TIN TÀI TRỢ.

Uống thuốc kích trứng mà trứng không lớn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nary1984 Xem bài viết
    Hu hu, các chị em có ai như em không, uống thuoc kích trứng ovophene hai chu kỳ rồi mà trứng ko chịu lớn. Lần thứ 2 siêu âm vào ngày 12 chu kỳ mà E2 chỉ có 160 thôi, bsy điều trị lắc đầu chán nản làm em cũng suy sụp vô cùng. Em 30 rồi, ko biết phải làm sao bây h. Có chị em nào đáp ứng thuốc kém như em mà đã mang thai thành công không? Hu hu, em buồn đến chết mất...
    M cũng bị như bạn, nếu ko có kích trứng thì trứng ko lớn , ngày 22 chu kì kinh trứng có 16, rồi teo. Bs bảo cho chọn uống hoặc tiêm , ( tiêm hiệu quả hơn-đắt hơn), m chọn tiêm. 3 ngày đầu tiêm 150đv, rồi siêu âm , bs tăng liều lên 300đv , kèm mấy thuốc nưa, ngày t11 chu kì tiêm thì có 1 trứng 18 , niêm mạc mỏng 6.9 , bs cho m chọn có làm hay ko, m vẫn cố bơm iui . M vùa trứng ko lớn vừa mỏng niêm mạc, bs bảo ít hi vọng , tuỳ vc thử , h m có bầu đc 14w r, vừa cảm ơn trời vừa cảm ơn bs . M làm ơr sản Hn hết tầm 10 tr . Chúc b mau đon đc con yêu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình tiêm cứ 2 mũi là 1tr900 bạn ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ. các mẹ cho e hỏi là. e dc bác sĩ đưa thuốc nhét âm đạo 1 tuần. và 15 ngày sau đi siêu âm lai, bác sĩ nói trứng nho, ma khi do trứng đã dc 18 roi. vay nên bsi tiêm kich trung cho e 2 hôm. và tiem xong bsi hen ngay tới để tính trứng rụng. khi toi bsi sieu âm lại và nói trứng chín nhiều quá. 1 bên 2 . và1 bên 7. mà trước đó chưa tiêm thi bsi nói 1 bên 1. và 1 bên 2. giờ tiêm xong tăng nhiều, bsi lại bảo phải tiêm thuốc rụng bớt đi. e thấy ko ổn cho lắm, vậy e ko tiêm. và quyết định bỏ qua kì này ko quan hệ. để tránh trương hợp đa thai. và để tháng sau để tự nhiên. vậy có mẹ nào gặp trường hợp như e ko ạ??? xin các mẹ tư vấn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchaudo Xem bài viết
    Mình bị BTDN, trước đây cũng uống thuốc nhưng trứng ko lớn, tiêm cũng ko đạt nên mình phải mổ nội soi đốt điểm BT đấy. Sau mổ trứng vẫn ko tự phát triển tự nhiên nhưng dùng thuốc thì đáp ứng, nếu uống 1v clomid thì được 1 quả, nếu dùng 2v/ngày thì được cả chùm trứng...hihi. Đáp ứng quá mức ấy. Bạn đừng lo.
    Chị đã có bé chưa? Em vừa đi mổ nội soi về đang hồi hộp quá, hi

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hu hu, các chị em có ai như em không, uống thuoc kích trứng ovophene hai chu kỳ rồi mà trứng ko chịu lớn. Lần thứ 2 siêu âm vào ngày 12 chu kỳ mà E2 chỉ có 160 thôi, bsy điều trị lắc đầu chán nản làm em cũng suy sụp vô cùng. Em 30 rồi, ko biết phải làm sao bây h. Có chị em nào đáp ứng thuốc kém như em mà đã mang thai thành công không? Hu hu, em buồn đến chết mất...
    Bạn thử đổi thuốc khác xem sao. chẳng bù cho mình uống 3 lần mà lần nào cũng quá kích vì đáp ứng thuốc quá tốt. Lần nào ít cũng 4 quả, không thì hơn. Nhưng chả lần nào đậu. chán quá giờ đang uống thuốc bắc rồi. Bạn cũng thoải mái tinh thần nhé, m năm nay cũng 30 rồi, chưa có bé nào cơ. Nếu uống thuốc này tốt m sẽ mách bạn. cố lên nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, lâu rùi mình ko vào topic này vì nghĩ rằng ít mẹ quan tâm. Hôm nay có em nhắn tin hỏi mới nhớ ra. Mình thông báo một tin rất vui là mình đã mang bầu rùi các mẹ ạ. Bé nhà mình đc 17 tuần rùi. Các mẹ cứ vững tin lên nhé. Trước đây vài tháng mình cũng đã từng rất hoang mang, thất vọng, bế tắc... nhưng cuối cùng may mắn đã mỉm cười với mình. Các mẹ cố lên, rồi ai cũng được may mắn đón bé yêu các mẹ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, lâu rùi mình ko vào topic này vì nghĩ rằng ít mẹ quan tâm. Hôm nay có em nhắn tin hỏi mới nhớ ra. Mình thông báo một tin rất vui là mình đã mang bầu rùi các mẹ ạ. Bé nhà mình đc 17 tuần rùi. Các mẹ cứ vững tin lên nhé. Trước đây vài tháng mình cũng đã từng rất hoang mang, thất vọng, bế tắc... nhưng cuối cùng may mắn đã mỉm cười với mình. Các mẹ cố lên, rồi ai cũng được may mắn đón bé yêu các mẹ nhé.
    Chúc mừng chị nhá, chúc hai mẹ con mạnh khỏe . Chị có bầu là do uống thuốc kích trứng ạ?

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kid804 Xem bài viết
    Chúc mừng chị nhá, chúc hai mẹ con mạnh khỏe . Chị có bầu là do uống thuốc kích trứng ạ?

Uh, sau khi mổ nội soi chị có vẻ đáp ứng thuốc kích trứng tốt hơn. Cám ơn e vì lời chúc. Dù bít rằng chặng đường phía trước còn rất dài nhưng cứ tận hưởng đã nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Uh, sau khi mổ nội soi chị có vẻ đáp ứng thuốc kích trứng tốt hơn. Cám ơn e vì lời chúc. Dù bít rằng chặng đường phía trước còn rất dài nhưng cứ tận hưởng đã nhỉ?
    Chị ơi, chị mổ lâu chưa? Em cũng mới mổ. Nghe tin của chị mà thấy nhiều hy vọng quá! Chị đã có bé thì giờ giữ tinh thần thoải mái và đi bs đều đặn chị nhé! Chị theo bs nào ạ? Sau mổ bao lâu thì chị có bé vậy ạ? Em theo bs Dũng, mổ xong bác cho em uống thuốc nội tiết chứ chưa kích, em cũng đang sốt ruột và ko biết có nên uống thuốc bắc ko? Chị có bé nhờ hoàn toàn thuốc tây ạ? Em hỏi hơi nhiều nhưng nghe đc tin của chị thành công sau mổ cứ như chít đuối vớ đc cọc ý, hihi. Chị thông cảm nha, mong đc may mắn như chị

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chị ơi, chị mổ lâu chưa? Em cũng mới mổ. Nghe tin của chị mà thấy nhiều hy vọng quá! Chị đã có bé thì giờ giữ tinh thần thoải mái và đi bs đều đặn chị nhé! Chị theo bs nào ạ? Sau mổ bao lâu thì chị có bé vậy ạ? Em theo bs Dũng, mổ xong bác cho em uống thuốc nội tiết chứ chưa kích, em cũng đang sốt ruột và ko biết có nên uống thuốc bắc ko? Chị có bé nhờ hoàn toàn thuốc tây ạ? Em hỏi hơi nhiều nhưng nghe đc tin của chị thành công sau mổ cứ như chít đuối vớ đc cọc ý, hihi. Chị thông cảm nha, mong đc may mắn như chị

Hì, mấy tháng trước chị cũng như em mà. Chị còn rất chán nản và buồn bã vì nghĩ mình chả có hy vọng gì nữa. Chị theo bác Dũng hồi tháng 12.2013. Cũng uống rất nhiều thuốc viera và glucophase. Sau đó bác cho uống kích trứng nhưng 2 lần đều ko to nổi, toàn 10 với 11 thôi. Lúc bác gợi ý mổ nội soi chị đồng ý liền vì chị nghĩ mình bị BTDN tiêm kích trứng liều cao rất dễ bị quá kích. Chị mổ hồi T6.2014. Qua tháng mổ, T7 bác cho chị uống kích trứng thì chị có bầu luôn, vui khủng khiếp, ai cg bảo chị trúng số độc đắc. Chị cg thấy mình rất may mắn dù biết để bế đc con trên tay còn chặng đường rất dài và gian nan ở phía trước. Theo chị e chỉ nên tập trung theo thuốc Tây thoi và làm theo phác đồ của bsy. Lúc trước chị tìm hiểu thấy sau khi mổ nội soi phần lớn trứng sẽ phát triển tốt hơn hoặc chí ít sẽ đáp ứng với thuốc kích trưng tốt hơn nên e cứ yên tâm. Chúc e mau đón đc con yêu nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hì, mấy tháng trước chị cũng như em mà. Chị còn rất chán nản và buồn bã vì nghĩ mình chả có hy vọng gì nữa. Chị theo bác Dũng hồi tháng 12.2013. Cũng uống rất nhiều thuốc viera và glucophase. Sau đó bác cho uống kích trứng nhưng 2 lần đều ko to nổi, toàn 10 với 11 thôi. Lúc bác gợi ý mổ nội soi chị đồng ý liền vì chị nghĩ mình bị BTDN tiêm kích trứng liều cao rất dễ bị quá kích. Chị mổ hồi T6.2014. Qua tháng mổ, T7 bác cho chị uống kích trứng thì chị có bầu luôn, vui khủng khiếp, ai cg bảo chị trúng số độc đắc. Chị cg thấy mình rất may mắn dù biết để bế đc con trên tay còn chặng đường rất dài và gian nan ở phía trước. Theo chị e chỉ nên tập trung theo thuốc Tây thoi và làm theo phác đồ của bsy. Lúc trước chị tìm hiểu thấy sau khi mổ nội soi phần lớn trứng sẽ phát triển tốt hơn hoặc chí ít sẽ đáp ứng với thuốc kích trưng tốt hơn nên e cứ yên tâm. Chúc e mau đón đc con yêu nha.
    Chị ơi, trc khi mổ em cũng giống như chị vậy, em cũng chưa bao giờ có trứng lớn toàn 10, 11. Giờ nghe chuyện của chị làm em thêm niềm tin và phương hướng. Chị có bơm iui ko hay chị uống thuốc kích rồi quan hệ tự nhiên ạ? Chồng em tt ko đc tốt lắm

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi ! chị mổ xog chu ky có đều ko ạ. E mổ xog mà 2,3 tháng cũng chưa có kn. Dag chờ để làm ivf đây ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của wonder123
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wonder123 Xem bài viết
    Chị ơi ! chị mổ xog chu ky có đều ko ạ. E mổ xog mà 2,3 tháng cũng chưa có kn. Dag chờ để làm ivf đây ạ

Mình mổ xong là uống thuốc nội tiết bác sĩ kê luôn nên có kinh bạn ah

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wonder123 Xem bài viết

Mình mổ xong tháng sau vẫn có kinh nguyệt bình thường. Trước đó KN của mình cũng lung tung lắm. Ngày chả cố định j cả. Sao bạn ko thử làm IUI trước khi quyết định làm IVF?
    Chị ơi, trc khi mổ em cũng giống như chị vậy, em cũng chưa bao giờ có trứng lớn toàn 10, 11. Giờ nghe chuyện của chị làm em thêm niềm tin và phương hướng. Chị có bơm iui ko hay chị uống thuốc kích rồi quan hệ tự nhiên ạ? Chồng em tt ko đc tốt lắm

Tháng đó chị làm IUI luôn em ạ. Bsy Dũng gợi ý và chị đồng ý liền vì khát con lắm rồi. Thực sự bsy Dũng chính là ân nhân của vc chị. Nếu chồng e tinh trùng ko tốt thì khi có trứng đẹp e nên làm IUI xác suất sẽ cao hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình mổ xong tháng sau vẫn có kinh nguyệt bình thường. Trước đó KN của mình cũng lung tung lắm. Ngày chả cố định j cả. Sao bạn ko thử làm IUI trước khi quyết định làm IVF?

Tháng đó chị làm IUI luôn em ạ. Bsy Dũng gợi ý và chị đồng ý liền vì khát con lắm rồi. Thực sự bsy Dũng chính là ân nhân của vc chị. Nếu chồng e tinh trùng ko tốt thì khi có trứng đẹp e nên làm IUI xác suất sẽ cao hơn.
    Vâng, em sẽ nghe theo lời khuyên của chị, những lời chia sẻ của chị thực sự là rất bổ ích với em lúc này, cám chị nhiều lắm

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

@kid804: Em cứ yên tâm theo phác đồ điều trị của bác Dũng đi. Khi nào có tin vui thì báo nhé. Chúc em mau đón được bé yêu. Cố lên, cố lên... Hì hì
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

@kid804: Em cứ yên tâm theo phác đồ điều trị của bác Dũng đi. Khi nào có tin vui thì báo nhé. Chúc em mau đón được bé yêu. Cố lên, cố lên... Hì hì
    Vâng ạ, hun cám ơn chị một cái! Moa :* ! Hi.Em quên ko hỏi chị trong thời gian uống thuốc của bác chị có uống thuốc bổ j ko chị? Em mua thuốc bổ trứng ovaboost của Mỹ uống sắp hết mà đang phân vân ko biết có nên mua uống nữa ko? Chị có kinh nghiệm trong chuyện thuốc bổ này ko cho em lời khuyên với ạ

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Vâng ạ, hun cám ơn chị một cái! Moa :* ! Hi.Em quên ko hỏi chị trong thời gian uống thuốc của bác chị có uống thuốc bổ j ko chị? Em mua thuốc bổ trứng ovaboost của Mỹ uống sắp hết mà đang phân vân ko biết có nên mua uống nữa ko? Chị có kinh nghiệm trong chuyện thuốc bổ này ko cho em lời khuyên với ạ

Chị không uống thuốc bổ j cả đâu em. Thời gian trước khi mổ vài tháng chị có uống vitamin E và sữa ong chúa, sữa đậu nành nhưng sau đó thì dừng cũng lâu rồi. Sau khi mổ xong chị chả uống thêm thuốc j ngoài thuốc bsy Dũng kê. Chị nghĩ chị đậu được là do bsy Dũng mổ đã tỉa bớt trứng để cho những trứng khác có cơ hội lớn và phát triển. Mà em mổ xong bsy kết luận là gì? Chị bị kết luận là BTDN, nên tháng nào cũng toàn trứng nhỏ lít nha lít nhít.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chị không uống thuốc bổ j cả đâu em. Thời gian trước khi mổ vài tháng chị có uống vitamin E và sữa ong chúa, sữa đậu nành nhưng sau đó thì dừng cũng lâu rồi. Sau khi mổ xong chị chả uống thêm thuốc j ngoài thuốc bsy Dũng kê. Chị nghĩ chị đậu được là do bsy Dũng mổ đã tỉa bớt trứng để cho những trứng khác có cơ hội lớn và phát triển. Mà em mổ xong bsy kết luận là gì? Chị bị kết luận là BTDN, nên tháng nào cũng toàn trứng nhỏ lít nha lít nhít.
    Em cũng đa nang ạ, amh của em là 16.8, mổ xong em thấy ghi là BTDN và đốt điểm 2 buồng trứng. Em đang lo chồng em vì số tt di động nhanh có 6% chị ạ, chồng chị tt có tốt ko chị?

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Vậy thì e giống chị rồi. Nhưng chồng chị tinh trùng tốt. Tỷ lệ đạt. Em cứ đợi khi làm có trứng đẹp thì làm IUI đi, trong công đoạn làm IUI có bước lọc rửa tinh trùng mà. Với lại em cũng tìm hiểu mà bồi bổ thêm cho chồng nữa vào.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5