TIN TÀI TRỢ.

Vô sinh nguyên phát do không có tử cung

• 1 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm nay mình mới đọc được bài này của bạn. Mình xin được chia sẻ cùng bạn nhé. Mình thấy chắc chắn các nỗ lực để bạn được làm mẹ của bạn sẽ được đền đáp bạn ạ. Bạn cố lên nhé! Mình có biết trường hợp mẹ của bạn mình muốn sinh thêm em bé nhưng bác ấy cũng quá tuổi sinh nở rồi nên bác ấy đã tìm người mang thai hộ đấy, được thực hiện trong bệnh viện Từ Dũ bạn ạ. Nhưng để thực hiện được điều đó cần nhiều tiền vì kinh phí cũng tốn kém bạn ạ. Hơn nữa ở Việt Nam mình chưa phổ biến chuyện đó nên mình nghĩ bạn nên tìm một người trong gia đình mình họ sẽ hiểu và thông cảm với hoàn cảnh của mình để giúp mình. Chúc bạn luôn gặp được nhiều may mắn nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thực sự em rất cám ơn mọi người vì đã động viên , khuyên bảo và an ủi em.....Em sẽ đi khám ngay khi vượt qua đc cú shok mất người yêu này ....Rất khó để có thể trải hết lòng mình ra với người ta....Thực sự em hok muốn mọi người thương hại em ..chỉ muốn họ hiểu và thông cảm nhưng chắc khó lắm...Ước rì ai cũng dễ dàng đón nhận truyện của em như các chị
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,796 Bài viết

• 3,612 Được cảm ơn

Hãy cố gắng và lạc quan lên em nhé, mọi chuyện rồi sẽ tốt hơn em à liền bây giờ em đến bệnh viện xin khám tổng quát xem tình hình em thế nào, như chị đây có bệnh đầy người nè, vừa đi SÂ về lại thêm bệnh mới đau hạ vị, 1 tháng 30 ngày chị đến bác sĩ hết 20 ngày rồi nhưng chị vẫn vui cười, chị đã có lần đông viên người bạn thế này: tôi ơi đừng tuyệt vọng,...em ơi đừng tuyệt vọng,.... em hồn nhiên rồi em sẽ bình minh, đừng tuyệt vọng em nhé.
    Cầu mong mọi chuyện đều tốt đến với em, em nhé.
    Có những thứ không đơn thuần là nhớ là mong
    Còn gặp nhau thì hãy cứ chào
    Giữa miền đất rộng với trời cao,
    Vui câu nhân nghĩa, tròn sau trước
    Lấy chữ chân tình gửi tặng nhau
    :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,265 Bài viết

• 1,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ladychild Xem bài viết
    Thực sự em rất cám ơn mọi người vì đã động viên , khuyên bảo và an ủi em.....Em sẽ đi khám ngay khi vượt qua đc cú shok mất người yêu này ....Rất khó để có thể trải hết lòng mình ra với người ta....Thực sự em hok muốn mọi người thương hại em ..chỉ muốn họ hiểu và thông cảm nhưng chắc khó lắm...Ước rì ai cũng dễ dàng đón nhận truyện của em như các chị
    Rồi em sẽ gặp được người yêu em và thông cảm với em mà. Tình yêu thực sự rất mạnh. Tuy nhiên, trước đó có thể gặp vài người không "tốt" để rồi cuối cùng em sẽ hiểu được hạnh phúc thực sự là gì.
    Nếu người yêu em thật lòng yêu em, nhất định cậu ta sẽ quay lại, tìm hiểu nguyên nhân. Em cũng phải cho cậu ấy biết sự thật chứ. Quyết định là ở phía cậu ấy. Nếu không cả hai sẽ luôn đau khổ và em sẽ sống trong sự mặc cảm này dài dài. Và như vậy em đâu dám yêu ai. Nếu có người khác tới với em thì rồi em sẽ lại từ chối tình yêu và chia tay với người ta thôi. Chuyện này của em khó nói nhưng đã yêu thì nên chia sẻ với nhau. Giả sử anh chàng có bỏ chạy, thì em cũng đỡ đau khổ hơn là giữ mãi nỗi đau ấy trong lòng. Hơn nữa, chuyện của em vẫn có cách giải quyết mà.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cảm ơn các chị.....Em sẽ cố gắng để có thêm nhièu nghị lực nữa...sẽ hok tuyệt vọng nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 953 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

cảm ơn các chị.....Em sẽ cố gắng để có thêm nhièu nghị lực nữa...sẽ hok tuyệt vọng nữa
    Cố gắng lên em nhé! Hãy tin mọi người luôn bên em. Ôm em thật chặt :Smiling: :Rose:

MTI1MDA0NTk1NQ

1 ông sao sáng, 2 ông sáng sao, kìa 3 ông sao sáng, sáng chiếu muôn ánh vàng….
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CHAO EM!
    Tinh co vao trang web nay, chi vo tinh doc duoc nhung chia se cua em..chi lien dang ky ngay lam thanh vien de chia se voi em.Em biet khong?chi em minh cung hoan canh do..chi cung bi vo sinh nguyen phat do khong co tu cung..chi cung chang bao gio cam nhan duoc viec co kinh nguyet nhu em..nam nay chi duoc 27 tuoi, hien tai chi dang song o nuoc ngoai..boi vi cung hoan canh, nen chi cho em vai loi khuyen..truoc tien, nhu cac chi khac da noi.em nen di kiem tra la mot lan nua cho chinh xac..neu su viec khong thay doi.em cung dung nen buon va chan nan, em nhe!chi da co gia dinh..trong thoi gian chi quen anh ay, chi da noi cho anh ay biet tat ca..anh ay yeu chi va thong cam cho chi,nen tui chi da di den ket hon va hien tai song rat hanh phuc..dieu quan trong nhat van la su thong cam va yeu thuong nhau mot cach chan that..em phai co gang len, hay lac quan len..chi hieu va thong cam cho em boi vi chi cung da trai qua chinh xac nhung gi em dang trai qua..cuoi cung chi moi hieu ra la hanh phuc den voi ta neu ta biet chap nhan tat ca..hay song chan that va that long yeu thuong moi nguoi..em dung suy nghi nhieu wa, moi viec roi se on thoa..roi em se gap mot nguoi that long yeu em va anh ay se chap nhan tat ca..giong nhu ong xa chi day,tui chi da vuot wa biet bao la kho khan thu thach trong nhieu nam troi.ket qua la chi dang rat hanh phuc..mot dieu chi cung muon chia se voi em..em co tin la chi dang mang thai duoc hon 2 thang do HONG AN CHUA ban khong???dieu nay co the cac chi em khac hoac la em,se nghi la chi hoang tuong..nhung chi da that su dang mang thai qua loi khan cua cac CHA tai DAN VIEN BIEN DUC-vietnam..Chi cam nhan duoc thai nhi may trong bung..TAT CA LA HONG AN..CHUA CO THE LAM DUOC TAT CA, CHI CAN CHUNG TA TIN..neu em muon chia se voi chi, thi em goi wa email "chirstine_blue3@yahoo.com"
    chi mong tin em!!!
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn chị về sự đồng cảm này...Em cứ tưởng chỉ mình em bị bệnh này thôi..đầu tiên em chúc mừng chị vì mọi cố gắng của chị đã đc đền đáp..Nhưng em hok hiểu là tại sao chị lại có thai nhờ HỒNG ÂN CỦA CHÚA.???? CHị làm như thế nào vậy ??? Ôi!! em tò mò quá đi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị về sự đồng cảm này...Em cứ tưởng chỉ mình em bị bệnh này thôi..đầu tiên em chúc mừng chị vì mọi cố gắng của chị đã đc đền đáp..Nhưng em hok hiểu là tại sao chị lại có thai nhờ HỒNG ÂN CỦA CHÚA.???? CHị làm như thế nào vậy ??? Ôi!! em tò mò quá đi
    Chào em!
    Chị cũng đoán được là em tò mò.hjhjhj..vậy chứ em ở thành phố nào??? em chưa nghe nói đến ĐAN VIỆN BIỂN ĐỨC AH??? Đây là nơi rất đặc biệt , các CHA tại ĐV này cầu nguyện cho rất nhiều chị em hiếm muộn không thể có em bé..Bây giờ rất nhiều rất nhiều chị đang mang thai va đã sinh em bé..và tất cả đều vì lòng tin tưởng nơi CHÚA.và nhờ các Cha cầu nguyện giúp đó em..Thật là thần kỳ đúng không em gái? nếu em muốn tâm sự với chị hoặc em có những thắc mắc thì cứ email cho chị..chị có đề lại email cua chị đó.chị em mình sẽ giữ liên lạc.cùng hoàn cảnh đặc biệt mà...mà đúng hơn là chị chỉ biết có mình em bệnh giống chị thôi.chị đi trước rồi sẽ hướng dẫn cho em nhé, em gái đặc biệt.hjhjhh.vui lên em, hạnh phúc luôn bên ta đó thôi!!
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi topino Xem bài viết
    Chào em!
    Chị cũng đoán được là em tò mò.hjhjhj..vậy chứ em ở thành phố nào??? em chưa nghe nói đến ĐAN VIỆN BIỂN ĐỨC AH??? Đây là nơi rất đặc biệt , các CHA tại ĐV này cầu nguyện cho rất nhiều chị em hiếm muộn không thể có em bé..Bây giờ rất nhiều rất nhiều chị đang mang thai va đã sinh em bé..và tất cả đều vì lòng tin tưởng nơi CHÚA.và nhờ các Cha cầu nguyện giúp đó em..Thật là thần kỳ đúng không em gái? nếu em muốn tâm sự với chị hoặc em có những thắc mắc thì cứ email cho chị..chị có đề lại email cua chị đó.chị em mình sẽ giữ liên lạc.cùng hoàn cảnh đặc biệt mà...mà đúng hơn là chị chỉ biết có mình em bệnh giống chị thôi.chị đi trước rồi sẽ hướng dẫn cho em nhé, em gái đặc biệt.hjhjhh.vui lên em, hạnh phúc luôn bên ta đó thôi!!
    Suy nghĩ mãi mình mới comment vài dòng hy vọng Mod thông cảm không khóa nick vì vấn đề nhạy cảm .Mình rất thương các bạn vì chúng ta cùng hòan cảnh hiếm muộn mong con nhưng các bạn phải tỉnh táo , chuyện ĐAN Viện ở thủ đức biết bao người mình quen biết đi xin và có thai nhưng mãi không sanh đẻ, khi có thai thì hoan hỉ báo tin nhưng tới giờ có người tới 20 tháng nhưng bụng vẫn to đùng, có người thai 16 tháng rồi bụngn hỏ lại bình htường, trong hàng trăm hàng ngàn người đi thì liệu có bao nhiêu gnười sanh con ?
    Mình thấy chị em mình bị hiếm muộn đã đau khổ lắm rồi nếu phải bị cái gì thêm nữa thì sao mà chịu nổi và mình cho rằng nếu đúng là có đấng linh thiêng nào cho chúng ta có con thì quá thần kì nhưng nếu mang thai mỏi mòn mà không sanh em bé rồi bụng lại nhỏ lại thì không còn nỗi đau nào hơn thế nữa, đó là tội ác, biết nói sao với gia đình người thân đây, vả lại thời gian đối với chị em hiếm muộn rất quan trọng.Do đó nếu vấn đề này muốn chia sẽ với ai thì hãy sinh con đi đã bạn nhé, còn nếu chỉ nghe thì nhiều thông tin trái chiều lắm, có lẽ bạn sẽ phật lòng khi mình nói như vầy nhưng thực lòng mình thương các bạn vì bản thân mình cũng có lúc như bạn hiện giờ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix, sao có nhiều người đau khổ thế này ... bạn không có tử cung ... còn mình thì buồng trứng bị teo cuộc đời thật là trớ trêu ...
    • 305 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bômsu Xem bài viết
    Suy nghĩ mãi mình mới comment vài dòng hy vọng Mod thông cảm không khóa nick vì vấn đề nhạy cảm .Mình rất thương các bạn vì chúng ta cùng hòan cảnh hiếm muộn mong con nhưng các bạn phải tỉnh táo , chuyện ĐAN Viện ở thủ đức biết bao người mình quen biết đi xin và có thai nhưng mãi không sanh đẻ, khi có thai thì hoan hỉ báo tin nhưng tới giờ có người tới 20 tháng nhưng bụng vẫn to đùng, có người thai 16 tháng rồi bụngn hỏ lại bình htường, trong hàng trăm hàng ngàn người đi thì liệu có bao nhiêu gnười sanh con ?
    Mình thấy chị em mình bị hiếm muộn đã đau khổ lắm rồi nếu phải bị cái gì thêm nữa thì sao mà chịu nổi và mình cho rằng nếu đúng là có đấng linh thiêng nào cho chúng ta có con thì quá thần kì nhưng nếu mang thai mỏi mòn mà không sanh em bé rồi bụng lại nhỏ lại thì không còn nỗi đau nào hơn thế nữa, đó là tội ác, biết nói sao với gia đình người thân đây, vả lại thời gian đối với chị em hiếm muộn rất quan trọng.Do đó nếu vấn đề này muốn chia sẽ với ai thì hãy sinh con đi đã bạn nhé, còn nếu chỉ nghe thì nhiều thông tin trái chiều lắm, có lẽ bạn sẽ phật lòng khi mình nói như vầy nhưng thực lòng mình thương các bạn vì bản thân mình cũng có lúc như bạn hiện giờ
    Mình đồng ý với bạn, thực sự bạn chủ topic nên đi khám bệnh và tìm đến khoa học để giải quyết, có thể là không thể có con vẫn sống hạnh phúc với chồng, bạn tìm người bạn trai thật tốt để sống cùng, bà gì của tôi cũng không có con cũng sống với chồng hết trọn cuộc đời(Bà Điềm Phùng Thị) Mình không phản báng chuyện cầu con, nhưng trước tiên bạn phải tìm đến khoa học. Càng trẻ, chạy chữa con cái càng dễ. Để nhiều tuổi khổ lắm và mất hết cơ hội. Mong em tỉnh táo trong việc tìm con và tình yêu. Làm phụ nữ đã khổ, hiếm muộn càng khổ hơn nhiều, Đặc biệt chia sẻ cùng hoàn cảnh của em. Mong em cố gắng nhiều.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi...Hoang mang quá đi...Nhưng có bệnh là phải vái tứ phuơng đúng hok các chị...!!! Em sẽ hok bỏ sót bất cứ 1 cơ hội nào dù là hi vọng nhỏ nhất...Cám ơn các chị luôn bên em...Cầu mong những sự cố gắng của chúng ta sẽ đc đền đáp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào em. Chị thanh thật chia buồn cùng với em vi chi cũng dang co một người bạn cũng bị bệnh bẩm sinh giống em. Từ hoàn cảnh của ban chi hiện nay chị khuyên em ko nên kết hôn với một người đàn ông con một vì Vn mình vãn còn phong kiến lắm, gia đình Vn vẫn cần có một người con nối dõi nên viêc em kho co thể sinh con sẽ làm cho hạnh phúc sau này dễ bị tổn thương. Nhưng em vẫn có thể lấy chồng nhưng nên tìm hiểu những người gầ trống nuôi con một minh ay em ạ. họ cần một người vợ tôt và không có nhu caàu có con nưa và mình hãy coi con của họ như con của mình. Chứ đừng chọn một người mà giờ có thẻ vì tình yêu, vì tuổi trẻ họ sẵn sàng lấy mình nhưng vài năm sau lại nói là ân hận rồi bổ rơi mình thì mình sẽ khổ lắm. hy vọng là em nên cân nhắc kỹ. Chuc em may mắn.
    A về vấn đề TTON cho những người như em co gi em cứ liên lạc với chị, chị sẽ tư vấn cho.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng muốn chia sẻ với bạn ... mình nghĩ mình vẫn còn may mắn vì mình bị tử cung nhi hóa ... tham khảo trên mạng thấy vẫn còn hy vọng chữa trị ... mình đã từng ở trong hoàn cảnh khó khăn của bạn khi phải snghĩ rằng: có nên chia tay với bạn trai hay không? Mình rất thông cảm và hiểu bạn. Ông xã nhà mình cũng là con một nhưng rồi mình đã quyết định lấy anh ấy vì không thể nào chia tay được. Anh ấy biết bệnh tình của mình trước khi cưới nữa kìa nhưng vẫn muốn lấy mình làm vợ. Anh ấy còn an ủi mình rằng: "Bây giờ y học tiên tiến rồi, bệnh nào mà chẳng có cách chữa trị. E đừng buồn, cưới xong anh sẽ dẫn e đi khám bác sĩ, rồi mình sẽ có con thôi mà" .Bạn thấy không? Trên đời vẫn còn có nhiều đàn ông rộng lượng như thế đó ... bạn đừng nản chí mà hãy can đảm chia sẽ với người yêu bạn thật sự ... mình tin tình cảm thật lòng của bạn dành cho anh ấy sẽ được bù đắp xứng đáng thôi. Phải có niềm tin vào con người bạn àh, đừng nghĩ ai cũng giống ai.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 668 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Các bạn ko có tử cung còn chút hy vong đây nhưng khoảng mấy năm sau mới được, nhưng dù sau cũng còn hy vọng mang thai con của mình mà.
    Hai năm nữa sẽ ghép được tử cung'
    Bước ngoặt cấy ghép tử cung có thể mang lại cơ hội làm mẹ cho nhiều phụ nữ. Ảnh: DailyMail.

Các nhà khoa học Anh đã có bước tiến gần hơn tới việc thực hiện ca ghép tử cung thành công đầu tiên trên thế giới. Đột phá này sẽ mang lại cơ hội làm mẹ cho hàng triệu người.

Kỹ thuật mới sẽ giúp cho những phụ nữ bẩm sinh đã không có tử cung, hoặc những người từng phải cắt bỏ tử cung vì bệnh ung thư hoặc các loại bệnh khác.

Hôm qua, lần đầu tiên, các nhà nghiên cứu ở Bệnh viện Hammersmith, Tây London, chứng minh được rằng có thể ghép thành công một tử cung như vậy với lượng máu cung cấp hợp lý và duy trì đủ lâu để nuôi dưỡng bào thai trong bụng.

DailyMail cho biết kỹ thuật này hiện mới chỉ được thực hiện trên thỏ, song nhóm chuyên gia tin rằng chỉ 2 năm nữa thôi có thể thực hiện việc này trên người, nếu họ có đủ quỹ phục vụ nghiên cứu.

Hiện tại, giải pháp duy nhất cho những phụ nữ không có tử cung là nhận con nuôi hoặc nhờ người khác đẻ hộ. Nếu được cấy ghép tử cung, người phụ nữ có thể tự mang bầu con mình.

Khó khăn lớn nhất của nhóm nghiên cứu là thiếu kinh phí.

Năm 2000, các bác sĩ ở Ảrập Saudi từng ghép tử cung hiến cho một người phụ nữ, nhưng tử cung này đã chết khô sau 3 tháng do không được cung cấp đủ máu nuôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,628 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi van77 Xem bài viết
    Các bạn ko có tử cung còn chút hy vong đây nhưng khoảng mấy năm sau mới được, nhưng dù sau cũng còn hy vọng mang thai con của mình mà.
    Hai năm nữa sẽ ghép được tử cung'
    Bước ngoặt cấy ghép tử cung có thể mang lại cơ hội làm mẹ cho nhiều phụ nữ. Ảnh: DailyMail.

Các nhà khoa học Anh đã có bước tiến gần hơn tới việc thực hiện ca ghép tử cung thành công đầu tiên trên thế giới. Đột phá này sẽ mang lại cơ hội làm mẹ cho hàng triệu người.

Kỹ thuật mới sẽ giúp cho những phụ nữ bẩm sinh đã không có tử cung, hoặc những người từng phải cắt bỏ tử cung vì bệnh ung thư hoặc các loại bệnh khác.

Hôm qua, lần đầu tiên, các nhà nghiên cứu ở Bệnh viện Hammersmith, Tây London, chứng minh được rằng có thể ghép thành công một tử cung như vậy với lượng máu cung cấp hợp lý và duy trì đủ lâu để nuôi dưỡng bào thai trong bụng.

DailyMail cho biết kỹ thuật này hiện mới chỉ được thực hiện trên thỏ, song nhóm chuyên gia tin rằng chỉ 2 năm nữa thôi có thể thực hiện việc này trên người, nếu họ có đủ quỹ phục vụ nghiên cứu.

Hiện tại, giải pháp duy nhất cho những phụ nữ không có tử cung là nhận con nuôi hoặc nhờ người khác đẻ hộ. Nếu được cấy ghép tử cung, người phụ nữ có thể tự mang bầu con mình.

Khó khăn lớn nhất của nhóm nghiên cứu là thiếu kinh phí.

Năm 2000, các bác sĩ ở Ảrập Saudi từng ghép tử cung hiến cho một người phụ nữ, nhưng tử cung này đã chết khô sau 3 tháng do không được cung cấp đủ máu nuôi.
    chị Vân lâu nay đi đâu ko về nhà IUI thăm bọn em vậy chị
    7ncFp7

tY7kp7
    • 9,491 Bài viết

• 3,881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi topino Xem bài viết
    CHAO EM!
    Tinh co vao trang web nay, chi vo tinh doc duoc nhung chia se cua em..chi lien dang ky ngay lam thanh vien de chia se voi em.Em biet khong?chi em minh cung hoan canh do..chi cung bi vo sinh nguyen phat do khong co tu cung..chi cung chang bao gio cam nhan duoc viec co kinh nguyet nhu em..nam nay chi duoc 27 tuoi, hien tai chi dang song o nuoc ngoai..boi vi cung hoan canh, nen chi cho em vai loi khuyen..truoc tien, nhu cac chi khac da noi.em nen di kiem tra la mot lan nua cho chinh xac..neu su viec khong thay doi.em cung dung nen buon va chan nan, em nhe!chi da co gia dinh..trong thoi gian chi quen anh ay, chi da noi cho anh ay biet tat ca..anh ay yeu chi va thong cam cho chi,nen tui chi da di den ket hon va hien tai song rat hanh phuc..dieu quan trong nhat van la su thong cam va yeu thuong nhau mot cach chan that..em phai co gang len, hay lac quan len..chi hieu va thong cam cho em boi vi chi cung da trai qua chinh xac nhung gi em dang trai qua..cuoi cung chi moi hieu ra la hanh phuc den voi ta neu ta biet chap nhan tat ca..hay song chan that va that long yeu thuong moi nguoi..em dung suy nghi nhieu wa, moi viec roi se on thoa..roi em se gap mot nguoi that long yeu em va anh ay se chap nhan tat ca..giong nhu ong xa chi day,tui chi da vuot wa biet bao la kho khan thu thach trong nhieu nam troi.ket qua la chi dang rat hanh phuc..mot dieu chi cung muon chia se voi em..em co tin la chi dang mang thai duoc hon 2 thang (1) do HONG AN CHUA ban khong???dieu nay co the cac chi em khac hoac la em,se nghi la chi hoang tuong..nhung chi da that su dang mang thai qua loi khan cua cac CHA tai DAN VIEN BIEN DUC-vietnam..Chi cam nhan duoc thai nhi may trong bung (2)..TAT CA LA HONG AN..CHUA CO THE LAM DUOC TAT CA, CHI CAN CHUNG TA TIN..neu em muon chia se voi chi, thi em goi wa email "chirstine_blue3@yahoo.com"
    chi mong tin em!!!
    Gửi em chủ Topic - ladychild, có khi đang trong tình trạng lẩn quẩn mà em quên phân tích bài này, chị không phản đối em hay các bạn đi chùa, đến nhà thờ gửi lòng tin của mình đến Phật, đến Chúa, nhưng hai dòng màu đỏ đó chị muốn em sáng suốt phân tích nhé.

Theo khoa học, dĩ nhiên ai cũng biết là nếu không có tử cung thì không thể mang thai --> (1) là không thể có, và thêm nữa khi thai nhi được 2 tháng (hơn 8w) tay chân đầu thân còn chưa rõ ràng thì không thể máy được, thai chỉ máy sớm vào tháng thứ 4 --> (2) cũng không đúng.

Nếu có người bảo vì là do Chúa ban thì mình chịu, không tranh cãi, nhưng tuyệt nhiên không tin.

Hãy sáng suốt và can đảm em nhé:Rose:
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:
    eNortjKzUjK0XDBCSyVrXDAVoALZ79
    NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Diệp Xem bài viết
    Gửi em chủ Topic - ladychild, có khi đang trong tình trạng lẩn quẩn mà em quên phân tích bài này, chị không phản đối em hay các bạn đi chùa, đến nhà thờ gửi lòng tin của mình đến Phật, đến Chúa, nhưng hai dòng màu đỏ đó chị muốn em sáng suốt phân tích nhé.

Theo khoa học, dĩ nhiên ai cũng biết là nếu không có tử cung thì không thể mang thai --> (1) là không thể có, và thêm nữa khi thai nhi được 2 tháng (hơn 8w) tay chân đầu thân còn chưa rõ ràng thì không thể máy được, thai chỉ máy sớm vào tháng thứ 4 --> (2) cũng không đúng.

Nếu có người bảo vì là do Chúa ban thì mình chịu, không tranh cãi, nhưng tuyệt nhiên không tin.

Hãy sáng suốt và can đảm em nhé:Rose:
    Chào các chị em!
    Mấy ngày nay internet nhà mình không hoạt động cho nên mãi đến ngày hôm nay mình mới đọc được các bài mới này.
    Chuyện mình co thai do HỒNG ÂN CHÚA, như mình đã đề cập đến trong các bài trước..Trước khi viết,mình cũng đã đắn đo rất nhiều bời vì mình biết chắc là các chị em không tin.cũng dễ hiểu thôi..về khoa học,thì "không có tử cung làm sao co thai được"..các chị em nếu phân tích về vấn đề khoa học, thì cũng như mình đây " không tin 100%"
    Nhưng về đạo CÔNG GIÁO ..những ai tin về CHÚA..thì không co gì CHÚA không làm được..Các chị em cho tôi là hoang tưởng.Nhưng đã đến bước đường hoàn toàn không thể có con..Đặt niềm tin vào Chúa và quyền năng cua Chúa..đợi chờ 20 tháng hoặc thậm chí hơn nữa..thì có là gì đâu nếu có một đứa con.thế giới này đây, có biết bao nhiêu điều kỳ diệu đã xảy ra mà khoa học có giải thích được đâu..vấn đề này liên quan đến niềm tin Công Giáo của mỗi người.AI TIN THÌ SẼ ĐƯỢC.Đó là câu KINH THÁNH trong ĐẠO THIÊN CHÚA của chúng tôi.
    Tôi đã chứng kiến rất nhiều các chi em hiếm muộn sanh con trong trương hợp này..mắt tôi thấy và tai tôi nghe..không phải như có một số người nói rằng ai co bầu khấn thì chẳng ai sanh.điều này là hoàn toàn không đúng..tôi công nhận một điều là việc này "rất phản khoa học"..nhưng có rất nhiều rất nhiều điều phản khoa học đã xảy ra và đang xảy ra, các chị ah.
    LADYCHILD thân mến, chj chỉ muốn an ủi em va giúp đỡ em cố gắng vươn lên và hãy lạc quan.Mọi việc đều do bản thân em quyêt định và rồi thời gian sẽ trả lời tất cả.cố lên em gái!!
    • 9,491 Bài viết

• 3,881 Được cảm ơn

PD chúc bạn topino sẽ sinh con an toàn, khoẻ mạnh trong 1 ngày thật gần:Smiling:, 1 đứa bé hoàn toàn khoẻ mạnh và xinh xắn như mong ước nhé, mong biết bao nếu điều đó là sự thật.

Ngày trước mình phản đối việc này rất gay gắt nhưng lần này thì không, miễn sao các chị em có được những bé con thật đáng yêu mà không vì chúng ta hoang tưởng, bỏ lỡ những cơ hội khác để sớm đón con bằng xương bằng thịt hơn.

Chính kiến của mình vẫn là KHÔNG tin Chúa có thể ban phép lành trong những trướng hợp mong con.
    Một ngày mới nắng lên :Battin ey:
    Gió bắt đầu thổi :LoveStruc:
    eNortjKzUjK0XDBCSyVrXDAVoALZ79
    NB: 3.5kg-52cm, 12m: 9.6kg-78cm, 24m: 12.2kg-87cm

9/9/11 LC quên cân đo
    12/9/11 86 73 93 99 32 62
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...