TIN TÀI TRỢ.

Vô sinh nguyên phát do không có tử cung

• 1 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Diệp Xem bài viết
    PD chúc bạn topino sẽ sinh con an toàn, khoẻ mạnh trong 1 ngày thật gần:Smiling:, 1 đứa bé hoàn toàn khoẻ mạnh và xinh xắn như mong ước nhé, mong biết bao nếu điều đó là sự thật.

Ngày trước mình phản đối việc này rất gay gắt nhưng lần này thì không, miễn sao các chị em có được những bé con thật đáng yêu mà không vì chúng ta hoang tưởng, bỏ lỡ những cơ hội khác để sớm đón con bằng xương bằng thịt hơn.

Chính kiến của mình vẫn là KHÔNG tin Chúa có thể ban phép lành trong những trướng hợp mong con.
    Mến chào PHƯƠNG DIỆP
    Cám ơn bạn với những lời chúc tốt đẹp dành cho topino..mình cũng cầu chúc bạn luôn thành công và hạnh phúc!
    Mình tôn trọng sự nhận xét của bạn..dầu sao thì thời gian sẽ trả lời tất cả, chúc bạn vui!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,908 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Diệp Xem bài viết
    PD chúc bạn topino sẽ sinh con an toàn, khoẻ mạnh trong 1 ngày thật gần:Smiling:, 1 đứa bé hoàn toàn khoẻ mạnh và xinh xắn như mong ước nhé, mong biết bao nếu điều đó là sự thật.

Ngày trước mình phản đối việc này rất gay gắt nhưng lần này thì không, miễn sao các chị em có được những bé con thật đáng yêu mà không vì chúng ta hoang tưởng, bỏ lỡ những cơ hội khác để sớm đón con bằng xương bằng thịt hơn.

Chính kiến của mình vẫn là KHÔNG tin Chúa có thể ban phép lành trong những trướng hợp mong con.
    Em cũng nghĩ như chị PD, em không phản đối việc mọi người đặt lòng tin, nhưng mà nên tin vào thực tế hơn. Chúa có thể ban điều kì diệu khi mình cầu xin, nhưng có lẽ thông qua việc mình chạy chữa, khi người ta có đức tin thì có lẽ sẽ có quyết tâm hơn để đi con đường chông gai này. 1 người không có tử cung thì bé sẽ lớn lên ở đâu nhỉ? Em cũng không tin Chúa ban cho đứa con thông qua việc Đức Cha nắm tay mình, hic hic..hay con chưa về chỉ vì em không có đức tin?

Em vẫn đi nhà thờ, em cũng đi chùa chiền, em tin vào điều thiện, em tin vào điều lành, em quì xin Chúa ban cho em 1 phép lạ, em cũng cầu Phật Thích Ca, em cũng xin Quan Âm thương xót, nhưng em nghĩ quan trọng nhất chính là việc mình phải tin vào việc mình làm, em sẽ làm mọi thứ để tìm thấy con yêu, và chấp nhận cả việc cuối cùng có thể mình không có con.

Mỗi người 1 hoàn cảnh nhưng mọi người đừng tự tạo thêm cho mình áp lực PHẢI có con. Cuộc đời không lấy hết của ai cái gì, và cũng không cho ai hết cái gì, có khi chị em mình rơi vào trường hợp bị lấy mất chính là những đứa con. Em cũng mong con hơn ai hết nhưng cuộc sống cũng không phải mất hết ý nghĩa khi không có những đứa con, tự tạo áp lực cũng chính là làm giảm bớt khả năng thụ thai, điều này những bà mẹ mong con như chúng ta đều rõ ràng nhất.

EM chỉ có vài lời muốn nói, vừa nói với chủ Topic, em còn trẻ, y học đang tiến tới với tốc độ cực nhanh, hi vọng vài năm nữa thì những trường hợp như em sẽ có cơ hội được làm mẹ thông qua khoa học. Em cũng muốn nói với tất cả những bà mẹ mong con, và cả với em nữa. Ba mẹ chúng ta đã sinh ra chúng ta không chỉ với mục đích chúng ta sẽ tiếp tục sinh ra cháu chắt, họ đã hi sinh rất nhiều để chúng ta là con người sinh học, và cũng là con người xã hội, em mong mọi người tỉnh táo, lý trí, và tin tưởng vào khoa học và vào chính mình.
    Andy Khánh An ra mắt
    eNortjKzUjI0tjCzNFWyBlwwFbEC3Q,,38JiKap1
    NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,491 Bài viết

• 3,881 Được cảm ơn

Cảm ơn EME vì những lời rất chân tình của em, cố lên em nhé, cả chị cũng đang rất cố gắng giữ tinh thần thoải mái mà:Smiling:
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:
    eNortjKzUjK0XDBCSyVrXDAVoALZ79
    NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi topino Xem bài viết
    Chào các chị em!
    Mấy ngày nay internet nhà mình không hoạt động cho nên mãi đến ngày hôm nay mình mới đọc được các bài mới này.
    Chuyện mình co thai do HỒNG ÂN CHÚA, như mình đã đề cập đến trong các bài trước..Trước khi viết,mình cũng đã đắn đo rất nhiều bời vì mình biết chắc là các chị em không tin.cũng dễ hiểu thôi..về khoa học,thì "không có tử cung làm sao co thai được"..các chị em nếu phân tích về vấn đề khoa học, thì cũng như mình đây " không tin 100%"
    Nhưng về đạo CÔNG GIÁO ..những ai tin về CHÚA..thì không co gì CHÚA không làm được..Các chị em cho tôi là hoang tưởng.Nhưng đã đến bước đường hoàn toàn không thể có con..Đặt niềm tin vào Chúa và quyền năng cua Chúa..đợi chờ 20 tháng hoặc thậm chí hơn nữa..thì có là gì đâu nếu có một đứa con.thế giới này đây, có biết bao nhiêu điều kỳ diệu đã xảy ra mà khoa học có giải thích được đâu..vấn đề này liên quan đến niềm tin Công Giáo của mỗi người.AI TIN THÌ SẼ ĐƯỢC.Đó là câu KINH THÁNH trong ĐẠO THIÊN CHÚA của chúng tôi.
    Tôi đã chứng kiến rất nhiều các chi em hiếm muộn sanh con trong trương hợp này..mắt tôi thấy và tai tôi nghe..không phải như có một số người nói rằng ai co bầu khấn thì chẳng ai sanh.điều này là hoàn toàn không đúng..tôi công nhận một điều là việc này "rất phản khoa học"..nhưng có rất nhiều rất nhiều điều phản khoa học đã xảy ra và đang xảy ra, các chị ah.
    LADYCHILD thân mến, chj chỉ muốn an ủi em va giúp đỡ em cố gắng vươn lên và hãy lạc quan.Mọi việc đều do bản thân em quyêt định và rồi thời gian sẽ trả lời tất cả.cố lên em gái!!
    Nếu mà mang thai 20 tháng hay 30 tháng mà có con thì tớ cũng muốn mang nữa nhưng bạn có chắc ai đi xin kiểu này mang bầu đều sanh con không ? tớ không phản đối đức tin của bạn nhưng khi khuyên ai làm như bạn thì bạn hãy sanh con đã rồi nói còn chỉ mang thai tớ thấy đầy, trên diễn đàn này nếu mang thai như bạn rồi quay lại khoa học cũng nhiều . Thời gian đối với người hiếm muộn rất quan trọng, càng lớn tuổi buồng trứng càng suy yếu nếu chủ top không có tử cung mà 2 buồng trứng tốt thì cơ hội có con của mình vẫn có
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bômsu Xem bài viết
    Nếu mà mang thai 20 tháng hay 30 tháng mà có con thì tớ cũng muốn mang nữa nhưng bạn có chắc ai đi xin kiểu này mang bầu đều sanh con không ? tớ không phản đối đức tin của bạn nhưng khi khuyên ai làm như bạn thì bạn hãy sanh con đã rồi nói còn chỉ mang thai tớ thấy đầy, trên diễn đàn này nếu mang thai như bạn rồi quay lại khoa học cũng nhiều . Thời gian đối với người hiếm muộn rất quan trọng, càng lớn tuổi buồng trứng càng suy yếu nếu chủ top không có tử cung mà 2 buồng trứng tốt thì cơ hội có con của mình vẫn có
    Chào bạn!
    Vấn đề này mình cũng không muốn bàn thêm..bời vì đây chủ yếu là đức tin nơi mỗi con người và mỗi người đều có sự nhận thức và quyết định riêng..miễn sao bản thân tự mình cảm thấy hạnh phúc va bình an là được.
    Không biết là bạn có đọc nhầm không bởi vì topino "không khuyên em gái ladychild" làm như mình..mọi từ ngữ topino viết luôn luôn hy vọng củng cố niềm tin cho em ấy và giúp cho em ấy hiểu rỏ hơn là trong cuộc sống này đây hạnh phúc luôn ở bên ta cùng những người thương yêu ta, hãy sống thật vui và lạc quan,mọi con đường đều có lối ra,chỉ cần mình cố gắng... (nhất là trong trường hợp 2 chị em có cùng bệnh hiếm gặp này)..như đã viết ở những bài trước(rất mong bạn đọc kỹ lại)..topino khẳng định một lần nữa là không khuyên ai hết để làm những việc như topino.xin bạn lần sau cẩn thận hơn về cách dùng từ cho chính xác!!!

mến chào!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,908 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi topino Xem bài viết
    Chào bạn!
    Vấn đề này mình cũng không muốn bàn thêm..bời vì đây chủ yếu là đức tin nơi mỗi con người và mỗi người đều có sự nhận thức và quyết định riêng..miễn sao bản thân tự mình cảm thấy hạnh phúc va bình an là được.
    Không biết là bạn có đọc nhầm không bởi vì topino "không khuyên em gái ladychild" làm như mình..mọi từ ngữ topino viết luôn luôn hy vọng củng cố niềm tin cho em ấy và giúp cho em ấy hiểu rỏ hơn là trong cuộc sống này đây hạnh phúc luôn ở bên ta cùng những người thương yêu ta, hãy sống thật vui và lạc quan,mọi con đường đều có lối ra,chỉ cần mình cố gắng... (nhất là trong trường hợp 2 chị em có cùng bệnh hiếm gặp này)..như đã viết ở những bài trước(rất mong bạn đọc kỹ lại)..topino khẳng định một lần nữa là không khuyên ai hết để làm những việc như topino.xin bạn lần sau cẩn thận hơn về cách dùng từ cho chính xác!!!

mến chào!
    Chị đừng giận, bọn em ai cũng mong chị sinh ra 1 bé khỏe mạnh đáng yêu, trên đời này rất nhiều điều kì diệu mà khoa học không giải thích được, nhưng chính vì không giải thích được và lại có quá ít bằng chứng về sự tồn tại nên làm mọi người khó có cơ sở để tin tưởng. Chị đang hạnh phúc được mang bé, cảm giác đó sung sướng lắm, nhiều người trong số bọn em đã được hưởng cảm giác đó tí xíu để rồi bé lại ra đi. Vì vậy em thực lòng chúc chị sinh được em bé, cho dù bằng phương pháp nào đi chăng nữa. Mọi người trên này không ai độc địa, cũng không ai cố tình làm mích lòng người khác đâu chị, đó là chia sẻ và giúp đỡ thôi. Chị hãy vui chị nhé.
    Andy Khánh An ra mắt
    eNortjKzUjI0tjCzNFWyBlwwFbEC3Q,,38JiKap1
    NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị Topino ơi...Em hiểu nỗi lòng của chị lắm lắm ....Chị đừng buồn nhé..Các chị trong topic chỉ muốn nói ra quan điểm của mấy chị ấy thôi...Thực lòng em cũng mong cho chị sinh đc em bé lắm...Sao em thấy đời bất công với chị em ta quá vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng bị giống như chủ topic,e cũng rất đau khổ vì mình rơi vào xác suất không may mắn này của tạo hóa,đau khổ khi đang yêu mà phải viết kịch bản cho cuộc chia tay của chính mình. Đã bao nhiêu đêm e khóc và tự dằn vặt bởi sự trớ trêu này của số phận. Nhưng bây giờ thì khác, trời không lấy tất cả của ai bao giờ và lại y học hiện đại, cuộc sống sẽ còn chứa đựng nh điều kỳ diệu. Quan trọng là bây giờ chị e mình phải mạnh mẽ,làm chủ cuộc sống của chính mình,sống vui tươi rồi tất cả sẽ qua. Mình vẫn cứ hạnh phúc theo cách riêng của mình chị ạ!E cũng đã từng than thở rằng sao mình lại bất hạnh như thế nhưng thực tế có biết bao nh người gặp phải trường hợp như mình hoặc bất hạnh hơn mình nhiều. Ngước lên chẳng bằng ai, nhưng nhìn xuống thì nh người khổ hơn mình. Mình sẽ có con bằng nhiều cách chị ạ,mang thai hộ,cấy ghép tử cung hay xin con nuôi. Còn biết bao nhiêu bé đáng thương cần sự chăm sóc. Hãy cứ sống thật tự chủ và lạc quan chị ơi! :Smiling:
    • 1,311 Bài viết

• 2,362 Được cảm ơn

đọc cái topic này thấy buồn quá ... mình cầu chúc cho mọi sự tốt đẹp sẽ tới với mọi người ... mong rằng y học sẽ tiến bộ hơn nhiều nữa để không còn những nỗi buồn này ..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chao ban. hom nay tinh co minh vao trang web nay minh doc duoc hoan canh cua ban, minh hon ban 1 tuoi va benh cua minh cung giong nhu ban, hoan canh cua ban giong nhu minh. minh cung co nguoi yeu va minh da ke het voi a ay tuy a ay quyet dinh va tui minh quyet dinh xa nhau de ca hai khong phai dau kho sau nay nhung chung minh da noi ro voi nhau nen rat thoai mai ban ah.va gio van la ban tot cua nhau. luc da minh cung ap luc nhu ban bay gio vay, doi khi minh da khong muon song nhung cuoc song con nhieu dieu tot dep ban ah. va co nhieu nguoi ho con kho hon minh nhieu. minh phai huong ve nhung gi tot dep. ban hay co gang len nhe, minh cung da tung song trong nuoc mat va buon rau! nho co nhung nguoi ban ma minh da vuot qua va thay cuoc song con nhieu dieu tot dep lam, chung minh co the nhan con nuoi ma va cung co the lay 1 nguoi da co con rieng neu co tinh yeu that su thi minh coi dua tre do nhu con cua minh va tot vôin nhu tinh thuong 1nguoi me thi no cung tot voi minh thoi! phai lac quan len ban nhe!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ladychild Xem bài viết
    Chào các mẹ..!!! Em năm nay 22 tuổi...nhưng bị vô kinh nguyên phát do không có tử cung...Em rất mặc cảm về chuyện này và cũng chẳng dám nói với ai...Người yêu em là con một trong gia đình nên em hok biết chuyện tình cảm của bọn em có thể đi đến đâu bởi em biết là em hok thể có con theo cách truyền thống...Hic...Em và anh ấy rất yêu nhau nhưng thật sự em hok thể giãi bày cùng anh ấy..Em sợ anh ấy sẽ bỏ rơi mình...Nhưng nếu hok chấm dứt với anh thì sẽ làm khổ anh sau này...Em khó nghĩ quá...Các mẹ giúp em với ak !!! tiện cho em hỏi..Trường hợp của em có thể làm TTON hok ak??? mẹ nào biết thì chia sẻ cho em với nhé...Em cảm ơn !!!
    e cũng đang gặp vấn đề giống chi , e đi khám ở bv từ dũ bác sĩ nói e ,không có tử cung,buồng trứng bình thường ,có thể lấy chồng và quan hệ vợ chồng.....bình thường nhưng ko thể có con ,nhưng bạn trai e là con 1 gia đình chắc sẽ ko chấp nhận...e đã đau khổ rất nhiều ...chia tay luôn là suy nghĩ đầu tiên của em nhưng t/g va số phận khiến e trải qua mặc cảm ,e đã vui hơn vì cuộc sống vẫn tiếp tục xung quanh ta ma chị ,e cố gắng quên đi...và biết đâu 1 ngày nào đó bạn trai e biết có thể chia tay , có thể chấp nhận hay không ...e cũng tôn trọng quyết định của a ấy vì e yêu a rất nhìu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ladychild Xem bài viết
    Chào các mẹ..!!! Em năm nay 22 tuổi...nhưng bị vô kinh nguyên phát do không có tử cung...Em rất mặc cảm về chuyện này và cũng chẳng dám nói với ai...Người yêu em là con một trong gia đình nên em hok biết chuyện tình cảm của bọn em có thể đi đến đâu bởi em biết là em hok thể có con theo cách truyền thống...Hic...Em và anh ấy rất yêu nhau nhưng thật sự em hok thể giãi bày cùng anh ấy..Em sợ anh ấy sẽ bỏ rơi mình...Nhưng nếu hok chấm dứt với anh thì sẽ làm khổ anh sau này...Em khó nghĩ quá...Các mẹ giúp em với ak !!! tiện cho em hỏi..Trường hợp của em có thể làm TTON hok ak??? mẹ nào biết thì chia sẻ cho em với nhé...Em cảm ơn !!!
    e cũng đang gặp vấn đề giống chi , e đi khám ở bv từ dũ bác sĩ nói e ,không có tử cung,buồng trứng bình thường ,có thể lấy chồng và quan hệ vợ chồng.....bình thường nhưng ko thể có con ,nhưng bạn trai e là con 1 gia đình chắc sẽ ko chấp nhận...e đã đau khổ rất nhiều ...chia tay luôn là suy nghĩ đầu tiên của em nhưng t/g va số phận khiến e trải qua mặc cảm ,e đã vui hơn vì cuộc sống vẫn tiếp tục xung quanh ta ma chị ,e cố gắng quên đi...và biết đâu 1 ngày nào đó bạn trai e biết có thể chia tay , có thể chấp nhận hay không ...e cũng tôn trọng quyết định của a ấy vì e yêu a rất nhìu
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

năm nay e 20 tuổi e di khám cách đây được 2 năm lúc đó e rất suy sụp và bây giờ nó vẫn ám ảnh trong đầu e e không thể nào như trước do nỗi mặc cảm. e rất hiểu những gì chị trải qua và e cũng như thế. em cũng bị vô sinh do không có tử cung như chị, e thấy cuộc đời thật bất công với chị e mình. e muốn hỏi chị có đi khám thêm lần nào nữa không .kết quả như thế nào chị khám ở đâu vậy ạ
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng gặp vấn đề giống chị.e đi khám thì bsĩ chỉ cho e biết là k có tử cung và k thể làm mẹ thôi k nói gì đến buồng trứng cả lên e cũng k biết rõ lắm.người yêu em là con trai độc nhất nên e rất sợ gia đình anh đấy k chấp nhận e,e đã quyết định nói cho a đấy biết và chủ động chia tay để sau này 2 người đõ đau hơn,nhưng a đấy k đồng ý và đã ở bên cạnh e động viên e lúc e suy sụp nhất và suốt những ngày tháng wa e đã rất yêu a đấy, e luôn tôn trọng ý kiến của a nếu mai a nói chia tay với e.nhưng nỗi mặc cảm đó e k thể nào thoát ra được lúc nào nó cũng ám ảnh trong e làm cuộc sống e đã thay đổi rất nhiều,đã làm cho e ích kỷ hơn và sợ mất những j đang có
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

rất cảm ơn chị về bài viết hữu ích này
    • 1,305 Bài viết

• 2,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vasseline Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_babi Xem bài viết
    em cũng gặp vấn đề giống chị.e đi khám thì bsĩ chỉ cho e biết là k có tử cung và k thể làm mẹ thôi k nói gì đến buồng trứng cả lên e cũng k biết rõ lắm.người yêu em là con trai độc nhất nên e rất sợ gia đình anh đấy k chấp nhận e,e đã quyết định nói cho a đấy biết và chủ động chia tay để sau này 2 người đõ đau hơn,nhưng a đấy k đồng ý và đã ở bên cạnh e động viên e lúc e suy sụp nhất và suốt những ngày tháng wa e đã rất yêu a đấy, e luôn tôn trọng ý kiến của a nếu mai a nói chia tay với e.nhưng nỗi mặc cảm đó e k thể nào thoát ra được lúc nào nó cũng ám ảnh trong e làm cuộc sống e đã thay đổi rất nhiều,đã làm cho e ích kỷ hơn và sợ mất những j đang có
    Hai bạn nên khám để đánh giá đầu đủ về buồng trứng, nếu buồng trứng vẫn hoạt động thì vẫn có thể có con của chính mình và chồng bằng phương pháp nhờ mang thai hộ.

Quả thật sẽ thật sự rất khó khăn khi đối mặt với căn bệnh này, mình không bị giống các bạn nhưng có lúc cũng rất tuyệt vọng, lúc đó mình chỉ cầu mong rằng nếu số phận không cho mình quyền được làm mẹ thì hãy cho mình sức mạnh và sự lạc quan để vượt qua khó khăn này và sống thật hạnh phúc với những gì mình đang có. Cố gắng lên nhé! ôm các bạn thật chặt!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 2,385 Bài viết

• 4,346 Được cảm ơn

Rất tiếc là trên đời còn nhiều người bất hạnh hơn mình. Chỉ biết chia xẻ và chúc mọi người bình an.
    Có vàng vàng chẳng bi bô. Có con con nói trầm trồ cho nghe
    iYiRp7

Luôn tri ân bác Sơn (tinh2000) nhà SAT và đại gia đình thầy thuốc Nguyễn Mạnh Duẩn - Hà Nam
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shinichi2010 Xem bài viết
    Hai bạn nên khám để đánh giá đầu đủ về buồng trứng, nếu buồng trứng vẫn hoạt động thì vẫn có thể có con của chính mình và chồng bằng phương pháp nhờ mang thai hộ.

Quả thật sẽ thật sự rất khó khăn khi đối mặt với căn bệnh này, mình không bị giống các bạn nhưng có lúc cũng rất tuyệt vọng, lúc đó mình chỉ cầu mong rằng nếu số phận không cho mình quyền được làm mẹ thì hãy cho mình sức mạnh và sự lạc quan để vượt qua khó khăn này và sống thật hạnh phúc với những gì mình đang có. Cố gắng lên nhé! ôm các bạn thật chặt!
    e cảm ơn chị. rất khó để đối mặt với chuyên này đến nay đã gần 2 năm rồi nhưng e vẫn chưa tin được lúc nào nó cũng ám ảnh trong đầu e. e đã thực sự bị sốc và đã rất mặc cảm về chuyện này khi mới bước vào tuổi đẹp nhất của con ng.đã có thời gian e k gặp ai,k muốn tiếp xúc nói chuyện với ai và chỉ biết khóc cho quên đi. nhưng khi lên trang này e đã thấy được k chỉ có mình e bị e đã thấy được sự quan tâm an ủi của các chị e đã thấy rất cảm động ,hạnh phúc. cảm ơn các chị rất rất nhiều
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I love my baby Xem bài viết
    Chị hiểu sự mặc cảm của em, tuy nhiên vấn đề này cần thiết phải tới những phòng khám lớn thì mới có những bác sỹ giỏi khám và tư vấn chính xác cho em được. Em đang sống ở HN hay SG? Nếu ở HN thì em tới phòng khám 56 Hai Bà Trưng- trực thuộc viện Sản phụ sản TW nhé. Vì rất đông nên em đặt lịch trước qua đt, xin khám phụ khoa. Đông cũng phải cố thôi em ạ. Chịu khó một tý, em nhé.
    Khi gặp bác sỹ thì em nói rõ vấn đề của em, chắc bác sỹ sẽ kê đơn thuốc và chỉ định em đi chụp Tử cung- Vòi trứng. À, em nhớ đem phim chụp lần trước em khám đi cho bác sỹ xem nhé (nếu có). Bác sỹ cũng có thể cho em siêu âm xem buồng trứng, trứng của em phát triển thế nào.
    Chị chưa khám phụ khoa ở đấy bao giờ nên ko biết bác sỹ nào giỏi nhưng em cứ đặt lịch với lễ tân qua đt ngày, giờ em định đi khám, người ta sẽ xếp số thứ tự và số phòng khám cho em.
    Chị hy vọng buồng trứng của em tốt. Đừng lo lắng gì em nhé. Mọi chuyện đều có cách giải quyết của nó.
    Số đt của phòng khám là: 04. 39364656. Chúc em may mắn!
    đã chị nào đi khám ở phòng khám 56-HBT chưa ạ.ở đó có khám ngày nghỉ k ạ.phải làm như thế nào ạ.khám ở đó có đắt k ạ khỏang bao nhiêu ạ.e còn là sviên nên muốn biết để chuẩn bị kinh phí và chuẩn bị trước
    • 1,305 Bài viết

• 2,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_babi Xem bài viết
    đã chị nào đi khám ở phòng khám 56-HBT chưa ạ.ở đó có khám ngày nghỉ k ạ.phải làm như thế nào ạ.khám ở đó có đắt k ạ khỏang bao nhiêu ạ.e còn là sviên nên muốn biết để chuẩn bị kinh phí và chuẩn bị trước
    Hiện nay có BS Hinh là người có kinh nghiệm theo dõi và phẫu thuật tạo hình âm đạo cho các bệnh nhân có tình trạng như em. Bệnh có tên tiếng anh là Mayer Rokitanksy Kuster Hauser Syndrome (MRKH), ở Việt Nam hay gọi là Hội chứng Kuster Hauser. Em có thể gọi điện đến số điện thoại của phòng khám 56 HBT (04 39 364 656) để đăng ký khám vào hôm có lịch khám của BS Hinh. Về chi phí thì chị thấy không quá đắt, chủ yếu là phải chi phí nhiều cho các loại xét nghiệm mà em có thể phải làm như XN nội tiết, SA, chụp XQ...có thể hết khoảng 3 - 5tr nếu làm hết tất cả các xét nghiệm cần thiết.
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7