TIN TÀI TRỢ.

Tất tần tật IVF!!!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 172K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dream2018 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nganguyen901990 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghiemmyha Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thienkim0110 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyenanh170709 Xem bài viết
    Bạn cũng giống mình. Đi khám bs bảo ko sao mà 2 lần iui, và tháng 3 vừa rồi ivf mà vẫn ko có kq. Nghỉ nốt tháng này tháng sau chiến đấu tiếp vậy.
    Ban lam o benh vien nao . minh lam o bv hung vuong tp ne
    Mọi người ơi cho em hỏi. Em mới chuyển phôi trữ lần 2 hôm nay là được 11 ngày mà người vẫn bình thường chỉ có ngực hơi căng thì liệu có được k ạ. Em rất lo.
    Mình cũng mới chuyển phôi ngày 8 ở tâm anh, cũng không có biểu hiện j
    Chao ca nha. Minh chuyen phoi o Bv my duc . Nay duoc 12ngay scp trữ. Minh dang hy vong. Thu que 2vach dam ro. Scp ngay 7 minh thu la da len 1vach dam 1vach mo roi
    * Năm 2009: ivf lan 1 kich duoc 12trung 8phoi ngày 2 ( 3loai 1- 5loai 2). Chuyen 3 phoi tuoi đậu 1. Beta 267- 9th10ngay sinh thuong 39,5 w. Bé trai nang 3,2kg. nay duoc 7tuoi học lop 2
    * Năm 2015; chuyen phoi trữ 3 phoi ( ivf lan 1) nhưng thay bai That bại.
    * 12-Năm 2017 ivf lần 2 kich trung duoc 9trung duoc 5 phoi ngay 3 loại 2 . Trữ đông toan bộ( vì phai mổ polip)
    =>Sau 2 tuan cbi nien mạc 12mm, 3lá đẹp. Chuyển 2phôi ngay 3 loai 2=> Thất bại.( nguyen nhân: chuyen 4ngay lay xe may chay ta ngoai- ho- cảm- sổ mui- thi thoang tieu chay- co lúc thi bi bón).
    *Nghĩ dưỡng 2thang , an uong tẩm bổ that khỏe- chuẩn bị noi mạc theo phác đồ tự nhiên. Có bắt Mạch hốt 15thang thuốc Bẵc uống dể mau huyet luu thong- tri đau nhứt lưng. Ngay chuyen phoi Nien Mac 14mm -3 la đẹp. Chuyen 3phoi con lai phoi ngay 2. Sau chuyen 2 ngay bung căng tức, đau bung râm râm , đau lung như kiếu sắp den chu ki ... ngực mềm, kh đau, van nhỏ nhu bt. Den ngay 7 thu que 2vach -1dam 1 mo. Van theo doi moi ngày bằng que. ngay 10, toi do ra Xiu dich mau nâu. Den ngay 12-13-14 thử que 2 vạch dam rõ. sau 14 ngay beta cao vút 2264 có kha nang la duoc song thai roi.
    Ủn monh cho cả nhà beta cao
    Vút nhé! Chúc moi ng thanh cong.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thomshine123 Xem bài viết
    Có tớ đây. Tháng 8/2017 tớ cũng chuyển phôi trữ lần 1 bs cương là người chuyển, cũng thành công luôn lần đầu tiên nhưng không may thai đc 9 tuần thì lưu. buồn lắm ý, giờ mới vực được tinh thần để làm tiếp đây. khổ lỗi bs cương tớ theo lại ko làm ở bv nữa, giờ cũng đang phân vân lắm. ai làm cùng giai đoàn T6/2018 này thì cùng vào nc cho có động lực nhé...
    Có e ạ. E chờ ckk là đến bs Nhã
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathuytien1002 Xem bài viết
    Chào mn, em chọc trứng hôm 23/4 và trữ đông phôi ở BV Bưu điện rồi, đang đợi có kinh để chuyển phôi trữ. Không biết là thời gian chuẩn bị niêm mạc có lâu ko? là tiêm hay uống thuốc ạ?
    Hoathuytien ơi. Cho mình hỏi chút với. Bạn có theo bs Nhã k? Bạn làm hồ sơ ở phòng khám Bs Nhã hay ở BV Bưu Điện? Mình muốn khoảng 10 ngày nữa là tới chu kỳ mới mình sẽ làm IVF. Vậy mình bắt đâuv làm hồ sơ gừ lúc nào nhỉ? Bạn mới làm chia sẻ mình ít kinh nghiệm với. Mình cảm ơn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 107 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    bài viết hữu ích quá
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen010989 Xem bài viết
    em cũng ra tết định làm ở Bưu điện đây, chị định làm tháng mấy? sang đầu tháng 3 e đi, chờ có kinh là đi thôi
    Bạn ơi cho mình hỏi bạn đã làm ivf chua
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocdung.acc Xem bài viết
    Có tớ đây. Tháng 8/2017 tớ cũng chuyển phôi trữ lần 1 bs cương là người chuyển, cũng thành công luôn lần đầu tiên nhưng không may thai đc 9 tuần thì lưu. buồn lắm ý, giờ mới vực được tinh thần để làm tiếp đây. khổ lỗi bs cương tớ theo lại ko làm ở bv nữa, giờ cũng đang phân vân lắm. ai làm cùng giai đoàn T6/2018 này thì cùng vào nc cho có động lực nhé...
    Ngocdung.acc tớ cung dang tinh tam đo cung đi đay .ma đen co phải khám lại từ đầu k bạn nhỉ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đầu tháng 3 e cũng đi đây, Em định làm bưu điện, cho e xin số đt với, có gì mấy chị e gặp nhau
    Chị ơi cho e hỏi chị đã đi làm thụ tinh trống nghiệm ở bệnh viện Bưu Điện chưa? Cho e xin Sđt để liên lạc. Có gì chua biết e hỏi chị. E cungd đang có ý định đi làm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matmeo686 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nga_Luna Xem bài viết
    có tớ đây, đang chuẩn bị ngân lượng để làm.
    Nga ơi bạn đã làm IVF chưa?
    mình đang chuẩn bị để đi kích trứng
    Chị ơi! Chị có Sđt của bác sĩ Nhã không? Cho e xin
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhungtran92 Xem bài viết
    đầu tháng 3 e cũng đi đây, Em định làm bưu điện, cho e xin số đt với, có gì mấy chị e gặp nhau
    Chị ơi cho e hỏi chị đã đi làm thụ tinh trống nghiệm ở bệnh viện Bưu Điện chưa? Cho e xin Sđt để liên lạc. Có gì chua biết e hỏi chị. E cungd đang có ý định đi làm
    Ban da lam ivf chua cho m chut kinh nghiem
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhungtran92 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi matmeo686 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nga_Luna Xem bài viết
    có tớ đây, đang chuẩn bị ngân lượng để làm.
    Nga ơi bạn đã làm IVF chưa?
    mình đang chuẩn bị để đi kích trứng
    Chị ơi! Chị có Sđt của bác sĩ Nhã không? Cho e xin
    0913520588. Bác sĩ nhã
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saugia Xem bài viết
    chi phí thụ tinh ống nghiệm bao nhiêu các mẹ để e còn cb ngân lượng
    Cứ chuẩn bị 150 tr đi b ạ. Tuỳ cơ địa mỗi người nữa
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocdung.acc Xem bài viết
    Bạn muốn bs cương làm thì sang bv hoè nhai. B có thể chuyển phôi từ bđ đi mà. M cũng chuẩn bị cp đây
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nganguyen901990 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghiemmyha Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thienkim0110 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyenanh170709 Xem bài viết
    Bạn cũng giống mình. Đi khám bs bảo ko sao mà 2 lần iui, và tháng 3 vừa rồi ivf mà vẫn ko có kq. Nghỉ nốt tháng này tháng sau chiến đấu tiếp vậy.
    Ban lam o benh vien nao . minh lam o bv hung vuong tp ne
    Mọi người ơi cho em hỏi. Em mới chuyển phôi trữ lần 2 hôm nay là được 11 ngày mà người vẫn bình thường chỉ có ngực hơi căng thì liệu có được k ạ. Em rất lo.
    Mình cũng mới chuyển phôi ngày 8 ở tâm anh, cũng không có biểu hiện j
    Chi phí chuyển phôi ở tâm anh nhiều ko bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi trước khi làm có phải đi khám gì không? hay gần làm mới đi khám tổng quát? Mình định sang tháng 7 mới đi mà chưa biết bắt đầu từ đâu.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chồng mình cũng tt yếu,mình pải cho ông ý uống thuốc đông y,và tính tháng này làm đây,mn đã làm chưa
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mn ơi,mn có kiểm tra cho ck chưa,mình đang tới chu kì,định sạch 2 hôm là đi sang pk bác Nhã đây,mn cho mình số,chúng mình nc
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng chuẩn bị làm IVF -theo bác sĩ Nhã . Nhà mình ai làm trong năm nay mình cùng tham gia nhóm https://www.facebook.com/groups/1602643513138729/ để chia sẻ kinh nghiệm nhé
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

T theo bs Nhã, làm hồ sơ ở BV bạn à. Có kinh ngày 2 bạn lên BV làm hồ sơ thôi, mang tất cả kq xét nghiệm đã có. T 21 này đi ktra niêm mạc ngày 10 rùi. Hôm ngày 5 NM được 7.8
    • 466 Bài viết

• 1,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    * Năm 2009: ivf lan 1 kich duoc 12trung 8phoi ngày 2 ( 3loai 1- 5loai 2). Chuyen 3 phoi tuoi đậu 1. Beta 267- 9th10ngay sinh thuong 39,5 w. Bé trai nang 3,2kg. nay duoc 7tuoi học lop 2
    * 12-Năm 2017 ivf lần 2 kich trung duoc 9trung duoc 5 phoi ngay 3 loại 2 . Trữ đông toan bộ( vì phai mổ polip)
    =>Sau 2 tuan cbi nien mạc 12mm, 3lá đẹp. Chuyển 2phôi ngay 3 loai 2=> Thất bại.( nguyen nhân: chuyen 4ngay lay xe may chay ta ngoai- ho- cảm- sổ mui- thi thoang tieu chay- co lúc thi bi bón).
    *Nghĩ dưỡng 2thang , an uong tẩm bổ that khỏe- chuẩn bị noi mạc theo phác đồ tự nhiên. Có bắt Mạch hốt 15thang thuốc Bẵc uống dể mau huyet luu thong- tri đau nhứt lưng. Ngay chuyen phoi Nien Mac 14mm -3 la đẹp. Chuyen 3phoi con lai phoi ngay 2. Sau chuyen 2 ngay bung căng tức, đau bung râm râm , đau lung như kiếu sắp den chu ki ... ngực mềm, kh đau, van nhỏ nhu bt. Den ngay 7 thu que 2vach -1dam 1 mo. Van theo doi moi ngày bằng que. ngay 10, toi do ra Xiu dich mau nâu. Den ngay 12-13-14 thử que 2 vạch dam rõ. sau 14 ngay beta cao vút 2264 có kha nang la duoc song thai roi.
    Chúc mừng bạn nhé. Bạn thật may mắn nhưng cũng là do bạn đã tìm hiểu và chuẩn bị rất tốt cho công cuộc tìm con.

Cho mình hỏi bạn bị sao mà phải làm ivf ngay từ đứa con đầu tiên thế?
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chieutimls Xem bài viết
    Chúc mừng bạn nhé. Bạn thật may mắn nhưng cũng là do bạn đã tìm hiểu và chuẩn bị rất tốt cho công cuộc tìm con.

Cho mình hỏi bạn bị sao mà phải làm ivf ngay từ đứa con đầu tiên thế?
    2vc minh Cuoi nhau 7thang kh thay tin vui , đau tien minh di kham cho mình truoc o Bv gan nhà bsi bao kh sao , cho 1nam, minh kh tin tưong lam, len tphcm kham o mot phong kham tư bsi cung co tieng o tu du van khang dinh minh van bt, sau 2 thang thi minh nghi minh kh van de ve Sk sinh san, nen minh dong vien Ck di kham giong nhu phu nu cung ktra Sk dinh ky 6th 1lan, Ck dong y . Ban đau den Bv từ du bsi bat 2vc lam lai tat ca xn lan ca ktra tinh dich - tinh trung ntn, sau 1tuan minh len Bv nhan kẹt qua nhu ban an tử hình. Ck vo sinh. Xuat tinh kh co tinh trung. Minh lúc áy cu nghi xem nhu la kẹt thúc tat ca roi. Den thang 12 minh duoc 1 co giao giỏi thieu den pk Ngọc lan bang con duong ivf. Nen minh di kham thu. O day o cung ktra lan nua bang xn mau ( noi tiết) nhung kq van vo sinh. Chi con cach lam thu thuat nho la chọc hút mào tinh xem co tinh trung trong tinh hoan kh. May man la van co, nhung ti le tinh trung song rát thap. Nen bsi khuyen la tien hanh ivf cang sòm canh tot. Va the la minh qd lam luon. Trong qua trinh do minh tim hieu truoc tren mang va học hoi biet duoc. Sk cho phu nua chuẩn bi mang thai cung nhu Sk cho ki ivf rát quan trong .
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7