TIN TÀI TRỢ.

TTON - Kinh nghiệm chuyển phôi trữ thành công

• 0 Lượt chia sẻ
  • 197K Lượt đọc
  • 307 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuyển phôi xong khi xuống phòng nghỉ mình đi tiểu liền 4 lần trong 3 tiếng, sau đó mình đi taxi ra bến xe MĐ và đi xe giường nằm về Đăk Nông. về nhà mình nằm một chỗ, đầu ko kê gối, nhưng chân kê cao, chỉ đi lại nhẹ nhàng khi ăn, vệ sinh, xem tivi và đọc báo. 10 ngày đầu không tắm, ko gội đầu, chỉ rửa nước ấm ngày 2-3 lần. Không ăn rau mồng tơi, ngót, má. Uống sữa bà bầu luôn những ngày đầu chuyển phôi. Bây giờ sau khi XN chỉ số beta 2646, có thể là thai đôi mình mừng vô cùng, bây giờ mình vẫn nằm và đi lại nhẹ nhàng, mong đến ngày 9/9 tới để siêu âm xem sao.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoyeu08 Xem bài viết
    chuyển phôi xong khi xuống phòng nghỉ mình đi tiểu liền 4 lần trong 3 tiếng, sau đó mình đi taxi ra bến xe MĐ và đi xe giường nằm về Đăk Nông. về nhà mình nằm một chỗ, đầu ko kê gối, nhưng chân kê cao, chỉ đi lại nhẹ nhàng khi ăn, vệ sinh, xem tivi và đọc báo. 10 ngày đầu không tắm, ko gội đầu, chỉ rửa nước ấm ngày 2-3 lần. Không ăn rau mồng tơi, ngót, má. Uống sữa bà bầu luôn những ngày đầu chuyển phôi. Bây giờ sau khi XN chỉ số beta 2646, có thể là thai đôi mình mừng vô cùng, bây giờ mình vẫn nằm và đi lại nhẹ nhàng, mong đến ngày 9/9 tới để siêu âm xem sao.
    Chúc mừng mn nhé mình cũng đang chuẩn bị chuyển pt đây mong đc như mn quá. mn ủn mông mình cái lấy hên nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này dành tặng bạn. Chúc bạn luôn giữ tinh thần vui vẻ và thành công mĩ mãn.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoyeu08 Xem bài viết
    cái này dành tặng bạn. Chúc bạn luôn giữ tinh thần vui vẻ và thành công mĩ mãn.
    Cảm ơn bạn nha, chúc mẹ con bạn từ từ vợt qua tất cả các mốc, bình an cán đích an toàn. ủn mông đá đít mình nhiệt tình nhé hiii
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoinhaHP76 Xem bài viết
    Chào Mn, minh chưa mn ạ đang chuận bị tinh thần đây? mn làm ở bv nào vậy?mn cp mấy lần rùi?
    Mình 1/12 này cp . niêm mạc 3 lá nội mạc tử cung ok. Giờ đang dùng thuốc hỗ trợ chờ vào may mắn thôi. Cầu trời mong con yêu về
    comment by WTT mobile view
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E cũng chuẩn bị chuyển phôi trữ mà không biết tn. vào học hỏi các mẹ ah
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cptrữ hôm qua 9.12 rồi các mẹ ạ. Lmình chuyển 2p khá ở bv tdũ. Nmtc
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cptrữ 9.12 rồi các mẹ ạ. Mình đc bgiang cho chưuyển 2p khá. Nmtc 11.7 fân 3 lá rõ. Mong mn chia sê kinh nghiệm cho mình với. Thanks các mẹ
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì chuyển phôi hôm mùng 5/12. đang lo quá k biết thế nào cả. thấy ng bình thường lắm, chả có biểu hiện gì lạ cả.
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn chuyển hôm 1/12 bjo đã có kquả chưa? Mong con yêu sẽ về với bạn và với all chị em chúng ta
    • 243 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chào mọi người, e đang theo dõi
    • 243 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chào mọi ng, e đang theo dõi niêm mạc chuyển phôi trữ, hnay ngày 13 chu kỳ e siêu âm mà niêm mạc có 8.5mm, thấy bs bảo k đẹp lắm, e lo quá, hiện thì e vẫn đang dùng progynova liều 8v/ng, mai ngày 14 e sẽ khám lại rồi mới có quyết định chuyển k, có ai với niêm mạc như e mà chuyển thành công không ạ, với cả chu kỳ tự nhiên của e hơi dài, có khi nào đến ngày 13 niêm mạc vẫn chưa tăng hết k, liệu mấy ngày nữa nó có tăng k, vì thông thường nếu chuyển thì tận ngày 18 e mới chuyển
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 95 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào cả nhà! M chuyển phôi trữ hôm 9/1/2016. Hôm qua xn Beta-HCG có 0,26 vậy là ko được như ý nguyện rồi. Mẹ nào có kinh nghiệm chuyển phôi trữ thành công góp ý giúp m để lần tới m chuyển thành công nhé!
    Đơn thuốc bsy kê:
    1. IVF – C 1000UI tiêm 3 mũi (7/1, 9/1, 11/1)
    2. Ultrogestron 200UI 4 viên/ngày chia 2 lần sáng, tối đặt trong 14 ngày
    3. Progynova 2mg 2 viên/ngày/2 lần sáng tối uống trong 14 ngày
    4. Duphaston 1mg 2 viên/ngày/2 lần sáng, tối uống trong 14 ngày
    5. Spasmaverin 4mg 4 viên/ngày/2 lần sáng, tối uống trong 5 ngày
    2 ngày trước khi chuyển phôi trữ, m tiêm 1 mũi IVF-C, bắt đầu đặt thuốc âm đạo, niêm mạc được 9,8mm 3 lá
    Hôm chuyển phôi, m đặt thuốc,tiêm 1 mũi IVF-C, uống 1v progynova, 2v Spasmaverin, niêm mạc 9,4mm. Trước khi chuyển phôi m nhịn tiểu trước 1,5h; chuyển phôi xong m nằm ngửa, duổi thẳng chân, thư giãn trong vòng 3h ở viện, dậy đi vệ sinh. Sau đó, 2 vc m về nhà luôn.
    Trong 8 ngày đầu, m nằm một chỗ, chỉ dậy đi nhà vệ sinh hoặc ăn cơm. M đi lại nhẹ nhàng, thậm chí vệ sinh cứ đứng mà đi thôi. Đến ngày thứ 9, t đứng tắm gội thật nhanh rồi lại đi nằm.
    Trong suốt quá trình, khó nhất là đặt thuốc âm đạo, đặt xong, nằm im, mà thuốc vẫn cứ ra, thậm chí m còn thấy rất ẩm ướt và khó chịu nữa.
    Hôm thử Beta-HCG, biết kết quả mà buồn quá. Tự lấy lại tinh thần, m vẫn còn 3 phôi nữa, bjo cố gắng giữ gìn sk tốt. Viết ra quá trình chuyển phôi trữ vừa rồi, mong các mẹ thành công rồi, góp ý chia sẻ để sắp tới m có 2 vạch giống các mẹ. M nên đặt thuốc thế nào cho đúng, tư thế nằm thế nào thoải mái mà ko bị tê mỏi chân tay, uống thuốc theo trình tự nào, chế độ ăn uống ???....
    Mong nhận được ý kiến phản hồi từ các mẹ. Cảm ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 238 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snake304 Xem bài viết
    Chào cả nhà! M chuyển phôi trữ hôm 9/1/2016. Hôm qua xn Beta-HCG có 0,26 vậy là ko được như ý nguyện rồi. Mẹ nào có kinh nghiệm chuyển phôi trữ thành công góp ý giúp m để lần tới m chuyển thành công nhé!
    Đơn thuốc bsy kê:
    1. IVF – C 1000UI tiêm 3 mũi (7/1, 9/1, 11/1)
    2. Ultrogestron 200UI 4 viên/ngày chia 2 lần sáng, tối đặt trong 14 ngày
    3. Progynova 2mg 2 viên/ngày/2 lần sáng tối uống trong 14 ngày
    4. Duphaston 1mg 2 viên/ngày/2 lần sáng, tối uống trong 14 ngày
    5. Spasmaverin 4mg 4 viên/ngày/2 lần sáng, tối uống trong 5 ngày
    2 ngày trước khi chuyển phôi trữ, m tiêm 1 mũi IVF-C, bắt đầu đặt thuốc âm đạo, niêm mạc được 9,8mm 3 lá
    Hôm chuyển phôi, m đặt thuốc,tiêm 1 mũi IVF-C, uống 1v progynova, 2v Spasmaverin, niêm mạc 9,4mm. Trước khi chuyển phôi m nhịn tiểu trước 1,5h; chuyển phôi xong m nằm ngửa, duổi thẳng chân, thư giãn trong vòng 3h ở viện, dậy đi vệ sinh. Sau đó, 2 vc m về nhà luôn.
    Trong 8 ngày đầu, m nằm một chỗ, chỉ dậy đi nhà vệ sinh hoặc ăn cơm. M đi lại nhẹ nhàng, thậm chí vệ sinh cứ đứng mà đi thôi. Đến ngày thứ 9, t đứng tắm gội thật nhanh rồi lại đi nằm.
    Trong suốt quá trình, khó nhất là đặt thuốc âm đạo, đặt xong, nằm im, mà thuốc vẫn cứ ra, thậm chí m còn thấy rất ẩm ướt và khó chịu nữa.
    Hôm thử Beta-HCG, biết kết quả mà buồn quá. Tự lấy lại tinh thần, m vẫn còn 3 phôi nữa, bjo cố gắng giữ gìn sk tốt. Viết ra quá trình chuyển phôi trữ vừa rồi, mong các mẹ thành công rồi, góp ý chia sẻ để sắp tới m có 2 vạch giống các mẹ. M nên đặt thuốc thế nào cho đúng, tư thế nằm thế nào thoải mái mà ko bị tê mỏi chân tay, uống thuốc theo trình tự nào, chế độ ăn uống ???....
    Mong nhận được ý kiến phản hồi từ các mẹ. Cảm ơn.
    Chào bạn, mình 35 tuổi, cũng làm IVF và thành công, bé mình nay đang được 9 tháng tuổi. Mình xin chia sẻ như sau:

- Mình làm được 4 phôi thôi, lần đầu 2 cpt 2 phôi ko thành công. Lần sau mình để cả năm mới chuyển 2 phôi cuối cùng. Trước khi chuyển phôi mình để tâm lý thoải mái hết sức có thể, thích ăn gì thì ăn , thích làm gì thì làm, ko lo nghĩ buồn phiền gì cả. Trước thời điểm mình tính uống thuốc canh nội mạc thì mình dùng Pharmaton VItality 1v/1 ngày cho cơ thể thêm khỏe khoắn vì thể trạng mình ko mấy tốt, 1v Enat vitamin E vì nghe nói vitamin E cũng giúp cho quá trình đậu thai tốt hơn, 1 viên Ferovit (viên sắt) để tăng cường sắt và khả năng đậu thai, bồi bổ cơ thể. Chỉ vậy thôi.

- Khi chuyển phôi xong, lúc nằm ở bv thì mình nằm yên 1 chỗ, mình thì ko buồn tiểu lúc đó. Còn mình có thấy 1 số chị bàn là nên chuẩn bị 1 miếng tả người lớn hoặc bvs bà bầu, nếu trong lúc nằm mà có buồn tiểu thì nhờ người nhà vào đưa rồi luồn tay xuống lót để có tiểu thì tiểu trên đó ko phải đi đâu. Rồi mình cũng nhờ người nhà đem cho ĐT và tai nghe để nghe nhạc thư giãn trong lúc chờ.

- Khi về nhà, mình đi lại nhẹ nhàng, làm những công việc nhẹ, ăn uống , nằm nghỉ ngủ và tắm rửa bình thường (có kiêng ngày đầu từ bbv về thì ko tắm, chỉ lau người nước ấm). Cố gắng giữ đầu óc tỉnh táo. thư giãn, ko suy nghĩ nhiều.

Đặc biệt là ko nên để bị bệnh, cảm cúm (nếu ho hay hắt xì là ko tốt), uống nước nhiều, ăn nhiều rau để chống táo bón.

Về thuốc hỗ trợ, mỗi người được chỉ định thuốc khác nhau nên mình ko dám lạm bàn. Riêng về Utrogestan, mình ko được kê loại này mà là thuốc Cyclogest. Bản chất 2 loại này là giống nhau, làm êm tử cung, tạo môi trường tốt để hỗ trợ thai .Tuy nhiên , do âm đạo mình nhạy cảm nên mình hỏi bs thì bs tư vấn là đặt ngả hậu môn ko có vấn đề gì. Vì vậy từ lúc đặt trong khi chờ 14 ngày scp và sau đó suốt thai kỳ mình vẫn đặt ngả này, sạch , ko bị ngứa ngáy lại thoải mái. Bạn có thể hỏi bs của bạn xem với bạn thì đặt hậu môn có ok ko, nếu bs cho phép thì bạn cân nhắc nhé.

Thật ra . đậu hay ko mình nghĩ cũng tùy duyên tùy may mắn. Với mình, lúc chuyển 2 phôi cuối mình ko có nhiều hy vọng, chỉ nghĩ là làm hết sức có thể rồi tùy duyên thôi, nhưng bé đã về với mình. Tâm trạng khi được nghe báo đậu thai vừa vui, vừa ... lạ lẫm (vì mình đã thất bại 9 lần trước đó qua nhiều biện pháp). Mình nghĩ lần mình thành công chủ yếu là do tâm trạng thoải mái trên tư thế ko còn gì để mất. Mình rất mong bạn sẽ được may mắn ở lần chuyển phôi sắp tới, cố gắng bồi bổ sức khỏe và giữ vững tinh thần bạn nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 95 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn dòng chia sẻ của Matsurika, giờ tinh thần m đã tốt hơn rất nhiều rồi. Tháng tới vc m chuyển tiếp số phôi còn lại. M đang tìm cách giải tỏa tâm lý trước khi tiền hành.
    Chúc cả nhà thành công.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào mn,mình thì xin chia sẻ thế này,mình cũng thất bại ở lần phôi tươi,sau hai tháng mình đặt phôi trữ,và mình đã đậu được hai em bé tuy nhiên do mình bất cẩn nên con bỏ mình đi khi đó được gần 7th.
    lần thứ nhất chuyển phôi tươi mình rất giữ gìn ko đi lại nhiều trừ đi vs,nhưng không đậu
    -lần 2 sau chuyển phôi mình ở lại viện khoảng 2h rồi về nhưng mình ko về nhà ngay mà bắt taxi đi chơi ăn uống xong về nhà,đến ngày t2 mình vẫn đi lại cầu thang bình thường,ngày t3 mình bắt đầu nằm nhiều hơn nhưng vẫn đi lại bt và ko đi cầu thang,đến ngày t8 mình lại đi lại bt và đi cầu thang(phòng ngủ mình tầng 2),về ăn uống mình ăn uống bt ko kiêng khem gì trừ rau răm và rau ngót.
    theo mình bạn nên để tâm lý thoải mái nhất,trước lúc đặt phôi thì nên làm mâm cơm xin quan thần linh ở nhà và gia tiên nhà mình nữa là ok,về phần thuốc thì mình theo bsi Thùy Anh nên chị ấy cho mình tiêm progeston,mình hàng ngày vẫn tắm rửa bt,tránh táo bón thôi.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc bạn đang chuẩn bị chuyển đúng ko?mình cũng vậy đó nhưng hôm nay siêu âm ngày 10 dùng thuốc mà niêm mạc sau sinh non bị mỏng quá nên cũng thấy hơi lo lắng
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ đang chuẩn bị niêm mạc cpt cho e hỏi các mẹ có bị ra nh dịch trắng ko? E từ ngày 10 theo dõi nm thì dịch ra nh, dai và trong hic hic

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nguyetdk
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình hỏi với: tton chi phí khoảng bao nhiêu... làm ở đâu thì tốt và giá hợp lý
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi chi phí tton như chị là bao nhiêu ạ. nếu lần 1 thất bại thì lần đặt sau chi phí tăng thêm bao nhiêu hả chị.