngưng để chuẩn bị có bé! Nhưng đã hơn 6 tháng rồi chu kỳ vẫn rối loạn, và cũng càng ngày càng dài như vitngoc09, từ 2 tháng rồi lên 2 tháng rưỡi! Mình có đi khám, bác sĩ cho xét nghiệm nội tiết, và vừa kê cho mình 10 viên Medroxyprogesterone uống liên tục 10 ngày, theo mình biết đây là 1 liều thuốc tránh thai loại nhẹ, giúp chu kỳ đều đồng thời cải thiện nội tiết để dễ có baby, mình không biết bước tiếp theo bác sĩ sẽ cho mình làm gì, nhưng mình vẫn đang tiếp tục theo khám đây! Bác sĩ cũng có nói chu kỳ rối loạn và thưa thế này thì khó có baby lắm nên phải điều chỉnh chu kỳ trước! Vitngoc09 nên theo bác sĩ để khám thử coi! Mình cũng thấy nhiều trường hợp rối loạn kinh nguyệt thường bị BTDNang, và các bác sĩ thường cho dùng thuốc kích trứng để dễ có bé, mình có mấy người bạn bị vậy khi dùng thuốc kích trứng đều thành công cả! Nhưng nói gì thì cũng có sự chỉ định của bác sĩ, mình cứ theo khám rồi bác sĩ sẽ có hướng điều trị thôi, rối loạn kinh nguyệt có thể do nhiều nguyên nhân và khó có bé nhưng không phải là không chữa được! Đừng lo lắng hay suy nghĩ nhiều quá, điều đó cũng ảnh hưởng chu kỳ đó! Mình đang chữa vấn đề này đây, có gì tụi mình cùng chia sẻ nhé, hy vọng có nhiều mẹ cũng vào đây cho ý kiến và chia sẻ! Mong tất cả chị em mong 2v sẽ sớm được làm mẹ!
    as1cHkW0g410010Mzc2bHN8MDA5Njk4c3xXZSBoYXZlIGJlZW4gbWFycmllZCBmb3Ig
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 613 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Đúng rồi, RLKN thì trước tiên phải điều chỉnh chu kỳ về đúng. Mình cũng bị RLKN, cứ tận 2,5 tháng mới có, dài vô tận, mỗi lần ngóng đến ngày rất bực mình. Hiện tại mình đang uống thuốc bắc để điều kinh vì mình cũng đang trong giai đoạn rối loạn. Các mẹ có thể dùng Cao Ích Mẫu uống liên tục trong 6 tháng sẽ có hiệu quả rõ rệt đấy. Đừng muốn nhanh vì cái này nó cũng từ từ mới điều chỉnh lại nội tiết được.
    cN36p7
    EjHzp8
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 917 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng bị RLKN các chị ạ!trước khi lấy chồng thì chu kỳ của em cũng đều nhưng từ khi lấy chồng xong chu kỳ của em cứ loạn hết cả lên. có tháng thì đúng 30 ngày, có tháng thì kéo dài 45 ngày. Đợt vừa rồi em có vào BV Phụ sản HN khám ở khoa hiếm muộn thì BS bảo em bị viêm âm đạo và cho em đặt thuốc 10 ngày. Em đi khám từ hôm 14/6 đến tận bây giờ vẫn chưa có kinh lại. Hx hx. mà BS hẹn em 2 ngày sau có kinh đến khám. Chán quá.....Em đang lo lắng k bít tình hình thế nào. Các mẹ đi chữa RLKN ở đâu thì mách cho em với. Em cảm ơn các mẹ nhiều ạ!
    fPYQp7
    CHỒNG = HUSBAND: H=Housing (Xây nhà) U=Understanding (Biết điều) S=Sharing (Chia sẻ) B=Buying (Mua sắm) A=And (và) N=Never (Không bao giờ) D=Demanding (Đòi hỏi)
    Lửa thử vàng, vàng thử đàn bà, đàn bà thử đàn ông, đàn ông thử lửa =>ĐÀN ÔNG THỬ ĐÀN BÀ<=
    • 101 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongdat2802 Xem bài viết
    hi vitngoc09! Hoan nghênh mẹ vitngoc09 mở topic này, cũng có vài topic về đề tài này nhưng sau 1 thời gian ngắn lại không tìm thấy đâu nữa, hy vọng các chị em sẽ cùng tham gia topic này và chia sẻ kinh nghiệm với nhau! TRường hợp của mình, mình cũng 25t bằng tuổi vitngoc09, mình lấy chồng hơn 1 năm rồi. Trước khi lấy chồng khoảng nửa năm chu kỳ của mình cũng rối loạn kéo dài đên 35, 40 ngày. Đi khám, bác sĩ cũng bảo không sao hết! Lấy chồng thì mình uống thuốc tránh thai hằng ngày khoảng 2 tháng sau đó ngưng để chuẩn bị có bé! Nhưng đã hơn 6 tháng rồi chu kỳ vẫn rối loạn, và cũng càng ngày càng dài như vitngoc09, từ 2 tháng rồi lên 2 tháng rưỡi! Mình có đi khám, bác sĩ cho xét nghiệm nội tiết, và vừa kê cho mình 10 viên Medroxyprogesterone uống liên tục 10 ngày, theo mình biết đây là 1 liều thuốc tránh thai loại nhẹ, giúp chu kỳ đều đồng thời cải thiện nội tiết để dễ có baby, mình không biết bước tiếp theo bác sĩ sẽ cho mình làm gì, nhưng mình vẫn đang tiếp tục theo khám đây! Bác sĩ cũng có nói chu kỳ rối loạn và thưa thế này thì khó có baby lắm nên phải điều chỉnh chu kỳ trước! Vitngoc09 nên theo bác sĩ để khám thử coi! Mình cũng thấy nhiều trường hợp rối loạn kinh nguyệt thường bị BTDNang, và các bác sĩ thường cho dùng thuốc kích trứng để dễ có bé, mình có mấy người bạn bị vậy khi dùng thuốc kích trứng đều thành công cả! Nhưng nói gì thì cũng có sự chỉ định của bác sĩ, mình cứ theo khám rồi bác sĩ sẽ có hướng điều trị thôi, rối loạn kinh nguyệt có thể do nhiều nguyên nhân và khó có bé nhưng không phải là không chữa được! Đừng lo lắng hay suy nghĩ nhiều quá, điều đó cũng ảnh hưởng chu kỳ đó! Mình đang chữa vấn đề này đây, có gì tụi mình cùng chia sẻ nhé, hy vọng có nhiều mẹ cũng vào đây cho ý kiến và chia sẻ! Mong tất cả chị em mong 2v sẽ sớm được làm mẹ!
    Hi huongdat2802 !
    mình cũng đi khám bác sĩ, cũng uống thuốc nhưng mình không thấy thay đổi j cả.mình đang định tìm bác sĩ khác để khám. Bạn uống thuốc có thấy đỡ không? có j cùng chia sẻ nhé.
    Dear all, mọi người cũng chia sẻ nhé, chúng ta cần chuẩn bị sức khỏe tốt để đón rồng 2012 nhỉ.
    Good luck :Smiling:
    • 182 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em cũng bị giống như chị này. Hicc. Khi chưa lấy chồng thì tầm 40 - 45 ngày gặp em KN 1 lần. h lấy chồng rồi, em có bé bi luôn, nhưng chỉ được hơn 2t rồi thai lưu. Sau đó, có 1 chu kỳ, đến bi h là 38 ngày rồi vẫn chưa thấy lại. Chỉ thấy tí ti hiện tượng thôi. Em lo lắm, có mẹ nào gặp phải trường hợp như em không nhỉ? Ah, sau thai lưu, em đi khám lại, bị viêm nhẹ, đã đặt thuốc 10 ngày và ngon lành cả rồi. Không biết em bị sao nữa. Mẹ nào bị như em hoặc biết thông tin j, chia sẻ cho em với nhé. Em mong bé rồng lắm lắm. :LoveStruc:
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 113 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Nếu kinh nguyệt rối loạn, các chị nên uống thuốc bắc, thuốc nam là tốt nhất đó
    Như em đó, mới uống 2 tháng thôi kinh nguyệt đều cực, đúng 30 ngày luôn, nhưng dạo này em mệt mỏi nên KN cũng dao động từ 30-35 ngày rồi. Tháng này em sẽ mua về uống lại
    • 107 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

các mẹ à cho mình hỏi chút xíu nhé.mình cũng KN ko đều do bị ĐNBT mình cũng bị viêm nhẹ bác sĩ cho đăth thuốc và uống thuốc kích rụng trứng duphaston vào ngày thứ 16 của ck nhưng mới đến ngày thứ 14 mình tự nhiên bị ra huyết mình đang rất lo lắng chẳng hiểu làm sao và có nên uống thuốc theo đúng lời dặn của bác sĩ ko.vì BS dặn ngày t5 của CKK mới khám lại.mà VC mình thì rất mong có e bé.các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo cho mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 153 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em cũng thấy nói là cắt thuốc bắc nhưng cũng chưa dùng thử. Hiện e cũng đang mong có bé, cũng từ khi lập GĐ thì CKK lại đỏng đảnh hơn.
    Em cũng muốn hỏi 1 chút là : Cưới được khoảng 5 tháng thì em đi khám bác sỹ. Bác sỹ hỏi CKK có đều không, em nói không nên kê cho em dùng dusphaton, Theo đúng hướng dẫn thì em dùng 4 ngày thì có CKK. ngày thứ 4 CK em qua khám thì bác sỹ cho em dùng kích trứng(nhưng đắn đo mãi thì em lại k dùng). Sau khi dùng thuốc khoảng 1 tháng thì e nổi những mụn nước ở mặt và còn lan xuống cổ và bị chậm đến gần tháng cho CKK sau. Không biết có phải vì rối loạn nội tiết khi dùng thuốc không ạ?
    Có chị nào có hiện tượng giống em thì chia sẻ cho em nha!:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 153 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chị ơi có thể là CKK tự nhiên của chị thì sao. Em tưởng duphaston là thuốc nội tiết để tạo vòng kinh giả do không có KN, còn thuốc kích rụng trứng khác chứ nhỉ. Chị gọi cho bác sỹ hỏi cụ thể xem sao? Như e cũng được kê đợt đi khám, uống 4 ngày thì có CK nên dừng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 188 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Chưa có gia đình sao bạn uống thuốc tránh thai sớm vậy, không lẽ uống có tác dụng khác ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 30 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

em cũng bị RLKN em có uống cao ích mẫu nhưng uống được tháng đàu tiên thì được 20 ngày là có kinh.em hãi quá.mà mặt thì nổi đầy mụn.không dám uống nữa.đang dịnh đi cắt thuốc bắc uống.có mẹ nào có cách gì không.
    • 138 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

trước mình KN cũng ko đều, đi bắt mạch cắt thuốc bắc uống thấy hiệu quả lắm. khi chậm kinh đến cắt 3 thang ra kinh,( trong 3 thang đó sẽ có KN, nếu uống 2 thang mà thấy rồi thì ko uống nữa, chờ sạch kinh đến cắt thuốc mới) sau đó quay lại bắt mạch và cắt thuốc điều kinh, 3-5 thang, chờ đến kỳ tiếp theo lại đến khám. Theo dõi vài CKK các mẹ sẽ được bổ sung hoặc cắt luôn thuốc bổ trứng để đón con yêu. các mẹ đừng sốt ruột nhé! vì có thể gọi là thuốc thay máu nên không gấp được. thuốc dễ uống lắm, không đắng chát gì đâu, mỗi thang uống 2 ngày, mỗi ngày 3 bát sau mỗi bữa ăn. chúc các mẹ luôn mạnh khỏe, tinh thần thoải mái, sớm đón được rồng:Rose::Rose:
    tớ chả ký đâu! không thích...
    :Nottalkin::Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em bị mất kinh đến 2 năm rồi. cũng đã đi khám, có kinh rồi lại mất. Em vừa đi khám lại ở BV phụ sản TƯ, bác sĩ kê cho em 10 viên thuốc Duphaston, uống trong 5 ngày, và kê thêm thuốc tránh thai, uống vào ngày thứ 3 của kỳ kinh. Nhưng em uống thuốc đc 5 ngày rồi vẫn chưa có, đợi thêm 5 ngày rồi vẫn chưa thấy hiện tượng gì. Mọi người ai biết có thể cho em lời khuyên không. cảm ơn nhiều
    • 182 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Bạn ơi, uống thuốc bắc, có ảnh hưởng đến bé iu ko nhỉ? Mình sợ, uống vào mà có bầu, lại bị sao thì chết. hihi. Tư vấn cho cả nhà ngay bạn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Mình cũng ko có nhiều kiến thức về vấn đề này, chỉ xin chia sẻ chút kinh nghiệm bản thân. Tức lúc có kinh (khoảng 13, 14 tuổi) đến giờ là 27 thì luôn ko đều. Có những tháng có 2 lần, có khi hơn 2 tháng mới có một lần. Mình bị đau bụng và đau lưng khủng khiếp. Sau đó mình dùng thuốc tránh thai (có đi khám và được kê đơn), kinh có đều hơn và đỡ đau hơn nhưng cứ dừng thì đâu lại vào đó. Đến khi bọn mình quyết định có con, dừng thuốc là có luôn, ko phải chờ đợi, lo lắng gì cả. Giờ mình có đã có bầu 5 năm tháng, sức khỏe mẹ và con đều tốt. Mong mọi người đang mong ngóng sớm có tin vui.
    • 149 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Hi huongdat2802 !
    mình cũng đi khám bác sĩ, cũng uống thuốc nhưng mình không thấy thay đổi j cả.mình đang định tìm bác sĩ khác để khám. Bạn uống thuốc có thấy đỡ không? có j cùng chia sẻ nhé.
    Dear all, mọi người cũng chia sẻ nhé, chúng ta cần chuẩn bị sức khỏe tốt để đón rồng 2012 nhỉ.
    Good luck :Smiling:
    hi Vitngoc09! Hương uống thuốc medroxyprogesterone 10 viên trong 10 ngày hồi đầu tháng rồi, đang chờ coi chu kỳ có đều không đây! Không biết bác sĩ có ý định bước tiếp theo sẽ thế nào, nhưng tình hình chắc 1,2 tháng tới chưa có baby được quá, vì thuốc đó như 1 dạng thuốc tránh thai, giờ bác sĩ muốn điều chỉnh chu kỳ đều lại rồi mới tính tiếp! vitngoc09 đang ở đâu? nếu uống thuốc bác sĩ ko hết thì có thể tìm bác sĩ khác, thấy mấy mẹ trên diễn đàn cũng biết nhiều bác sĩ giỏi lắm, nhiều khi theo bác sĩ hợp mình cũng điều trị hết nữa! Mấy cái vụ rối loạn chu kỳ này đừng có nôn nóng, từ từ chữa khỏi hẳn rồi đón bé yêu thôi mà...
    @all: Lúc trước em cũng uống cao ích mẫu, uống tầm 3 tháng, nhưng uống đều thì kinh nguyệt vẫn ra đều, mà ngừng thì cũng ko ra luôn, sau đó em lười nên cũng chẳng uống nữa! Mấy chị có ai dùng thuốc kích trứng clomid chưa? Em thấy các dược sĩ khuyên dùng thuốc này, nhiều bác sĩ cũng vậy, thường mấy chị em có chu kỳ dài như chị em mình thường được dùng thuốc kích trưng từ ngày 05 chu kỳ, và em biết nhiều chị cũng mang thai từ lần đầu dùng thuốc rồi đấy, tác dụng phụ của thuốc là thường mang song thai, đa thai..Em đang theo bác sĩ, cũng mong dùng thuốc này, mà ông bác sĩ cứ từ từ ah, ổng nói điều hòa chu kỳ trước đã, nên có nôn nóng cũng chẳng đc..hix!
    as1cHkW0g410010Mzc2bHN8MDA5Njk4c3xXZSBoYXZlIGJlZW4gbWFycmllZCBmb3Ig
    • 138 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamvinh_87 Xem bài viết
    Bạn ơi, uống thuốc bắc, có ảnh hưởng đến bé iu ko nhỉ? Mình sợ, uống vào mà có bầu, lại bị sao thì chết. hihi. Tư vấn cho cả nhà ngay bạn nhé!
    ko sao đâu bạn ah! vì thuốc bắc uống điều kinh và bổ trứng, mỗi tháng uống khoảng 1 tuần - 10 ngày sau khi sạch kinh. nếu tháng đó bạn có tin vui thì CKK sẽ không đến, bạn thử que nếu 2v thì dừng thuốc luôn. tính ra thì bạn có uống khi đang có bé đâu mà sợ. chúc mọi người được như ý!:Rose::Rose:
    tớ chả ký đâu! không thích...
    :Nottalkin::Nottalkin:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memeo_bin Xem bài viết
    ko sao đâu bạn ah! vì thuốc bắc uống điều kinh và bổ trứng, mỗi tháng uống khoảng 1 tuần - 10 ngày sau khi sạch kinh. nếu tháng đó bạn có tin vui thì CKK sẽ không đến, bạn thử que nếu 2v thì dừng thuốc luôn. tính ra thì bạn có uống khi đang có bé đâu mà sợ. chúc mọi người được như ý!:Rose::Rose:
    Uhm, tớ đang có hiện tượng, chắc sắp tobe roài. lần này sạch kinh phải ra nhà bạn tớ nó cắt thuốc cho mới đc. hihi. Cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé!
    hi vọng cả nhà mình đều sớm có tin vui!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng giống mấy chị em.Mình dùng thuốc tránh thai hàng ngày dừng được khoảng 5 tháng nay rồi.Trước chu kỳ kinh của mình không đều tháng thì lên tháng thì xuống nhưng được cái dùng thuốc thì đều lém.Nhưng 2 tháng nay mình bị rối loạn mà chưa bao giờ bị như thế,tháng trước nữa thì 39 ngày(chưa bjo bị như thế nên mình lo lắm mua que về thử mất mấy lần,hix vì mình dự định bắt năm rồng mà)thì đều 1 vạch.Tháng trước thì kinh của mình là 37 ngày.Ngày 1/7 mình có kinh mà đến ngày hnay là 30 mà vẫn không không thấy.Mình đang dự định có em bé trong lần sạch kinh tới mà k biết có được không? vì bt mình rât dễ thụ thai nhưng không biét kinh loạn thế này thì có dẽ không nữa?không biết soi trứng thì có biết được ngày rụng k mấy mẹ nhỉ hay là minh phải soi trong vòng mấy tháng để biết chu kỳ trứng rụng?MÌnh hoang mang quá.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4