TIN TÀI TRỢ.

Xét nghiệm Beta HCG và thử que của mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 771 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

💐Chào các mẹ nhé, em thành viên mới, em bắt đầu đọc chia sẻ của các mẹ khi bắt đầu có ý định mang thai. hôm nay em cũng xin chia sẻ một ít. Vợ chồng em lấy nhau và kế hoạch cũng được nửa năm, sau đó do hai bên nội ngoại hối thúc nên tháng rồi bắt đầu thả, trước đó em có bổ sung acid folic 1 tháng. Chu kì kinh em khá đều khoảng 29-30 ngày.
    Em bắt đầu canh ngày rụng trứng như sau (khá chính xác các mẹ ạ): quan sát chất nhầy tiết ra giữa chu kì, thấy ra nhiều và trơn ướt hơn, nhu cầu cao hơn 1 xí, bắt đầu có đau rất nhẹ hai bên chậu hông, thế là hai vợ chồng tiến hành xxx liên tiếp trong 5 ngày đều đặn. Qua giai đoạn đó mình rất hy vọng, nôn nóng bảo chồng chở đi mua que thử sau 1 tuần, em mua 3 que khác nhau, sáng hôm sau thức dậy liền nhảy ngay vào phòng vs thử, kết quả là chỉ lên 1v đỏ chót, hic, chạy vào báo chồng, chồng bảo thử gì sớm vậy, mà chưa được thì tháng sau tiếp tục. Ok thế rồi 2 ngày sau mình tiếp tục thử máu beta HCG, không thử que nữa 😜. Ấy vậy mà kết quả là 4.1 mIU/l, haiz, lên mạng đọc đọc đọc, mọi người đều bảo tuy không chắc nhưng có hy vọng rồi, hai ngày sau thử tiếp nếu tăng gấp đôi gấp ba là được, nếu trên 25 mIU/l là chắc có. Lại chờ đợi 2 ngày dài dẵng, sáng nay lấy máu lại, các mẹ biết không, kết quả là 25.1 mIU/l 😝 Tự nhiên thấy trong lòng ấm áp lạ, vì lần đầu, cảm thấy bỡ ngỡ và khá là xúc động các mẹ ạ. Mình đang đi làm, lát nữa ông xã đón về sẽ báo trực tiếp để quan sát biểu cảm của ảnh luôn 😘😘
    ☘Mình chúc các mẹ ở đây đều có được điều tuyệt diệu nhé. Mong bình an tốt lành sẽ đến với chúng ta.
    Em cảm ơn các mẹ đã đọc những chia sẻ của em ạ. Mời các mẹ vào chia sẻ thêm ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NgocBaoNgoc2020

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 275 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn quá nôn nóng rồi. Chua qua chu kỳ kinh chả nói được điều gì cả mẹ nó ah
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw