TIN TÀI TRỢ.

xin kinh nghiệm chụp tử cung - vòi trứng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.81K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp e với. Tình hình e đã canh trứng 3 chu kì nhg vẫn chưa có em bé. Bác sĩ cũng khuyên e nên đi chụp tử cung - vòi trứng xem sao rồi có thể sẽ làm IUI. Mà e thì sợ đau lắm, các mẹ ở đây ai đã phải đi chụp TC - VT rồi cho e xin kinh nghiệm địa chỉ chụp ở đâu uy tín, an toàn và không đau với ạ Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ở đâu? sài gòn thì mình chụp ở bv quốc tế phụ sản,chụp chừng 10p là xong,hơi nhói đau tý,có bsi thực tập đứng hỏi han lúc chụp nên cũng đỡ sợ. Bạn yên tâm đau giống lúc hành kinh ngày đầu vậy thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tieucua77
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em ở Hà Nội chị ạ. thế mình có được uống thuốc giảm đau trước không ạ
    • 80 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có chứ uống thuốc giảm đau 30p mới vào chụp,chụp xong bsi cho thuốc về uống thêm,yên tâm đi,người ta làm đc mình cũng làm đc thôi,có gắng nhé chúc bạn 2vòi thôg thoáng.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habeo123 Xem bài viết
    Trước thì e chụp ở bv trí đức c ah. E thì ko thấy cảm giác đau gì cả.ko uống thuốc gì hết c nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngocnga1994
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cảm ơn chị Tieucua77 nhiều nhé ! chị động viên e thấy tự tin lên nhiều , e sẽ đi chụp để còn săn bé gà chứ !
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tieucua77 Xem bài viết
    Có chứ uống thuốc giảm đau 30p mới vào chụp,chụp xong bsi cho thuốc về uống thêm,yên tâm đi,người ta làm đc mình cũng làm đc thôi,có gắng nhé chúc bạn 2vòi thôg thoáng.

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cảm ơn bạn ngocnga1994 nhiều nhé! mình nhát đau lắm, nên là phải nhờ sự tư vấn tham khảo. bạn nói không đau làm mình thấy yên tâm hẳn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnga1994 Xem bài viết
    Trước thì e chụp ở bv trí đức c ah. E thì ko thấy cảm giác đau gì cả.ko uống thuốc gì hết c nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngocnga1994
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng đang băn khoăn ko biết có nên đi chụp TC VT ko đây. Vòng kinh e đều, chỉ hơi dài thôi (33-35 ngày), e cũng đã siêu âm, xét nghiệm nội tiết ok hết rồi. E sợ chụp ảnh hưởng đến SK mà ko chụp thì lại thấp thỏm lo ko biết mình có bị tắc ko.hic. Có khi nào bị tắc mà ko có 1 chút biểu hiện gì ko hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn lấy chồng lâu chưa ? t đi khám cô Nhã ( BV Bưu Điện) có PK ở 198 Bạch Mai thì cô í nói là nếu để thả tự nhiên mà 1 năm chưa có thì nên đi chụp đấy. Mình trước cũng đã canh trứng chỗ cô Yến ( BV Hòe Nhai) 3 chu kì - kích trứng có trứng trội rồi mà vẫn chưa đậu thai nên mình quyết tâm đi chụp để xem vòi trứng có vấn đề j ko ? bạn nên hỏi ý kiến tư vấn của bác sĩ xem có nên đi chụp không nhé !
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TULIPDEN_826 Xem bài viết
    E cũng đang băn khoăn ko biết có nên đi chụp TC VT ko đây. Vòng kinh e đều, chỉ hơi dài thôi (33-35 ngày), e cũng đã siêu âm, xét nghiệm nội tiết ok hết rồi. E sợ chụp ảnh hưởng đến SK mà ko chụp thì lại thấp thỏm lo ko biết mình có bị tắc ko.hic. Có khi nào bị tắc mà ko có 1 chút biểu hiện gì ko hả các mẹ?
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn lấy chồng lâu chưa ? t đi khám cô Nhã ( BV Bưu Điện) có PK ở 198 Bạch Mai thì cô í nói là nếu để thả tự nhiên mà 1 năm chưa có thì nên đi chụp đấy. Mình trước cũng đã canh trứng chỗ cô Yến ( BV Hòe Nhai) 3 chu kì - kích trứng có trứng trội rồi mà vẫn chưa đậu thai nên mình quyết tâm đi chụp để xem vòi trứng có vấn đề j ko ? bạn nên hỏi ý kiến tư vấn của bác sĩ xem có nên đi chụp không nhé !
    T tháng sau là kỷ niệm 1 năm ngày cưới rồi. Mong quá!T siêu âm, xét nghiệm nội tiết ở viện C ok hết rồi, còn mỗi cái chụp này nữa thôi mẹ nó ạ. Thế mình tự ra Trí Đức vào khám xong yêu cầu chụp có được ko nhỉ? Bác sỹ ở đó có cho mình xét nghiệm xem có viêm ko và có kê thuốc kháng sinh cho mình ko b?
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ở Hà Nội bạn chụp ở phụ sản TƯ cũng đc nè. Mình mới chụp k đau mấy đâu. Lúc đầu cũng run lắm nhưng xong thì cũng bt. K uống thuốc giảm đau bạn ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoatuyet_myd
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

T thì t cuối tuần này mới đi chụp cơ, đang phân vân giữa việc C và ra Trí Đức. À, bạn bảo a xã đi xét nghiệm tinh dịch đồ đi. nếu chồng ok thì bạn hẵng đi chụp. Nếu vấn đề không phải tại a xã thì mình đi chụp cũng dc mà. tội j chịu đau làm j sớm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TULIPDEN_826 Xem bài viết
    T tháng sau là kỷ niệm 1 năm ngày cưới rồi. Mong quá!T siêu âm, xét nghiệm nội tiết ở viện C ok hết rồi, còn mỗi cái chụp này nữa thôi mẹ nó ạ. Thế mình tự ra Trí Đức vào khám xong yêu cầu chụp có được ko nhỉ? Bác sỹ ở đó có cho mình xét nghiệm xem có viêm ko và có kê thuốc kháng sinh cho mình ko b?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé ! mình cũng muốn ra đấy cho yên tâm nhg sợ viện đấy đông lại phải chờ với đợi thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatuyet_myd Xem bài viết
    Ở Hà Nội bạn chụp ở phụ sản TƯ cũng đc nè. Mình mới chụp k đau mấy đâu. Lúc đầu cũng run lắm nhưng xong thì cũng bt. K uống thuốc giảm đau bạn ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoatuyet_myd
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp e với. Tình hình e đã canh trứng 3 chu kì nhg vẫn chưa có em bé. Bác sĩ cũng khuyên e nên đi chụp tử cung - vòi trứng xem sao rồi có thể sẽ làm IUI. Mà e thì sợ đau lắm, các mẹ ở đây ai đã phải đi chụp TC - VT rồi cho e xin kinh nghiệm địa chỉ chụp ở đâu uy tín, an toàn và không đau với ạ Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ !
    Chị ơi cho e hỏi e cũng đc bsi bảo đi chụp tcvt sau khi kiểm tra nội tiết tố kết quả bthuong, nhưng vì e sợ đau và ko có can đảm đi chụp hsg, e có thể ko cần chụp mà đi soi trứng và kích trứng đc ko các chị? Mng có kinh nghiệm chỉ giúp e với ạh e xin cám ơn
    comment by WTT mobile view