Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thụ tinh trong ống nghiệm tại bệnh viện phụ sản hải phòng

• 3 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm về thụ tinh ống nghiệm tại Bệnh viện phụ sản Hải Phòng chia sẻ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nên ăn và không ăn những thức ăn gì khi dùng thuốc kích thích buồng trứng?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 961 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Cái này thì e có thể mách chị được,nhưng theo em làm ở PSHP thì ko nên tốn tiền bạc và thời gian vào những thứ vô ích đó, em ở HP và e đang ở Bv Vạn Hạnh làm ivf đây. Mà ở đó em thấy phục vụ quá chán luôn mang tiếng ở nhà mình đấy, vào trong Nam này khác hẳn phục vụ chuyên nghiệp, cái gì cũng nhanh, bác sĩ luôn làm những điều tốt nhất cho bệnh nhân và hạn chế tối đa những cái thủ tục rườm rà, xét nghiệm gì mà bác sĩ nhận đc ở ngoài bắc là nhận liền, ko hạch sách. Phòng khám sạch sẽ, y tá và bác sĩ đều rất okie. Em ko biết mình làm có đậu ko nhưng chế độ dịch vụ mình chọn như thế em cảm thấy hoàn toàn vui vẻ dù cho kết quả có ntn. Và thích nhất là ko có tục lệ phong bì. Chưa kể là trong đây làm tỉ lệ cao hơn ngoài HN hẳn hoi chứ đừng nói là HP. E có ng quen đi làm ivf ở Sing ng ta cũng khuyên là nếu làm thì nên vào SG làm vì bác sĩ hay đi học và nâng cao tay nghề, chứ ngoài bắc chả thấy mấy(trong này giờ tỉ lệ thành công rơi vào 45-50%, ngoài bắc cứ lẹt đẹt tầm 30-35... Còn HP thì chắc dưới 30). C thấy topic c làm từ hôm qua mà hôm nay đã có ai vào đâu, hôm nay vô tình đọc đc topic nên e vào share cho c ít thông tin. Nếu ko thích c có thể bỏ qua. ^^!.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_ha_ha Xem bài viết
    Nên ăn và không ăn những thức ăn gì khi dùng thuốc kích thích buồng trứng?

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    9h15' ngày 23/2/2014- vừa tròn 39w, mẹ đã được nhìn thấy Tép của mẹ. Zai của mẹ nặng 3.7kg, ko còn gì hạnh phúc hơn vì có con trong cuộc đời, lần đầu tiên mẹ cảm thấy tự hào về bản thân mình.
    • 253 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang3by Xem bài viết
    Cái này thì e có thể mách chị được,nhưng theo em làm ở PSHP thì ko nên tốn tiền bạc và thời gian vào những thứ vô ích đó, em ở HP và e đang ở Bv Vạn Hạnh làm ivf đây. Mà ở đó em thấy phục vụ quá chán luôn mang tiếng ở nhà mình đấy, vào trong Nam này khác hẳn phục vụ chuyên nghiệp, cái gì cũng nhanh, bác sĩ luôn làm những điều tốt nhất cho bệnh nhân và hạn chế tối đa những cái thủ tục rườm rà, xét nghiệm gì mà bác sĩ nhận đc ở ngoài bắc là nhận liền, ko hạch sách. Phòng khám sạch sẽ, y tá và bác sĩ đều rất okie. Em ko biết mình làm có đậu ko nhưng chế độ dịch vụ mình chọn như thế em cảm thấy hoàn toàn vui vẻ dù cho kết quả có ntn. Và thích nhất là ko có tục lệ phong bì. Chưa kể là trong đây làm tỉ lệ cao hơn ngoài HN hẳn hoi chứ đừng nói là HP. E có ng quen đi làm ivf ở Sing ng ta cũng khuyên là nếu làm thì nên vào SG làm vì bác sĩ hay đi học và nâng cao tay nghề, chứ ngoài bắc chả thấy mấy(trong này giờ tỉ lệ thành công rơi vào 45-50%, ngoài bắc cứ lẹt đẹt tầm 30-35... Còn HP thì chắc dưới 30). C thấy topic c làm từ hôm qua mà hôm nay đã có ai vào đâu, hôm nay vô tình đọc đc topic nên e vào share cho c ít thông tin. Nếu ko thích c có thể bỏ qua. ^^!.

Cám ơn mẹ trang3by nhé, mình đang phân vân ko biết nên làm ở đâu, mình đã mổ nội soi ở PSHP, đang phân vân sau 2 lần IUI có làm IVF luôn ở đây ko, nhưng kiểu này chắc mình vào SG quá, mẹ trang3by đang làm ở VH à? Mình đang phân vân giữa VH và Ngọc Lan? Chắc có lẽ làm ở VH thôi, à, mẹ nó bắt đầu khám vào ngày nào vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 961 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Em làm VH c à, vì e cũng text 1 số c làm bên NL rùi. Nếu chồng c bình thường thì chị vào PSHP làm cho anh cái XN tinh dịch đồ và và xét nghiệm máu, ngày đầu tiên chu kì chị vào đi, hoặc vào trước ngày kinh 1,2 ngày khám trước và làm hồ sơ( bác Tuân làm sáng 3,5,7 chị cứ căn ngày mà vào, nhớ chọn bác Tuân nhé nếu làm Vạn Hạnh), mang theo XN của anh vào thôi và mang theo giấy đăng kí kết hôn 2 vợ chồng công chứng là được, khi nào chọc trứng thì a mới phải bay vào vì ngày chọc trứng sẽ là ngày lấy tinh trùng nuôi phôi. Tiền thuốc ở VH rẻ so vs NL, ở VH mỗi ng sẽ có 1 phác đồ thuốc tiêm khác nhau chứ ko như NL, bên NL bác sĩ Lan cho làm hàng loạt như lợn con ấy c, ai cùng bệnh thì cứ tiền thuốc kích trứng như nhau, còn bên VH bác Tuân xem theo kết quả XN mỗi ng mà cho đơn thuốc. Nhưng được cái là cả NL và VH thì thủ tục đều nhanh gọn và tỉ lệ thành công tương đương nhau, bên VH thì ít bệnh nhân hơn bên NL nhưng e chọn bên VH vì bác Tuân cũng là bác sĩ giỏi ngang như bác Lan, bác Tường quan trọng là bác sĩ nào làm mình thoải mái nhất thì mình theo. VH ko đông nên chờ đợi ko mệt mỏi, cái gì cug nhanh như gió. Mai là e chọc trứng rùi, chọc xong là nuôi phôi 2 ngày là e chuyển xong rùi e về HP thui. Có gì thì ib sđt cho em rùi nói chuyện đt, e biết gì sẽ share hết cho.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyentkhd Xem bài viết
    Cám ơn mẹ trang3by nhé, mình đang phân vân ko biết nên làm ở đâu, mình đã mổ nội soi ở PSHP, đang phân vân sau 2 lần IUI có làm IVF luôn ở đây ko, nhưng kiểu này chắc mình vào SG quá, mẹ trang3by đang làm ở VH à? Mình đang phân vân giữa VH và Ngọc Lan? Chắc có lẽ làm ở VH thôi, à, mẹ nó bắt đầu khám vào ngày nào vậy?

9h15' ngày 23/2/2014- vừa tròn 39w, mẹ đã được nhìn thấy Tép của mẹ. Zai của mẹ nặng 3.7kg, ko còn gì hạnh phúc hơn vì có con trong cuộc đời, lần đầu tiên mẹ cảm thấy tự hào về bản thân mình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 253 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em làm VH c à, vì e cũng text 1 số c làm bên NL rùi. Nếu chồng c bình thường thì chị vào PSHP làm cho anh cái XN tinh dịch đồ và và xét nghiệm máu, ngày đầu tiên chu kì chị vào đi, hoặc vào trước ngày kinh 1,2 ngày khám trước và làm hồ sơ( bác Tuân làm sáng 3,5,7 chị cứ căn ngày mà vào, nhớ chọn bác Tuân nhé nếu làm Vạn Hạnh), mang theo XN của anh vào thôi và mang theo giấy đăng kí kết hôn 2 vợ chồng công chứng là được, khi nào chọc trứng thì a mới phải bay vào vì ngày chọc trứng sẽ là ngày lấy tinh trùng nuôi phôi. Tiền thuốc ở VH rẻ so vs NL, ở VH mỗi ng sẽ có 1 phác đồ thuốc tiêm khác nhau chứ ko như NL, bên NL bác sĩ Lan cho làm hàng loạt như lợn con ấy c, ai cùng bệnh thì cứ tiền thuốc kích trứng như nhau, còn bên VH bác Tuân xem theo kết quả XN mỗi ng mà cho đơn thuốc. Nhưng được cái là cả NL và VH thì thủ tục đều nhanh gọn và tỉ lệ thành công tương đương nhau, bên VH thì ít bệnh nhân hơn bên NL nhưng e chọn bên VH vì bác Tuân cũng là bác sĩ giỏi ngang như bác Lan, bác Tường quan trọng là bác sĩ nào làm mình thoải mái nhất thì mình theo. VH ko đông nên chờ đợi ko mệt mỏi, cái gì cug nhanh như gió. Mai là e chọc trứng rùi, chọc xong là nuôi phôi 2 ngày là e chuyển xong rùi e về HP thui. Có gì thì ib sđt cho em rùi nói chuyện đt, e biết gì sẽ share hết cho.

Cám ơn trang3by về những chia sẻ trên nhé, mình không biết tại sao bạn phải làm TTON, như mình, mình bị lạc nội mạc buồng trứng, mổ nội soi tháng 3, tháng 4 mình làm IUI ở chỗ BS Diệp ở Cầu Quay, ko được, thất vọng khủng khiếp luôn
    ,8/5 làm tiếp IUI, BS Diệp có nói mình đang bị suy giảm dự trữ buồng trứng sau mổ, mình hoang mang lắm , và lần IUI này mình thấy không khả quan lắm nên xác định tư tưởng sẽ làm IVF cho đỡ thấp thỏm, chứ không cứ tiêm để làm IUI như tháng vừa rồi mình cũng lo đến lúc làm IVF lại hết mất mấy em trứng xịn xịn thì toi. Tháng này chưa đến QKD, nên nếu có vào chắc mình để chu kỳ sau thôi, nghỉ 1 tháng đã, tháng sau mình sẽ Nam tiến, và mình sẽ theo BS Tuân ở Vạn Hạnh. Hôm nay bạn chọc trứng à? cố gắng bình tĩnh và tâm lý thỏa mái nhé. Chúc bạn 2v đỏ chót và nhớ share tin vui cho mình lấy hên nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 961 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

E mới chọc trứng hôm qua giờ vẫn oải , bao giờ e khoẻ e lên share kinh nghiệm tiếp nhé.

• 22 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chúc trang3by thành công nhé. LÚc nào khỏe thì lên chia sẻ với chị em. Mình cũng đang rất quan tâm đến vấn đề này, gần 3 năm rồi mà. Hic
    pms6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 961 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

E bị quá kích, phải trữ phôi tháng sau chuyển, chiều nay e về HP trong tình trạng bụng căng lên đây. Nhưng e có nhiều phôi đẹp lắm, cũng tự an ủi mình, e được 5 phôi cực tốt,5 phôi tốt và 8 phôi trung bình. Tổng là e trữ 18 phôi, e có 21 phôi cơ, nhưng chắc 3 phôi xấu nên bác sĩ huỷ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi damcuoichuot Xem bài viết
    chúc trang3by thành công nhé. LÚc nào khỏe thì lên chia sẻ với chị em. Mình cũng đang rất quan tâm đến vấn đề này, gần 3 năm rồi mà. Hic

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 145 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

mình thấy hai bạn nói chuyện mà cũng muốn vào bon chen tí, vì mình cũng đang có tâm trạng như hai bạn nè, mình thì cưới dc 6 tháng rồi đi xét nghiệm tinh dịch cho chồng thì chồng k có tinh trùng và bs bảo nên đi làm thu tinh trong ống nghiệm để còn kịp thời gian, không sơ vợ tuổi cao, mình năm nay 26 và bs khuyên nên làm sớm để đỡ tốn thời gian và tiền bạc vào những nơi khác, theo hai bạn thì mình làm gì bây giờ. mình cũng mong con rồi, cũng không muốn chờ đợi nữa và làm thu tinh trong ống nghiệm thì chi phí tất cả là bao nhiêu? và nên làm ở đâu? vì mình đang ở hà nội bạn ah! mình mong tin các ban nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 961 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Theo em thì c nên vào Vạn Hạnh theo bác Tuân đi, bác giỏi chẳng kém gì vợ chồng bác Lan Tường đâu đã thế bác còn nhiệt tình nữa cơ,rất là có trách nhiệm vs bệnh nhân còn nhẹ nhàng nữa. Em sn 1988 nè, cho tiện xưng hô, vào Nam tuy tốn tiền ăn ở đi lại nhưng tiền thuốc thì rẻ hơn 1/3 có khi là 1/2 so vs HN. Và dịch vụ trong Nam thì ko thể chê vào đâu đc. Còn về chi phí thì mình chỉ chữa mình thôi nên ko thể biết đc ck bạn thế nào. Nếu chữa mih bạn ko thì mất khoảng 50tr tiền làm thui còn chi phí bạn tự lo.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MonBong Xem bài viết
    mình thấy hai bạn nói chuyện mà cũng muốn vào bon chen tí, vì mình cũng đang có tâm trạng như hai bạn nè, mình thì cưới dc 6 tháng rồi đi xét nghiệm tinh dịch cho chồng thì chồng k có tinh trùng và bs bảo nên đi làm thu tinh trong ống nghiệm để còn kịp thời gian, không sơ vợ tuổi cao, mình năm nay 26 và bs khuyên nên làm sớm để đỡ tốn thời gian và tiền bạc vào những nơi khác, theo hai bạn thì mình làm gì bây giờ. mình cũng mong con rồi, cũng không muốn chờ đợi nữa và làm thu tinh trong ống nghiệm thì chi phí tất cả là bao nhiêu? và nên làm ở đâu? vì mình đang ở hà nội bạn ah! mình mong tin các ban nhé

• 168 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Có mình làm ivf ở PSHP nè mẹ nó,mình làm từ tháng 3 vừa rồi,giờ mình đang mang thai ở tuần 11.Mình đã làm 3 chu kỳ IUI và chuyển sang ivf ,mình đều làm tại HP hết đó.Mình không có lời khuyên nào cho bạn chủ topic cả.Chỉ chia sẻ vs bạn về trường hợp của mình thôi.Mình tự thấy quá trình đi tìm con của những người hiếm muộn đầy gian nan vất vả,còn là chờ đợi chút may mắn nữa.Đành là đi vào sài gòn,hà nội,thái lan hay sinh đi nữa thì công nghệ hoặc bác sĩ tốt hơn nhưng cũng cần chút ít duyên số nữa.Mình đã theo chữa trị khoa HTSS PSHP tính ra cũng phải 4năm . Cụ thể là hầu như được chỉ định bởi bác sĩ Hải trưởng khoa.Mình thấy bạn chủ topic nói là theo bsĩ Diệp j đó kì thực mình chưa nghe nói đến bác sĩ này ở khoa bao giờ.Sau những ngày khám chữa ở khoa mình gặp nhiều người,nhiều hoàn cảnh,mình có biết 1chị đỉnh nhất 38 t,nhà ở đâu thì không rõ,chỉ biết c ấy là dâu hải phòng đã 12n chạy chữa khắp hà nội,từ dũ,và cả thái lan.Tổng cộng chị ấy chuyển phôi 19 lần,trường hợp này chính mình chứng kiến vì mình cùng sa đợt ấy,nhìn hồ sơ ivf của chị ấy mà hãi.Vậy mà,điều kì diệu đã xảy ra,chị ấy đậu thai ngay kì ivf đầu tiên tại Hải phòng đấy,mình nhớ mang máng chị ấy tên là Húê.Sau vụ này mình tự nhiên cũng thay đổi suy nghĩ,vì trước đấy cũng nhiều người bảo mình đi hà nội,sài gòn,cơ hội thành công sẽ cao hơn.Mình thì quyết định chọn nơi nào phù hợp với hoàn cảnh về kinh tế,điều kiện đi lại của mình.Về chuyện bác sĩ có tâm hay nhẹ nhàng thì mình để ý thế này,ở Việt nam nhất là miền bắc thì hay bị như vậy nhưng mình cứ bình thường nhẹ nhàng mỗi ngày đến gặp bác sĩ,y tá lại thêm thân quen,chẳng thế mà bây giờ mình lên khoa cứ quen thuộc như người nhà vậy.Mà khoa vô sinh ở HP rất dễ gặp và nói chuyện với các bác sĩ và y tá,chứ ko đông đúc,ngột ngạt và bác sĩ loạn cào cào như ở viện C,trước mình cũng đi khám và định iui 1lần nhưng nhộm nhoạm quá lại về hải phòng.chuyện phong bì thì đúng là có nhưng mình cũng xác định thế này,tiền phog bì của mình cộng vào cũng bù lại cho các chi phí đi máy bay hay thuê nhà nghỉ,rồi ăn uống khi đi sài gòn hay hà nội,cái này do nhà mình không có kinh tế nhiều nên mình cũng thấy hợp lí,ngoài ra,mình nghĩ tại sao mình không thử ở gần cho dễ nếu không được thì còn tính đằng này lặn lội xa xôi,kể như được thì tốt,nếu không được lòng vòng rồi lại lộn về làm lại,lúc đó thì tâm trạng vs sức khoẻ đã thế nào rồi?! Còn nhiều điều muốn chia sẻ nhưng mấy mẹ con mỏi lưng rồi,nếu bạn chủ topic có cần hỏi thêm j,mình sẵn sàng nhé!chúc mẹ nó sớm tìm được con yêu nhé!!!!!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 253 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

E bị quá kích, phải trữ phôi tháng sau chuyển, chiều nay e về HP trong tình trạng bụng căng lên đây. Nhưng e có nhiều phôi đẹp lắm, cũng tự an ủi mình, e được 5 phôi cực tốt,5 phôi tốt và 8 phôi trung bình. Tổng là e trữ 18 phôi, e có 21 phôi cơ, nhưng chắc 3 phôi xấu nên bác sĩ huỷ.

mình cũng sinh năm 88 đấy trang3by ạ. thế tháng này lại chưa chuyển được phôi luôn à? bạn cứ thỏa mái và chịu khó tẩm bổ vào để tháng sau vào chuyển nhé. mình hôm nay là ngày thứ 2 ckk rồi, chắc giữa tháng 6 mình vào, mà cái vụ này chồng mình vẫn đang lăn tăn mới chán chứ. à, mẹ trang sao được nhiều phôi thể nhỉ, có uống thêm thuốc bổ gì không share cho mình để mình uống và chuẩn bị với?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình mới chuyên phôi đc 2 ngày mà bụng và lưng mỏi lắm. Các có kinh nghiệm chỉ rùm mình nên ăn nghỉ thế nào để đạt đc kqua tốt nhất, mong 2 v quá các mẹ ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chức bạn trang3by sớm hồi phục, khi bị bạn bị quá kích buông trứng bsi có cho bạn dùng thuốc gì ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 961 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyentkhd Xem bài viết
    mình cũng sinh năm 88 đấy trang3by ạ. thế tháng này lại chưa chuyển được phôi luôn à? bạn cứ thỏa mái và chịu khó tẩm bổ vào để tháng sau vào chuyển nhé. mình hôm nay là ngày thứ 2 ckk rồi, chắc giữa tháng 6 mình vào, mà cái vụ này chồng mình vẫn đang lăn tăn mới chán chứ. à, mẹ trang sao được nhiều phôi thể nhỉ, có uống thêm thuốc bổ gì không share cho mình để mình uống và chuẩn bị với?
    Mình bị buồng trứng đa nang bạn à nên mới nhiều trứng,mình chỉ chăm chỉ uống vitamin E và thi thoảng thể dục thể thao tí thôi, nếu cần thì trước khi làm 1 ivf 1 tháng bạn ăn lòng trắng trứng gà mỗi ngày 3,4 cái nó giúp cho phục hồi buồng trứng để chuẩn bị tốt hơn cho trứng. Nhưng tập thể dục thể thao là rất cần thiết đó, chắc tầm khoảng mùng 9,10/6 mình cũng vào. Cố gắng thuyết phục xã đi, ko thì bạn vào trước, khi nào bạn chọc trứng thì xã mới phải vào lấy nòng nọc để thụ tinh thôi . Khách sạn mình ở thì cách VH có 120m, đi bộ là ra mà an ninh , phục vụ rất tốt, đầy đủ tiện nghi, khoảng 200-220k phòng là ở ngon, đối diện vs khách sạn là cái ngân hàng VCB to đùng, cứ cho tiền vào thẻ, cần nhiêu ra đó rút rảnh lắm. Bạn vào trước ngày bị 1,2 ngày để vào gặp bác Tuân đẹp trai làm hồ sơ khám xét những gì cần thiết trước, ko thì ngày 2 chu kì vào khám cũng được, mình là mình ngại cái khoản đang bị rùi phải trèo lên bàn siêu âm lắm nên mới khuyên bạn vào trước. Còn nhiều lắm muốn hỏi gì thì call điện thoại cho mình mình sẽ giúp nhiệt tình ^^!.. cố lên
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_ha_ha Xem bài viết
    Chức bạn trang3by sớm hồi phục, khi bị bạn bị quá kích buông trứng bsi có cho bạn dùng thuốc gì ko?
    mình ko bạn à, quá kích buồng trứng thì tự nó sẽ hết sau 7-14 ngày, bác chỉ dặn là ăn nhiều đạm( thịt bò, ngao, sò, trứng vịt lộn ... ) và uống nhiều nước 3l/ ngày thui.
    Sau chuyển phôi 3-5 ngày phôi sẽ làm tổ, bạn hạn chế đi lại và gập bụng nhé, mỗi ngày ăn 4 cái lòng trắng trứng gà cho mình ăn từ khi chuyển phôi đến 10 ngày sau là okie nhé, đây là kinh nghiệm của mấy chị đi Thái làm ivf đc bác sĩ lên thực đơn cho ăn sau chuyển phôi đó bạn, chúc bạn may mắn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh nhé, Mình cũng theo bs hải, Minh mới chuyên phôi dc 2 ngày mà mỏi lưng và bụng lắm bạn ah. Thơi gian này Minh có phải kiêng gì ko? Suốt ngày năm trên giường đau mỏi hết lưng bạn ah
    • 168 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ nghỉ ngơi,tinh thần thoải mái cố gắng thoải mái nhé! Nói vậy nhưng thường thì ai cũng sốt ruột 14 ngày này , chịu khó nằm nhiều vào ngày thứ 5 scp ,vì ngày đó là ngày phôi làm tổ,mình lúc đợi 14 ngày cũng vậy,những ngày khác mình vẫn đi lại nhẹ nhàng,ngồi chơi cũng được mà,nằm nhiều oải lắm,có thời gian bạn vào topic Dấu hiệu thành công scp mà tám cho nhanh hết ngày,mình thấy nhiều mẹ còn đi làm ầm ầm mà vẫn đậu đấy.Ăn uống thì mình ăn nhiều thứ,kiêng 1số đồ ăn cơ bản của người có thai là rau ngót,nhãn,đu đủ xanh.còn lại là mình ăn hết,mình còn ăn được 1tuần cháo cá chép,nghe nói giữ phôi rất tốt,hj,nghĩ lại thấy thật là phục mình,hjhj,giờ thì nghén quá,chịu thua món đó.Quan trọng hơn,là mình có 1bí quyết,hj,nghe có vẻ nhỉ,đó là từ lúc bắt đầu chuyển phôi thì mình luôn nghĩ con ở trong bụng mình rồi,mình cứ như là 1mẹ mang thai thật vậy,lắng nghe cảm giác ăn uống vs nghỉ ngơi cùng con luôn ấy...Chia sẻ nhé,mẹ con mình đi ngủ đây.Chúc bạn 2 vạch nét căng nha! p/s: cố gắng đừng ngủ muộn,cứ 10h là nằm trên giường đặt thuốc là vừa nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chj Trang3by oi phuong phap cay phoi do chj phi cao lam k chj. vo chong e lay nhau dc 2 nam oi ma van chua co con du e da lam moi cach chi oi. mong dc cac chj chia se kinh nghiem. chan thanh cam on
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 961 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Mất khoảng 50-60tr tiền thuốc e à, nếu làm ivf, còn ivm thì mất khoảng 35-40tr nhưng ivf ổn hơn e à. Chi phí ăn ở vs sinh hoạt e tự tính nhé. Vc chị ở trong đó 2 tuần mất khoảng 35tr cả vé máy bay ra vào.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vantruonglxag2212 Xem bài viết
    chj Trang3by oi phuong phap cay phoi do chj phi cao lam k chj. vo chong e lay nhau dc 2 nam oi ma van chua co con du e da lam moi cach chi oi. mong dc cac chj chia se kinh nghiem. chan thanh cam on

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6