TIN TÀI TRỢ.

Thuốc kháng sinh, sát trùng povidine có ảnh hưởng đến việc thụ thai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.42K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình là tv mới, mình mong có baby 6 tháng nay nhưng chưa được.
    Kỳ này mình triển khai chiến dịch sâ trứng quyết tâm kiếm 2v thì bất ngờ ko may bị va chạm xe xây xát khá nặng, mình phải uống thuốc kháng sinh, panadol giảm đau, tan máu bầm và sát trùng povidine. Mình ko dám tiêm phòng uốn ván vì mình muốn người sạch thuốc cho kế hoạch có baby. Nay mình đã phải uống thuốc thì liệu có ảnh hưởng đến việc thụ thai hoặc nếu có thai thì có ảnh hưởng gì đến bé ko?
    Mong tin các mẹ :RollingEy:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 95 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Theo mình hiểu thì các loại thuốc đó hoàn toàn ko ảnh hưởng gì đến việc thụ thai. Thậm chí việc uống kháng sinh có thể giúp bạn tăng cơ hội thụ thai. Vì, chậm có con có thể nhiều nguyên nhận, trong đó viêm nhiễm là 1 nguyên nhân chính gây khó khăn, viêm nhiễm gây viêm màng dạ con, dính buồng tử cung, vòi trứng, hoặc ngăn cản ko cho tinh trùng thụ tinh. Khi viêm nhiễm, chữa bằng kháng sinh là hiệu quả nhất. Đôi khi, mình ko biết bị viêm nhiễm, nên ko chữa, dẫn đến lâu có thai.
    Thậm chí đang có thai, việc uống kháng sinh trong nhóm A, cũng là 1 cách giữ thai.
    Chúc bạn mau có tin vui!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp e với ạ.
    Chả là thế này, e mong mãi mới đến tháng này để tiến hành việc nhớn, ấy thế mà e đứng vào vạch xuất phát cái thì đến ngày thứ 9 của CK e bị viêm đường tiết niệu nặng ( tè ra máu và buốt). E ra hàng thuốc, họ tư vấn cho uống thuốc cezirnate 500g trong 5ngày và bảo uống xong vẫn tiến hành bình thường được vì KS này loại tốt, sẽ đào thải ra hết luôn.
    Nhưng e vẫn lo lo, ko biết họ bảo thế có đúng ko.
    E uống xong thuốc là ngày thứ 14 của CK, dự kiến ngày thứ 16 sẽ RT. Mong các mẹ thông thái và những người từng trải cho e lời khuyên. E biết là để tháng sau là tốt nhất rồi, nhưng e sốt ruột lắm, vẫn muốn được ngay thì tốt ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hic hic. Chả có mẹ nào trả lời mình với!!