Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Uống thuốc kích trứng sau bao nhiêu ngày thì có trứng trội ????????

• 1 Lượt chia sẻ
  • 66.8K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CÁC MẸ ƠI. CHO EM HỎI SAU KHI UỐNG THUỐC KÍCH TRỨNG THÌ SAU BAO NHIÊU NGÀY TRỨNG MỚI ĐẠT KÍCH THƯỚC CHUẨN. EM MỚI UỐNG ĐƯỢC 5 NGÀY. SAU ĐÓ EM ĐI SIÊU ÂM LUÔN. CÁC MẸ XEM GIÚP KẾT QUẢ CỦA EM THẾ NÀY THÌ CƠ THỂ EM CÓ ĐÁP ỨNG THUỐC TỐT KHÔNG VẬY .
    TỬ CUNG : KT bình thường
    âm cơ : đều, niêm mạc 4mm
    cổ tử cung: có dịch
    BTP: có nhiều nang nhỏ ,KT 11x9mm, 5x6mm
    BTT : có nhiều nang nhỏ KT 13x9mm, 7x9mm
    cùng đồ sau : có dịch.

kết quả em như trên thì có bình thường không hả các mẹ. em hơi ngố tàu một tý .các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé. - bình thường em cũng hay đi siêu âm chả bao giờ túi cùng đồ em có dịch, sao em uống thuốc kích trứng vào nó lại có dịch vậy.
    EM LO QUÁ. HIX HIX .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 230 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipxinhhhh Xem bài viết
    CÁC MẸ ƠI. CHO EM HỎI SAU KHI UỐNG THUỐC KÍCH TRỨNG THÌ SAU BAO NHIÊU NGÀY TRỨNG MỚI ĐẠT KÍCH THƯỚC CHUẨN. EM MỚI UỐNG ĐƯỢC 5 NGÀY. SAU ĐÓ EM ĐI SIÊU ÂM LUÔN. CÁC MẸ XEM GIÚP KẾT QUẢ CỦA EM THẾ NÀY THÌ CƠ THỂ EM CÓ ĐÁP ỨNG THUỐC TỐT KHÔNG VẬY .

kết quả em như trên thì có bình thường không hả các mẹ. em hơi ngố tàu một tý .các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé. - bình thường em cũng hay đi siêu âm chả bao giờ túi cùng đồ em có dịch, sao em uống thuốc kích trứng vào nó lại có dịch vậy.
    EM LO QUÁ. HIX HIX .
    Thường bs sẽ cho dùng thuốc kích trứng vào ngày thứ 2 của chu kỳ, bạn uống 5 ngày thì tới ngày 12 chu kỳ mới đi siêu âm bạn nhé. Kích thước trứng đạt chuẩn hay không còn căn cứ vào sự thích ứng thuốc của buồng trứng, có người ngày 12 đã đạt cũng có người nhiều hơn, như mình ngày 17 của chu kỳ mới đạt được 1egg 21mm và 2egg 19mm, nm 10mm. Theo như kết quả của bạn thì 2BT có trứng trội nhưng bạn chờ thêm 1 tuần nữa hãy đi SA lại nhé. Chúc bạn may mắn.
    Con yêu ơi cám ơn con đã về với ba mẹ nha, ba mẹ yêu con nhiều lắm, mong con luôn bình yên.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 40 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ban theo doi them di nhe,minh thay vay cung on do
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctrai2020 Xem bài viết
    Thường bs sẽ cho dùng thuốc kích trứng vào ngày thứ 2 của chu kỳ, bạn uống 5 ngày thì tới ngày 12 chu kỳ mới đi siêu âm bạn nhé. Kích thước trứng đạt chuẩn hay không còn căn cứ vào sự thích ứng thuốc của buồng trứng, có người ngày 12 đã đạt cũng có người nhiều hơn, như mình ngày 17 của chu kỳ mới đạt được 1egg 21mm và 2egg 19mm, nm 10mm. Theo như kết quả của bạn thì 2BT có trứng trội nhưng bạn chờ thêm 1 tuần nữa hãy đi SA lại nhé. Chúc bạn may mắn.
    vậy à.mình mới kích lần đầu nên cũng hơi lo. hix. mình còn bị đa nang buồng trứng nữa chứ. hix hix.chán quá
    • 87 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

EM LO QUÁ. HIX HIX .
    Mẹ nó ơi, trứng đạt 12mm trở lên mới đc gọi là trứng trội nhé. Theo như kích thước của 2 quả mà mẹ nó nói thì mẹ nó chưa có quả trứng nào trội cả, mẹ nó cứ theo lịch hẹn của bác sĩ mà đến theo dõi tiếp nhé! HI vọng trứng sẽ lớn nhanh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chinnhomuoithuong Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, trứng đạt 12mm trở lên mới đc gọi là trứng trội nhé. Theo như kích thước của 2 quả mà mẹ nó nói thì mẹ nó chưa có quả trứng nào trội cả, mẹ nó cứ theo lịch hẹn của bác sĩ mà đến theo dõi tiếp nhé! HI vọng trứng sẽ lớn nhanh
    Mẹ nó ơi. Kết quả siêu âm ngày thứ 17 chu kỳ của em thì có những 7 quả trứng to cơ. Hix.chả biết tháng này có đậu không nữa. Chán lắm.
    • 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn ơi tình hình theo dõi sát nhé, mình cũng đang đợi tới chu kỳ để dùng thuốc kích trứng đây, mong bạn thành công để m còn nuôi hi vọng
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng uống từ ngày hôm qua, mẹ chủ top ơi, thế nào rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống thuốc kích trứng bắt đầu từ ngày 18/05 , bác sĩ hẹn đến ngày 27/05 đi siêu âm trứng xem thế nào. Hi vọng trứng sẽ đẹp. Mong con yêu quá đi.
    • 179 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mẹ này uống thuốc sau mình 1 ngày, mình bắt đầu từ 17/5 uống 10v/5 ngày và bsi hẹn 24/5 đi siêu âm. Mẹ nó có IUI ko? nếu có thì IUI ở đâu vậy?

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo0511 Xem bài viết
    Mình cũng đang uống thuốc kích trứng bắt đầu từ ngày 18/05 , bác sĩ hẹn đến ngày 27/05 đi siêu âm trứng xem thế nào. Hi vọng trứng sẽ đẹp. Mong con yêu quá đi.
    • 132 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Ngày mai mình bắt đầu uống kích trứng..... Ko biết thế nào đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy8579 Xem bài viết
    Mẹ này uống thuốc sau mình 1 ngày, mình bắt đầu từ 17/5 uống 10v/5 ngày và bsi hẹn 24/5 đi siêu âm. Mẹ nó có IUI ko? nếu có thì IUI ở đâu vậy?
    Bạn đi siêu âm thế nào? Trứng phát triển tốt ko? mình thì thứ 2 này đi siêu âm. Mình làm iui ở viện C. Mẹ nó có làm iui ko? ở đâu?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, kết quả thế nào rồi bạn? Bác sĩ cho uống thuốc kích trứng là thuốc gì vậy bạn? uống liên tục hay uống theo chu kỳ? Mình chu kỳ cũng ko đều, cũng đang phải đi canh noãn, canh 1 vài chu kỳ mà chưa có thì cũng phải uống thuốc kích trứng đây
    • 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn uống thuốc kích trứng từ ngày thứ mấy của chu kì khinh vây? mình có king rùi va bsy chỉ định tới ngày t5 của chu kì kinh mới bắt đầu dùng thử 1 viên xem đáp ứng có tốt không, mong là mọi việc thuận lợi,bạnMeo đi siêu âm thế nào thì thông báo kết quả nha....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ngày thứ 12 đi siêu âm thì trứng bé có được 8mm. Bác sĩ bảo mình đáp ứng thuốc kích trứng kém. Lại đợi đến chu kỳ sao thì uống với kết hợp tiêm nữa. Chán quá!
    • 93 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo0511 Xem bài viết
    bạn ơi, tình hình thế nào rồi, mình cũng mới uống thuốc đc 3 ngày, chưa đi siêu âm đc , nhưng sao chả thấy có tí biểu hiện của thuốc nào cả, thấy lo quá ,hic
    • 41 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi. Kết quả siêu âm ngày thứ 17 chu kỳ của em thì có những 7 quả trứng to cơ. Hix.chả biết tháng này có đậu không nữa. Chán lắm.
    chào mẹ Chip, mình cũng định đi khám bsi và uống thuốc kích trứng nhưng đọc bài báo này thấy sợ.

http://www.tienphong.vn/Suc-Khoe/551...rung-tpot.html

Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với, tháng vừa rồi mình trễ kinh gần 2thang, tưởng có bầu nhưng hóa ăn dưa bở.
    • 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

meo0511 ah, mình siêu âm hôm 1/6 có 1 quả trứng to, nhưng nó không được tròn cho lắm, bs bảo m đáp ứng thuốc tốt, bjo về theo dõi xem chu kì này có đậu không, mình mới uống có 1 viên, 3 ngày sau đi s.a lại mà đã có trứng to rùi mừng quá hihi, mong con yêu từng ngày.
    • 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn ơi cái gì cũng có 2 mặt, thế nên mình p tìm được bs tin cậy và theo dõi từ đầu không dễ bị loạn các loại thuốc lắm, bọn m đã ck thưa hoạc BTĐN rùi thì không dùng thuốc thì không có kinh, cũng chẳng biết bjo trứng nó mới rụng hic.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinh2012 Xem bài viết
    chào mẹ Chip, mình cũng định đi khám bsi và uống thuốc kích trứng nhưng đọc bài báo này thấy sợ.

http://www.tienphong.vn/Suc-Khoe/551...rung-tpot.html

Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với, tháng vừa rồi mình trễ kinh gần 2thang, tưởng có bầu nhưng hóa ăn dưa bở.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị btđn và hầu như ko có kinh nguyệt., lấy chồng 6 tháng rồi mà không thấy gì, vừa rồi đi khám bsi cho uống thuốc kích trứng trong 5 ngày rồi đến siêu âm thấy có 1 egg đạt 11mm, bsi hẹn 7 ngày sau đến siêu âm lại. lo lắng quá ! hi vọng mọi chuyện tốt đẹp
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2