TIN TÀI TRỢ.

Thời gian để bắt đầu uống sữa bầu, và uống loại nào là tốt nhât, hiệu quả, an toàn, chất lương?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.79K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi các bà mẹ,
    vợ mình mới mang bầu được khoảng 2 tuần, hiện tại có một số dấu hiệu như buồn nôn, nhức đầu, nóng, mình k biết với thời gian như trên thì vợ mình có cần uống thêm sửa bầu gì không, hay thêm một thời gian nữa. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại sửa bầu, nhưng mình vẫn chưa biết rõ về chất lượng, giá cả nó như thế nào, và mua loại nào để cho vợ mình uống phù hợp, hiệu quả, mong được các mẹ tư vấn, chỉ bảo.
    mình xin cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 98 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoLVn Xem bài viết
    hi các bà mẹ,
    vợ mình mới mang bầu được khoảng 2 tuần, hiện tại có một số dấu hiệu như buồn nôn, nhức đầu, nóng, mình k biết với thời gian như trên thì vợ mình có cần uống thêm sửa bầu gì không, hay thêm một thời gian nữa. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại sửa bầu, nhưng mình vẫn chưa biết rõ về chất lượng, giá cả nó như thế nào, và mua loại nào để cho vợ mình uống phù hợp, hiệu quả, mong được các mẹ tư vấn, chỉ bảo.
    mình xin cảm ơn
    Bạn có thể tham khảo sữa bầu morinaga của nhật nhé. K bị nóng mà hấp thụ vào con nhiều... Mùi vị thì dễ uống. Mẹ k bị lên cân nhiều tuy nhiên ở VN chưa ở đâu nhập khẩu chính thống, chủ yếu qua đường xách tay, bạn nên tham khảo tìm địa điểm xách tay an toàn và tin cậy...
    • 1,180 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

theo tớ thì nếu vợ bạn ăn uống đc bt thì k cần thiết uống tại thời điểm này, vì 3 tháng đầu con sông nhờ nội tiết của mẹ, bạn có thể uống BS vi chất cg đc, tẩm bổ : gà ác hầm cùng các loại hạt thuốc bắc, chim tần ..... các loại đó an thai bổ dưỡng lắm. mà mẹ cg khỏe nữa. sữa bầu hay gây nên cảm giác đầy bụng. tại thời điểm tháng thứ 5 nhu cầu dinh dưỡng nhiều hơn thì có thể uống. thế nhưng tớ đi khám và tư vấn dinh dưỡng thì luôn đc khuyến cáo là không dùng sữa bầu nếu bạn ăn uống tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Nếu vợ bạn đang buồn nôn tức là bắt đầu các triệu trứng nghén, có lẽ chưa cần thiết uống sữa bầu vì sợ sữa bầu sẽ làm tăng cảm giác buồn nôn, khó chịu, thậm chí sợ sữa trong cả thai kỳ. thời gian này bạn nên thay đổi các món ăn thường xuyên, tẩm bổ bằng các chất dinh dưỡng như cháo chim bồ câu, ăn nhiều rau xanh và uống thuốc bổ dành cho bà bầu để bổ sung sắt, axit folic, vitamin. Sau khi vợ bắt bắt đầu quen với cảm giác bầu bí thì mình bắt đầu uống sữa bầu để bổ sung dinh dưỡng cho con.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sữa bầu thì rất tốt cho cả mẹ và bé, nhưng còn phụ thuộc vào vợ bạn có bị nghén nhiều hay ít, nếu đang nghén thì ko nên cố ép. Mình khi mới bắt đầu triệu chứng ốm nghén là sợ lắm, chả muốn ăn uống hay ngửi mùi thức ăn gì hết. Chỉ thích uống sinh tố mát mát và ít đường thôi. Sau khi đỡ nghén mình mới bắt đầu dùng sữa bầu đấy.
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn! Chia sẻ cùng bạn nhé. Vợ bạn mới có thai được 2 tuần, đấy là vợ bạn thử que mới biết hay đã đi kiểm tra từ Bác Sĩ rồi, nếu chưa thì bạn nên đưa vợ đi Bác SĨ khám xem tình hình sức khỏe thế nào thì sẽ yên tâm hơn. Giai đoạn đầu có thể vợ bạn sẽ có nhiều cảm giác khó chịu và khác lạ, bạn nên chia sẻ cùng vợ vượt qua nhé. Còn về sữa bầu, thông thường khi biết mình có thai là các bà mẹ uống sữa bầu luôn đó bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi hi bạn cũng nên tìm hiểu về các loại sữa bà bầu đi là vừa. Trước hết phải xem khẩu vị của vợ bạn thế nào: lạt hay ngọt, mùi vị gì, vì sữa bầu có cả vị socola cho các mẹ nào yêu thích nữa đấy. Nói chung sĩa thì đều có công thức phù hợp với mẹ bầu. Mình thì dùng sữa Dielac Mama Gold, giấc mơ sữa Việt, cũng rất ok mà hợp túi tiền. Về chất lượng thì mình thấy cũng rất tốt, vì dụ như trong sữa tăng thêm 25% hàm lượng sắt, bổ sung nhu cầu gia tăng và hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt trong suốt thai kỳ,bổ sung thêm 15% canxi và 60% Vitamin D3 với tỉ lệ hợp lý, hỗ trợ quá trình hình thành và phát triển hệ xương của thai nhi, giảm nguy cơ loãng xương ở mẹ,bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC- FOS và Inulin, giúp ngắn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.... Ngoài ra, sữa này cũng giảm 20% hàm lượng chất béo giúp tránh tình trạng tăng cân, điều mà các mẹ bầu mẹ nào cũng sợ nhất đấy.
    Yêu Nhím nhất!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Ôi có bầu mà đúng là rất nhiều mẹ bị lên cân vượt trội quá, mà thực ra cũng ko vào con được là mấy, đó là do chế độ ăn uống của mẹ bầu chưa hợp lý, đến khi sinh xong khó giảm cân xuống lắm, nên em cứ phải google các chế độ ăn mà mẹ không bị lên cân nhiều mà dinh dưỡng vẫn vào con là tốt nhất.
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà bầu cần nhất 3 nhóm dưỡng chất là săt, canxi, chất xơ. Có thể tìm thấy các chất này các thực phẩm ăn uống hàng ngày như: sắt có nhiều trong các loại thịt, nhất là thịt bò, cải xoăn, cải bó xôi, rau dền, bánh mì nguyên hạt và ngũ cốc; canxi có trong táo, cam, cá ngừ, cá mòi, bông cải xanh, đậu nành, mận khô và mơ khô, các loại hạt; chất xơ có trong lúa mạch, lúa mì, tỏi, hành, cà chua, măng tây, củ cải đường, mật ong, artichaut, chuối, quả đào, hạt đậu… Nếu vợ anh còn nghén, chưa uống được sữa bầu thì tích cực tẩm bổ cho vợ những thực phẩm giàu giá trị dinh dưỡng để mẹ và con đều khỏe mạnh nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi bầu may mà mình lại thích ăn thịt bò, cứ món nào chế biến từ thịt bò là mình thích mê. Vô hình mẹ và con lại được bổ sung 1 nguồn sắt tự nhiên tốt mẹ nó nhỉ. Mẹ bầu cần bổ sung sắt từ khi bắt đầu có thai đến sau khi sinh cho con bú nhé, mỗi ngày cần bổ sung 30mg sắt cho cả mẹ lẫn con. Nếu thiếu sắt sẽ dẫn đến chứng thiếu máu, ảnh hưởng tới sức khỏe của cả thai nhi và có thể có những biểu hiệu như: hơi thở hổn hển, mệt mỏi, da xanh tái, móng tay dòn, dễ gãy, hoa mày chóng mặt, ít khát nước và thậm chí là thèm ăn một thứ nào đó...
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

3 nhóm dưỡng chất thiết yếu cần thiết cho bà bầu đều có mặt đầy đủ trong các loại sữa bầu nên các mẹ yên tâm nhé. Sữa Dielac Mama Gofd mà mình uống còn tăng thêm 30% DHA, bổ sungthêm 15%Canxi và 60% Vitamin D3, bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi. Ngày uống 2 ly là đã có thể đáp ứng 100% nhu cầu Axit folic và đảm bảo con được phát triển hoàn thiện.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng uống sữa Dielac Mama Gold từ tháng thứ 5 của tập 1, vì trước đó thử uống nhiều loại sữa khác mà khó uống quá không hợp, sữa dễ uống, hương vị thơm ngon, và tốt cho hệ tiêu hóa của mẹ nữa.
    Yêu Nhím nhất!
    • 6,217 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yexixi Xem bài viết
    hi các bà mẹ,
    mình xin cảm ơn
    Bạn có thể tham khảo sữa bầu morinaga của nhật nhé. K bị nóng mà hấp thụ vào con nhiều... Mùi vị thì dễ uống. Mẹ k bị lên cân nhiều tuy nhiên ở VN chưa ở đâu nhập khẩu chính thống, chủ yếu qua đường xách tay, bạn nên tham khảo tìm địa điểm xách tay an toàn và tin cậy...
    Sữa xách tay tìm mua được hàng có nguồn gốc đảm bảo, đáng tin cậy vô cùng khó. Chẳng thể kiểm chứng được chất lượng sữa thật giả như thế nào cơ.
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Sữa xách tay tìm mua được hàng có nguồn gốc đảm bảo, đáng tin cậy vô cùng khó. Chẳng thể kiểm chứng được chất lượng sữa thật giả như thế nào cơ.
    Ôi, em khuyên chân thành các mẹ là đừng có hám đồ ngoại với hàng xách tay nha. Thứ nhất là mình chưa chắc đã biết được nguồn gốc xuất xứ, thứ hai là đắt đỏ lắm. Mình nên chọn sữa Việt thôi, vừa phù hợp với khẩu vị bà bầu Việt là được
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mình cũng uống sữa Dielac Mama Gold từ tháng thứ 5 của tập 1, vì trước đó thử uống nhiều loại sữa khác mà khó uống quá không hợp, sữa dễ uống, hương vị thơm ngon, và tốt cho hệ tiêu hóa của mẹ nữa.
    Mẹ nó tháng thứ 5 của thai kỳ mới uống sữa bầu ý ạ, hơi muộn nhỉ. Như mình cũng uống Dielac Mama Gold nhưng mình uống ngay từ khi thử que thấy 2 vạch đó
    Nhiều khi không ăn được mà có cốc sữa bầu cầm hơi cũng thấy khá hơn nhiều, lần nào đi khám bác sĩ cũng bảo con đủ tiêu chuẩn là mừng hết biết luôn á
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Ôi có bầu mà đúng là rất nhiều mẹ bị lên cân vượt trội quá, mà thực ra cũng ko vào con được là mấy, đó là do chế độ ăn uống của mẹ bầu chưa hợp lý, đến khi sinh xong khó giảm cân xuống lắm, nên em cứ phải google các chế độ ăn mà mẹ không bị lên cân nhiều mà dinh dưỡng vẫn vào con là tốt nhất.
    Chính em đây, chế độ ăn không hợp lý đây ạ, tiếc tập 1 ghê ghớm vì ăn vô tội vạ mà lười uống sữa, kết quả mẹ tăng 19kg, con 3kg, huhu. Quyết tâm tập 2 ăn vừa phải, đa dạng, đủ chất cộng uống sữa bầu 2 ly sáng tối, Dielac Mama Gold là lựa chọn của em sau khi tìm hiểu và thử vài loại khác. Kết quả mẹ tăng 8kg, con 3,2kg, Hihi, lấy lại dáng ngay sau sinh vài tháng thôi các chị ạ.
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Ôi, em khuyên chân thành các mẹ là đừng có hám đồ ngoại với hàng xách tay nha. Thứ nhất là mình chưa chắc đã biết được nguồn gốc xuất xứ, thứ hai là đắt đỏ lắm. Mình nên chọn sữa Việt thôi, vừa phù hợp với khẩu vị bà bầu Việt là được
    Giờ chi tiêu là phải tính toán chứ không phải hứng lên là mua, nhà em còn đầy đồ em cứ hứng lên mua rồi bỏ xó, giờ phí ơi là phí. Em cũng đồng ý với quan điểm uống sữa bầu Việt đấy ạ, chất lượng ngang hàng nhập mà giá lại rất Việt
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Giờ chi tiêu là phải tính toán chứ không phải hứng lên là mua, nhà em còn đầy đồ em cứ hứng lên mua rồi bỏ xó, giờ phí ơi là phí. Em cũng đồng ý với quan điểm uống sữa bầu Việt đấy ạ, chất lượng ngang hàng nhập mà giá lại rất Việt
    Chất lượng ngang hàng ngoại nhập, giá thì rẻ, cửa hàng nào cũng có bán, dễ mua nhanh chóng, đảm bảo xuất xứ rõ ràng, khẩu vị phù hợp với người Việt thì tại sao không chọn nhỉ.
    • 453 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hi các bà mẹ,
    mình xin cảm ơn
    Bà vợ nào mà hạnh phúc thế này? lấy được ông chồng yêu thương, chu đáo, hết ý thế này cơ chứ!
    Sữa bầu thì có nhiều loại và giá cả cũng nhiều giá luôn. Quan trọng là nhu cầu của gia đình mình đến đâu? muốn mua hàng bình dân hay hàng giá cao 1 chút, muốn dùng hàng nội hay hàng ngoại. Còn về chất lượng thì mình nghĩ là same nhau cả thôi. Có chăng khác nhau 1 chút về thành phần thôi à.
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, sữa bầu Dielac Mama Gold thì đảm bảo chất lượng rồi nhưng các mẹ cũng nên lưu ý cách pha để mình vừa dễ uống mà lại đảm bảo cơ thể hấp thụ được hết các chất dinh dưỡng có trong sữa, cung cấp đủ cho mẹ và thai nhi nha.
    Khi pha sữa, các mẹ nên dùng nước ấm thôi, chứ dùng nước nóng sữa cứ vón cục khó uống lắm. Ngày uống 2 ly nhé các mẹ. Mẹ cũng phải bổ sung ăn uống nhiều rau củ quả, cung cấp đủ dinh dưỡng cho con, chứ em thấy nhiều mẹ cứ bảo sữa bầu tốt quá rồi không cần ăn uống thêm gì mấy là sai nhé!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2