TIN TÀI TRỢ.

Uống thuốc chống nôn và Magnesi-B6 cho đúng cách.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.81K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tình hình là em có thai được 9w rồi. Nhưng nghén vô cùng, ngửi cái đã nôn chứ đừng bảo ăn.
    Bác sĩ kê cho mấy viên thuốc chống nôn ngày 1 đến 2 viên, uống vào cũng thấy đỡ. Rồi lại kê thêm cho 6 vỉ Magnesi-B6 ,ngày 2 viên, bảo là uống cho tới lúc sinh.
    Hiện tại mình đang uống sắt của Zentomum, rồi lại thuốc chống nôn rồi lại Magnesi-B6. ,Mình k hiểu uống như thế nào cho đúg cách. Có mẹ nào rành về lĩnh vực này không tư vấn giúp mình với.
    ( Mình có hỏi bác sĩ nhưng ông ý bảo là cứ nhìn vào sổ kê thuốc ấy.. )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

CHào bạn

MÌnh cũng dược bác sỹ kê đơn loại thuốc này. Nhưng đọc thông tin thuốc này thì thấy lạ lạ

Tác dụng của thuốc Magnesi B6 là gì?Magnesi B6 được sử dụng để điều trị các trường hợp thiếu magie, yếu cơ, bệnh rối loạn chức năng của những cơn lo âu đi kèm với tăng thông khí (tạng co giật) khi chưa có điều trị đặc hiệu, phòng và điều trị thiếu hụt vitamin B6.
    Bên cạnh đó, thuốc Magnesi B6 còn dùng để điều trị nhiễm độc isoniazid hoặc cycloserin.
    Một số tác dụng khác của thuốc không được liệt kê trên nhãn thuốc đã được phê duyệt, bác sĩ có thể chỉ định bạn dùng. Bạn chỉ sử dụng thuốc này để điều trị một số bệnh lý khác khi có chỉ định của bác sĩ.

https://hellobacsi.com/thuoc/magnesi-b6-la-thuoc-gi/

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnguyet251 Xem bài viết
    Chào các mẹ, tình hình là em có thai được 9w rồi. Nhưng nghén vô cùng, ngửi cái đã nôn chứ đừng bảo ăn.
    Bác sĩ kê cho mấy viên thuốc chống nôn ngày 1 đến 2 viên, uống vào cũng thấy đỡ. Rồi lại kê thêm cho 6 vỉ Magnesi-B6 ,ngày 2 viên, bảo là uống cho tới lúc sinh.
    Hiện tại mình đang uống sắt của Zentomum, rồi lại thuốc chống nôn rồi lại Magnesi-B6. ,Mình k hiểu uống như thế nào cho đúg cách. Có mẹ nào rành về lĩnh vực này không tư vấn giúp mình với.
    ( Mình có hỏi bác sĩ nhưng ông ý bảo là cứ nhìn vào sổ kê thuốc ấy.. )