TIN TÀI TRỢ.

TTON - Kinh nghiệm chuyển phôi trữ thành công

• 0 Lượt chia sẻ
  • 197K Lượt đọc
  • 307 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 302 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Chào cả nhà, sau 4 năm vất vả, trải qua bao lần iui, 1 lần IVM thì trứng nuôi mãi ko lớn, chỉ đc 1 phôi cực xấu. Năm nay lại ivf. Nhưng do bị BTĐN, AMH quá cao 16,3 nên sau 10 mũi GonaF 150 mình đã bị quá kích nặng. Sau chọc hút mình đã phải nhập viện luôn và vừa ra viện xong. Vậy là kỳ này mình phải đông phôi toàn bộ. Hôm làm thủ tục đông phôi mình ko đi đc mà phải nhờ chị gái làm hộ nên cũng ko biết là chất lượng phôi như tn. Mình chọc hút được 21 nang trong đó 13 trứng tốt và 8 trứng xấu. Thụ tinh 16 phôi nhưng chỉ có 12 phôi được trữ lạnh. Bây giờ mình đang nghỉ ngơi cho phục hồi để chuyển phôi trữ. Mình nghe nói mùa hè nóng thì tỷ lệ thành công thấp hơn nên định chờ sang mùa thu mát mát một tý, nhưng cũng băn khoăn vì tuổi cũng nhiều rồi. Đã 32 bước sang 33. Vì vậy mình lập topic này mong mọi ng có kinh nghiệm cpt có thể chia sẽ được không ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 157 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như em đọc ở đâu đó lại bảo là mùa hè dễ thành công hơn. Chẳng biết thông tin nào chính xác các mẹ nhỉ?
    Em nghĩ là chị nhiều phôi thế thì bao giờ ổn định lại sau quá kích thì cứ chuyển dần là vừa
    Xoẹt...
    • 302 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình chưa hỏi thủ tục chuyển pt ở Viện C thế nào, nhưng đọc tài liệu thấy bảo thời điểm chuyển phôi tốt nhất là sau thời điểm rụng trứng. Mà mình thì bị ĐNBT làm j có thời điểm nào rụng trứng đâu nhỉ. Đã thế lại còn chu kỳ ngắn nữa. Mình đang uống thuốc feme f, ko biết có cải thiện đc chu kỳ ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chủ top tính như vậy là chuẩn đấy. Mùa hè nóng nực ntn rất khó để đậu thai. Nên chọn thời gian mát mát. Như m sau chọc trứng cũng bị quá kích phải nhập viện nên k cp tươi đc . Mình nghỉ ngơi hẳn 3 tháng sau đó mới cpt vào tháng 3 và đã đậu thai.nên mẹ nó cứ thoải mái tinh thần ,cb sức khỏe tốt để cp nhé . Chúc các mẹ sớm 2v đỏ chót.
    • 302 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho mình ít kinh nghiệm cpt nhé.
    • 302 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Kéo nhà lên nào. Có mẹ nào chia sẻ kn e với ạ.
    • 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo c thì mùa nào không quan trọng, quan trọng là tinh thần thoải mái nhé.
    C cũng đnbt cũng tton, mà chỉ có 3 phôi thôi, trữ đông vì uống thuốc chích thuốc mãi mà nội mạc tử cung hok dày đủ tiêu chuẩn.
    Cuối cùng cũng thành công ngay lần đầu tiên và đón 2 bé sinh đôi. (Trời thương)
    Kinh nghiệm của c:
    Trước khi cp 1 tháng: ngày nào cũng uống sữa đậu nành, uống thuốc danh cho bà bầu để bổ sung axit folic.
    Sau khi chuyển phôi:
    Tuyệt đối không: rặng ị. Không với cao.
    Nên: ăn mỗi ngày 2 lòng trắng trứng gà hấp, bổ sung dầu oliu ( bạn mình thì uống ngày 2 muống cafe), cháo cá chép.
    Không cần nằm im trên giường, có thể đi lại nhẹ nhàng, nằm nghiêng thì lấy gối kê chân cho khỏi mỏi.
    Nhớ Uống nhiều nước.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào các chị.
    Hiện tại em đang lăn tăn vụ TTON này quá nên khá lo
    Em bị BTĐN còn chồng thi TTY. Em vừa hết thuốc Marvelon 2 ngày và đang chờ có kinh để đi kích thích buồng trứng.
    Cách đây 10 ngày bác sĩ siêu âm nói BT trái em có 17 trứng, BT phải có 15 trứng nên khả năng sẽ dùng liều thuốc thấp nhất để kiểm soát vì sợ quá kích.
    Các chị có thể cho em hỏi tiền thuốc chích để kích thích nếu ít thì tầm bao nhiêu được không ạ? Em chỉ cần con số ước lượng vì em cũng biết tùy thể trạng, cơ địa từng người đáp ứng thuốc như thế nào.
    VC em sẽ làm theo pp ICSI ở bệnh viên là hơn 18tr chi phí.
    KHông biết khi chuyển phôi thì họ lấy bao nhiêu và tiền thuốc đặt là bao nhiêu nữa.
    Mong mọi người giúp em. Em cảm ơn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 87 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ...
    E vừa cp tươi và ko thành công,mới xn máu sáng nay beta có 0,74 các mẹ ah.buồn quá khóc lóc xong giờ lại mò vào đây nghiên cứu cpt. Đợt cp vừa rồi e cũng bị quá kích,cp xong phải truyền mấy lần T.T rồi P4 lại hơi cao nên khó đậu.
    Sáng nay bs dặn e sau 2ck quay lại kt để ck thứ 3 cpt.e ko biết tỉ lệ thành công cpt có cao hơn kp và cần chuẩn bị những j,lần mò thấy topic này cơ mà các mẹ ít quan tâm quá,có mẹ nào kinh nghiệm vào chỉ bảo chị en vs ah T.T

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 496 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Mình chuyển phôi 2 lần, 1 lần tươi và 1 lần phôi trữ, trộm vía đều thành công. Lần chuyển phôi tươi mình có 1 bé gái nay đã 4 tuổi. Và chuyển phôi trữ năm ngoái được 1 bé gái 1 bé trai nay gần 1,5 tháng tuổi. Kinh nghiệm của mình thế này:
    1-Tâm linh:
    - mình thành tâm đi lễ tứ trấn Thành Thăng Long.
    - lễ chùa ở gần nhà.
    - làm mâm cơm xin với tổ tiên tại gia.
    Tất cả những việc này mình đều làm rất đơn giản, đi hành hương thôi, k đàn lễ gì cả đâu.
    Hic, máy hết pin, mai mình lại viết tiếp vậy.
    Bưởi, Xoài, Táo là 3 thiên thần của mẹ
    Cám ơn vì các con đã đến với bố mẹ. Dù khó khăn, bố mẹ sẽ nuôi dạy 3 con nên người. Cả nhà mình cùng cố gắng nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 302 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình hnay xn ngày 15 scp (tính cả ngày cp) beta 1936. Cầu trời cầu phật phù hộ cho mẹ con con bình an 9m10d
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May c oi. Sao e cai gi cung tot ma lai k dc. Hnay scp 11 ngay (e chuyen phoi tru, phoi nuoi ngay 3,e bi BTDN). Bs noi dk e rat tot. Bs dong y bat mach cung noi e co kha nang dau thai. E cung co cac trieu chung : nguc to ra nhung k dau, xi hoi, dau lung, an gap 3 lan bt.... Vay ma hnay XN beta < 1.00ui/ml. E bun qua. E k hiu noi luon
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac c oi cho e hoi chut voi a:
    E chuyen phoi thuoi hom 20/10. Sau chuyen phoi 13 ngay e xn thi hcg: 14,7 nhung e cung bi ra dich mau nau tu toi hôm truoc toi gio van dang bi ra va so luong nhieu hon. Nhu vay la e ko con hy hong j nua phsi ko a?
    E muon hoi luon la nhu vay thi khoang bao lau nua thi e co the chuyên phoi tru dc a (e lam vien c)
    Chuyen phoi tru lieu co kha quan ko a?
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh0511 Xem bài viết
    Cac c oi cho e hoi chut voi a:
    E chuyen phoi thuoi hom 20/10. Sau chuyen phoi 13 ngay e xn thi hcg: 14,7 nhung e cung bi ra dich mau nau tu toi hôm truoc toi gio van dang bi ra va so luong nhieu hon. Nhu vay la e ko con hy hong j nua phsi ko a?
    E muon hoi luon la nhu vay thi khoang bao lau nua thi e co the chuyên phoi tru dc a (e lam vien c)
    Chuyen phoi tru lieu co kha quan ko a?
    Me oi. Me nen di kham lien.ra mau nhu vay la bi dong thai roi.me can tim bsi de cho uong thuoc nhe. Ksao dau. Roi se on. Neu het chay mau ma 2 ngay sau me xn lai beta tang gap doi la chinh xac co thai nhe
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E k co that r may c oi. Hom nay 14scp hcg O.92 thoi. Hic
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E vo goi hoi bs la co can tiem thuoc j ko thi bs bao ko de xn lai beta sau 2 ngay the nao n hnay e bi ra kinh that roi nen e cung ko di xn lai nua. Doi sang t12 toi e chuyen phoi tru thoi a. Hy vong may man se den voi nha minh.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me no lam ivf o dau vay? Me no dinh khi nao chuyen tiep chua?
    • 89 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E hôm nay spt ngày 6 đây mà chả thấy có biểu hiện j khác cả.
    Đọc bên dấu hiệu thành công sau 14 ngày các c ấy đau ngực rồi bụng cắn cắn mà e chả thấy j cả. 😭😭😭
    Chắc lại tạch rồi ( mà e hôm cpt là 3 phôi loại tốt ,nm ổn hi vọng lần này nhiều lm mà huhu
    • 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cũng chuẩn bị đi chuyển phôi lưu, lần đầu là IVF, mình đậu 1 thai, nhưng được 7 tuần thì thai bị lưu. Buồn khủng khiếp, đến jo được 6 tháng, mình đã đi khám và BS hẹn ngày 2 CKK đi lấy thuốc, hnay mình đã bị rồi, mai định xuống viện. Nhưng mà trước đó, máu kinh của mình ko đẹp lắm, mình đã đi lên nhà thầy Lang Liêu ở Chèm uống 30 thang, thầy bảo mạch của mình tốt rồi, không sao nữa. Nhưng sao tháng này mình bị, ngày đầu lại thấy máu kinh xấu quá. Huhu. Không biết mai có nên đi lấy thuốc để là chuyển phôi lưu hay là mai đi bắt mạch lại đây... Lo lắng quá.
    P/S: 3 tháng uống thuốc của thầy, máu kinh của mình đã tốt lên, ko bị thâm, nhưng giờ mình mới dừng 2 tuần, bây giờ lại bị thâm và cảm giác cứ có cặn bẩn bẩn,... Ôi, mình sợ uống thuốc không hiệu quả, lần này CP lại không thành công thì chết mất!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình chuẩn bị chyển phôi trữ, trước khi làm chuyển phôi có cần phải xét nghiệm làm phụ khoa không vậy? có mẹ nào phải làm vậy ko ?