TIN TÀI TRỢ.

Uống thuốc kích trứng mà trứng không lớn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.6K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hu hu, các chị em có ai như em không, uống thuoc kích trứng ovophene hai chu kỳ rồi mà trứng ko chịu lớn. Lần thứ 2 siêu âm vào ngày 12 chu kỳ mà E2 chỉ có 160 thôi, bsy điều trị lắc đầu chán nản làm em cũng suy sụp vô cùng. Em 30 rồi, ko biết phải làm sao bây h. Có chị em nào đáp ứng thuốc kém như em mà đã mang thai thành công không? Hu hu, em buồn đến chết mất...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chắc chẳng có ai bị như em rồi. Trường hợp của em thực sự vô vọng rồi sao? Hu hu...
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nary1984 Xem bài viết
    Chắc chẳng có ai bị như em rồi. Trường hợp của em thực sự vô vọng rồi sao? Hu hu...
    Em không biết sự đáp ứng thuốc của chị kém như thế nào, nhưng sao chị không đề nghị bác sĩ cho tiêm kích trứng? Em được bác sĩ cho uống thuốc để ra kinh 2 chu kỳ (e bị BTĐn mà) rồi sau đó được tiêm thuốc kích trứng, tiêm 7 mũi thì trứng đạt rồi tiêm 1 mũi kích rụng, hôm sau em đi bơm luôn, em theo khám ở chỗ bác sĩ Châu trên Núi Trúc chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotsuong2911 Xem bài viết
    Em không biết sự đáp ứng thuốc của chị kém như thế nào, nhưng sao chị không đề nghị bác sĩ cho tiêm kích trứng? Em được bác sĩ cho uống thuốc để ra kinh 2 chu kỳ (e bị BTĐn mà) rồi sau đó được tiêm thuốc kích trứng, tiêm 7 mũi thì trứng đạt rồi tiêm 1 mũi kích rụng, hôm sau em đi bơm luôn, em theo khám ở chỗ bác sĩ Châu trên Núi Trúc chị ạ.
    Cam on em đã vào trả lời chị. Chị khám bác sỹ Dũng ở Kim Ngưu. Bác ý bảo cho chị liều cao nhất rồi mà vẫn ko ăn thua. Chị chán quá chả muốn hỏi j nữa. Thế bsy của e cho tiêm luôn mà ko uống ah? Chắc tuỳ cơ địa từng người. Cơ thể chị đáp ứng kém quá mà. Ngày nào chị cg làm thêm 1 viên ong chúa, vitamin E mà cg chẳng ăn thua. Chị thực sự buồn lắm.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nữa nè. mình cũng uống thuốc kích trứng mà trứng còn k rụng nữa cơ. nản quá nm ah.
    • 74 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn ơi đừng nản uống thuốc mà trứng ko lên là bt mà. Mình uống có lên đâu. Tiêm đc 5 mũi lên ầm ầm giờ ư bé nhà mình đc 5 tuần rùi. Vững tin lên. Chỗ mình khám có chị ko những uống là tiêm tới 20 mấy mũi rùi mà trứng ko j cả mới lo. Cố lên nhé
    • 188 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình bị BTDN, trước đây cũng uống thuốc nhưng trứng ko lớn, tiêm cũng ko đạt nên mình phải mổ nội soi đốt điểm BT đấy. Sau mổ trứng vẫn ko tự phát triển tự nhiên nhưng dùng thuốc thì đáp ứng, nếu uống 1v clomid thì được 1 quả, nếu dùng 2v/ngày thì được cả chùm trứng...hihi. Đáp ứng quá mức ấy. Bạn đừng lo.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình uống thuốc kích trứng chỗ cô Yến, BV Hòe Nhai, hnay là ngày 12 siêu âm trứng, bs bảo có trứng to 14,5, hẹn 2 ngày nữa tiêm thuốc kích rụng trứng. nhưng ko biết thông thường kích thước trứng như nào thì tốt nhất nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchaudo Xem bài viết
    Mình bị BTDN, trước đây cũng uống thuốc nhưng trứng ko lớn, tiêm cũng ko đạt nên mình phải mổ nội soi đốt điểm BT đấy. Sau mổ trứng vẫn ko tự phát triển tự nhiên nhưng dùng thuốc thì đáp ứng, nếu uống 1v clomid thì được 1 quả, nếu dùng 2v/ngày thì được cả chùm trứng...hihi. Đáp ứng quá mức ấy. Bạn đừng lo.
    Minhchau ơi, mình cũng giống bạn bị BTDN, mình vừa mổ nội soi đốt điểm buồng trứng tháng trước. Giờ cũng đang uống kích trứng đây. Ko biết trứng có lớn đc ko nữa. Nghĩ mà thấy nản ghê. Bạn có bé nào chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duong111hp Xem bài viết
    Bạn ơi đừng nản uống thuốc mà trứng ko lên là bt mà. Mình uống có lên đâu. Tiêm đc 5 mũi lên ầm ầm giờ ư bé nhà mình đc 5 tuần rùi. Vững tin lên. Chỗ mình khám có chị ko những uống là tiêm tới 20 mấy mũi rùi mà trứng ko j cả mới lo. Cố lên nhé
    Cám ơn bạn, đợt này mình uống mà trứng ko lên là sẽ tiêm thôi. Mình lại bị BTDN nên sơ bị quá kích lắm bạn ah. Chăc vì vậy bsy ko cho mình tiêm luôn. Chúc mẹ con bạn luôn khỏe mạnh nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauvaheo Xem bài viết
    Mình uống thuốc kích trứng chỗ cô Yến, BV Hòe Nhai, hnay là ngày 12 siêu âm trứng, bs bảo có trứng to 14,5, hẹn 2 ngày nữa tiêm thuốc kích rụng trứng. nhưng ko biết thông thường kích thước trứng như nào thì tốt nhất nhỉ?
    Minh thấy mọi người bảo từ 14-22 là đẹp, niêm mạc thì khoảng 9-10 j đó. Như trứng của bạn là cg là đạt rồi. Mấy tháng trước mình uống liều cao nhất mà trứng có 11 thôi. Bây h bạn sao rùi? Có tin j tốt lành chưa???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh thấy mọi người bảo từ 14-22 là đẹp, niêm mạc thì khoảng 9-10 j đó. Như trứng của bạn là cg là đạt rồi. Mấy tháng trước mình uống liều cao nhất mà trứng có 11 thôi. Bây h bạn sao rùi? Có tin j tốt lành chưa???
    Chán quá bạn ah, cô hẹn ngày 14 đi ktra để tiêm thuốc kích trứng, nhưng hôm đó đến thì trứng đó bị teo rồi, lại có trứng 12mm, cô Yến lại hẹn đến ngày 18. Ngày 18 đến thì trứng lại teo đi. Cô bảo trứng bé lắm, coi như chu kỳ này ko thành công . hic, cô bảo tháng sau đến cho liều cao hơn. Tháng rồi mình uống 10 ngày, cô bảo tháng sau uống 15 ngày thuốc kích trứng xem có đc không. Còn bạn thì thế nào rồi?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn có xét nghiệm chỉ số E2 ko? Mình vẫn đang uống kích trứng nè bạn. Bác sỹ cho liều cao nhất là 15v đó nhưng mình cũng chả dám hy vong nhiều. Mình nghĩ mình bị BTDN nặng lắm rồi, trứng ko thể lớn được. Hu hu, ko biết bao h mới được đón con yêu đây.
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn có xét nghiệm chỉ số E2 ko? Mình vẫn đang uống kích trứng nè bạn. Bác sỹ cho liều cao nhất là 15v đó nhưng mình cũng chả dám hy vong nhiều. Mình nghĩ mình bị BTDN nặng lắm rồi, trứng ko thể lớn được. Hu hu, ko biết bao h mới được đón con yêu đây.
    Bạn này giống mình quá, bs Dũng cho liều cao nhất và nói thường trứng mình sẽ ko lên, bạn đã tiêm kick trứng chưa?
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ giúp e với chỉ số của e LH 19,3 FSH: 5,7 pro: 168 test : 2,1 E2: 93pg/ml AMH:16,9
    Bs cho kick trứng tru kỳ trc trứng ko lên. Tháng này có kqua AMH 16,9 bs cho e thuốc kick liều cao nhất rồi bảo thường là trứng ko lên!!!!
    E hỏi ko lên có đc tiêm kick trứng ko thì bs ko trả lời. Buồn quá, giúp e với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mongconve07
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotsuong2911 Xem bài viết
    Chị tiêm 7 mũi hết bn tiền ạ??
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nếu bạn vừa mới mổ nội soi và đốt điểm ở buồng trứng, sau đó dùng thuốc kích trứng mới được 2 chu kỳ thì đừng quá lo lắng. Uống thuốc kích trứng mà ko được thì chu kỳ sau sẽ tiêm thuốc kích trứng từ 3- 5 mũi tùy tình trạng. Đã có những người trứng nhỏ mà vẫn thụ thai được, bạn đừng lo lắng quá, sẽ không tốt cho thụ thai đâu
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban nay going minh this nhi
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duong111hp Xem bài viết
    Cho minh hoi ban kham o dau duoc ko
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hu hu, các chị em có ai như em không, uống thuoc kích trứng ovophene hai chu kỳ rồi mà trứng ko chịu lớn. Lần thứ 2 siêu âm vào ngày 12 chu kỳ mà E2 chỉ có 160 thôi, bsy điều trị lắc đầu chán nản làm em cũng suy sụp vô cùng. Em 30 rồi, ko biết phải làm sao bây h. Có chị em nào đáp ứng thuốc kém như em mà đã mang thai thành công không? Hu hu, em buồn đến chết mất...
    Hi Nary. Chị không hiểu sao bác sĩ lại kê cho em cùng một loại thuốc 2 chu kỳ. Thông thường chu kỳ 1 không được chu kỳ sau cần chuyền sang thuốc khác, tránh hiện tượng nhờn thuốc. Em không phải hoang mang đâu, do cơ địa em không hợp loại thuốc đó. Em thử bảo bác sĩ kê thuốc tiêm (nhưng thuốc tiêm thì chi phí rất cao đó nhé em, thông thường 4-8 tr một chu kỳ tùy loại thuốc đó).
    Lý do thứ 2 có thể do nội tiết của em, nếu em đã kiểm tra bình thường rồi thì có thể loại bỏ được nguyên nhân này.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5