TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm là IVF tại bệnh viên Đa khoa Tâm Anh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.4K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thớt Đa nang, chưa IUI lần nào, nhưng nghe có vẻ không khả quan lắm nên muốn làm IVF luôn, đang chuẩn bị thời gian và tài chính để đầu năm làm IVF, hóng hớt được có 2 địa điểm là Bưu Điện và Tâm Anh, Bưu Điện thì nghe nhiều rồi, nhưng Tâm Anh thì có xem trên VTV1 và có tìm hiểu thì làm IVF bên Tâm Anh mất tầm khoảng 60tr, nhưng xem bảng giá dịch vụ bên đó thì đắt hơn những chỗ khác, nên không biết nên làm bên Tâm Anh hay Bưu Điện. Bạn nào đã làm ở Tâm Anh rồi, có thể cho tớ xin chút kinh nghiệm được không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đa nang và chỉ định làm IUI, đang trong thời kì tiêm kích trứng đến hôm nay mình đi soi trứng lại thì nhiều nang trứng phát triển quá, nm 10mm 3 lá, bác sĩ khuyên mình nên chuyển qua làm IVF vì như thế tỉ lệ thành công sẽ cao hơn và ít tốn kém hơn người làm IVF bình thường. Và giờ mình chuyển qua IVF luôn. Còn chị dâu mình đa nang 5 năm ko có bé, qua BV Bưu Điện khám đc kê thuốc về uống, chị uống gần 1 tháng là có bé rồi. BV bưu điện có Bs Cương mát tay trong chữa trị vô sinh lắm b ạ. B nên qua thăm khám trước khi quyết định làm sẽ tốt hơn ấy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Chun195
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chun195 Xem bài viết
    Mình cũng đa nang và chỉ định làm IUI, đang trong thời kì tiêm kích trứng đến hôm nay mình đi soi trứng lại thì nhiều nang trứng phát triển quá, nm 10mm 3 lá, bác sĩ khuyên mình nên chuyển qua làm IVF vì như thế tỉ lệ thành công sẽ cao hơn và ít tốn kém hơn người làm IVF bình thường. Và giờ mình chuyển qua IVF luôn. Còn chị dâu mình đa nang 5 năm ko có bé, qua BV Bưu Điện khám đc kê thuốc về uống, chị uống gần 1 tháng là có bé rồi. BV bưu điện có Bs Cương mát tay trong chữa trị vô sinh lắm b ạ. B nên qua thăm khám trước khi quyết định làm sẽ tốt hơn ấy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Chun195
    Bs Cương làm ở bv Bưu Điện hay bv Tâm Anh ạ? Không biết đặt lịch khám của bác này có dễ không nhỉ.
    • 94 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nga_Luna Xem bài viết
    Thớt Đa nang, chưa IUI lần nào, nhưng nghe có vẻ không khả quan lắm nên muốn làm IVF luôn, đang chuẩn bị thời gian và tài chính để đầu năm làm IVF, hóng hớt được có 2 địa điểm là Bưu Điện và Tâm Anh, Bưu Điện thì nghe nhiều rồi, nhưng Tâm Anh thì có xem trên VTV1 và có tìm hiểu thì làm IVF bên Tâm Anh mất tầm khoảng 60tr, nhưng xem bảng giá dịch vụ bên đó thì đắt hơn những chỗ khác, nên không biết nên làm bên Tâm Anh hay Bưu Điện. Bạn nào đã làm ở Tâm Anh rồi, có thể cho tớ xin chút kinh nghiệm được không ạ?
    Mình thì quan điểm khác mn. Làm ivf thì khoảng chừng 60-80 tuỳ tình trạng sức khoẻ, nhưng quan trọng không phải tiền bên nào đắt hơn mà là bs nào làm thành công hơn. Vì tiền một đi là không trở lại, cũng không ai cam kết số tiền đó mình bỏ ra làm là thành công, thế nên tiêu chí hàng đầu vẫn là bv nào có đầu tư công nghệ hiện đại và có bác sĩ mát tay làm dễ đậu. Mình 2 lần làm ở bv đều tạch nên giờ chỉ quan tâm BS giỏi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vợ chồng mình cũng đang có ý định làm ivf và tìm hiểu thì giá trung bình cũng khoảng từ 70 - 100tr tùy tình trạng mỗi người nữa. Tiền là vấn đề quan trọng thật đấy nhưng cơ bản là gặp được bsi mát tay với uy tín các thứ chứ tiếc làm mấy chỗ rẻ xong kết quả không như mong muốn cũng xót lắm bạn ơi
    • 33 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đã làm ivf thì cũng không nên so sánh giá tiền nhiều làm gì vì nhiều mẹ chịu bán cả nhà để mong có con còn chưa được nữa. đã gặp tình cảnh này thì phải chịu thôi, tất cả là chọn ở tay nghề bác sĩ. bên Tâm anh thì có bsi Hoàng nhiều mẹ nhắc đến là mát tay. mẹ nó đến thăm khám rồi nghe tư vấn thử xem, ngồi nghe mọi ng nói chưa chắc tìm đc đáp án
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ông này trên vtv1 vô sinh bẩm sinh mà cũng có con được https://www.youtube.com/watch?v=kWJGQaLgGmc.
    • 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtramnguyen Xem bài viết
    Mình thì quan điểm khác mn. Làm ivf thì khoảng chừng 60-80 tuỳ tình trạng sức khoẻ, nhưng quan trọng không phải tiền bên nào đắt hơn mà là bs nào làm thành công hơn. Vì tiền một đi là không trở lại, cũng không ai cam kết số tiền đó mình bỏ ra làm là thành công, thế nên tiêu chí hàng đầu vẫn là bv nào có đầu tư công nghệ hiện đại và có bác sĩ mát tay làm dễ đậu. Mình 2 lần làm ở bv đều tạch nên giờ chỉ quan tâm BS giỏi.
    em đồng ý với chị này, quan trọng nhất vẫn là tay nghề bác sĩ, nơi nào có kỹ thuật cao và mới nhất thì tỉ lệ thanh công sẽ cao hơn ạ
    • 37 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tâm anh với bưu điện đều nổi tiếng về ivf vô sinh hiếm muộn. bên tâm anh thì có Bsi Hoàng quá mát tay rồi, còn Bưu điện thì trc có bsi Cương mà giờ bác không làm ở đây nữa rồi. bạn thấy nơi nào tốt, bác sĩ giỏi thì khám ở đó, đến thì bác sĩ mới tư vấn cụ thể được.
    giá ivf thì tầm trên 60 triệu, bạn phải chuẩn bị sẵn về tài chính. tùy tình trạng của bệnh nhân mà bác sĩ sẽ chỉ định thuốc khác nhau nên giá sẽ chênh nhau đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 79 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

thật ra chị phí cũng là điều mà ai cũng quan tâm nhưng mn yên tâm đi, mình làm đến đâu đóng đến đó, k phải đóng trọn gói 1 lúc nên có thể có thời gian chuẩn bị tiền. Đã làm thì cứ chọn đâu kỹ thuật tốt, nhiều ca thành công làm cho chắc bắp. Mà làm ivf tâm trạng cũng rất quan trọng mn ạ, đừng suy nghĩ quá nhiều nhé. Theo những chỗ có dịch vụ tốt thì dc cái người ta quan tâm, nhiệt tình với mình nhiều
    • 63 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em gái mình đang có ý định ivf, cho mình hỏi bác sĩ Hoàng có chuyên môn tốt lắm hả bạn? vì kinh tế nhà cũng khó nên đắn đo lắm ạ
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các chị cho e hỏi niêm mạc dày bao nhiêu để chuyển phôi thì tốt ạ
    • 38 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhminh987 Xem bài viết
    các chị cho e hỏi niêm mạc dày bao nhiêu để chuyển phôi thì tốt ạ
    Niêm mạc đẹp nhất tầm 10-13 còn phụ thuộc vào hình ảnh, khi siêu âm niêm mạc 3 lá hình hạt cà phê là đẹp nhất đấy bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bệnh viện Tâm Anh dạo gần đây được hội chị em hiếm muộn quan tâm nhiều, vì thực hiện được nhiều ca khó và thành công, có sàng lọc phôi để xác định giới tính, kiểm tra phôi nào tốt phôi nào xấu nữa...
    • 115 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi mình bị ntn nên làm ivf ạ
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betete Xem bài viết
    Bệnh viện Tâm Anh dạo gần đây được hội chị em hiếm muộn quan tâm nhiều, vì thực hiện được nhiều ca khó và thành công, có sàng lọc phôi để xác định giới tính, kiểm tra phôi nào tốt phôi nào xấu nữa...
    Thật hả mn, mình có thể đặt vấn đề trực tiếp với Bs về chọn giới tính được k mn?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi IVF ở Tâm Anh hoàn thiện hồ sơ xong có làm được ngay không ạ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thấy bảo mỗi lần xét nghiệm phôi mỗi một phôi là 16 triệu
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

làm được luôn nhé bạn.vc mình vừa đi khám ngay 22/5.m đặt lịch của bác hoáng và đc chỉ định làm ivf luôn.ngày 2 của ckkn sau minh tới hoàn thiện hồ sơ và tiêm kích chứng luôn. truóc khi đi khám vc mình cũng nghĩ phải mất tàm2,3thang mới đc làm.nhưng khi đến khàm và làm hồ sơ thì nhanh không tưởng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoalucbinh2014
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chu kì này e cũng ivf ở tâm anh nè.e mới chọc trứng hôm 6/6.cm có kq tốt hay kinh nghiệm gì truyền cho e với ak

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mongcon102
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2