TIN TÀI TRỢ.

Tinh trùng dị dạng 100% làm sao đây?

• 5 Lượt chia sẻ
  • 81.5K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 191 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Tụi mình khám lần này mới là lần 3, mỗi lần cách nhau 1 năm, kq đều tương tự nhau, 100% TT k di động, 100% TT dị dạng. Bsy tư vấn xin TT để làm TTON, có ai như tụi mình k?

Mình muốn đi tìm chỗ nào cắt thuốc đông y để theo vậy, k biết ăn thua gì k? hic.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đồng cảm với bạn! Tụi mình cũng vừa mới biết tin như bạn, chưa có phương hướng gì.
    Dù có những chuyện không vừa ý bạn hãy luôn mỉm cười, vừa cười vừa thầm kinh bỉ nó, bạn cứ kiên trì nụ cười, cuối cùng người thắng chính là bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,060 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangbinhyen Xem bài viết
    Tụi mình khám lần này mới là lần 3, mỗi lần cách nhau 1 năm, kq đều tương tự nhau, 100% TT k di động, 100% TT dị dạng. Bsy tư vấn xin TT để làm TTON, có ai như tụi mình k?

Mình muốn đi tìm chỗ nào cắt thuốc đông y để theo vậy, k biết ăn thua gì k? hic.
    Theo em, thì con đừong để anh chị có con là làm ivf ( tton) , nên chuẩn bị tinh thần tiền bạc và thơi gian, cũng như sức khỏe, e nghĩ tỉ lệ sống còn thì làm ivf bằng chính tt của chồng vẫn đc or nên ktra tinh trùng non xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 417 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Chia sẻ với ban nhé! Đúng là mỗi người mỗi cảnh và hành trình tìm con rất gian nan. Nhà mình tinh trùng của anh xã BS ghi là dị dạng 90%(Bất thường đầu, ít acrosome), tinh trùng bình thường 0%. Nhưng mình khác bạn là mình có thai được tự nhiên 3 lần nhưng đều sảy sớm. Sau đó đi khám mới biết anh xã TT yếu. Theo mình TT yếu, dị dạng gây vô sinh và sảy thai. Bs nói nhà mình nên làm TTON để lọc rửa tinh trùng khoẻ mạnh. Nhưng mình cắt thuốc bắc cho chồng uống+ ăn nhiều hải sản(đặc biệt là con hàu), chế độ ăn phong phú, uống thêm nước cam vắt hàng ngày. Uống thêm surbex Z nữa bạn ah. Ơn trời, đi xét nghiệm lại TT của chồng mình tỉ lệ bình thường lên được 70% rồi, dị dạng 30%. Tỉ lệ bơi nhanh 68%. Đó là sự nỗ lực bạn ạ. Chồng mình còn bị giãn tĩnh mạch thừng tinh, nhưng vc mình cũng ko muốn mổ vì sợ rủi ro cao. Cuối cùng chọn đông y cho lành. Chúc bạn may mắn. Ah, nếu bạn chọn TTON thì cũng nên uống thuốc bổ trước cho cả 2 vc bạn nhé!
    Hạnh phúc đến muộn là hạnh phúc ở lại lâu. Cảm ơn cuộc đời!
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

vậy là vẫn còn cơ hội. Mình cố gắng vậy, lương 3 cọc 3 đồng nên tẩm bổ cũng khó lắm ý
    Dù có những chuyện không vừa ý bạn hãy luôn mỉm cười, vừa cười vừa thầm kinh bỉ nó, bạn cứ kiên trì nụ cười, cuối cùng người thắng chính là bạn!
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mittomo Xem bài viết
    Chia sẻ với ban nhé! Đúng là mỗi người mỗi cảnh và hành trình tìm con rất gian nan. Nhà mình tinh trùng của anh xã BS ghi là dị dạng 90%(Bất thường đầu, ít acrosome), tinh trùng bình thường 0%. Nhưng mình khác bạn là mình có thai được tự nhiên 3 lần nhưng đều sảy sớm. Sau đó đi khám mới biết anh xã TT yếu. Theo mình TT yếu, dị dạng gây vô sinh và sảy thai. Bs nói nhà mình nên làm TTON để lọc rửa tinh trùng khoẻ mạnh. Nhưng mình cắt thuốc bắc cho chồng uống+ ăn nhiều hải sản(đặc biệt là con hàu), chế độ ăn phong phú, uống thêm nước cam vắt hàng ngày. Uống thêm surbex Z nữa bạn ah. Ơn trời, đi xét nghiệm lại TT của chồng mình tỉ lệ bình thường lên được 70% rồi, dị dạng 30%. Tỉ lệ bơi nhanh 68%. Đó là sự nỗ lực bạn ạ. Chồng mình còn bị giãn tĩnh mạch thừng tinh, nhưng vc mình cũng ko muốn mổ vì sợ rủi ro cao. Cuối cùng chọn đông y cho lành. Chúc bạn may mắn. Ah, nếu bạn chọn TTON thì cũng nên uống thuốc bổ trước cho cả 2 vc bạn nhé!
    chồng mình kết quả xét nghiệm ở Vạn Hạnh thi tỷ lệ sống, tỷ lệ di động th2 ok nhưng dị dạng đầu 98% bac sĩ chỉ định làm IVF nhưng mình chưa có ý định làm, mình chuyển qua khám Nam khoa ở bình dân tìm nguyên nhân tinh trùng dị dạng thì Bác NHư kết luận bị giãn mach tinh, hiện giờ chồng mình dang uống vitamin E và duinum 2 tháng quay lại khám nếu không có kết quả thi sẽ mổ giản mach tinh,giờ chỉ biết chờ đợi và hy vọng thôi.Me nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình nhé
    • 283 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mẹ nó tìm hiểu thử có nguyên nhân nào gây ra tinh trùng bị dị dạng ko, nếu có thì thử khắc phục trước khi đi điều trị. Mình có tìm thấy một số nguyên nhận, mẹ nó tìm hiểu thử nhe

Nguyên nhân gây dị tật tinh trùng?

1. Nhiễm trùng đường tiết niệu, biến chứng quai bị gây viêm mào tinh hoàn, lao mào tinh hoàn, giãn tĩnh mạch tinh…những bệnh này đểu anh hưởng đến chất lượng tinh trùng.

2. Nghiện rượu mãn tính cũng có thể làm dị dạng sự sinh tinh.

3. Sử dụng một sơ loại thuốc như thuốc chống ung thư, reserpin, maryland, furan…có thể ảnh hưởng đến sự trưởng thành của tinh trùng.

4. Tuyến sinh dục bị chiếu các tia phóng xạ cũng có thể gây ra đột biến tinh trùng.
    • 431 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

e vừa cắt thuốc bắc của 1 bác sỹ ng TQ do anh rể là ng TQ giới thiệu , chỉ sau 1 tháng mà các chỉ số T trùng của xã e tăng và tốt lên 1 cách đáng kế , htrc đi Tdđ về còn lo vì vừa chậm , vừa tỉ lệ dị dạng nhiều , sau 1 tháng đi Ktra bác sỹ lại còn bảo khỏe quá rồi . mẹ nào cần e sẽ cho địa chỉ nhé

nhà e cũng đang tiếp tục để mong có e bé ( e bị BTĐN nên chuẩn bị đi kích ) nên chia sẻ với cm thật lòng đấy ạ
    cm nào cần cứ alo e sẽ bảo cho
    nhà e đúng 3 đợt thuốc , mỗi đợt 3 thang . 1 thang là 240k nhé . Kq bất ngờ luôn ạ !

cần thì cm có thể gọi cho e : 0926 878 599

các mẹ cứ liên lạc nếu cần ạ !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 417 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihoameo Xem bài viết
    chồng mình kết quả xét nghiệm ở Vạn Hạnh thi tỷ lệ sống, tỷ lệ di động th2 ok nhưng dị dạng đầu 98% bac sĩ chỉ định làm IVF nhưng mình chưa có ý định làm, mình chuyển qua khám Nam khoa ở bình dân tìm nguyên nhân tinh trùng dị dạng thì Bác NHư kết luận bị giãn mach tinh, hiện giờ chồng mình dang uống vitamin E và duinum 2 tháng quay lại khám nếu không có kết quả thi sẽ mổ giản mach tinh,giờ chỉ biết chờ đợi và hy vọng thôi.Me nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình nhé
    Bị Giãn tĩnh mạch thừng tinh ko phải quá nguy hiểm. Có 2 giapr pháp:
    - Vi phẫu: sau 6 tháng đến 1 năm mới có tiến triển
    - Uống thuốc bổ, luyện tập và chú ý chế độ ăn bổ sung kẽm.
    các ông tinh trùng bị dị dạng phần lớn do cơ thể thiếu kẽm. Surbex Z là thuốc bổ sung kẽm tốt nhất. Bạn ra hiệu thuốc Tây mua cho ox uống. Bổ sung thêm 1 số thực phẩm chức năng như Linh Tự Đan hay Bibulla. Ăn uống thì 1 số món như mình đã kể bên trên đấy. Ox mình hồi đầu Tinh trùng bất thường đầu 90%. Đến ngày hôm qua đi xn lại chỉ còn 2% bất thường. Bơi nhanh thì 85%, bơi chậm 10%, ko di động còn có 5%. Mình tin mọi nỗ lực sẽ mang tới kết quả tốt đẹp. các mẹ cố lên nhá!
    Hạnh phúc đến muộn là hạnh phúc ở lại lâu. Cảm ơn cuộc đời!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đến BV Bưu điện gặp bác sĩ Cương khoa hỗ trợ sinh sản, ông ấy là chuyên gia trong lĩnh vực này. anh mình trước đây cũng khám bác sĩ Cương. BS này có rất nhiều bài viết về sinh sản trên mạng, báo. Ông ấy cho anh mình uống thuốc của Hãng Viamax Thụy điển (Viamax Volumizer). Giờ anh chị ấy đã có một thằng cu
    Chúc bạn may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Maihoameo oi! Chong e cũng bị gian.tinh mach .thang7 n 2012 mo den thang 8 la co thai nhung thai dc 3 tháng thì say do thai yếu .chuc c may man nha!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chồng em cũng mới đi kiểm tra tinh dịch đồ cũng có kết quả nư chồng chị 100% tinh trung di dạng và 0% di động, tỉ lệ sống có 3%, hai vợ chồng em buồn lắm đi qua bình dân khám anh bị dãn tĩnh mạch thừng tinh, giờ em không biết phải làm sao nữa. Không biết tụi em có thể có con được không. Em không biết phải làm sao nữa thấy bế tắc quá
    • 340 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chào bangbinhyen, xin chia sẻ với bạn. Bạn đã đi xng Karyotype chưa? Ox mình đc bs chỉ định đi xng NST và AZF đấy. May mắn kq bt, nhưng cũng chỉ yên tâm phần nào bởi vì phân tích phân tử ở Việt Nam chưa làm đc. Xng này giúp loại bỏ phần nào dị tật NST và Gen từ tinh trùng. Sau lần này mình cho ox uống thuốc bắc (ông Vũ quốc Trung ở đường láng), chế độ luyện tập, ăn uống bồi bổ thêm giá đỗ (tự làm), thịt đỏ, hải sản, kiêng rượu bia, và bs kê đơn uống bổ sung Subex z, agidof mỗi loại 1-2v/ ngày. Xét ng lại thấy kq khả quan hơn. Hiện nay ox vẫn đang dùng tiếp. Các mẹ tham khảo thêm nhé.
    ''...Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời!..."
    Cảm ơn con yêu đã về với Ba Mẹ! Cầu mong con yêu luôn mạnh khoẻ, an lành
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Theo như mình được biết thì chồng có tinh trùng là tốt rồi. Bạn nên đi cắt thuốc Bắc để cải thiện cho chồng uống. Còn về vấn đề dị dạng thì có thể chữa được bằng ăn uống đó là ăn nhiều chất có kẽm mà Magie như củ cải trắng, con sò huyết, các loại hạt như bí, hướng dương... hoặc uống thuốc có nhiều kẽm và Magie (Cái này là Bác Sỹ Sơn bên nhà Siêu Âm Trứng tư vấn cho mình). Mình có người bạn làm cùng ivf đợt tháng 6 ko thành công vợ ko bị sao nhưng chồng thì yếu lắm phải trữ đông tinh trung ấy thế mà sau đợt đó uống thuốc bắc 2 tháng thì giờ đang có bầu tự nhiên luôn rồi.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có bạn nào chữa vô sinh nam ở phòng khám đông y hữu toàn chưa?không biết ở đó chưa có tốt ko?ai đã chữa ở đó rồi cho mình ý kiến với!
    • 35 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenkieutoanly Xem bài viết
    có bạn nào chữa vô sinh nam ở phòng khám đông y hữu toàn chưa?không biết ở đó chưa có tốt ko?ai đã chữa ở đó rồi cho mình ý kiến với!
    Nhà mình đã uống thử 60 thang thuốc của ông Hữu Toàn nhưng kết quả vẫn không thay đổi bạn ạ. Chồng mình bị dị dạng 95%, mật độ lúc bình thường lúc ít, tốc độ di chuyển kém hơn mức bình thường. Bây giờ chuyển hướng chuẩn bị đi khám nam khoa ở BV Bình Dân xem thế nào. Ban đầu đã tính làm TTON nhưng thấy ảnh hưởng sức khỏe quá nên đang cố gắng theo con đường khác
    • 35 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chồng mình đi xét nghiệm TDD 3 lần, mỗi lần cách nhau 2 tháng, kết quả tương đối như nhau: tổng số tinh trùng 63, mật độ 21, di động tiến tới 10, không tiến tới 10, không di động 80, tỉ lệ sống 24, hình dạng bình thường 0. Kết luận tinh trùng bất thường đầu 95%. Có gia đình nào giống nhà mình mà điều trị khả quan không? Chồng mình trước hút thuốc nhiều, rượu bia cũng rất nhiều nhưng đã bỏ thuốc được 5 tháng, rượu bia cũng bớt nhưng không bỏ được, ngày bình thường trung bình cũng phải 2 lon khi ăn cơm.
    • 35 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình nghĩ chữa đông y tùy thuộc vào từng người, hợp hay không thôi, bác Toàn cho nhà mình thuốc uống và cao nhung hươu. 1 đợt thuốc khoảng 3tr đồng, 3 đợt mà không thấy thay đổi gì.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thế cũng khó khăn quá các mẹ nhỉ?mình cũng đang lấy thuốc lá của 1 ba làng dân tộc thái cho chồng mình uống xem có tốt hơn ko?hy vọng sẽ thành công.
    • 35 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn nên nghĩ đến việc cho chồng đi khám nam khoa. Chồng mình đi khám và vửa mổ giãn tĩnh mạch thừng tinh. Khi siêu âm kết luận bt nhưng bsi chỉ định mổ, mổ ra là giãn độ 2 rồi, hi vọng sẽ ổn
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7