TIN TÀI TRỢ.

Tiêm phòng trước khi mang thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.04K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, em đã tiêm phòng cúm Rubella trước khi cưới, nhưng em cưới được 8 tháng rồi, tính đến bây giờ thì em tiêm phòng rubella được 10 tháng rồi, nhưng giờ em vấn chưa có baby, các mẹ cho em hỏi là em có phải đi tiêm phòng lần nữa không? cái vụ tiêm phòng cúm này thì chỉ cần tiêm 1 lần thôi hy là thuốc chỉ có tác dụng trong 1 thời gian rồi khi hết tác dụng lại phải đi tiêm tiếp, em đang băn khoăn các mẹ giải thích họ em với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 314 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Rubella là 1 dạng sởi em ạ, nếu em tiêm rồi thì không phải tiêm lại thêm lần nào trong đời nữa đâu. Còn cúm thì mỗi năm người ta đưa ra vacxin riêng phù hợp với mỗi năm (dựa trên khí hậu, môi trường, dịch bệnh v..v.) nên mỗi năm em nên tiêm 1 lần để hạn chế việc cảm cúm khi có em bé. Thân ái!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi,
    - chuẩn bị có thai thì nên tiêm phòng những loại bệnh gì, em ở TP HCM thì nên tiêm ở đâu?
    - cuối tháng 9, em có đi khám tổng quát và xét nghiệm máu, bác sĩ nói e nên tiêm phòng gan A,B hay gì đó vì đề kháng đang kém, mà tới giờ em chưa tiêm, tháng 11 tới em cưới, thì em có phải đi xét nghiệm máu lại để xem có cần tiêm phòng nữa ko ạ?

em cảm ơn các chị!
    Bữa trước bán ô mai, giờ đọc thấy hoá chất tẩm nhiều, em ko bán nữa T_T hix
    • 195 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bạn nên đi tiêm phòng sởi + cúm + rubella trước khi có bầu 3 tháng, mình ở Bắc Ninh nên mình k biết địa chỉ tiêm ở TP HCM, nhưng mình nghĩ bạn cứ ra Trung tâm y tế dự phòng của Quận, hoặc Tỉnh, TP nơi bạn sinh sống là họ sẽ có dịch vụ tiêm phòng đó đấy<
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoiscent Xem bài viết
    các chị cho em hỏi,
    - chuẩn bị có thai thì nên tiêm phòng những loại bệnh gì, em ở TP HCM thì nên tiêm ở đâu?
    - cuối tháng 9, em có đi khám tổng quát và xét nghiệm máu, bác sĩ nói e nên tiêm phòng gan A,B hay gì đó vì đề kháng đang kém, mà tới giờ em chưa tiêm, tháng 11 tới em cưới, thì em có phải đi xét nghiệm máu lại để xem có cần tiêm phòng nữa ko ạ?

em cảm ơn các chị!
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tiêm ở y tế dự phòng bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mũi tiêm mà bạn loanquynk nói, chi phí khoảng bao nhiêu vậy ban?
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn đến Bv Pasteur tiêm phòng đi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hoaxuongrong8572
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình ở Bắc Ninh! Không biết tơi đâu tiêm đây
    • 67 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đến trung tâm y tế dự phòng đi mn.