TIN TÀI TRỢ.

Uống thuốc kích trứng mà trứng không lớn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nary1984 Xem bài viết
    Vậy thì e giống chị rồi. Nhưng chồng chị tinh trùng tốt. Tỷ lệ đạt. Em cứ đợi khi làm có trứng đẹp thì làm IUI đi, trong công đoạn làm IUI có bước lọc rửa tinh trùng mà. Với lại em cũng tìm hiểu mà bồi bổ thêm cho chồng nữa vào.
    Vâng . Em bé nhà chị đc bao nhiêu tuần rùi ạ? Chị có nghén ngẩm j ko?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mổ xong bs ko cho uông thuôc gì cả. Kn thi ra ít kéo dài 2 tuần 1. Nên quyet dinh lam ivf luon. Dag cho kn 3 tháng roi cũng chưa có.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kid804 Xem bài viết
    Mình mổ xong là uống thuốc nội tiết bác sĩ kê luôn nên có kinh bạn ah

Gởi từ ứng dụng Webtretho của wonder123
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wonder123 Xem bài viết
    Mình mổ xong bs ko cho uông thuôc gì cả. Kn thi ra ít kéo dài 2 tuần 1. Nên quyet dinh lam ivf luon. Dag cho kn 3 tháng roi cũng chưa có.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của wonder123
    Mổ xong bạn nên qua chỗ bs khám để bs cho thuốc và hướng đtri, chứ chưa iui mà ivf mình thấy hơi vội

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hì, mấy tháng trước chị cũng như em mà. Chị còn rất chán nản và buồn bã vì nghĩ mình chả có hy vọng gì nữa. Chị theo bác Dũng hồi tháng 12.2013. Cũng uống rất nhiều thuốc viera và glucophase. Sau đó bác cho uống kích trứng nhưng 2 lần đều ko to nổi, toàn 10 với 11 thôi. Lúc bác gợi ý mổ nội soi chị đồng ý liền vì chị nghĩ mình bị BTDN tiêm kích trứng liều cao rất dễ bị quá kích. Chị mổ hồi T6.2014. Qua tháng mổ, T7 bác cho chị uống kích trứng thì chị có bầu luôn, vui khủng khiếp, ai cg bảo chị trúng số độc đắc. Chị cg thấy mình rất may mắn dù biết để bế đc con trên tay còn chặng đường rất dài và gian nan ở phía trước. Theo chị e chỉ nên tập trung theo thuốc Tây thoi và làm theo phác đồ của bsy. Lúc trước chị tìm hiểu thấy sau khi mổ nội soi phần lớn trứng sẽ phát triển tốt hơn hoặc chí ít sẽ đáp ứng với thuốc kích trưng tốt hơn nên e cứ yên tâm. Chúc e mau đón đc con yêu nha.
    Hik chị ơi, e cũng mong đc như c quá. Em đg ún thc kích trứng mà ngày 14ck vẫn k thấy trứng đâu. E cũng BTDN c ạh. Ko đáp ứng thc pải mổ nội soi đốt điểm BT ah c. Giấc mơ đc bế con sao thấy xa xôi quá c ạh
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tháng này e hẹn làm iui, uống kích trứng mà trứng ko phát triển em buồn lắm. C ơi, bé yêu đã về với chị chưa? tiêm liệu có hiệu quả không chị nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2275 Xem bài viết
    Hik chị ơi, e cũng mong đc như c quá. Em đg ún thc kích trứng mà ngày 14ck vẫn k thấy trứng đâu. E cũng BTDN c ạh. Ko đáp ứng thc pải mổ nội soi đốt điểm BT ah c. Giấc mơ đc bế con sao thấy xa xôi quá c ạh
    Ko hẳn vậy đâu e, mổ nội soi đốt điểm chỉ là một cách thôi em. Chị nghe bsy Dũng nói khi kích trứng mà trứng ko lớn thì sẽ có hai phương pháp: một mổ nội soi đốt điểm buồng trứng, hai là dùng kích trứng liều cao ( tức là tiêm kích trứng đó). E cứ kiên trì đi, rồi sẽ thành công. Cố lên...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Vâng . Em bé nhà chị đc bao nhiêu tuần rùi ạ? Chị có nghén ngẩm j ko?

Chị mới đc 18 tuần thôi, chặng đường còn dài và gian nan lắm. Cũng nghén chứ e, nhưng chuyện đó ko quan trọng. Miễn là đón đc con yêu, khổ sở, bất tiện, mệt mỏi thế nào mình cg se vượt qua hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chị mới đc 18 tuần thôi, chặng đường còn dài và gian nan lắm. Cũng nghén chứ e, nhưng chuyện đó ko quan trọng. Miễn là đón đc con yêu, khổ sở, bất tiện, mệt mỏi thế nào mình cg se vượt qua hết.
    Hi, nghe mà thèm đc nghén như chị quá, chồng em tty nên ko bít có đc may mắn như chị ko? Trc khi mổ em đã từng tiêm kích liều cao mà chẳng có em trứng nào cả, sau mổ hy vọng lắm lắm ý chị ạ. Chị đá đít cho em một cái cho em bắn sang nhà mang thai với, hihi. Chị theo bác Dũng từ đầu đến cuối là yên tâm rùi, giữ tinh thần vui vẻ thoải mái để đón con yêu chị nhé!

• 200 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các chị ơi, em cũng kích trứng mà không lên nè. Em kích ck thứ 2, tiêm 6 mũi menogon rồi mà trứng chỉ được có 10mm thôi à.

Em tạm thời nghỉ để buồng trứng được nghỉ ngơi. Uống thuốc bắc xem thế nào. Chồng em còn tinh trùng yếu nữa. Em giờ bế tắc thật sự mặc dù mới chỉ có 7 tháng cưới nhau thôi.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

b ơi, ck tinh trùng yếu ko đáng lo đâu, uống thuốc là lên ngay, ck mình A=3% sau 1,5 tháng uống lên đc 20% đấy, quan trọng nhất là tỷ lệ di động tiến tới. Còn mình tháng này uống kích trứng mà trứng ko phát triển, cũng buồn lắm
    • 200 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi only_love_vh_07 Xem bài viết
    b ơi, ck tinh trùng yếu ko đáng lo đâu, uống thuốc là lên ngay, ck mình A=3% sau 1,5 tháng uống lên đc 20% đấy, quan trọng nhất là tỷ lệ di động tiến tới. Còn mình tháng này uống kích trứng mà trứng ko phát triển, cũng buồn lắm
    Chồng em, cách đây 1 tháng ktra thì A =12%, tỷ lệ có 10trieu thôi à. Mới khám lại hqua, A=10%, tỷ lệ 12 triệu. Nản quá mn à. mà chồng em kiêng hẳn bia rượu, k thuốc là gì đâu. Em thì bsi lắc đầu, bảo về nghỉ ngơi đã rồi 2 ck nữa thì đến. Ck của em còn 2 tháng/ lần nữa cơ.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ck mn có uống thuốc gì ko? mình sang tháng dùng đến biện pháp tiêm kích trứng đây, ko biết có đc không? đợt đầu năm mình đi canh trứng thì ngta khen trứng mình đẹp lắm, lần này quyết định iui thì trứng lại ko phát triển mình còn bị tắc 1 bên vòi trứng nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ko hẳn vậy đâu e, mổ nội soi đốt điểm chỉ là một cách thôi em. Chị nghe bsy Dũng nói khi kích trứng mà trứng ko lớn thì sẽ có hai phương pháp: một mổ nội soi đốt điểm buồng trứng, hai là dùng kích trứng liều cao ( tức là tiêm kích trứng đó). E cứ kiên trì đi, rồi sẽ thành công. Cố lên...
    Dạ em cảm ơn chị. pải nỗ lực hết mình chị ah. e theo bsi thì bác nói pải kiên trì và cố gắng k đc nản. thua keo này ta bày keo khác. cảnh tượng chìu tới lịch khám là ngồi đợi mòn mỏi đến lượt mình , lèo lên sa xong rùi lại bảo k có trứng, rầu lắm c ah.
    em có chồng t12 này là tròn 1 năm, ax lại là con trai 1. k nghĩ thì thôi. nghĩ lại bùn mẹ Nary ạh
    em chụp HSG kết qua 2 vòi thông thoáng nên đỡ lo phần nào.
    chị có bé 18w rùi ạh. chúc c lun mạnh khỏe , 9m10d đón con yêu về c nhé
    • 200 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có uống thuốc bsi kê mà, món nào ảnh hưởng đến tinh trùng là mình nói chồng kiêng hết.

Mình chưa có trứng đẹp bao giờ cả. Chưa đi chụp VT nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn cứ bình tĩnh nhé, còn nhiều biện pháp mà, mình còn nhiều hy vọng nên cứ lạc quan lên nhé! Chồng bạn uống thuốc j mà tt lên tốt vậy? Mình sang tháng iui mà đang lo ông chồng bị yếu, hic

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui, trước khi làm iui thì bạn pải chụp vòi trứng xem có thông không chứ? sau ngta mới kích trứng cho bạn. Nếu trứng to thì ngta tiến hành bơm. mà bạn đi chụp vòi trứng đi, ko đau đâu. Mới đầu đọc ở diễn đàn các mẹ ý nói sợ lắm, nhưng mình chụp ở C thấy bt chứ ko đau đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

ui, trước khi làm iui thì bạn pải chụp vòi trứng xem có thông không chứ? sau ngta mới kích trứng cho bạn. Nếu trứng to thì ngta tiến hành bơm. mà bạn đi chụp vòi trứng đi, ko đau đâu. Mới đầu đọc ở diễn đàn các mẹ ý nói sợ lắm, nhưng mình chụp ở C thấy bt chứ ko đau đâu.
    Mình chụp rùi bạn ơi, mình mới mổ cũng đc xem luôn vòi trứng, vòi trứng của m thông tốt bạn ah. Cho mình hỏi chồng bạn uống thuốc j vậy?

• 200 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình chụp rùi bạn ơi, mình mới mổ cũng đc xem luôn vòi trứng, vòi trứng của m thông tốt bạn ah. Cho mình hỏi chồng bạn uống thuốc j vậy?

Chị ơi, chị mổ nội soi à? Hqua em hỏi bsi thì nghe bảo, nếu mổ có khả năng sẽ bị dính tử cung ỏ vòi trứng gì đó. Trước người ta thường dùng biện pháp này nhưng giờ ít dùng mà lại thiên về điều trị nội khoa. Em thì thuộc thể loại trứng rất lì lợm rồi. Giờ ngoài biệ pháp mổ không biết có biện pháp gì khác k ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi speed2012 Xem bài viết
    Chị ơi, chị mổ nội soi à? Hqua em hỏi bsi thì nghe bảo, nếu mổ có khả năng sẽ bị dính tử cung ỏ vòi trứng gì đó. Trước người ta thường dùng biện pháp này nhưng giờ ít dùng mà lại thiên về điều trị nội khoa. Em thì thuộc thể loại trứng rất lì lợm rồi. Giờ ngoài biệ pháp mổ không biết có biện pháp gì khác k ?
    Uh, có khả năng dính thui chứ ko phải mổ ai cũng dính, cứ phải lạc quan thui em ạ, chị cũng nội khoa ko đc nên phải mổ, dù sao thì cũng ko còn cách nào hơn. Lạc quan lên nhé, nhiều ng mổ thành công mà

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ck mình uống Linh Tự Đan, Promen, High Subex Z, mình ko ngờ lại lên nhanh được như vậy. Mẹ nó tham khảo nhé
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5