TIN TÀI TRỢ.

Thai 5w 6d, Rìa túi ối có vùng bóc tách kt 21 x 8mm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.21K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp e với, e bị ra dịch nâu, đi khám:
    -Buồng trứng có hình ảnh túi ối tròn đều kt 20,4 mm
    -Rìa túi ối có vùng bóc tách kt 21 x 8mm
    -Thai đc 5 tuần 6 ng
    -Có âm vang thai
    E cũng đc bsi cho uống và tiêm các loại thuốc:
    - Amocilin 0.5g: 4v/ 2 lần/ngày
    - Duphaston: 4v/ 2 lần/ngày
    - Spasmaverin 4v/ 2 lần/ngày
    - Progynova: 2v/1l/ngày
    - Tiêm Pregnyl 1500iu 2 ngày/ống.
    Nhưng e lo lắng lắm.
    5 tháng trc e bị sẩy 1 lần, h k biết có giữ đc k?
    Em uống thuốc và nằm nghỉ 1 chỗ được 1 ngày, thấy dịch nâu ra ít hơn.
    Không biết mẹ nào có như em, và bác sĩ cũng cho thuốc uống như thế mà uống tình hình khá lên không.
    E có nấu thêm nc củ gai khô nữa.
    E thấy trên mạng ít ngưới bị bóc tách rìa túi ối, mà chủ yếu la bóc tách gì gì í, e lo lắm.
    Mà Bsi bảo 1 tuần đến khám lại. Không biết khi nào cho đến hết 1 tuần.
    Mẹ nào có kinh nghiệm giúp e với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 202 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

thai 5w6d có âm vang thai là yên tâm rồi bạn nhé.bác sỹ kê đơn cho bạn như vậy là rất chuẩn rồi.ko còn thuốc nào tốt hơn Pregnyl nữa đâu.bạn yên tâm dùng thuốc theo đơn của bs và 1 tuần sau khám lại.quan trọng nhất là nghỉ ngơi,kiêng quan hệ vc và tâm lý thoải mái thì thai sẽ fát triển tốt thôi bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melinhlong Xem bài viết
    thai 5w6d có âm vang thai là yên tâm rồi bạn nhé.bác sỹ kê đơn cho bạn như vậy là rất chuẩn rồi.ko còn thuốc nào tốt hơn Pregnyl nữa đâu.bạn yên tâm dùng thuốc theo đơn của bs và 1 tuần sau khám lại.quan trọng nhất là nghỉ ngơi,kiêng quan hệ vc và tâm lý thoải mái thì thai sẽ fát triển tốt thôi bạn ạ.
    Cảm ơn bạn! nhưng mình vẫn lo lắm, tại thấy kích thước bóc tách lớn.
    Mà cũng k hiểu bóc tách rìa túi ối có giống với các bóc tách 10%, 30%.... như các mẹ nói trong diễn đàn k nhỉ? hay là bị nặng hơn nữa?
    • 202 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocacola08112013 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn! nhưng mình vẫn lo lắm, tại thấy kích thước bóc tách lớn.
    Mà cũng k hiểu bóc tách rìa túi ối có giống với các bóc tách 10%, 30%.... như các mẹ nói trong diễn đàn k nhỉ? hay là bị nặng hơn nữa?
    như nhau hết mẹ nó à.ko fải lo lắng quá đâu.dùng thuốc sẽ ổn thôi mà
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

như nhau hết mẹ nó à.ko fải lo lắng quá đâu.dùng thuốc sẽ ổn thôi mà
    Thế như mình là bóc tách bao nhiêu % nhỉ? k thấy Bác sĩ nói gì?
    Mình đi khám tư, bác sĩ bảo mình nhập viện thì tốt hơn. Nhưng đợt trc nằm ở BV nên mình biết, vừa bẩn, mà đến giờ họ cho u thuốc và tiêm thôi,
    Nên mình Qđ về nhà nằm nghỉ. Hôm hỏi bác sĩ có nặng ko, bác chỉ bảo là về uôg thuốc rồi tuần nữa quay lại SA mới biết.
    Mình thấy hum nay có đỡ hơn, ra dịch nâu nhạt hơn nhìu. Nhưng vẫn đau bụng lâm râm lắm, thỉnh thoảng nhói 1 tí, ngực có mềm đi 1 chút nữa. Ko biết tn?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà mẹ melinhlong mấy rồi đứa mà kinh nghiệm thế? Mình Bác sĩ cho uống thuốc gì thì uống cái đó thôi, chứ cũng chẳng biết thuốc nào tốt thuốc nào k?Nên lo lắm.
    • 202 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

bao nhiêu% thì fải nhìn trên màn hình siêu âm thì mới b
    • 202 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

bao nhiêu % thì fải nhìn màn hình siêu ăm mới biết dc bạn ạ.ko đáng lo quá đâu.voi kích thước như của bạn thì chưa fải là đáng lo lắm.quan trọng là có âm vang thai rồi thì tạm yên tâm hơn bạn ạ.
    mình thì 2 nhóc rồi và nhóc thứ 2 mình cũng bị ra máu suốt 2,5 tháng đó.jo thì bé cũng 2,5 tuổi rồi.Nên bạn cứ tự tin nên nhé.tự tin sẽ chien thắng bạn ạ.
    có nhung nguoi bị bong rau den tận khi thai dc 5 tháng mới hết.nhưng cơ bản là thai vẫn fat triển thì ok bạn ạ.nen bạn cứ bình tĩnh và tiêm thuốc chờ thêm 1 tuần nữa nhé
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bao nhiêu % thì fải nhìn màn hình siêu ăm mới biết dc bạn ạ.ko đáng lo quá đâu.voi kích thước như của bạn thì chưa fải là đáng lo lắm.quan trọng là có âm vang thai rồi thì tạm yên tâm hơn bạn ạ.
    mình thì 2 nhóc rồi và nhóc thứ 2 mình cũng bị ra máu suốt 2,5 tháng đó.jo thì bé cũng 2,5 tuổi rồi.Nên bạn cứ tự tin nên nhé.tự tin sẽ chien thắng bạn ạ.
    có nhung nguoi bị bong rau den tận khi thai dc 5 tháng mới hết.nhưng cơ bản là thai vẫn fat triển thì ok bạn ạ.nen bạn cứ bình tĩnh và tiêm thuốc chờ thêm 1 tuần nữa nhé
    Tình hình có vẻ khá lên rồi mẹ nó à, đã hết ra dịch nâu từ 2-3 hôm rồi, ngực hình như cũng căng lên. Tối hôm qua e đi định đi SA lại mà mưa qua, nên để sang hum nay, or ngày mai. Không biết đã hết bóc tách chưa mẹ nó nhỉ. Bây giờ e chỉ hơi đau lưng thôi (chắc do nằm nhiều quá thì phải), bụng thì thi thoảng mới đau nhẹ nhẹ thôi, ăn thì hơi ít, tại e thấy bụng ì ạch lắm, ăn vào cứ có cảm giác tức tức, như bị đầy bụng í( e bị thế này từ lúc có bầu đến giờ), không biết có bt không hay lại là 1 triệu chứng bất ổn. Hiện tại e vãn đang nghỉ ngơi, chủ yếu là năm, chỉ dậy đi VS, và ngồi ăn cơm, đi lại nhẹ nhàng nhưng ít thôi, chỉ mong con bình an thôi. Với lại e đang uống cả thuốc bắc nữa mẹ nó à, mẹ em cắt cho, bảo uống, thuốc an thai, cũng bổ sung nội tiết thì phải. Tức là em uống đông tây y kết hợp luôn chị à, 2 loại cách nhau 1-2 h, uống vậy có sao không mẹ nó nhỉ?
    • 202 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

bóc tách có thể chưa hết hẳn.cái này thì ko lo quá đâu.hết ra máu là ổn rồi.
    còn các triệu chứng của mẹ nó hoàn toàn fù hợp voi nguoi mang thai.ko có bệnh gì cả
    Còn vụ thuốc bắc thì mình xin.mẹ nó đừng uống nữa, dùng các thuốc nội tiết kia là quá đủ rồi.có nguoi bị thai lưu do dùng thuốc bắc đấy