TIN TÀI TRỢ.

Thai lưu sau IVF

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 204 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình là người phụ nữ ko may mắn như những người phụ nữ khác.Mình lấy chồng đã 6 năm.Giờ đã 33 tuổi rồi.Bị buồng trứng đa nang.Chồng mình bình thường.Chữa đông tây y,mổ nội soi đốt điểm, cắt góc buồng trứng,bơm IUI 6 lần mà ko được.6 năm qua mình miệt mài đi chữa, rất mệt mỏi nhưng vẫn không ngừng hy vọng ngày con yêu sẽ về.
    Dường như may mắn đã mỉm cười với mình khi mình IVF lần 2 thì đậu thai.Beta HCG ngày 14 của mình là 130.Ngày 16 là 250. Ngày 18 là 520.
    Chỉ số tăng đẹp nên mình đã rất yên tâm. Mình chờ đến sau 3 tuần chuyển phôi để siêu âm đầu dò nghe tim thai của con thì cơn ác mộng đã ập tới.Chỉ có 1 túi ối 20mm, túi noãn hoàng 3mm mà không có phôi, ko có tim thai.Bác sỹ bảo 90% là hỏng vì lúc này phải thấy mầm phôi rồi.Nhưng vẫn cho mình 5 ngày dùng thuốc và hẹn đến siêu âm lại.Mình vẫn nuôi hy vọng vì nghĩ có túi noãn hoàng thì chắc chắn phải có phôi.5 ngày sau đến phôi chỉ có CRL 2mm ko tim thai.Mình suy sụp rồi đi khám vài nơi nữa.Kết quả vẫn như vậy và mình phải đi hút thai.
    Mình rất băn khoăn ko biết tại sao lại như vậy?Do phôi của mình yếu?Mình chuyển là 3 phôi tốt cơ mà?Hay do nội tiết của mình quá kém?Hay do đơn thuốc bác sỹ kê ko đủ cho mình?
    Đơn thuốc của mình sau cp là Obimin ngày 1 viên, Cyclogest 400 ngày 2 viên và Valiera ngày 2 viên
    Các mẹ cùng cảnh ngộ như mình và đã thành công.Các mẹ hãy chia sẻ cho mình biết bây giờ mình phải làm các xét nghiệm gì và phải uống những loại thuốc nào để tìm ra nguyên nhân thai lưu và có sức khỏe thật tốt để tiếp tục cuộc hành trình tìm con đầy vất vả,chông gai này.Hiện giờ mình đang rất rối trí

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jessica_cao Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Mình là người phụ nữ ko may mắn như những người phụ nữ khác.Mình lấy chồng đã 6 năm.Giờ đã 33 tuổi rồi.Bị buồng trứng đa nang.Chồng mình bình thường.Chữa đông tây y,mổ nội soi đốt điểm, cắt góc buồng trứng,bơm IUI 6 lần mà ko được.6 năm qua mình miệt mài đi chữa, rất mệt mỏi nhưng vẫn không ngừng hy vọng ngày con yêu sẽ về.
    Dường như may mắn đã mỉm cười với mình khi mình IVF lần 2 thì đậu thai.Beta HCG ngày 14 của mình là 130.Ngày 16 là 250. Ngày 18 là 520.
    Chỉ số tăng đẹp nên mình đã rất yên tâm. Mình chờ đến sau 3 tuần chuyển phôi để siêu âm đầu dò nghe tim thai của con thì cơn ác mộng đã ập tới.Chỉ có 1 túi ối 20mm, túi noãn hoàng 3mm mà không có phôi, ko có tim thai.Bác sỹ bảo 90% là hỏng vì lúc này phải thấy mầm phôi rồi.Nhưng vẫn cho mình 5 ngày dùng thuốc và hẹn đến siêu âm lại.Mình vẫn nuôi hy vọng vì nghĩ có túi noãn hoàng thì chắc chắn phải có phôi.5 ngày sau đến phôi chỉ có CRL 2mm ko tim thai.Mình suy sụp rồi đi khám vài nơi nữa.Kết quả vẫn như vậy và mình phải đi hút thai.
    Mình rất băn khoăn ko biết tại sao lại như vậy?Do phôi của mình yếu?Mình chuyển là 3 phôi tốt cơ mà?Hay do nội tiết của mình quá kém?Hay do đơn thuốc bác sỹ kê ko đủ cho mình?
    Đơn thuốc của mình sau cp là Obimin ngày 1 viên, Cyclogest 400 ngày 2 viên và Valiera ngày 2 viên
    Các mẹ cùng cảnh ngộ như mình và đã thành công.Các mẹ hãy chia sẻ cho mình biết bây giờ mình phải làm các xét nghiệm gì và phải uống những loại thuốc nào để tìm ra nguyên nhân thai lưu và có sức khỏe thật tốt để tiếp tục cuộc hành trình tìm con đầy vất vả,chông gai này.Hiện giờ mình đang rất rối trí

Xin được chia buồn với mất mát của c!

- Đầu tiên e muốn hỏi lại c là 3w scp hay 3w sau xn beta? Vì nếu 3w scp thì tạm tính tuổi thai của c là 5w -> chưa tim thai là bthg mà!??? Nếu là 3w sau xn thì chưa tim thai đúng là đáng lo!
    - Về vđề thai lưu sau IVF thì e cũng có tìm hiểu rất nhiều sau 4 lần cp =0! E xin chia sẻ nhg j e biết, nếu có thiếu xót mong các c có kinh nghiệm bsug hộ e!
     Nguyên nhân thì chủ yếu là do bản thân phôi & bản thân ng mẹ thiếu nội tiết. Để phôi làm tổ & phát triển tốt thì ng mẹ cần có đủ 2 loại nội tiết Estradiol & Progesterone. Khi c e mình làm IVF thì rõ là thiếu nội tiết rồi & e thấy đơn thuốc của c cũng bsug 2 loại đó rồi. Nhưg bên cạnh đó bản thân ng mẹ cũng pải tự sinh 2 loại nội tiết đó mới đủ để phôi phát triển tốt đc! Có thể vừa rồi nội tiết tự sinh của bản thân c k đủ nuôi phôi thai chẳng hạn(e tự suy thôi c nhé!) nên phôi k thể p/triển đầy đủ đc! Hiện tại thì e thấy nhiều mẹ scp đã dùng thêm 1 số loại thuốc tiêm (có thể là theo đơn BS or là truyền miệng thôi) để kích nội tiết tự sinh đó. Nếu c xin đc BS bsug ngay thì rất tốt!
    E k rõ c làm IVF ở đâu, nếu ở Bắc thì sau khi xn beta ngày 14, c nên tìm đến BS chuyên về nội tiết or BS có chuyên môn về IVF để theo dõi ngay từ đầu (đây là mình cẩn thận thôi ạ, vì k pải ai cũng kém như mình đâu ạ)! Nhất là lần tới c làm lại, vì c đã từng bị lưu nên càng pải gặp BS sớm nhé!

Như e vừa rồi cũng may mắn thành công và trộm vía hiện tại mẹ con đều ổn ở tuần 9, đáng lẽ e có song thai nhg vì nội tiết kém k nuôi đc thai thứ 2 nên đến tuần 8 đã bị hỏng rồi c ạ! Mặc dù có phôi thai nhưg CRL 5.8mm mà chưa tim thai nên đành thôi. E theo BS Dũng Kim Ngưu rồi mà BS bó tay! Dù sao e vẫn may mắn là giữ đc bé còn lại phát triển tốt! Mặc dù cũng rất buồn nhưg Trời Phật cho thế nào thì mình xin nhận vậy!

Dù còn rất nhiều khó khăn nhg mong c hãy vững tin đi tiếp con đg này nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 204 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gianghaison Xem bài viết
    Xin được chia buồn với mất mát của c!

- Đầu tiên e muốn hỏi lại c là 3w scp hay 3w sau xn beta? Vì nếu 3w scp thì tạm tính tuổi thai của c là 5w -> chưa tim thai là bthg mà!??? Nếu là 3w sau xn thì chưa tim thai đúng là đáng lo!
    - Về vđề thai lưu sau IVF thì e cũng có tìm hiểu rất nhiều sau 4 lần cp =0! E xin chia sẻ nhg j e biết, nếu có thiếu xót mong các c có kinh nghiệm bsug hộ e!
    Nguyên nhân thì chủ yếu là do bản thân phôi & bản thân ng mẹ thiếu nội tiết. Để phôi làm tổ & phát triển tốt thì ng mẹ cần có đủ 2 loại nội tiết Estradiol & Progesterone. Khi c e mình làm IVF thì rõ là thiếu nội tiết rồi & e thấy đơn thuốc của c cũng bsug 2 loại đó rồi. Nhưg bên cạnh đó bản thân ng mẹ cũng pải tự sinh 2 loại nội tiết đó mới đủ để phôi phát triển tốt đc! Có thể vừa rồi nội tiết tự sinh của bản thân c k đủ nuôi phôi thai chẳng hạn(e tự suy thôi c nhé!) nên phôi k thể p/triển đầy đủ đc! Hiện tại thì e thấy nhiều mẹ scp đã dùng thêm 1 số loại thuốc tiêm (có thể là theo đơn BS or là truyền miệng thôi) để kích nội tiết tự sinh đó. Nếu c xin đc BS bsug ngay thì rất tốt!
    E k rõ c làm IVF ở đâu, nếu ở Bắc thì sau khi xn beta ngày 14, c nên tìm đến BS chuyên về nội tiết or BS có chuyên môn về IVF để theo dõi ngay từ đầu (đây là mình cẩn thận thôi ạ, vì k pải ai cũng kém như mình đâu ạ)! Nhất là lần tới c làm lại, vì c đã từng bị lưu nên càng pải gặp BS sớm nhé!

Như e vừa rồi cũng may mắn thành công và trộm vía hiện tại mẹ con đều ổn ở tuần 9, đáng lẽ e có song thai nhg vì nội tiết kém k nuôi đc thai thứ 2 nên đến tuần 8 đã bị hỏng rồi c ạ! Mặc dù có phôi thai nhưg CRL 5.8mm mà chưa tim thai nên đành thôi. E theo BS Dũng Kim Ngưu rồi mà BS bó tay! Dù sao e vẫn may mắn là giữ đc bé còn lại phát triển tốt! Mặc dù cũng rất buồn nhưg Trời Phật cho thế nào thì mình xin nhận vậy!

Dù còn rất nhiều khó khăn nhg mong c hãy vững tin đi tiếp con đg này nhé!
    Ở trên mình post nhầm bạn ah.Đúng là 3 tuần sau khi thử beta.Mình ở HPhòng, làm IVF lần 2 ở SG.Sau khi chuyển phôi xong mình về HP luôn.Ngày 14 thử máu có mình nhờ người quen xin đơn thuốc.Đúng là chủ quan thấy beta tăng ổn như vậy nên ko lo nghĩ gì cả, cứ chờ đến ngày lên HN siêu âm tim thai thôi.Mình bị BTĐN AMH có 8 thôi.Nhiều bạn BTĐN AMH tận 15,16 mà vẫn giữ được thai nên mình ko nghĩ nội tiết của mình tệ như vậy.Buồn quá.Dù sao mọi chuyện xảy ra rồi,mình tự nhủ phải xốc lại tinh thần chiến đấu tiếp vậy.Cảm ơn những chia sẻ của bạn nhé.Chúc 2 mẹ con bạn luôn bình an 9th10 ngày
    • 204 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

các mẹ bị BTĐN phải IVF mà đã thành công rồi,mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm giúp mình là giờ phải uống thuốc hoặc tiêm thuốc gì sau khi chuyển phôi và thử beta thành công để có thể giữ được con với.Lần tới nếu thành công mình sẽ tới bác sỹ giỏi ngay khi biết 2v.Nhưng được biết thêm đơn thuốc và kinh nghiệm chia sẻ của các mẹ mình nghĩ sẽ rất có ích cho mình cũng như các mẹ ko may bị rơi vào TH tương tự như của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi chuyển phôi xong bạn cần phải ở lại HCM nghỉ ngơi khoảng 3 ngày rồi mới về HP chứ. Sao lại về luôn. Bác sĩ ko lưu ý điều này à bạn?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người, mình mới gia nhập
    comment by WTT mobile view
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hành trình tìm con quả thật là gian nan. Vc mình cưới nhau đc hơn 1 năm mình có thai. Khi nhìn que thử 2v tuy hơi mờ nhưng mình rất vui, vì đúng như kế hoạch "rồng vàng của 2vc
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đơn thuốc dưỡng thai sau khi chuyển phôi trữ trong vòng 3 tuần từ 24/4-15/5/2018 của mình là: 1/ progesterone 25 mg , tiêm bắp ngày 1 lần, mỗi lần 2 ống ; 2/ progynova 2mg , uống mỗi ngày 4 lần, mỗi lần 1 viên sau ăn ; 3/ prednisone 5mg , uống mỗi ngày 2 lần , mỗi lần 1 viên sau ăn; 4/ aspegic 81mg , uống mỗi ngày 1 lần, mỗi lần 1 viên sau ăn; 5/ crinone 8% bơm âm đạo ngày 2 lần, mỗi lần 1 ống ; 6/femme-f uống mỗi ngày 2 lần , mỗi lần 1 viên ; mình CPT sau 2 tuần xét nghiệm beta hcg 284 , mình chia sẻ cho bạn tham khảo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cũng cùng canh ngộ với bạn. Lần này mình chuẩn bị chuyển phôi lần 2. Hi vọng mình sẽ may mắn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn xuanoanh1984 ơi cho minh hoi bạn làm ivf ở đâu vây. Có thể cho mình xin sdt của bạn để mình hỏi bạn một số vấn đề không. Mình đanh rất hoang mang. Rất mong sự giúp đỡ của bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cũng cùng canh ngộ với bạn. Lần này mình chuẩn bị chuyển phôi lần 2. Hi vọng mình sẽ may mắn
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình hnay đi s.a 28n scp mà chỉ có noãn hoàng chưa có phôi thai. Lo lắng quá các mom ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TieuVu_83
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuVu_83 Xem bài viết
    mình hnay đi s.a 28n scp mà chỉ có noãn hoàng chưa có phôi thai. Lo lắng quá các mom ạ.

Tình hình mẹ nó thế nào rùi. Đã s.a lại chưa. Mẹ nó có sdt ko cho m xin mình hỏi chút dc ko
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuVu_83 Xem bài viết

Tình hình mẹ nó thế nào rùi. Đã s.a lại chưa. Mẹ nó có sdt ko cho m xin mình hỏi chút dc ko
    • 685 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

chúc các mom luôn may mắn nhé
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-nam-moi-2433736/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metieuty855 Xem bài viết
    chúc các mom luôn may mắn nhé
    cố lên bạn oi.mình cũng đang là ngày thứ 21 sau chuyển phôi đây.mjnhf mói đi xet  nghiệm hcg rồi. mình cũng rất sợ trường hợp xấu xảy ra với mình.