TIN TÀI TRỢ.

Thử que 2 vạch nét căng nhưng vẫn có kinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 59K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Em là thành viên mới trong diễn đàn rất mong được sự trợ giúp của các tiền bối ạ.

Nhà em cũng đang mong có em bé, tháng vừa rồi mới thả lần đầu thì em có triệu trứng có thai, nghén, nhức đầu, ngủ nhiều, tiểu nhiều, mắc ói nhất là buổi sáng và đau lưng nhiều. Em thử que thì lên 2 vạch đậm nét căng, bụng cũng có dấu hiệu bự lên. Sau khi mấy que lên 2 vạch, có 1 que lên 1 vạch thì em đi khám thai, siêu âm thì chưa thấy túi thai, xét nghiệm máu cũng chưa được xác định rõ. Bác sĩ hẹn tái khám sau 1 tuần. Đến ngày trễ kinh thứ 5 thì em có ra máu như có kinh trong khi kết quả thử que vẫn là 2 vạch. Giờ đã hết kinh mà bụng cứ bự dần lên, buồn ngủ nhiều.

Chu kì của em là 28 ngày. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn dùm em với ạ. Em rất lo lắng và mong được chỉ bảo ạ.

Cám ơn cả nhà !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ủa, xét nghiệm máu là có kết quả rõ ràng và chính xác nhất mà sao mẹ nó lại chưa xác định rõ vậy? Nếu mn thử nhìu que 2v nét vậy chắc là có em bé rùi đó, còn ra máu có khi là động thai. Mn hạn chế hoạt động và đi khám bs đi nhé. Để lâu chẳng may ảnh hưởng tới bé yêu đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hhbk Xem bài viết
    Ủa, xét nghiệm máu là có kết quả rõ ràng và chính xác nhất mà sao mẹ nó lại chưa xác định rõ vậy? Nếu mn thử nhìu que 2v nét vậy chắc là có em bé rùi đó, còn ra máu có khi là động thai. Mn hạn chế hoạt động và đi khám bs đi nhé. Để lâu chẳng may ảnh hưởng tới bé yêu đó.
    Mình thử máu kết quả âm tính cách đây một tuần nhưng bác sĩ bảo có thể vì thai còn nhỏ. Mình ra máu nhiều như có kinh vậy đó, lo quá mẹ nó ạ. Sau khi trễ kinh 5 ngày thì ra máu.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 189 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hehe, mình chưa có baby nên k có kinh nghiệm trong vụ này rùi. Nhưng bạn đưa ra thông tin ít quá nên cũng k rõ ntn nữa. Ví dụ bạn thử que ngày nào? xn máu ngày nào? đi siêu âm ngày nào? ngày QKD dự kiến là ngày nào? có kinh ngày nào? mà bạn xn máu được 1 tuần rùi thì hn có thể xn lại là rõ ngay í mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hehe mình xin lỗi hén, tưởng hhbk có em bé rùi. Mình hết kinh ngày 27 tháng 9 ( chu kì rất đều 28 ngày), tới ngày 27 tháng 10 lại có kinh mà thường có 4 ngày thì tháng đó còn 2 ngày. Mình tưởng dính bầu nhưng ko phải. Tháng đó có quan hệ vào ngày 16 của chu kì RT, khoảng 10 ngày sau thử thì lên 2 vạch rõ nét, rất nhanh chưa tới 1p, đậm như nhau. Mình có đủ các triệu chứng có thai và thấy rất khác, cảm nhận cái bụng rất là kì như kiểu thai đang làm tổ vậy đó. Sau đó khoảng 4 ngày thì mình đi khám thai, ko thấy túi thai nên bác sĩ cho xét nghiệm máu thì âm tính. Bác sĩ hẹn 1 tuần tái khám, về nhà bực quá mua que thử thì lên có 1 vạch. Sáng hôm sau thử lại lên 2 vạch 1 đậm 1 mờ và các ngày sau đó cũng vậy.

Tối ngày trễ kinh thứ 5 ( mình chưa bao giờ trễ kinh) thì thấy có một ít máu mầu hồng thấm vào giấy vệ sinh, đeo BVS daily thì sáng hôm sau ko thấy gì. Mãi tới trưa KQD mới bắt đầu ồ ạt ra, kéo dài khoảng 4 ngày tới giờ đã hết. Nhưng thấy lưng vẫn mỏi, khi KQD thì ko thấy cái cục gì ra như kiểu sảy thai mà các mẹ vẫn tả.

Chưa bao giờ mình gặp tình huống kì cục như vậy ;( Giờ lo lắng không biết như thế nào, vừa buồn vừa lo, vừa sợ hụt hẫng.

Muốn đi khám mà do mới siêu âm đầu dò, giờ lại đi tiếp thì hơi sợ. Nghe nói siêu âm nhiều ko tốt. Rùi cũng muốn đợi sạch kqd hẳn rùi đi khám cho chính xác.

Cảm ơn "mẹ" hhbk nha
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ý minh là tới ngày 24/10 là chu kì. Xong rùi qh vào ngày 16 của chu kì. Lẽ ra có kinh vào 19/11 nhưng tới 25 mới có. Hôm nay là 28 thì hết rồi hẳn rồi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bn đừg lo quÁ đôi khj máu đó là máu báo mình cũng thế nè,cứ tưởg đến kỳ kinh ai ngờ thư que lên 2v căg đét giờ có e bé đc 6w rồi nè
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé! Hồi đó Mn ra máu nhiều hay ít? Chứ mình ra như có kinh vậy đó. Mà sao thử que lại 2 vạch được chứ? Lo quá ;(
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, e lên mạng tìm hiểu thì thấy c cũng giống của em quá đi mất.
    Em mong có e bé nên sau quan hệ 10 ngày là liên tục thử cơ, mới đầu thì nhạt căng mắt ra mới thấy xong đậm dần, quá ngày dự kiến có kinh mấy ngày vẫn thử và 2 vạch (e thứ phải tới hơn chục que và que nào cuxg 2 vạch). Thế mà 4 ngày sau ngày có kinh dự kiến, kinh nguyệt chảy ồ ạt luôn, như kỳ kinh bt, ko đau bụng ko có gì khác biệt KQĐ bình thường cả, sáng hôm đó thử lại 1v. Haix, đi khám thì chả thấy túi thai gì.

Nói chung là e thấy ảo tung chảo. Mà trước đây 3 tháng e bị lưu 1 lần (có dịch màng nuôi mà chủ quan ko đi chữa cẩn thận) nên h mong bé quá, cuối cùng lại hụt hẫng, e chả hiểu mình bị làm sao nữa

Mọi người có ai giống em mà có thai ko? Em mong quá.
    • 1,170 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    T nghĩ cái que thử mn mua có vấn đề, vì khi mà đã lên 2v khá nhanh và v2 khá đậm đi xn máu thì chắc chắn kq dương tính rồi, chứ kq k âm tính thì que kia dương tính giả. Mn có thử nhiều que khác hãng k hay chỉ thử một hãng?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mecushin23
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Qcmiss Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ nó nhé! Hồi đó Mn ra máu nhiều hay ít? Chứ mình ra như có kinh vậy đó. Mà sao thử que lại 2 vạch được chứ? Lo quá ;(
    Bn di kham lại chưa tinh hình thế nào rồi? mình cũg ra như có kinh ba ngay mới hết
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sao các chị khổ nhỉ em chưa bao giờ bị dương tính giả cả .có r thì thử tới thử lui thử nhiều loại cũng 2v.mà tập 2 r cũng ko bị máu báo,cứ 6t bé vào tc 7 tuần có tim thai.hic

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Baongoc176
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=mecushin23;32488724]T nghĩ cái que thử mn mua có vấn đề, vì khi mà đã lên 2v khá nhanh và v2 khá đậm đi xn máu thì chắc chắn kq dương tính rồi, chứ kq k âm tính thì que kia dương tính giả. Mn có thử nhiều que khác hãng k hay chỉ thử một hãng? [URL='https://itunes.apple.com/us/app/web-tre-tho/id590216691?ls=1&mt=8']

Mình mua của nhiều hãng Mn à. Mà mình cũng không hiểu sao nữa, tại sao với một người bình thường ko mang thai thì nước tiểu có gì lại lên dương tính giả được nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hieuthao015 Xem bài viết
    Bn di kham lại chưa tinh hình thế nào rồi? mình cũg ra như có kinh ba ngay mới hết
    Mình chưa đi khám được vì bên này mình mới đổi bảo hiểm khác để tiện cho sinh với lại lấy hẹn bác sĩ ở đây lâu quá. Bungj thì cứng và bự hơn đó. Ráng sang tuần đi khám
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baongoc176 Xem bài viết
    Sao các chị khổ nhỉ em chưa bao giờ bị dương tính giả cả .có r thì thử tới thử lui thử nhiều loại cũng 2v.mà tập 2 r cũng ko bị máu báo,cứ 6t bé vào tc 7 tuần có tim thai.hic

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Baongoc176
    Mình ban đầu cũng thử có 1 que 2 vạch đậm là thôi ko thử nữa. Mà tới hôm đi khám ( lúc đó thai chắc còn nhỏ ) thì ko thấy túi thai và máu vẫn âm tính nên mới sốt ruột đi thử. Lúc 2 vạch lúc 1 vạch rồi lại còn ra máu như có kinh nữa. Đến giờ vẫn chưa đi khám lại được
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ Qcmiss thế nào rồi ạ? Em đợt rồi cũng 2 vạch (1 vạch đậm, 1 vạch mờ) - cơ mà 3 ngày liên tục vậy. Vậy mà giờ hành kinh rồi! Buồn kinh khủng, vc e mong con quá!
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng mong con quá. Trễ 15 ngày liền em thử thì 1 vạch. Sau đấy em có kinh ra ít hơn bình thường. Hnay kinh hết mà e thấy thở khó khăn đứt quãng. Cứ phì phò e thử lại vẫn 1 vạch. Bụng e căng lắm. E nghi có mà .... 1 vạch mãi thôi. Huuuuu em chắc ảo tưởng nặng quá.....

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Carot.cuhanh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Điều này là bình thường mà. Que có thể bị hỏng. bạn nên thử nhiều lần thì mới chắc chắn được nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko biết giải thích kiểu j nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó có em bé chưa ạ? Mình đang như mn nên hnay đọc đc thread này nè. Cũng 3 que 1v đậm 1v mờ tịt (nhìn kĩ vẫn thấy) mà hnay sau khi trễ 4-5 ngày thì đang qkd. Huhu. Ngoài 1 mẹ ở trên là có em bé sau qkd thì còn mẹ nào có tin vui nữa k ạ? Lần đầu sau 5 tháng mới đc nhìn 2v (dù mờ), chưa vui đc lâu thì hnay đã khóc tóe loe rồi cm ạ. Huhu
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3