TIN TÀI TRỢ.

Suy hoàng thể

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 2,385 Bài viết

• 4,346 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovely84 Xem bài viết
    buồng trưng đa nang là do bs theo dỏi 6 ck rôiì kết luận đó chị, voí lại e cũng di khám ở pk ngọc lan cũg kết luâạ đa nang, mà chi ơi Free tetosterone 0,19 thì thấp quá vậy có sao o chị. e đang mong em bé quá, 2 ck vừa roi thử que 2v hêt roi dieu bi ra kinh, bs noi say som
    Vậy bạn bị BTDN mà vẫn có thai tự nhiên được à, lạ ghê nhỉ?? Bạn có kích trứng ko? Có đi siêu âm để theo dõi trứng rụng ko? Nếu trứng tự nhiên lớn và rụng thì bạn ko phải bị BTDN nhé. Mình nói rồi, chỉ số Free Testo đó ko quan trọng bằng chỉ số Progesteron đâu. Càng thấp càng tốt kẻo thành nam giới. hihi. Theo mình bạn nên xét nghiệm Progesteron ngày thứ 7 sau RT để xem có bị suy hoàng thể ko vì suy hoàng thể thường làm cho sẩy thai sớm. Và chu kỳ sau nếu bạn chưa kích trứng thì cũng nên kích đi để trứng phát triển cho tốt, hoặc bạn đã làm Tinh dịch đồ cho ox chưa? Để xem sao kẻo có thể do lỗi của TT ko tốt nữa mà.
    Có vàng vàng chẳng bi bô. Có con con nói trầm trồ cho nghe
    iYiRp7

Luôn tri ân bác Sơn (tinh2000) nhà SAT và đại gia đình thầy thuốc Nguyễn Mạnh Duẩn - Hà Nam

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 783 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimixuxi Xem bài viết
    Vậy bạn bị BTDN mà vẫn có thai tự nhiên được à, lạ ghê nhỉ?? Bạn có kích trứng ko? Có đi siêu âm để theo dõi trứng rụng ko? Nếu trứng tự nhiên lớn và rụng thì bạn ko phải bị BTDN nhé. Mình nói rồi, chỉ số Free Testo đó ko quan trọng bằng chỉ số Progesteron đâu. Càng thấp càng tốt kẻo thành nam giới. hihi. Theo mình bạn nên xét nghiệm Progesteron ngày thứ 7 sau RT để xem có bị suy hoàng thể ko vì suy hoàng thể thường làm cho sẩy thai sớm. Và chu kỳ sau nếu bạn chưa kích trứng thì cũng nên kích đi để trứng phát triển cho tốt, hoặc bạn đã làm Tinh dịch đồ cho ox chưa? Để xem sao kẻo có thể do lỗi của TT ko tốt nữa mà.
    chị ơi e lam TDD cho ox rồi chị ơi, e kich trug 3 ck rôi nhung moi uong thuoc thoi, ck dau tiên e bị cúm nên o canh, ck 2 và 3 diểu lên 2v xong ra máu luôn, e dang uống thuốc kích trúng cho ck nầy tiếp, nếu vẩn o đậu chăc e phải đi chích thuốc kích trứng ở phòng khám ngọc lan ở sai gon thôi ah, e ở tỉnh chị ơi, mấy ck vừa rồi e toàn uống thuốc kích trúng em canh trúng o tỉnh o ah
    • 1,156 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Không ai viết tiếp vào topic này thấy có vẻ như ít ng bị,ko may m đang bị nghi bệnh này.buồn thê thảm.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng giống mẹ này (chỉ khác là e thả tự nhiên chỉ uống vitamin E và vitamin tổng hợp chứ ko uồng thuốc kích trứng) đến ngày 28 của chu kỳ e thấy ng khác thử lên 2v mờ, 2 ngày sau thử lại lên tỏ hơn nhưng cũng chưa đậm 2 hôm cái lại bị ckk như bt, . Em bị 2 lần trc nghi ngờ bị Anti photpholipi nhưng e đã làm xn ngay khi sảy thì ko phải, sau 4 tháng e thả lại vẫn bị sảy sớm khi đc 5 tuần ko có túi ôi bs cũng đang nghi ngờ do suy hoàng thể
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào xét nghiệm adn 2vk ck k? Có thể xảy sớm do nst nữa mà. Mình cũng bị 2 lần , 1 lần tự sảy,1 lần thai lưu. Lo lắng quá. Đi hút 1 tuần về đi ktra lại thì bác sĩ lại bảo bị viêm lộ tuyến. Giờ lại phải điều trị viêm. Hix.
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NinhNguyen276 Xem bài viết
    Em cũng giống mẹ này (chỉ khác là e thả tự nhiên chỉ uống vitamin E và vitamin tổng hợp chứ ko uồng thuốc kích trứng) đến ngày 28 của chu kỳ e thấy ng khác thử lên 2v mờ, 2 ngày sau thử lại lên tỏ hơn nhưng cũng chưa đậm 2 hôm cái lại bị ckk như bt, . Em bị 2 lần trc nghi ngờ bị Anti photpholipi nhưng e đã làm xn ngay khi sảy thì ko phải, sau 4 tháng e thả lại vẫn bị sảy sớm khi đc 5 tuần ko có túi ôi bs cũng đang nghi ngờ do suy hoàng thể
    Chị gì ơi cho em hỏi là chị có em bé chưa chị ơi???
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,589 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Septemberhp Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em mở topic mong mẹ nào đã từng trong hoàn cảnh này chia sẻ cho các chị em với ạ. Em bị sảy sớm, bs nghi là do suy hoàng thể ạ. Em đã tìm hiểu trên mạng vấn đề này rất nan giải. Em hi vọng mình ko bị như vậy, em lo quá, em vẫn hi vọng ko phải cứ sảy sớm là suy hoàng thể. Có mẹ nào bị sảy sớm mà vẫn có bé lần sau khỏe mạnh mà ko cần dùng thuốc gì không ạ?
    Cho em lời khuyên với!
    Nguyên nhân: Chức năng nội tiết buồng trứng bị rối loạn, dẫn đến suy hoàng thể.
    Cho nên những người hay bị sảy thai định kì, thì trước khi chuẩn bị có thai bắt buộc dùng bài Kinh phụ thang- Gia dây cứt quạ, nhằm để điều hòa nội tiết tố buồng trứng(nghĩa là chức năng nội tiết buồng trứng làm việc như người bình thường).
    Trong đó:
    Kinh phụ thang: Điều hòa nội tiết buồng trứng.
    Dây cứt quạ: Chống hư thai định kỳ, viêm tử cung...... và là thuốc bổ sau sẩy thai, sau sinh,..
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NinhNguyen276 Xem bài viết
    Gio b co be chua ak
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,589 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Suy hoàng thể là nang trứng ko tiết chế hormone để nuôi phôi thai, dẫn đến thai chết lưu.
    Thì phải điều hòa chức năng nội tiết buồng trứng.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Septemberhp Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em mở topic mong mẹ nào đã từng trong hoàn cảnh này chia sẻ cho các chị em với ạ. Em bị sảy sớm, bs nghi là do suy hoàng thể ạ. Em đã tìm hiểu trên mạng vấn đề này rất nan giải. Em hi vọng mình ko bị như vậy, em lo quá, em vẫn hi vọng ko phải cứ sảy sớm là suy hoàng thể. Có mẹ nào bị sảy sớm mà vẫn có bé lần sau khỏe mạnh mà ko cần dùng thuốc gì không ạ?
    Cho em lời khuyên với!
    Nguyên nhân: Chức năng nội tiết buồng trứng bị rối loạn, dẫn đến suy hoàng thể.
    Cho nên những người hay bị sảy thai định kì, thì trước khi chuẩn bị có thai bắt buộc dùng bài Kinh phụ thang- Gia dây cứt quạ, nhằm để điều hòa nội tiết tố buồng trứng(nghĩa là chức năng nội tiết buồng trứng làm việc như người bình thường).
    Trong đó:
    Kinh phụ thang: Điều hòa nội tiết buồng trứng.
    Dây cứt quạ: Chống hư thai định kỳ, viêm tử cung...... và là thuốc bổ sau sẩy thai, sau sinh,..
    2 cái này la vị thuốc bắc ha b
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,589 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vothicam Xem bài viết
    2 cái này la vị thuốc bắc ha b
    KInh phụ thang- là bài thuốc nam dân gian đã phối ngũ đối pháp lập phương, nghĩa là đối dựa trên phép chữa theo thể bệnh.
    Dây cứt quạ: Là vị thuốc nam.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2