TIN TÀI TRỢ.

Thời gian để bắt đầu uống sữa bầu, và uống loại nào là tốt nhât, hiệu quả, an toàn, chất lương?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.77K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em tìm hiểu thấy bảo sữa morinaga của Nhật uống vào con chứ không vào mẹ, nhưng không biết có dễ uống không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Bà vợ nào mà hạnh phúc thế này? lấy được ông chồng yêu thương, chu đáo, hết ý thế này cơ chứ!
    Sữa bầu thì có nhiều loại và giá cả cũng nhiều giá luôn. Quan trọng là nhu cầu của gia đình mình đến đâu? muốn mua hàng bình dân hay hàng giá cao 1 chút, muốn dùng hàng nội hay hàng ngoại. Còn về chất lượng thì mình nghĩ là same nhau cả thôi. Có chăng khác nhau 1 chút về thành phần thôi à.
    Bây giờ đầy những hàng giả dán mác ngoại rồi hét giá trên trời đó chị, không phải cứ có tiền là mua được hàng tốt đâu ạ. Cẩn thận và xem xét kỹ trước khi mua ạ, là bầu bì nên cần phải cẩn thận hơn khi chọn mua sữa. Giờ em thấy mọi người dùng hàng việt nhiều lắm ạ, giá cả phải chăng, rẻ mà chất thì khỏi chê không thua gì ngoại. Như sữa bầu em cũng đi hết một vòng mấy loại rồi mới quay về Dielac Mama Gold, vì rất nhiều thành phần dinh dưỡng được bổ sung nhằm tốt cho mẹ và cả sự phát triển của con trong bụng, quan trọng hơn là em uống ok lắm.
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotrang_qb Xem bài viết
    Em tìm hiểu thấy bảo sữa morinaga của Nhật uống vào con chứ không vào mẹ, nhưng không biết có dễ uống không?
    Mới đầu mình cũng nghe mọi người nói vậy nên nhờ người quen mua uống thử, giá thì cao mà nghĩ chắc tốt nên thôi kệ cứ thử xem sao, ai dè uống không nổi vì thấy ngán quá mà bị bón nữa chứ. Uống chừng vài ly trong 2 ngày là em chạy luôn, phải tìm mua sữa bầu khác. Thật ra cũng tùy cơ địa mỗi người mà dùng sữa nào cho phù hợp, chứ không hẳn sữa này vào mẹ hay sữa kia vào con đâu ạ. Mà hên là loại sữa mình chọn sau này lại uống hợp nên không phải đổi tiếp, mừng ghê.
    • 452 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thamgiang123 Xem bài viết
    Không nhất thiết pải dùng sữa bầu, sữa tươi k đường đi. Mình uống viên bổ bầu Doppelherz Vital Pregna và ăn rau củ quảm, uống sữa thôi. Trộm vía bầu khỏe re
    Mình nghĩ uống sữa tươi không đường thì chỉ là để giải khát thôi, chứ sữa tươi không đường đâu có được bổ sung đầy đủ các loại vitamin và khoáng chất cần thiết cho mẹ bầu và em bé đâu? nó chỉ có 1 số vitamin cơ bản cần thiết cho cơ thể thôi mà như vậy thì không đủ so với nhu cầu của mẹ bầu.
    Như mình, mình cứ uống Dielac Mama Gold là cảm thấy yên tâm, chẳng phải uống thêm loại gì khác vẫn yên tâm em bé của mình được cung cấp đây đủ vitamin và khoáng chất cần thiết cho sự hình thành và phát triển của con đó. Bên cạnh đó khi thèm thì vẫn uống thêm sữa tươi bịch nữa.
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có bầu cái là ông xã lo đi mua sữa cho em uống liền. Lúc đầu em còn phản đối, sau tìm hiểu mới biết trong sữa có Axit folic, rất cần thiết cho sự phát triển của thai nhi trong 3 tháng đầu để tránh dị tật ống thần kinh cho thai nhi thì lòng lại vô cùng cảm ơn ông xã.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotrang_qb Xem bài viết
    Mình thì chưa uống thử loại này bao giờ nhưng thấy nhiều mẹ nhà mình nhận xét là sữa này uống bị táo bón nàng ạ. Mà với các mẹ bầu, tiêu hóa tốt là rất quan trọng, táo bón thì đúng là khổ sở. Có đợt mình ăn thiếu chất xơ, uống ít nước mà cũng bị táo bón, trời ơi, nghĩ lại còn thấy giai đoạn đó đúng là ác mộng
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Có bầu cái là ông xã lo đi mua sữa cho em uống liền. Lúc đầu em còn phản đối, sau tìm hiểu mới biết trong sữa có Axit folic, rất cần thiết cho sự phát triển của thai nhi trong 3 tháng đầu để tránh dị tật ống thần kinh cho thai nhi thì lòng lại vô cùng cảm ơn ông xã.
    Có ông xã quan tâm, yêu chiều như vậy thật là thích em nhỉ! Cũng may là em đã tìm được sản phẩm ưng ý để uống đó chứ mẹ nào nếu trong 3 tháng đầu mà còn nghén nhiều, chưa uống được sữa thì cũng không cần phải cố ép mình uống đâu. Mà thay vào đó mẹ cố gắng ăn uống đủ chất, bổ sung đầy đủ vitamin là được. Nhớ là ăn có thể ít nhưng phải đủ chất nhé!
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Mình thì chưa uống thử loại này bao giờ nhưng thấy nhiều mẹ nhà mình nhận xét là sữa này uống bị táo bón nàng ạ. Mà với các mẹ bầu, tiêu hóa tốt là rất quan trọng, táo bón thì đúng là khổ sở. Có đợt mình ăn thiếu chất xơ, uống ít nước mà cũng bị táo bón, trời ơi, nghĩ lại còn thấy giai đoạn đó đúng là ác mộng
    Bị táo bón thì thử chuyển qua uống Dielac mama gold xem sao ạ! Dielac mama gold có chất Sc-FOS giúp phát triển những vi khuẩn có lợi sống trong đường ruột. Chất xơ này có tác dụng kích thích thành ruột,giúp mẹ bầu ngăn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa hiệu quả.
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dielac Mama Gold bổ sung đầy đủ dưỡng chất (canxi, vitamin, khoáng chất) giúp con tăng cân tốt, không bị thiếu cân và giảm lượng chất béo ngăn ngừa tình trạng tăng cân quá mức ở mẹ. Sợ nhất là mẹ tăng cân nhiều mà con thì chẳng tăng cân, nỗi lo lớn nhất của các mẹ bầu đó các mẹ nhỉ
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Dielac Mama Gold bổ sung đầy đủ dưỡng chất (canxi, vitamin, khoáng chất) giúp con tăng cân tốt, không bị thiếu cân và giảm lượng chất béo ngăn ngừa tình trạng tăng cân quá mức ở mẹ. Sợ nhất là mẹ tăng cân nhiều mà con thì chẳng tăng cân, nỗi lo lớn nhất của các mẹ bầu đó các mẹ nhỉ
    Vậy thì nhà sản xuất đã cho ra đời loại sữa bầu đúng theo ý các mẹ rồi nè. Con vẫn đảm bảo dinh dưỡng về thể chất cũng như sự phát triển của trí não còn mẹ thì không tăng cân quá mức vì trong sữa đã giảm đến 20% chất béo. Tuyệt nhỉ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa bầu có thể uống trước khi mang thai (thậm trí trước 6 tháng) để bồi bổ cơ thể mẹ trước nhưng tùy mẹ có thích uống và hợp sữa hay không. Bạn cứ mua sữa cho bà xã uống thử, nhớ mua hộp nhỏ thôi xem mẹ có thích không vì nhiều khi nghén không uống được sữa đâu. bạn thử Sữa Anmum Materna đậm đặc 4X Chocolate hộp 125ml xem, mình uống thì thấy dễ uống vì vị socola. Mua thử các loại sữa uống liền khác (nếu ko uống đc đỡ phí)
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Mẹ cứ hạn chế ăn nhiều tinh bột, đường, đạm và chất béo là yên tâm không bị béo đâu ạ. ăn thức ăn giàu vitamin và khoáng chất là được ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Vậy thì nhà sản xuất đã cho ra đời loại sữa bầu đúng theo ý các mẹ rồi nè. Con vẫn đảm bảo dinh dưỡng về thể chất cũng như sự phát triển của trí não còn mẹ thì không tăng cân quá mức vì trong sữa đã giảm đến 20% chất béo. Tuyệt nhỉ!
    Dielac Mama Gold không chỉ cho ra sản phẩm phù hợp với tiêu chí các mẹ bầu mà còn ưu tiên bổ sung cho thai nhi trong bụng. Bổ sung Axít Folic giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi. tăng thêm 30% DHA, đây là dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ. Ngoài ra còn bổ sung các dưỡng chất khác như Cholin, Iốt.
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Dielac Mama Gold không chỉ cho ra sản phẩm phù hợp với tiêu chí các mẹ bầu mà còn ưu tiên bổ sung cho thai nhi trong bụng. Bổ sung Axít Folic giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi. tăng thêm 30% DHA, đây là dưỡng chất quan trọng cho sự phát triển hệ thần kinh của thai nhi trong suốt thai kỳ. Ngoài ra còn bổ sung các dưỡng chất khác như Cholin, Iốt.
    Tình hình các mẹ uống loại này rất khả quan đấy ạ. Hầu như các mẹ review đều tốt và khỏe hơn sau khi đổi sang loại sữa này. Hi vọng tương lai các mẹ bầu được chăm chút như vậy và ai ai cũng khỏe để uống sữa bầu được ngon lành và bé con trong bụng cũng khỏe mạnh, phát triển tốt.
    • 718 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Tình hình các mẹ uống loại này rất khả quan đấy ạ. Hầu như các mẹ review đều tốt và khỏe hơn sau khi đổi sang loại sữa này. Hi vọng tương lai các mẹ bầu được chăm chút như vậy và ai ai cũng khỏe để uống sữa bầu được ngon lành và bé con trong bụng cũng khỏe mạnh, phát triển tốt.
    Khi có bầu là các mẹ đều có ý thức hơn, cảm giác như mình trưởng thành và sống có trách nhiệm hơn, bởi lúc này một sinh linh bé nhỏ đang rất cần mẹ chở che và nuôi lớn. Vì thế mẹ càng khỏe vui, càng thoải mái tinh thần bao nhiêu thì em bé càng phát triển tốt bấy nhiêu đó ạ
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Khi có bầu là các mẹ đều có ý thức hơn, cảm giác như mình trưởng thành và sống có trách nhiệm hơn, bởi lúc này một sinh linh bé nhỏ đang rất cần mẹ chở che và nuôi lớn. Vì thế mẹ càng khỏe vui, càng thoải mái tinh thần bao nhiêu thì em bé càng phát triển tốt bấy nhiêu đó ạ
    "Khi có con mới hiểu lòng cha mẹ", câu này khi có bầu mới bắt đầu ngấm và sau khi sinh con lạ càng ngấm nhiều hơn và thương cha mẹ nhiều hơn bao giờ hết. Làm cha làm mẹ ai cũng mong những điều tốt nhất cho con.
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Cái mình thích nhất, ưng ý nhất ở Dielac mama gold đó là Dielac mama Gold bổ sung những 28 vitamin và khoáng chất cần thiết cho mẹ và bé, lại thêm chất xơ phòng chống táo bón và tâm lý nhất là giảm 20% tỉ lệ chất béo giúp mẹ bầu hạn chế việc tăng cân trong thai kỳ, cho 1 thai kỳ hoàn toàn khỏe mạnh.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2