Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Viêm phụ khoa cách phòng và chữa hiệu quả để sớm đón được con yêu.....

• 1 Lượt chia sẻ
  • 67.6K Lượt đọc
  • 231 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 834 Bài viết

• 2,323 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em mạo muội được xây nhà mới để chị em cùng thảo luận, chia sẻ cách chữa viêm PK, cách phòng ngừa hiệu quả nhất nhé.
    Chẳng là em đang bị viêm PK nhưng chữa mãi chưa khỏi nên muốn lập topic này để chia sẻ và tham khảo ý kiến các mẹ. Em bị kết luận là viêm AD do nấm rồi VLT nhưng em chữa gần 20 ngày rồi mà chưa khỏi và bên ngoài rất ngứa. Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với nhé em đang rất mong khỏi sớm để còn đón con yêu nữa hic hic :Worried:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 158 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Bạn giống mình thế, mình cưới cũng được mấy tháng rồi mong có em bé lắm, hôm vừa rồi mình có đi khám phụ khoa bác sĩ nói mình bị viêm cổ tử cung, đọc trên mạng viêm nhiễm không điều trị khỏi sẽ gây ra viêm tắc vòi trứng là nguyên nhân dẫn đến vô sinh làm mình cũng lo lắm, bác sĩ cũng cho thuốc uống và đặt âm đạo, mình uống được mấy hôm do mong có em bé quá nên 2 vc lại quan hệ không biết còn bị viêm nữa không mình chưa đi khám lại.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_sen46dn2 Xem bài viết
    Bạn giống mình thế, mình cưới cũng được mấy tháng rồi mong có em bé lắm, hôm vừa rồi mình có đi khám phụ khoa bác sĩ nói mình bị viêm cổ tử cung, đọc trên mạng viêm nhiễm không điều trị khỏi sẽ gây ra viêm tắc vòi trứng là nguyên nhân dẫn đến vô sinh làm mình cũng lo lắm, bác sĩ cũng cho thuốc uống và đặt âm đạo, mình uống được mấy hôm do mong có em bé quá nên 2 vc lại quan hệ không biết còn bị viêm nữa không mình chưa đi khám lại.
    Mẹ nó đợi điều trị cho dứt hẳn rồi qua chu kỳ này, đợi chu kỳ sau hãy thả để có bé lại nhé. Vì thuốc uống trị viêm là thuốc kháng sinh, nếu thả ngay thì ảnh hưởng đến bé đấy. Mình bị nấm bsi cho thuốc uống và đặt 20 ngày, còn dặn không nên quan hệ trong vòng 20 ngày này để điều trị dứt điểm đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 257 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Hôm trước QKD mình bị ngứa nên đi khám phụ khoa nhưng do chưa hết hẳn QKD nên bác sỹ không khám được, nhưng bác sỹ có khám sơ qua và bảo là không sao, mình cũng siêu âm luôn và kết quả là bình thường, vậy mà từ bữa đó đến giờ thỉnh thoảng mình bị ngứa và rác nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,909 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Khi bị viêm phần phụ, các mẹ cần chú ý điều quan trọng nhất là luôn phải giữ khu vực đó luôn luôn khô, tránh ẩm ướt tạo môi trường cho nấm phát triển.
    Đây là các tips để chữa ngứa ngoài:

1. Tắm xong, đồ lót giặt bằng nước sôi để diệt trùng rồi phơi dưới nắng.
    2. Khi tắm xong cần lau khô phần phụ (nếu vợ chồng ở riêng: có thể không mặc quần lót đi ngủ để phần phụ được khô và thoáng)
    3. Luôn giữ phần phụ được khô trong thời gian còn lại trong ngày.

Về rửa vệ sinh thì mình khuyên các mẹ dùng muối Natri bicarbonat, loại 1 hộp 10 gói 5g (giá tầm 5.500đ/hộp)

nabicar1

Mỗi lần dùng mẹ nó pha 1 gói 5g với 1 chậu nước nhỏ chắc khoảng 1 - 1.5l nước mát (chú ý không pha với nước ấm) rồi ngâm trong 5', ngày 2 lần sáng - tối. Chịu khó trong vòng 3-5 ngày là ngứa ngoài sẽ giảm đi đấy.

Ngoài ra nếu không cần thiết thì các mẹ cũng không nên xài BVS hàng ngày nhé.

Còn nếu viêm do nấm hoặc VLT thì các mẹ phải kết hợp dùng thuốc của bác sỹ nữa nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị viêm AĐ, di chữa năm rưỡi rồi mà chưa khỏi hẳn (rất hay bị tái lại). Mình khám đủ các phòng khám và bệnh viện rồi mà cũng không biết làm sao để khỏi hẳn cơ. Bây giờ chỉ biết năng đi khám và theo chỉ dẫn của bác sỹ thì cũng thấy có đỡ hơn trước. VS ở nhà thì mình sử dụng dung dịch theo kê đơn của BS.Có người mách dùng nước trà xanh hoặc nước trầu không, mình rửa thì thấy sạch nhưng vẫn ra dịch. có thể mình chưa kiên trì nên lại đi khám bác sỹ, lại uống thuốc. Mình cũng mong có bé lắm mà chưa được. híc híc.
    • 1,909 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauvakhi Xem bài viết
    Mình cũng bị viêm AĐ, di chữa năm rưỡi rồi mà chưa khỏi hẳn (rất hay bị tái lại). Mình khám đủ các phòng khám và bệnh viện rồi mà cũng không biết làm sao để khỏi hẳn cơ. Bây giờ chỉ biết năng đi khám và theo chỉ dẫn của bác sỹ thì cũng thấy có đỡ hơn trước. VS ở nhà thì mình sử dụng dung dịch theo kê đơn của BS.Có người mách dùng nước trà xanh hoặc nước trầu không, mình rửa thì thấy sạch nhưng vẫn ra dịch. có thể mình chưa kiên trì nên lại đi khám bác sỹ, lại uống thuốc. Mình cũng mong có bé lắm mà chưa được. híc híc.
    Vụ viêm này mẹ nó cần kiên trì nhé, chịu khó vệ sinh và giữ khô AĐ thì sẽ ít bị mắc lại hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,801 Bài viết

• 6,303 Được cảm ơn

Viêm lộ tuyến cổ tử cung

Lộ tuyến cổ tử cung là các tổn thương ở cổ tử cung do các tế bào tuyến bình thường nằm trong ống cổ tử cung phía dưới lớp tế bào lát đã phát triển ra ngoài, xâm lấn mặt ngoài của cổ tử cung. Do các tế bào tuyến lộ ra ngoài vẫn tiết dịch như khi nằm phía dưới lớp tế bào lát nên bệnh nhân thường có hiện tượng tăng tiết dịch trong âm đạo, dễ dẫn đến viêm nhiễm (khi đó gọi là viêm lộ tuyến cổ tử cung). Nguyên nhân gây lộ tuyến chưa được biết rõ, nhưng bệnh thường gặp hơn ở những phụ nữ đã có quan hệ tình dục, đã sinh nở, trong thời kỳ buồng trứng còn hoạt động mạnh. Đôi khi bệnh cũng xuất hiện ở trẻ em (bẩm sinh).

Nhìn bằng mắt thường thì lộ tuyến giống như một cổ tử cung viêm, đỏ, sần sùi. Khi soi bằng máy thì có thể nhận ra đó là lớp biểu mô lẽ ra ở lỗ trong cổ tử cung, nhưng đã lan ra ngoài che phủ một phần cổ tử cung, ở dưới là lớp đệm có nhiều mạch máu tạo ra hình ảnh một tổn thương có màu đỏ và sần sùi giống như mô hạt.

Sự nguy hại của lộ tuyến là có thể đẩy nhanh sự phát triển của nhiễm khuẩn ở cổ tử cung vì cổ tử cung là vị trí ưa thích để một số vi khuẩn tấn công (trong khi âm đạo có thể không bị nhiễm), ví dụ nhiễm vi khuẩn chlamydia, vi khuẩn lậu, vi rút gây mụn giộp. Các bệnh lây truyền qua đường tình dục đều là nguyên nhân chính gây viêm cổ tử cung, sau đó nhiễm khuẩn đi lên gây viêm nội mạc tử cung và viêm tiểu khung. Với những nguy cơ như thế nên lộ tuyến có thể ảnh hưởng đến khả năng sinh sản. Ở một số trường hợp, lộ tuyến cổ tử cung có thể gây vô sinh, và có thể dẫn đến ung thư. Ngoài ra, bị lộ tuyến kèm viêm cổ tử cung, nếu kéo dài, sẽ làm cho cổ tử cung to và dài ra, nên nhiều khi tưởng lầm là sa dạ con. Vì vậy việc điều trị sớm lộ tuyến là rất cần thiết.

Cách điều trị hiệu quả

Lộ tuyến có thể phối hợp với viêm cổ tử cung cấp hay mạn tính, viêm âm đạo, viêm phần phụ, do đó cách điều trị tuỳ thuộc vào tuổi của bệnh nhân, ý muốn còn sinh đẻ nữa hay không, các bệnh phối hợp và các liệu pháp trước đây.

Thông thường, khi bị viêm lộ tuyến cổ tử cung, các bác sĩ chỉ định thuốc chống viêm tại chỗ để lộ tuyến hết viêm, đôi khi kết hợp cả thuốc uống nếu lộ tuyến bị nhiễm nấm hoặc các tác nhân lây qua đường tình dục khác. Sau khi điều trị hết viêm, các biện pháp như đốt điện, đông lạnh, lazer sẽ được áp dụng để diệt lộ tuyến. Trước khi đốt, các bác sĩ sẽ soi cổ tử cung hoặc làm phiến đồ âm đạo để phát hiện những bất thường của tế bào tử cung.

Khi đốt điện, lỗ cổ tử cung có thể bị chít hẹp, cổ tử cung sẽ có sẹo cứng nên việc thụ thai có thể bị ảnh hưởng cũng như gây một số khó khăn trong quá trình sinh đẻ tự nhiên.

Trên thực tế có rất nhiều trường hợp mắc viêm lộ tuyến cổ tử cung có hoặc không kèm viêm nhiễm phụ khoa khác, đã được điều trị bằng thuốc đặt và thuốc uống, nhưng vẫn bị tái phát hoặc tái nhiễm nhiều lần sau khi đã tạm ổn nhờ được điều trị bằng thuốc tây. Kể cả các phương pháp diệt tuyến hiện đại như các biện pháp đốt điện, đốt lazer, đông lạnh cũng không giúp bệnh nhân khỏi hẳn bệnh. Một thời gian sau điều trị, bệnh lại từ từ phát triển, chu kỳ tái nhiễm ngày một nhiều hơn do mất cân bằng PH âm đạo, đây là hậu quả của việc điều trị bằng kháng sinh (uống, đặt âm đạo) diệt hết vi khuẩn có hại thì diệt luôn cả vi khuẩn có lợi. Mất cân bằng PH âm đạo là môi trường cực kỳ thuận lợi cho nhiễm nấm, trùng roi, tạp khuẩn,…. Đây chính là nguyên nhân cơ bản làm cho viêm lộ tuyến cổ tử cung cũng như viêm âm đạo dễ bị tái phát và khó điều trị dứt điểm.

Có một phương pháp mới có thể chữa khỏi viêm lộ tuyến cổ tử cung, đó là uống thảo dược Nữ Vương. Sau khoảng 3 đến 6 tháng dùng Nữ Vương, có thể khỏi hẳn viêm lộ tuyến với kết quả thu được thật kỳ diệu: Bề mặt cổ tử cung trở nên nhẵn nhờ khả năng làm lành tổn thương của lộ tuyến, khí hư không còn ra bất thường, PH âm đạo được cân bằng giúp cho các tác nhân gây viêm khó tấn công vào vùng nhạy cảm này. Ngoài ra, uống Nữ Vương còn giúp chị em tăng cường sức đề kháng, giảm thiểu được ung thư cổ tử cung và các biến chứng của các bệnh viêm nhiễm phụ khoa.

Nếu cần C có thể mua loại này về dùng ạh,em bảo đảm hết Viêm ngay http://www.thuocbietduoc.com.vn/thuo...ynapax-5g.aspx
    Hạnh Phúc Bình An Các Con Nhé!!! Ba,Mẹ yêu các con!
    Cho 2 bé song long nè: TI VÀ TIN 02/03/2012 Cho Anh 2 Bi nè: TRẦN QUỐC KHANG HY 17/04/2009
    iNDQp7 8KiMp7

VYu
    MINH AND TIÊN 14/04/2008
    XzW7p7
    Picture084
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 834 Bài viết

• 2,323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauvakhi Xem bài viết
    Ui cái lá trầu không và lá trà chỉ làm sạch thôi chứ thực sự chữa hết viêm thì có lẽ là không được đâu. Em cũng đã từng bị viêm lâu lắm rồi mẹ nó ạ, em ngại đi khám nên mãi hai tháng gần đây mới đi khám và chữa nhưng cũng khôgn thể khỏi hoàn toàn. Trước em còn bị nấm và đỏ hết âm hộ lên ý chứ nhưng mà em đặt thuốc đến 20 ngày và rửa bằng bột vệ sinh hoa hồng nên hôm chủ nhật em đi HN khám thì hết nấm, bị viêm nhẹ, không bị VLT mà chỉ bị trợt đỏ CTC thôi ạ. Em thấy cái bột vs đó rất tốt, em thấy khô ráo và sạch sẽ lắm ạ. Bị cái bệnh này em thấy thật là khổ đó, mong có con mãi mà không khỏi để mà có con nữa hic hic

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_sen46dn2 Xem bài viết
    Bạn nên đi khám lại đi nhé, bây giờ đang chữa uống thuốc ks mà có em bé là cũng không tốt cho em bé đau nhé. Mình cũng đang lo bị tắc VT ý sợ lắm hic
    JsCwp7

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:Con yêu ơi mau về với bố mẹ con nhé !!! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 158 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

mình nay đi khám lại mà bác sĩ nói phải sạch kỳ kinh tiếp theo mới khám lại, còn 10 ngày nữa mới tới kỳ kinh, vậy là khoảng 15 ngày nữa mới đi khám được.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ thử dùng thuốc của bác Chiên xem, em thấy nhiều Mẹ ở webtretho mình dùng thuốc của bác ấy lắm. Em hợp thuốc và khỏi đến 80% còn các Mẹ thì em cũng không biết thế nào. Mỗi tội thuốc bác ấy hơi đắt tí. những 60k/1 thang. Nhưng công nhận hiệu nghiệm. em cũng biết bác chiên qua webtretho có một chị mách, số điện thoại của bác ấy này các mẹ: 0916508995. Chúc các mẹ mau khỏi bệnh
    • 834 Bài viết

• 2,323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoevadep Xem bài viết
    Các Mẹ thử dùng thuốc của bác Chiên xem, em thấy nhiều Mẹ ở webtretho mình dùng thuốc của bác ấy lắm. Em hợp thuốc và khỏi đến 80% còn các Mẹ thì em cũng không biết thế nào. Mỗi tội thuốc bác ấy hơi đắt tí. những 60k/1 thang. Nhưng công nhận hiệu nghiệm. em cũng biết bác chiên qua webtretho có một chị mách, số điện thoại của bác ấy này các mẹ: 0916508995. Chúc các mẹ mau khỏi bệnh
    Ui bác chiên ở đâu hả mẹ nó. Mà thuốc bắc ạ. Không biết thế nào có lẽ em cũng nên thử quá à hii
    JsCwp7

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:Con yêu ơi mau về với bố mẹ con nhé !!! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,498 Bài viết

• 1,106 Được cảm ơn

bác Chiên đó ở đâu vậy chị, e cứ hay bị viêm ,e sợ lắm hix( ui e lỡ tay bấm trich dẫn k đúng roài)[QUOTE=Cat_Cat14;21293908]Ui bác chiên ở đâu hả mẹ nó. Mà thuốc bắc ạ. Không biết thế nào có lẽ em cũng nên thử quá à hii[/QUOTE
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác đó ở Hải Phòng các Mẹ ạ, các mẹ cứ chủ động gọi điệ hỏi bác ấy xem thế nào. đó là thuốc nam không phải thuốc bắc vừa uống vừa xông.
    • 1,498 Bài viết

• 1,106 Được cảm ơn

e ở tận VT thua rồi mẹ n1o ạ, huuuuuuuuuuuuu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khoevadep Xem bài viết
    Bác đó ở Hải Phòng các Mẹ ạ, các mẹ cứ chủ động gọi điệ hỏi bác ấy xem thế nào. đó là thuốc nam không phải thuốc bắc vừa uống vừa xông.
    • 687 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cat_Cat14 Xem bài viết
    Các mẹ ơi em mạo muội được xây nhà mới để chị em cùng thảo luận, chia sẻ cách chữa viêm PK, cách phòng ngừa hiệu quả nhất nhé.
    Chẳng là em đang bị viêm PK nhưng chữa mãi chưa khỏi nên muốn lập topic này để chia sẻ và tham khảo ý kiến các mẹ. Em bị kết luận là viêm AD do nấm rồi VLT nhưng em chữa gần 20 ngày rồi mà chưa khỏi và bên ngoài rất ngứa. Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với nhé em đang rất mong khỏi sớm để còn đón con yêu nữa hic hic :Worried:
    Lại gặp mẹ Cat Cat bên nhà này rồi. Mình cũng bị viêm lộ tuyến cổ tử cung, thả 2 chu kỳ trượt, mong mỏi con yêu lắm í. Mình thì ko bị ngứa gì cả, chỉ thỉnh thoảng ra khí hư màu vàng xanh thôi. Cũng đặt thuốc trị viêm mấy lần nhưng vẫn thấy có khí hư vàng xanh là vấn bị viêm. Bao giờ mới đón được con yêu đây nàng ơi.
    • 1,909 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matbiec81 Xem bài viết
    e ở tận VT thua rồi mẹ n1o ạ, huuuuuuuuuuuuu
    Mình highly recommend mẹ nó ra thị xã Bà Rịa khám, cô bác sỹ ấy nổi tiếng ở thị xã Bà Rịa luôn. Mình cũng chữa cô í rồi, chỉ sau 10 ngày liên tục là bệnh giảm và khỏi hẳn. (cái này là chữa về nấm nhé, còn VLT thì mình không biết đâu )
    • 834 Bài viết

• 2,323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecubi2012 Xem bài viết
    Lại gặp mẹ Cat Cat bên nhà này rồi. Mình cũng bị viêm lộ tuyến cổ tử cung, thả 2 chu kỳ trượt, mong mỏi con yêu lắm í. Mình thì ko bị ngứa gì cả, chỉ thỉnh thoảng ra khí hư màu vàng xanh thôi. Cũng đặt thuốc trị viêm mấy lần nhưng vẫn thấy có khí hư vàng xanh là vấn bị viêm. Bao giờ mới đón được con yêu đây nàng ơi.
    Ui gặp lại nàng tay bắt mặt mừng nè ... À mà giờ em không bị ngứa nữa mợ ạ, đi HN khám cũng không bị VLT em mừng lắm hiii. Nhưng cái con viêm kia thì vẫn bị như thường, em chán đặt thuốc rồi mợ ạ nhưng đợt này em thấty có vẻ khả quan hơn vì dich ra ít hơn nè, không nặng mùi nữa. Em đang uống thuốc Bắc trị viêm.BS bảo em có khi do cơ địa mình nữa lại không hợp thuốc nên cứ bị dai dẳng thôi à. Mợ thử ra hiệu thuốc mua loại bột vệ sinh hoa hồng về rửa xem thế nào em thấy có vẻ tốt mợ ạ, trước em ngứa lắm mà hàng ngày rửa và thay đồ thường xuyên nên thấy không ngứa nữa mà AD lúc nào cũng cảm thấy khô ráo sạch sẽ mợ ạ. Họ bảo nếu cứ viêm sẽ khó thụ thai và đặc biệt là nếu thụ thai dễ sinh bé gái lắm hii
    JsCwp7

• 687 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cat_Cat14 Xem bài viết
    Ui gặp lại nàng tay bắt mặt mừng nè ... À mà giờ em không bị ngứa nữa mợ ạ, đi HN khám cũng không bị VLT em mừng lắm hiii. Nhưng cái con viêm kia thì vẫn bị như thường, em chán đặt thuốc rồi mợ ạ nhưng đợt này em thấty có vẻ khả quan hơn vì dich ra ít hơn nè, không nặng mùi nữa. Em đang uống thuốc Bắc trị viêm.BS bảo em có khi do cơ địa mình nữa lại không hợp thuốc nên cứ bị dai dẳng thôi à. Mợ thử ra hiệu thuốc mua loại bột vệ sinh hoa hồng về rửa xem thế nào em thấy có vẻ tốt mợ ạ, trước em ngứa lắm mà hàng ngày rửa và thay đồ thường xuyên nên thấy không ngứa nữa mà AD lúc nào cũng cảm thấy khô ráo sạch sẽ mợ ạ. Họ bảo nếu cứ viêm sẽ khó thụ thai và đặc biệt là nếu thụ thai dễ sinh bé gái lắm hii
    Vậy chúc mừng cho nàng nhé. Con yêu sẽ sớm về bên bố mẹ thôi mà. Mình thì ko ngứa gì hết, chỉ thỉnh thoảng ra khí hư đặc màu vàng xanh thôi. Cái vụ viêm này mệt ghê cơ đấy. Thả 2 chu kỳ rồi mà chưa thấy con yêu về nên cũng lo lắm nàng ah. Đợi xem chu kỳ này thế nào rồi cũng phải đi khám lại xem sao. Nàng giữ vệ sinh cẩn thận nhé, vì đã bị VLT rồi là hay bị lại lắm đó. Chúc nàng vạn sự như ý nhé.
    • 834 Bài viết

• 2,323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecubi2012 Xem bài viết
    Vậy chúc mừng cho nàng nhé. Con yêu sẽ sớm về bên bố mẹ thôi mà. Mình thì ko ngứa gì hết, chỉ thỉnh thoảng ra khí hư đặc màu vàng xanh thôi. Cái vụ viêm này mệt ghê cơ đấy. Thả 2 chu kỳ rồi mà chưa thấy con yêu về nên cũng lo lắm nàng ah. Đợi xem chu kỳ này thế nào rồi cũng phải đi khám lại xem sao. Nàng giữ vệ sinh cẩn thận nhé, vì đã bị VLT rồi là hay bị lại lắm đó. Chúc nàng vạn sự như ý nhé.
    Vâng ạ, thế chị đi soi dịch xem là bị những gì, mà chị bị VLT thì chị đi AL xem có khỏi không, ngày xưa em bị VLT em đi đốt điện được 1 năm rùi không thấy bị lại nhưng mà cái bà bs đốt cho em nông quá nên để lại sẹo hay sao ý ạ, hôm trước em đi khám mấy nơi đều bảo như thế mà bị sẹo thì TT khó vào trong gặp egg lắm chị ạ, em cũng đang lo nè. Em cũng thả 2 CK rùi mà chưa thấy gì, nay em đang sắp RT đây mà có lẽ không khả quan chị ạ hu hu. Chị em mình cùng cố gắng nha
    JsCwp7