TIN TÀI TRỢ.

Sinh con muộn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 798 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mom ơi, xin cho mình ta kiến, mình sinh năm 84, cuối năm nay là 35 tuổi rồi. Mình muốn có thêm bé nữa, có nên không. Tiền sử sản khoa của mình cũng k ổn lắm. Mình sinh mổ năm 2010, năm 2015 mình tính làm tập 2, mà đến 2017 mới dính bầu, rồi sảy thai tuần 12, buồn lắm , cố gắng vượt qua và 2019 này mình có song thai, sau mọi cố gắng ,thật trớ triêu mình lại thất bại ở tuần 17. Đau lòng lắm các mom ạ. Mình vẫn muốn tiếp tục hành trình, nhưng mà có lẽ k ai bên cạnh mình ủng hộ nữa, mình tha thiết muốn có lại. Xin các mom cho mình động lực để bước tiếp, mình cảm thất rất chơi vơi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 295 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kncom Xem bài viết
    Các mom ơi, xin cho mình ta kiến, mình sinh năm 84, cuối năm nay là 35 tuổi rồi. Mình muốn có thêm bé nữa, có nên không. Tiền sử sản khoa của mình cũng k ổn lắm. Mình sinh mổ năm 2010, năm 2015 mình tính làm tập 2, mà đến 2017 mới dính bầu, rồi sảy thai tuần 12, buồn lắm , cố gắng vượt qua và 2019 này mình có song thai, sau mọi cố gắng ,thật trớ triêu mình lại thất bại ở tuần 17. Đau lòng lắm các mom ạ. Mình vẫn muốn tiếp tục hành trình, nhưng mà có lẽ k ai bên cạnh mình ủng hộ nữa, mình tha thiết muốn có lại. Xin các mom cho mình động lực để bước tiếp, mình cảm thất rất chơi vơi!
    Em kém chị 2 tuổi cũng đang cố gắng săn tập 2 đây với mong muốn hi vọng đến năm 35 tuổi có thêm bạn nữa. Hai lần chị bị xảy thai lại là thai đôi thì là mang thai tự nhiên hay làm IUI ạ. BS có tư vấn kỹ hay cho làm xn tìm nguyên nhân xảy thai không ạ. Em có 1 người họ hàng cũng bị xảy thai 2 lần liên tiếp nhưng may mắn sau đó lại có thai ngày giờ đang vào 3 tháng cuối thai kỳ rồi nên chị đừng mất hi vọng nhé. Em vẫn tâm niệm thành tâm mong con, làm việc tích đức ắt sẽ có tin vui. Chúc chị sức khỏe để tiếp tục hành trình tuyệt vời
    Chiến đấu tập 2 với số may mắn 305 từ mẹ San Thai
    Nhà nhiệt độ: usename: daiya pass:abc123
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiya2086 Xem bài viết
    Em kém chị 2 tuổi cũng đang cố gắng săn tập 2 đây với mong muốn hi vọng đến năm 35 tuổi có thêm bạn nữa. Hai lần chị bị xảy thai lại là thai đôi thì là mang thai tự nhiên hay làm IUI ạ. BS có tư vấn kỹ hay cho làm xn tìm nguyên nhân xảy thai không ạ. Em có 1 người họ hàng cũng bị xảy thai 2 lần liên tiếp nhưng may mắn sau đó lại có thai ngày giờ đang vào 3 tháng cuối thai kỳ rồi nên chị đừng mất hi vọng nhé. Em vẫn tâm niệm thành tâm mong con, làm việc tích đức ắt sẽ có tin vui. Chúc chị sức khỏe để tiếp tục hành trình tuyệt vời
    Cám ơn em, là thai tự nhiên k đó em. Là chị may mắn lắm mới được vậy đó. 2 bé phát triển rất tốt, cân nặng vượt qua bình thường với tiêu chuẩn nữa, mẹ k lên kí nữa... nhưng mà chị bị vỡ ối non...chị cầm cự thêm 3 ngày nữa , những nghĩ mọi việc sẽ ổn thôi, nhưng mà bé mất và thò ra ngoài luôn...
    buồn lắm, chị k thiết sống nữa, nhưng Bs đã đến giường chị và nói chị sẽ mang thai lại, nếu chị hợp tác điều trị, giờ chị nghĩ lại có lẽ đó chỉ là lời an ủi. Ngta nói người tốt thường lận đận, chắc chị k có cơ hội nữa đâu. 2 lần rồi, chị còn trẻ hơn mà k giữ được , sau này sao mà Sk bằng nữa...
    Em cố gắng sinh sớm, nếu muốn . Vì lớn tuổi sẽ đủ thứ khó khăn mà mình k biết được , giờ nhiều người sinh muộn, nhưng cũng rất nhiều người hiếm muộn, và sinh con k khỏe mà mình k biết. Hồi đó chị đã k nghe lời khuyên của nhiều người nên giờ mới vầy nè. Chị thật hối hận em à...Uh chị sẽ làm nhiều hơn nữa công đức, chỉ muốn hồi hướng cho các con, còn chị, chị k mong phép màu đến, chị sợ, mặc dù chị rất muốn có thai. Chị nói chồng chị cho chị xin con nuôi, mà ổng cũng k cho.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Giờ mới biết ở trên có topic hội các bà mẹ sinh con sau 35 tuổi... có động lực để hu vọng, con ơi mẹ cảm thấy mẹ gần con hơn 1 chút rồi đó. Phải lấy lại tinh thần, cố lên cố lên!!!
    • 200 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn, mình sinh năm 83 mà cũng mới có bé thứ 2 đây. Bé đầu mình được 8 tuổi rồi, trước mình cũng bị mất 1 bé lúc 16w mà ko rõ nguyên nhân. Thật sự nỗi đau mất con ko gì có thể diễn tả được, mình cũng đã trải qua nên mình rất đồng cảm với bạn. Hiện bây giờ bé này đang được 20w, bị mất 1 lần nên lần này có bé mình lúc nào cũng trong tâm trạng lo lắng, tâm lý sợ. Bạn cũng đừng nản lòng, rồi con yêu cùng sẽ đến với chúng ta thôi. Cố gắng lên bạn nha. Chúc bạn nhiều sức khỏe và mau có tin vui
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giakhanh2510 Xem bài viết
    Chào bạn, mình sinh năm 83 mà cũng mới có bé thứ 2 đây. Bé đầu mình được 8 tuổi rồi, trước mình cũng bị mất 1 bé lúc 16w mà ko rõ nguyên nhân. Thật sự nỗi đau mất con ko gì có thể diễn tả được, mình cũng đã trải qua nên mình rất đồng cảm với bạn. Hiện bây giờ bé này đang được 20w, bị mất 1 lần nên lần này có bé mình lúc nào cũng trong tâm trạng lo lắng, tâm lý sợ. Bạn cũng đừng nản lòng, rồi con yêu cùng sẽ đến với chúng ta thôi. Cố gắng lên bạn nha. Chúc bạn nhiều sức khỏe và mau có tin vui
    Cám ơn chị Giakhanh nha, chị đang hạnh phúc đó, chị cố gắng đừng lo lắng nhiều để k tốt. Ước gì được như chị . Chị cũng từng mất thai lớn nên hiểu em phải k? Bữa giờ đọc trên diễn đàn thấy đỡ hơn rồi đó chị. Em Chúc mn tận hưởng cảm giác thai kỳ vui vẻ và đón con yêu về khỏe mạnh nha. Em sẽ phấn đấu được như chị!
    • 200 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn chị Giakhanh nha, chị đang hạnh phúc đó, chị cố gắng đừng lo lắng nhiều để k tốt. Ước gì được như chị . Chị cũng từng mất thai lớn nên hiểu em phải k? Bữa giờ đọc trên diễn đàn thấy đỡ hơn rồi đó chị. Em Chúc mn tận hưởng cảm giác thai kỳ vui vẻ và đón con yêu về khỏe mạnh nha. Em sẽ phấn đấu được như chị!
    Lạc quan lên bạn, rồi mình cũng sẽ được đền dáp xứng đáng với sự thành tâm. Nếu bạn ở HCM, bạn thử đi chùa Ngọc Hoàng nha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Lạc quan lên bạn, rồi mình cũng sẽ được đền dáp xứng đáng với sự thành tâm. Nếu bạn ở HCM, bạn thử đi chùa Ngọc Hoàng nha
    Nhắc đi chùa mình mới nhớ, sáng này lang thang trên mấy topic thấy có mục các ngôi chùa linh thiêng cầu tự, thứ nhất là chùa Ngọc Hoàng , thứ nhì là chùa Từ Quang. Hồi sảy bé trước, m hay đến chùa Từ Quang, ngồi trước tượng Quan Âm đọc chú, rồi tâm sự, có lúc xin mẹ Quan Âm cho con 1 cơ hội, 1 đứa con...( m là Phật tử, m học theo các thầy được dạy là k nên cầu xin, vì Phật là người thầy chứ k phải là người ban Phước dáng hoạ), nhưng nhiều khi buồn quá cứ xem như thổ lộ mong ước thôi. Đúng là k lâu m có thai...nhưng m k biết giữ, mất nữa rồi... giờ đọc lại mới thấy thì ra m đã từng cầu tự, tại 1 ngôi chùa linh ứng điều này. . Hy vọng m xin lần nữa cũng sẽ được, m xin nhớ lời khuyên của mẹ giakhanh, m sẽ đi 2 nơi này. Mê tín hay gì cũng được, ít ra cũng cho m sự yên tâm. Qua 1 tháng rồi mà m còn ra sữa đó mn, m vẫn vắt, nhiều lắm , vì m nhớ tụi nó lắm.
    • 200 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhắc đi chùa mình mới nhớ, sáng này lang thang trên mấy topic thấy có mục các ngôi chùa linh thiêng cầu tự, thứ nhất là chùa Ngọc Hoàng , thứ nhì là chùa Từ Quang. Hồi sảy bé trước, m hay đến chùa Từ Quang, ngồi trước tượng Quan Âm đọc chú, rồi tâm sự, có lúc xin mẹ Quan Âm cho con 1 cơ hội, 1 đứa con...( m là Phật tử, m học theo các thầy được dạy là k nên cầu xin, vì Phật là người thầy chứ k phải là người ban Phước dáng hoạ), nhưng nhiều khi buồn quá cứ xem như thổ lộ mong ước thôi. Đúng là k lâu m có thai...nhưng m k biết giữ, mất nữa rồi... giờ đọc lại mới thấy thì ra m đã từng cầu tự, tại 1 ngôi chùa linh ứng điều này. . Hy vọng m xin lần nữa cũng sẽ được, m xin nhớ lời khuyên của mẹ giakhanh, m sẽ đi 2 nơi này. Mê tín hay gì cũng được, ít ra cũng cho m sự yên tâm. Qua 1 tháng rồi mà m còn ra sữa đó mn, m vẫn vắt, nhiều lắm , vì m nhớ tụi nó lắm.
    Mình nghĩ đó ko phải là sự mê tín đâu mom. Mình có đức tin vào các đấng bề trên và sự thành tâm sẽ được đền đáp xứng đáng, mình nghĩ như vậy. Trong chùa Ngọc Hoàng có người hướng dẫn cho mình cách cầu con đó mom. Xin Kim Hoa Thánh Mẫu và 12 Bà Mụ xong mom xin ít lộc về ăn nhen. Trước mình cũng có vắt sữa rồi trộn vào sữa thường cho bé lớn mình uống ấy, giờ ngồi đây tâm sự với mom mình bồi hồi tưởng tượng lại hình ảnh ấy.Mong nhận được tin vui sớm từ bạn nè
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 147 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình nghĩ đó ko phải là sự mê tín đâu mom. Mình có đức tin vào các đấng bề trên và sự thành tâm sẽ được đền đáp xứng đáng, mình nghĩ như vậy. Trong chùa Ngọc Hoàng có người hướng dẫn cho mình cách cầu con đó mom. Xin Kim Hoa Thánh Mẫu và 12 Bà Mụ xong mom xin ít lộc về ăn nhen. Trước mình cũng có vắt sữa rồi trộn vào sữa thường cho bé lớn mình uống ấy, giờ ngồi đây tâm sự với mom mình bồi hồi tưởng tượng lại hình ảnh ấy.Mong nhận được tin vui sớm từ bạn nè
    Cám ơn mn nhiều, từ hồi lên diễn đàn nói chuyện với nhiều người thấy đỡ. Nhưng mà nghĩ tới khoảng thời gian sắp tới sao mà mệt mỏi quá, đi làm lại, gặp lại mọi người, cảnh vật như cũ mà.. cái bụng bầu đã mất... rồi m sẽ phải đối mặt với sự mất mát này... rồi.. thời gian qua đi... m sẽ quên các con..
    M được nhiều người kêu đi chùa Ngọc Hoàng, m sẽ đi, cám ơn mn chỉ m nha. Khi nào có tin vui m báo bạn biết liền, lúc đó chắc hét toáng lên trên này thôi. M cũng trộn sữa cho con lớn uống , mà hình như uống nó đi tiêu phân vàng hơi mềm. Cũng tốt tại nó cũng hay bón. Hôm nay ít sữa rồi, sáng giờ m đi chùa nên k vắt, với bữa giờ vắt lén k hà, nhà m k cho vắt, nói là làm vậy m sẽ nhớ tụi nó, và mất dinh dưỡng m nữa. Thấy ít sữa cũng buồn, có lẽ m phải buông từ từ thôi, giờ có làm gì cũng vô ích , giữ hay k là lúc còn trong bụng chứ giờ giữ gì nữa phải k mn! Các mom nào sảy thai lớn, hay mất con khi vừa sinh sẽ đau lòng lắm, vì cảm giác thai máy, rồi nhìn hình hài con, đồ đạc con.... tinh thần thép mới chịu nổi , tội ghê!