TIN TÀI TRỢ.

Viêm Lộ Tuyến

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.19K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai bị VLT không ạ. mình đi khám bảo bị VLT độ 2. lần đầu đi khám thì bs bảo đặt thuốc colposeptine. đặt xong 12 viên đi khám, mình khám bs khác thì kêu vẫn viêm và phải đi đốt điện mà khám bs này, người ta không bảo mình bị viêm đến mức độ nào, rộng hay là bị mấy cm. chỉ ghi mỗi là VLT. Xong bảo viêm thế này bảo mình đi siêu âm ống dẫn trứng có bị tắc không, và xét nghiệm nội tiết nữa. Mình lấy chồng được 6 tháng rồi mãi chưa có e bé. Vợ chồng mình cũng mong lắm. Mấy đứa bạn cưới tầm mình thì ai cũng có hết rồi. Đi đâu ai cũng hỏi( cả công ty và ở nhà), mình bị stresst nặng luôn. Mình thật sự không biết khám ntn, nên đặt thuốc hay đốt điện, phân vân mãi. Có ai đặt thuốc mà khỏi không ạ. Nhìn bạn bè nó cưới sau mình tận 5 tháng mà được đón bé lợn năm nay, còn mình thì tuyệt vọng không biết là mình có đón nổi bé Chuột 2020 nữa. Thật sự mình bé tắc lắm các mẹ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử khám ở nơi khác xem. Đi khám hỏi mình bị như nào , lộ tuyến bao nhiêu. Lộ tuyến dưới 1 cm là ko phải đốt đâu. Mình đi khám có soi tươi , xét nghiệm ung thư CTC hết . Rồi bác sỹ cho mình hình ảnh lộ tuyến và nói mình chỉ bị đặt thuốc . Ko cần đốt hay áp lạnh chi hết. Mình dùng thuốc này

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hue0912
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế bạn khỏi chưa. đã có e bé chưa. mình đi xét nghiệm Nội tiết là vì ngày xưa sảy thai 5 tuần. hiện là bây giờ mình đặt thuốc được 1 đợt 12 viên thôi. đang đợi kì kinh tiếp theo mới đặt. lúc đi khám bs siêu âm kêu là mình chỉ đặt thôi. k phải đốt. xong xuống gặp bác sĩ khác (bs này là bs chính của phòng khám tư)xem ảnh siêu âm thì kêu đốt. hiện tại bây giờ thì mình k ra dịch mấy, thỉnh thoảng thôi cũng khô thoáng. kiêng luôn với chồng. thật sự chỉ mong khỏi bệnh nhanh . b có ảnh không cho mình xem qua với
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa có em bé . Vợ chồng mình đi xa nhau nên ít quan hệ nên chưa có . Cũng để chữa khỏi bệnh rồi mới tính. Hình ảnh thì bạn inb mình nha

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi mình k xem được ảnh
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 375 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thương bạn quá, bạn nên bình tâm lo chữa bịnh tốt hơn. Khi hết bịnh bạn hãy nghĩ đến sinh con, vì sinh thì dễ mà nuôi là chặng đường dài cả cuộc đời
    Bạn nên đi thêm bs khác nữa, khi bs khám và kết luận nếu bạn thấy khác 2 bs đã khám thì đưa các toa thuốc trước ra ,và xin tư vấn rõ ràng.
    Chúc bạn mau hết bịnh ,có em bé như ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhduong2010 Xem bài viết
    bạn ơi mình k xem được ảnh
    Bạn dùng thuốc gì. Mình dùng polygynax

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình dùng colposeptine. chỉ đặt 1 kì kinh 12 viên. đặt liền trong 3 kì
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trước mình có dùng timbov ạ, nhưng hồi đó khám bs chỉ bảo VLT nhẹ và ko ảnh hưởng đến mang thai! Mình cũng như bạn nè, cưới 6 tháng rồi, gặp ai cũng hỏi.. ahuhuu
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế giờ bạn sao r, khỏi bệnh chưa ạ
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SmileTNTN Xem bài viết
    Trước mình có dùng timbov ạ, nhưng hồi đó khám bs chỉ bảo VLT nhẹ và ko ảnh hưởng đến mang thai! Mình cũng như bạn nè, cưới 6 tháng rồi, gặp ai cũng hỏi.. ahuhuu
    thế giờ bạn sao rồi, khỏi chưa ạ
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhduong2010 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SmileTNTN Xem bài viết
    thế giờ bạn sao rồi, khỏi chưa ạ
    Sau lần đó mình cũng ko đi khám lại ý, cưới 2 tháng thì có bầu, nhưng lần đầu nên đâu biết gì đâu, cứ thế bị xảy tự nhiên. Đến giờ chưa có lại bạn ạ, đang mong con quá rồi.. 😭
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn giờ khỏe k? Hết bệnh chưa? Mình cũng bị như bạn, trị mãi k dứt, mình săn gà con mà mãi tới giờ chưa được gì. Mà còn sảy 2 lần mất 3 bé. Có lẽ do bị viêm nhiễm nên ảnh hưởng con. Đau lòng lắm bạn ơi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi tình hình của chị sao rồi? Chia sẻ chút được không ạ em cũng đang bị vtl khổ quá
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cho em hỏi có biểu hiện gì khi bị vlt vậy ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoangoanh199
    • 214 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tình hình sao rồi mẹ nó
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw
    • 76 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

vlt thường có biểu hiện là ra khí hư nhiêu hơn bình thường , đôi khi có mùi hôi và ngứa , nếu quan hệ có cảm giác đau . e biết vì e có một chị đi khám bs bảo chị ấy bị vlt . Không biết các chị bị vlt có biểu hiện giống vậy không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã chữa khỏi viêm lộ tuyến. Cổ tử cung mình bây giờ đẹp mà bóng rồi. Giờ chuẩn bị thả để sinh em bé thôi

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi ấy bạn, viêm nhiễm rất khó đậu thai, trước đây mình cũng vậy. lấy ck hơn 2 năm mới có bé. giờ thì khỏi hẳn cũng được lâu lắm rồi. Bạn nào bị cứ ib mình chỉ cho nè zalo 0396806251
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2