Sẩy thai tự nhiên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 202 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi,Em sẩy thai được 2 tuần, lúc đó thai dc 7 tuần tuổi rồi, em sẩy tự nhiên, thai tự đào thải ra ngoài, em đi khám lại ở Từ Dũ thì bác sĩ nói còn ứ dịch lòng tử cung, cho uống obimin 30v, cefixim 10v, adrenoxyl 15v...hẹn 1 tháng sau tái khám lại. Xin cho em hỏi zậy sau khi uống hết thuốc này em có thai ngay được không ạ? Em có thể ăn ốc sò được không? Phải kiêng trong bao lâu thì có thai được ạ? 
    Vì em đang săn cún cho hợp tuổi 2 vc. Em cảm ơn
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 412 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yenmoon1103 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi,Em sẩy thai được 2 tuần, lúc đó thai dc 7 tuần tuổi rồi, em sẩy tự nhiên, thai tự đào thải ra ngoài, em đi khám lại ở Từ Dũ thì bác sĩ nói còn ứ dịch lòng tử cung, cho uống obimin 30v, cefixim 10v, adrenoxyl 15v...hẹn 1 tháng sau tái khám lại. Xin cho em hỏi zậy sau khi uống hết thuốc này em có thai ngay được không ạ? Em có thể ăn ốc sò được không? Phải kiêng trong bao lâu thì có thai được ạ? 
    Vì em đang săn cún cho hợp tuổi 2 vc. Em cảm ơn
    Theo kinh nghiệm dân gian thì "1 lần sảy bằng 7 lần sinh", trước mình cũng bị sảy một bé, mình theo chỉ dẫn chờ khoảng 3-4 tháng mới quan hệ trở lại.
    Mình giờ thì có một bé gái rồi. Với thực tế kinh nghiệm của mình thì bạn nên nghỉ ngơi chuẩn bị cả về tâm lý và sức khỏe, tầm 1-2 tháng là ít nhất. trong lúc đó có bồi bổ sức khỏe nội tiết cho lần mang thai tiếp theo.
    Mình trước trong thời gian nghỉ ngơi có dùng một liệu trình Đông y kết hợp chế độ ăn uống hợp lý, đi khám lại các chỉ số sức khỏe rất ok.