TIN TÀI TRỢ.

trước ngày XXX, đi bơi có sao không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 894 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi với, hôm trước mình đi SA trưng, bác sỹ bảo trứng đẹp, và dặn tối về XXX. Nhưng, đến buổi chiều, mình lại ra bể bơi. có cô bạn biết chuyện hét ầm lên là làm như vậy là... rất có hại. Nước từ bể bơi (với nhiều hóa chất) sẽ ngấm vào bên trong, làm thay đổi môi trường âm đạo, giết chết tinh trùng và làm hại quả trứngnuwax.
    Mình lo quá, cũng rất ân hận là sao chiều đó lại đi bơi.
    Các mẹ ơi-nhất là các mẹ bác sỹ sản-cho mình hỏi, bạn mình nói vậy có đúng không? Mìnhchir băn khoăn là nếu nước dễ ngấm vào "bên trong" như vậy thì sợ quá.
    Xin các mẹ cao kiến xem như thế có đung skhoong nhỉ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 169 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bạn ơi, nếu mà xuống hồ bơi nước ngấm vào bên trong thì một tiếng sau khi bơi bụng mình to như có bầu à? Không có chuyện đó đâu. Chỉ có là khi nước hồ bơi bẩn, mìn hcó thể bị viêm nhiễm bên ngoài, nước không thể thấm vào trong được, về vật lý thì áp suất trong cơ thể cao hơn bên ngoài, nên nước cũng không thể chui vào qua đường đó được bạn nhé!
    Còn mình thì thấy là đi bơi rất tốt, rất có hiệu quả. Cứ go ahead đi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 552 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bản thân việc đi bơi thì chẳng sao cả, chỉ tốt cho sức khỏe và thoải mái hơn. Nhưng chuẩn bị mang thai thì bạn cần lưu ý nhé. Vì hồ bơi công cộng bây giờ chất lượng nước kinh khủng lắm (trừ các hồ bơi ở các KS 5 sao), rất dễ gây viêm nhiễm. Nếu mang thai mà phải dùng thuốc chữa viêm nhiễm này nọ thì phiền toái lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 162 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trời ơi, cô nương ngoisaomayman mới lo sợ đi bơi trước khi xxx có làm sao không thì đích thị ngay tháng này cô báo tin vui rùi. Kiểu này chắc các mẹ mong con kéo nhau đi bơi trước khi xxx hết quá :1:Em có phát biểu nhăng nhít thì các mẹ đừng mần thịt em nhe. Ít nhất cũng để giảm stress các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 169 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các mẹ tin hay không thì tờ không biết, nhưng cả 2 lần có thai trước đây, trong tháng đó tớ đều đi bơi kịch liệt. Không hiểu sao khi trầm mình xuống nước bơi, tớ có cảm giác như các "đường ống dẫn" trong người mình nó "nhẹ tênh" "thông suốt hơn", có thể là tớ huyễn hoặc mình, nhưng tớ luôn có cảm giác như vậy. Và 2 lần đó tớ đều có thai. Chắc chắn nó không phải là cách giúp bọn mình có bầu, nhưng theo tớ thì bơi lội luôn luôn tốt các mẹ à.