TIN TÀI TRỢ.

Thử que 2 vạch nét căng nhưng vẫn có kinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 59.1K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng bị vậy nè. Thử que 3 ngày lên 1 đậm một mờ đậm dần. Trưa thì máu ồ ạt chảy đến tối mai máu chảy nhiều và có thêm 1 sợ máu to dai như cái màng gì ấy. Sáng nay thử que 2 vạch mờ hẳn nhìn kỷ lắm mới thấy. Có phải em dsax bị sẩy k ah

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bengoc1234 Xem bài viết
    Em cũng bị vậy nè. Thử que 3 ngày lên 1 đậm một mờ đậm dần. Trưa thì máu ồ ạt chảy đến tối mai máu chảy nhiều và có thêm 1 sợ máu to dai như cái màng gì ấy. Sáng nay thử que 2 vạch mờ hẳn nhìn kỷ lắm mới thấy. Có phải em dsax bị sẩy k ah
    Mẹ này thế nào rồi ah. Mẹ giống m lắm. Thử que mờ dần và sáng nay đã 1 vạch. Mẹ sao rồi
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Em cũng đang buồn lắm.
    Sau hq 1 tuần e thấy có chút máu ra. khi đến tháng thì k thấy kinh. em thử lên 2v. em cũng nghén ghê lắm. nhạy cảm với mùi, hay buồn ngủ, ăn nhanh đói, đau ngực đau lưng và bụng rất khó chịu. Sau 10 ngày chậm thì e lại thấy ra huyết như đến kỳ vậy. Em buồn quá. Không biết sao nữa. Và giờ em đang ôm bụng, em thấy đau và rất khó chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Qcmiss Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Em là thành viên mới trong diễn đàn rất mong được sự trợ giúp của các tiền bối ạ.

Nhà em cũng đang mong có em bé, tháng vừa rồi mới thả lần đầu thì em có triệu trứng có thai, nghén, nhức đầu, ngủ nhiều, tiểu nhiều, mắc ói nhất là buổi sáng và đau lưng nhiều. Em thử que thì lên 2 vạch đậm nét căng, bụng cũng có dấu hiệu bự lên. Sau khi mấy que lên 2 vạch, có 1 que lên 1 vạch thì em đi khám thai, siêu âm thì chưa thấy túi thai, xét nghiệm máu cũng chưa được xác định rõ. Bác sĩ hẹn tái khám sau 1 tuần. Đến ngày trễ kinh thứ 5 thì em có ra máu như có kinh trong khi kết quả thử que vẫn là 2 vạch. Giờ đã hết kinh mà bụng cứ bự dần lên, buồn ngủ nhiều.

Chu kì của em là 28 ngày. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn dùm em với ạ. Em rất lo lắng và mong được chỉ bảo ạ.

Cám ơn cả nhà !

Chị ơi lần đó chị em em bé luôn không chị, em trước ngày có kinh em thử mấy loại que đều lên 2 vạch nhưng vạch 2 mờ, vậy mà đến hôm dự kiến thì có kinh luôn, nhưng kinh nguyệt ra kèm dịch nhiều lắm em hết hi vọng rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng giống chị chủ top. ko biết kết quả sao rồi chị ơi. chia sẻ cho em đỡ lo với
    • 331 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecushin23 Xem bài viết
    T nghĩ cái que thử mn mua có vấn đề, vì khi mà đã lên 2v khá nhanh và v2 khá đậm đi xn máu thì chắc chắn kq dương tính rồi, chứ kq k âm tính thì que kia dương tính giả. Mn có thử nhiều que khác hãng k hay chỉ thử một hãng?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mecushin23
    Em cũng thấy thế.Mẹ chủ top mua que thử loại nào?Mua mấy loại khác nhau thử cho chắc mn ạ.Mình thử mấy loại khác nhau gồm cả que thử và bút thử que nào cũng lên 2v gần đậm bằng v1.Còn xác nghiệm máu thì chỉ cần sau thụ thai 10 ngày đã có kq chính xác rùi, nhất là khi mn bảo 2v đậm như thế.M đọc thấy bên nhà " que thử thai chip chip" thấy nhiều mẹ cũng bảo thử que đấy toàn 2v mà vẫn có kinh, có mẹ còn cho chồng thử mà vẫn lên 2v mới buồn cười.Mẹ nó thử Q.stick hoặc bút thử ý.
    Mẹ San Thái tặng số may mắn 47. Cảm ơn công chúa nhỏ đã về với bố mẹ.hai mẹ con ta khỏe mạnh cùng nhau cán đích nha!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào giúp em với ko
    chu kỳ me thường rất đều. tháng trc nữa là 22/7. sau rt 10 ngày trở đi em thử test ko thấy gì. chậm 1 ngày e thử đã lên vạch rất mờ, đến chậm 5 ngày là Thứ 5, 27/8 e thử vạch 2 đã lên nhanh hơn, nhìn cũng rõ hơn nhiều, nhưng chưa bằng v1. đến trưa thì em bị ra máu đỏ, tăng dần cho đến tối thì ra như kinh vậy. em đi siêu âm đầu dò thì ko thấy gì, bsy cũng loại khả năng chửa ngoài, niêm mạc 11. xét nghiệm beta hCG thì âm tính. bảo 3 hôm sau xn máu lại. 3 hôm sau ( tức 31/8 ) em xn lại nhưng ở bv khác, kqua cũng âm tính. em có kinh từ 27 đến 31/8 là sạch. hôm mùng 1 ko có gì, nhưng đến tối lại ra 1 2 vệt màu đỏ, sáng hôm sau 1 chút, trưa 1 chút, nhưng từ chiều đến giờ lại sạch. em vẫn âm ỉ đau bụng dưới bên trái, mấy ngày có lưng cũng bị đau ê ẩm, toàn phải kê gối. sáng nay em có test lại bằng bút thử thì vạch 2 vẫn lên, dù mờ hơn tuần trước nhưng vẫn nhìn thấy được. em hoang mang quá. có mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ Qcmiss ơi! Cho em hỏi!
    trước kì QKĐ 4 ngày e có dùng que thử 2v, 1 đậm 1 mờ. Chỉ cần thử là nó lên liền k cần đợi, r 2 ngày sau e lại thử tiếp, kết quả y chang.đến ngay QKD e k có hiện tượng gì, đến 3 ngày sau QKD thì e lại ra máu như kì kinh bình thường là sao ạ. ( chu kì của e đều hàng tháng ạ). Em cảm ơn!
    Không biết tình trạng lúc đó của Mẹ Qcmiss như thế nào ạ 😓
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 101 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em cũng vậy đây. Em thử hôm t7 rồi sáng t2 em thử lần nữa. Mua hẳn 4 que, que nào cũng 2 vạch nhìn thấy rõ. Thế mà tối hôm t2 em bị ra 1 ít máu, tới sáng t3 này nó không ồ ạt nhưng khi đứng lên cảm giác máu tuôn ra 1 ít, trong AD vẫn luôn có máu, lại còn hơi nhớt 1 tí. Bụng thì tuyệt đối không đau. Mấy tháng trước em trễ 5 ngày thử que không lên, tháng này trễ 5ngay em thử lên 2 vạch mà giờ thế này đây. Chắc em bị sẩy rồi quá. Buồn quá. Sáng nay em mua que định thử thi nước tiểu lại lẫn máu nên đành thôi, chắc chờ sạch kinh mới thử lại. Mà lúc đó 1v là chắc chắn
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mọi người ơi mọi người cứ hỏi bác sĩ đi nhé,
    hiện tượng thử 2 v là có thai rồi nhưng sau đó có kinh như bình thường thử que 1v có nghĩa là thai đã sẩy tự nhiên rồi
    không phải que dương tính giả đâu ah
    bởi vậy có kế hoạch có thai rồi nên uống thuốc bổ, sắt, và 1 số thuốc bổ chuyên giành cho những người đang có kế hoạch có thai .. nên bổ sung trước 6 tháng là tốt nhất
    Chúc các mẹ 2v thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 101 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trưa nay mình lên phòng khám trình bày quá trình mà chẳng ai tư vấn, trả lời gì cho mình hết. Họ đưa vào siêu âm, mà trễ kinh 7 ngày thì thấy được gì chứ, sau lại cho qua thử máu, cuối giờ chiều qua lấy kết quả. Mình bảo là sợ bị sẩy mà không ra hết, hoặc sợ bị ngoài tử cung, hay cơ thể có vấn đề nên không giữ thai được. Cái cô siêu âm chỉ nói là chắc do que thử bị sai. Nhưng mình mua 4 que, 2 loại của 2 hiệu thuốc, thử 3 ngày đều 2 vạch thì sao mà sai được nhỉ.Tốn tiền mà chẳng được kết quả gì. Mình cứ nghĩ khi đến khám bệnh, BS hoặc Yta trước hết phải tư vấn cho mình rồi mới đưa đi làm SA hay XN gì chứ nhỉ. Trưa về bụng đau như hành kinh, máu ra nhiều hơn, đầu giờ chiều quặn 1 tí rồi ra luôn cái màng dày dày như những tháng bình thường. Thế là biết chắc bị tạch. Buồn chảy nước mắt
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix, Em cũng thả để có em bé. Sau hôm xxx 7 ngày thì e có ra dịch nâu, sau đó thì cũng có cảm giác buồn nôn, khó thở, đau lưng, thèm ngủ, túm lại là thấy khác so với bình thường, cũng mong lắm ý, nhưng chưa dám test que sớm vì sợ thất vọng nên cứ chờ, rồi cũng trễ kinh 2 ngày, hí hửng lắm ý.
    Nhưng đến hôm này thì QKĐ mà vẫn có cảm giác buồn nôn khó thở, đau lưng. Chắc em bị ảo tưởng quá r. Huhu, buồn ơi là buồn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ket qua sao roi ban ??
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thử 8 que đều lên 2v và có những que để lúc lâu mới thấy vach mờ. Trễ kinh 4 ngày mà giờ mình lại có kinh lại rồi nek. Lượng máu có kinh lần này cũng nhiều nhưng sợ với các lần trước thì k nhiều bằng. Lúc mình trễ kinh 3 ngày là đi siêu âm nhưng k thấy thái j cả. Mình cũng lo mang thai ngoài tử cung. Có mẹ nào hiểu tư vấn gíup mình để bớt lo với
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E kéo topic này lên vì mình cũng đang bị hiện tượng như vậy. Chu kì e rất đều. Tháng này chậm kinh 3 ngày e thử 3 loại que khác nhau đều 2 vạch. Vậy mà hôm qua nó bị ra máu như hành kinh, nhưng ít hơn hành kinh( 3 ngày), em 1 ngày là hết rồi. Nhưng nó ra ọc như hành kinh í, cũng không có cục máu nào, máu màu thẫm. Ra xong sáng e thử vẫn 2 vạch. Đi khám Bs bảo chưa thấy thai trong tử cung, cũng không cho thuốc gì. Có ai trog trường hợp như em mà vẫn có thai bt không ạ. Mọi người giúp em với. Em mới có thai lần đầu
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, trường hợp của bạn sao rồi. Chia sẻ mình với
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Helo ca nha e di kham thu nc tieu thi len 2 vach dam va mờ tre kinh den 8 ngày thi bi ra may đo đam ra nhieu luon nhu vay co thai ko bac si ghi trog giay co thai ma chua thay tui thai hen tuan s tai kham nhu vay e co thai khong
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình từng bị một lần ùi nè,sợ chết khiếp,cứ tưởng que bị hư ko hà
    • Chauthuong123 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecushin23 Xem bài viết
    T nghĩ cái que thử mn mua có vấn đề, vì khi mà đã lên 2v khá nhanh và v2 khá đậm đi xn máu thì chắc chắn kq dương tính rồi, chứ kq k âm tính thì que kia dương tính giả. Mn có thử nhiều que khác hãng k hay chỉ thử một hãng?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mecushin23
    Mẹ nó ơi em cũng bị như thế đây, em thử 10 que của những hãng khác nhau, kết quả mỗi ngày vạch hai của em nét căng em hỏi ai cũng bảo em có thai chắc rồi, vậy mà em lại bị ra máu như hành kinh nhưng khác là em không bị đau bụng chỉ đau lưng thôi em đang chờ mai để đi khám đây. 😔
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chauthuong123 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi em cũng bị như thế đây, em thử 10 que của những hãng khác nhau, kết quả mỗi ngày vạch hai của em nét căng em hỏi ai cũng bảo em có thai chắc rồi, vậy mà em lại bị ra máu như hành kinh nhưng khác là em không bị đau bụng chỉ đau lưng thôi em đang chờ mai để đi khám đây. 😔
    mẹ chauthuong đi khám sao rồi b? có kết quả chưa?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mehoainam