Tiêm phòng HPV cho phụ nữ trước khi mang bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.04K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chào các anh chị. Hiện tại vợ chồng em có kế hoạch cuối năm nay sinh bé, vợ em đã đi tiêm phòng cúm, và sởi quai bị, rubenlla rồi, nhưng vợ em lại đi tiêm phòng HPV ( mũi tiêm chống ung thư cổ tử cung ) . Em tham khảo trên mạng và nhiều nơi thì nói rằng tiêm mũi này phải nhắc lại 3 lần , sau mũi cuối cùng 3 tháng thì mới đc có bầu . hic . hic . nhưng mà khi vợ em đi tiêm thì bác sĩ bảo là ko ảnh hưởng, tiêm xong vẫn có bầu ngay được , thậm chí phụ nữ đang mang thai cũng có thể tiêm. cái vụ này sao ạ ? em ko biết tin ai cả ? các anh chị ai có kinh nghiệm cho em lời khuyên nhé.

Nếu vợ em đang tiêm mà có bầu thì có ảnh hưởng j ko ạ ?
    Nếu vợ em ko muốn tiêm nữa và dừng ở mũi thứ 1 thì sau bao nhiêu lâu thì được có bầu lại ạ?
    Trai - Nhưng chưa bao giờ Hỏng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 603 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Câu hỏi hay mà chưa có mẹ nào thông thái vào trả nhời, em hnay cũng mới đi tiêm 3 mũi như vợ bạn,
    Cái HPV kia chỉ có tác dụng khi chưa QH lần nào thôi chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aloha008 Xem bài viết
    Câu hỏi hay mà chưa có mẹ nào thông thái vào trả nhời, em hnay cũng mới đi tiêm 3 mũi như vợ bạn,
    Cái HPV kia chỉ có tác dụng khi chưa QH lần nào thôi chứ.
    mình thì cũng nghe vậy đó , nhưng đến trung tâm dịch tễ thì họ tư vấn là vẫn tiêp bình thường ko có vấn đề gì cả . và ko ảnh hưởng gì hết . mình thực sự ko tin bác sĩ này cho lắm . nên mình mới phải tham khảo các mẹ thông thái thêm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 603 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bạn tiêm ở đâu, mình tiêm ở TTVSDT chỗ Yexanh, k thấy họ tư vấn về cái này nên cũng quên k hỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bạn tiêm ở đâu, mình tiêm ở TTVSDT chỗ Yexanh, k thấy họ tư vấn về cái này nên cũng quên k hỏi
    Thời gian vừa rồi mình bận nên ko đưa vợ đi tiêm , nhưng vợ mình đi cùng với em gái và nói rằng là tiêm ở trung tâm gì đó ở Lò đúc mà mọi người tư vấn hay tiêm ở đó
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 603 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

uhm, cùng chỗ với mình, chắc bsi thấy mình 27 tuổi r nên k tư vấn tiêm cái ý nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 183 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

uhm, cùng chỗ với mình, chắc bsi thấy mình 27 tuổi r nên k tư vấn tiêm cái ý nữa
    thấy bảo cái thuốc đó dành cho người chưa quan hệ lần nào và dưới 25t mới có tác dụng, nhưng hình như chỉ có tác dụng 30% thôi. Hôm qua mình có đọc 1 số báo nói rằng trên thế giới nhiều người sử dụng nhưng lại tử vong hoặc bị sao đó , hình như nhật bản hay sao đó . mình hoảng quá, chắc ko dám cho vợ đi tiêm mũi thứ 2 nữa
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đã từng tiêm HPV 3 mũi đầy đủ ở Lò Đúc rồi, trước khi tiêm em cũng hỏi bác sĩ rồi, Bác sĩ cũng tư vấn tiêm trước tuổi 25 và chưa có quan hệ lần nào sẽ được 100%, còn sau 25 tuổi và có quan hệ rồi sẽ chỉ có 50% tác dụng hoặc dưới 50%, mọi người đừng sợ, tiêm chỉ tốt hơn thôi mà, phụ nữ nên tiêm vì em thấy ăn gì bây giờ cũng sợ có chất này chất kia không tốt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 4 năm
    • 716 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

mình qua cái tuổi 25 từ lâu lắm rồi cứ tiêm cho có chút phòng vệ thôi
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thấy bác sĩ tư vấn là phải sau khi tiêm từ 3-6 tháng. Bác nên đến bệnh viên uy tín hỏi lại nhé.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi, trước khi tiêm có phải xét nghiệm gì k ạ? em 23t chưa kết hôn ạ
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em dự định cuối năm sẽ làm đám cưới và có em bé luôn, em muốn hỏi trước khi mang thai cần phải tiêm phòng những loại vacxin nào, quy trình diễn ra thế nào để chuẩn bị cho tốt ạ, các mẹ có kinh nghiệm giúp em với, em mới 23 tuổi nên cũng chưa có kinh nghiệm gì cả, em cảm ơn ạ!
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chào các chị, các mẹ!
    Mọi người cho e hỏi với ạ: Em tiêm HPV ở Nam Định có được không ạ, Hay nhất thiết phải lên Hà Nội tiêm? Và có ai ở Nam Định từng đi tiêm rồi không, cho e ít kinh nghiệm với? Mẹ e cứ giục mãi
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tiêm ở đâu cũng được bạn ạ, có 2 loại vắc xin của Mỹ và của Bỉ, mình tiêm ở Hà Nội và Hải Dương giống nhau bạn ạ!