TIN TÀI TRỢ.

TTON - Kinh nghiệm chuyển phôi trữ thành công

• 0 Lượt chia sẻ
  • 197K Lượt đọc
  • 307 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà cho mình hỏi chịu chứng Khi làm TTON như thế nào để bt mình cô thai vậy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luckypigs21 Xem bài viết
    Nghe các mẹ có nhiều phôi thật thích ghê. Mình bị BTDN làm IVM lần đầu thì có 6 phôi, 1 loại 2 5 loại 3. Chuyển được 1 lần duy nhất 2 phôi, còn lại phải huỷ. Lần này làm IVF tiếp theo mình chọc hút đc 25 cụm trứng mà rốt cuộc chỉ có 12 trứng trưởng thành thôi, được 7 phôi, 4 loại 2, 3 loại 3. Trữ được 4 phôi loại 2 ngày 3. Mình thấy chất lượng phôi của mình 2 lần làm đều không được tốt, thấy hơi lo lo. Dù mình đã hỏi thì các bạn kỹ thuật viên bảo trứng và TT theo quan sát là bình thường.
    Có mẹ nào đa nang gặp tình trạng giống mình mà thành công chia sẻ cho mình có động lực với!
    E cũng thế ạ. Cũng bị BTDN e chọc đc 30trung mà đc có 17 quả trưởng thành. Thụ tinh đc có 8phoi. 4 phôi loại 2 và 4 phôi loại 3 . Bs khuyên nuôi ngày 6 e đang chờ kết quả ko bít tnao. C làm ở viện vào vậy ạ
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hptronven8590 Xem bài viết
    Nghe các mẹ có nhiều phôi thật thích ghê. Mình bị BTDN làm IVM lần đầu thì có 6 phôi, 1 loại 2 5 loại 3. Chuyển được 1 lần duy nhất 2 phôi, còn lại phải huỷ. Lần này làm IVF tiếp theo mình chọc hút đc 25 cụm trứng mà rốt cuộc chỉ có 12 trứng trưởng thành thôi, được 7 phôi, 4 loại 2, 3 loại 3. Trữ được 4 phôi loại 2 ngày 3. Mình thấy chất lượng phôi của mình 2 lần làm đều không được tốt, thấy hơi lo lo. Dù mình đã hỏi thì các bạn kỹ thuật viên bảo trứng và TT theo quan sát là bình thường.
    Có mẹ nào đa nang gặp tình trạng giống mình mà thành công chia sẻ cho mình có động lực với!
    E cũng thế ạ. Cũng bị BTDN e chọc đc 30trung mà đc có 17 quả trưởng thành. Thụ tinh đc có 8phoi. 4 phôi loại 2 và 4 phôi loại 3 . Bs khuyên nuôi ngày 6 e đang chờ kết quả ko bít tnao. C làm ở viện vào vậy ạ
    Mình làm ở Mỹ Đức á bạn. BS tư vấn mình trữ luôn ngày 3, không nói nuôi lên tiếp, mà mình cũng quên không hỏi mất. Mình chuyển phôi vừa có kết quả hôm qua nè bạn. Mình xét nghiệm n11 sau chuyển phôi, beta đc 95.75. BS cho dưỡng thêm 3 ngày xét nghiệm lại. BS nói chắc có thể do mình đi sớm quá nên kết quả hơi thấp một tí. Vui lên bạn ơi. Có thể mình không nhiều như mọi người nhưng thành công đón con yêu là được.
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình xét nghiệm lại n14 beta đã 385, và hôm qua mình vừa siêu âm thai đã vào tử cung rồi ạ. Chúc cả nhà cũng may mắn nhé!
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình xét nghiệm lại n14 beta đã 385, và hôm qua mình vừa siêu âm thai đã vào tử cung rồi ạ. Chúc cả nhà cũng may mắn nhé!
    chúc mừng m.nhé, m có dấu hiệu gì k

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huyenntks89
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi van_angel2013 Xem bài viết
    Mình đang chờ để chuyển phôi trữ đây bạn. Mình theo Bs Tuân ở PK Ngọc Lan.
    @van_angel2013 Mình cũng theo bác Tuân luôn nè bạn, Kết quả chuyển phôi của bãn thế nào rồi bạn?
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Luckypigs21 chúc mừng bạn đã thành công .Bạn chia sẽ kinh nghiệm sau chuyển phôi cho mình với nhé,
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lythihonghanh69@yaooh.com.vn Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecuatin2017 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Myloan92 Xem bài viết
    Chào cả nhà. Mình xin nhập khẩu chung nha! Ngày 4/3 mình chọc hút dc 30 trứng ,16 trứng tốt ,dc 12 phôi, 4loai 1, 5 loại 2, và 3loai 3. Mình trữ 9 , bỏ 3 . Do trứng nhiều nên NM bị chai ko chuyển phôi tươi dc, và đến hnay mình đã canh 2 chu kì rồi ,BS cho mình thuốc progynova bắt đầu uống từ thứ2 CKK,7 ngày đầu 4v/ 1 ngày,chia làm 4 lần uống,hết thuốc SA tăng liều 6v/1 ngày,3 lần uống ,5 ngày hết thuốc SA tăng liều 8v/1ngay,4lan uống,3ngay hết thuốc SA,cho đặt thêm cycogest 400mg 3 ngày ,ngày 2v sáng ,tối.tới ngày lên chuyển phôi SA lại ,thì cả 2 chu kì đều bị BS đuổi về ,hủy ko chuyển phôi ,vì NM ko đủ dày.hj.mình đã ăn sầu riêng ,uống đậu nành rất chăm ,nhưng ko tác dụng gì,trc kia NM mình rất tốt ngày 12 CKK SA dc 12mm ,nhưng 7 tháng trước mì nạo đa polip lòng tử cung ,thi bị mỏng luôn , ,mình đang đợi có kinh lại tiếp tục canh,lần này mình chuyển qua tiêm,có mẹ nào giống mình ko? Vào nắm tay nhau đi.
    Thế bạn bị polype lâu chưa? Bạn nạo polype ở đâu? Sau 7 tháng mà nội mạc chưa bình thường lại hả bạn?
    comment by WTT mobile view
    Chao ban ban thanh cong chua? Ban chọc hút nhieu trung vay ban dc nuoi phoi ngay 5 khong
    Niêm mạc của bạn đã ổn chưa? Của mình cũng từng cắt polyp buồng tử cung, rồi giờ theo dõi niêm mạc toàn 7.5-8.5mm ý hic