Sẩy thai tự nhiên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.44K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi,Em sẩy thai được 2 tuần, lúc đó thai dc 7 tuần tuổi rồi, em sẩy tự nhiên, thai tự đào thải ra ngoài, em đi khám lại ở Từ Dũ thì bác sĩ nói còn ứ dịch lòng tử cung, cho uống obimin 30v, cefixim 10v, adrenoxyl 15v...hẹn 1 tháng sau tái khám lại. Xin cho em hỏi zậy sau khi uống hết thuốc này em có thai ngay được không ạ? Em có thể ăn ốc sò được không? Phải kiêng trong bao lâu thì có thai được ạ? 
    Vì em đang săn cún cho hợp tuổi 2 vc. Em cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 696 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yenmoon1103 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi,Em sẩy thai được 2 tuần, lúc đó thai dc 7 tuần tuổi rồi, em sẩy tự nhiên, thai tự đào thải ra ngoài, em đi khám lại ở Từ Dũ thì bác sĩ nói còn ứ dịch lòng tử cung, cho uống obimin 30v, cefixim 10v, adrenoxyl 15v...hẹn 1 tháng sau tái khám lại. Xin cho em hỏi zậy sau khi uống hết thuốc này em có thai ngay được không ạ? Em có thể ăn ốc sò được không? Phải kiêng trong bao lâu thì có thai được ạ? 
    Theo kinh nghiệm dân gian thì "1 lần sảy bằng 7 lần sinh", trước mình cũng bị sảy một bé, mình theo chỉ dẫn chờ khoảng 3-4 tháng mới quan hệ trở lại.
    Mình giờ thì có một bé gái rồi. Với thực tế kinh nghiệm của mình thì bạn nên nghỉ ngơi chuẩn bị cả về tâm lý và sức khỏe, tầm 1-2 tháng là ít nhất. trong lúc đó có bồi bổ sức khỏe nội tiết cho lần mang thai tiếp theo.
    Mình trước trong thời gian nghỉ ngơi có dùng một liệu trình Đông y kết hợp chế độ ăn uống hợp lý, đi khám lại các chỉ số sức khỏe rất ok.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananh1983 Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm dân gian thì "1 lần sảy bằng 7 lần sinh", trước mình cũng bị sảy một bé, mình theo chỉ dẫn chờ khoảng 3-4 tháng mới quan hệ trở lại.
    Mình giờ thì có một bé gái rồi. Với thực tế kinh nghiệm của mình thì bạn nên nghỉ ngơi chuẩn bị cả về tâm lý và sức khỏe, tầm 1-2 tháng là ít nhất. trong lúc đó có bồi bổ sức khỏe nội tiết cho lần mang thai tiếp theo.
    Mình trước trong thời gian nghỉ ngơi có dùng một liệu trình Đông y kết hợp chế độ ăn uống hợp lý, đi khám lại các chỉ số sức khỏe rất ok.
    Hihi cảm ơn mẹ vananh nhé, mình vẫn chưa có kinh nguyệt lại từ hôm sẩy tới giờ cũng gần 1,5 tháng rồi, trong người thì cứ mệt mệt, đau bụng dưới râm ran bên phải, ngực nhức căng, có lúc ngứa đầu ti nữa, cứ nghĩ là sắp KQD nhưng mà chờ mãi không thấy gì, dạo gần đây lại hay choáng mỗi khi cúi xuống nữa, mình bị zậy liệu có bt k mẹ vananh, mẹ có bik bt sau sẩy bao lâu thì có KN lại k? Thanks mẹ đã chia sẻ với mình nhé
    • 696 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    với mình thì hơn 1 tháng là có kinh trở lại rồi. như bạn vậy là nội tiết có vấn đề đó. bạn nên đến gặp bác sỹ kiểm tra. ngày trước mình sau khi sảy bé đầu. mình nhất nhất chỉ theo lời chỉ dẫn của chuyên gia đã giúp mình. nhờ thế mới có được bé gái mẹ tròn con vuông đó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vananh1983
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks mẹ vananh nhiều nhé. Sáng nay mình đã đi tái khám theo lịch hẹn của bác sĩ, bs chỉ định siêu âm vs xn beta hcg lại. Mọi thứ vẫn bt, bs cho thuốc uống trị rối loạn kinh nguyệt và thuốc sắt, kiu tái khám sau 1 tháng. Mình nghĩ chắc không sao rồi. Cảm ơn mẹ đã tư vấn cho mình nhé, bây h mình bớt lo lắng hơn rồi. Mà mẹ điều trị liệu trình kia ở đâu zậy? Khoảng bao lâu? Mình cũng mún thử khám đông y xem sao? Thanks mẹ vananh nhìu.
    • 696 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mẹ Yenmoon hãy cứ theo bác sỹ chữa cho mình. Người ta nói "theo thày theo thuốc" mà. Khi nào chưa như ý thì hãy tìm liệu pháp khác. Lúc đó hãy nhắn mình. Mình mách cho nhiều gia đình có tin vui rồi mà.
    Con cái là tùy duyên. Chúc mẹ sớm có tin vui
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ vananh nha, chắc nhờ lời chúc của mẹ mà mình đã có tin vui rồi...mà mình đang lo, vì sẩy 1 lần rồi mà, mình chưa có kinh lại lun là dính bé rồi. Hồi 23/2 mình đi BV Từ Dũ tái khám thì bik có thai, đi siêu âm thai dc 5-6 tuần, đã vào tử cung, có yolksac mà chưa có phôi vs tim thai. Mình lại cứ đau bụng như bé đầu ý, nên lo qá chừng, bsi cho thuốc tăng nội tiết để giữ bé. Hqa mình mới đi xét nghiệm máu lại thì chỉ số là 35,425 uil không bik z là con có phát triển bình thường không nữa? Mà t6 tuần này mới tới lịch tái khám. Mẹ vananh có hiểu gì về chỉ số hcg không, nói để mình bớt lo, chứ mình thấy nó k tăng nhìu lắm
    • 696 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chúc mừng Bạn yenmoon nhé, bạn cứ thoải mái. Thông thường thai đã vào tử cung thì chỉ số hcg ko còn quá nhiều ý nghĩa đâu. nó sẽ giảm dần. còn giữ thai là do nội tiết và niêm mạc tử cung của bạn có tốt ko thôi. Theo kinh nghiệm mang thai của mình dc tư vấn đầy đủ. bạn cứ nằm yên, hạn chế vận động và theo dõi định kỳ trong vòng 3-4 tháng đầu. ngày trước mình nghỉ làm luôn đó. Chẳng có gì quan trọng hơn con của mình. mình còn dc chuyên gia kê cho dùng một liệu trình giữ thai. nên trộm vía mọi chuyện suôn sẻ. sau này kể cả Double test và triple test cũng đều yên tâm.
    Chúc mọi điều tốt lành đến với bạn và bé nhé !

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng Bạn yenmoon nhé, bạn cứ thoải mái. Thông thường thai đã vào tử cung thì chỉ số hcg ko còn quá nhiều ý nghĩa đâu. nó sẽ giảm dần. còn giữ thai là do nội tiết và niêm mạc tử cung của bạn có tốt ko thôi. Theo kinh nghiệm mang thai của mình dc tư vấn đầy đủ. bạn cứ nằm yên, hạn chế vận động và theo dõi định kỳ trong vòng 3-4 tháng đầu. ngày trước mình nghỉ làm luôn đó. Chẳng có gì quan trọng hơn con của mình. mình còn dc chuyên gia kê cho dùng một liệu trình giữ thai. nên trộm vía mọi chuyện suôn sẻ. sau này kể cả Double test và triple test cũng đều yên tâm.
    Chúc mọi điều tốt lành đến với bạn và bé nhé !

Cảm ơn mẹ vananh nhé, hôm qua mới đi tái khám thì con đã có tim thai rồi, mà lại bị tụ dịch màng đệm, bsi bảo động thai. Kiu phải ở nhà dưỡng thai hạn chế đi lại. Khổ gê zậy đó, chưa kịp vui vì con có tim thai thì lại lo lắng tiếp rồi. Hic
    • 696 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Tụ dịch đó là chuyện bình thường nhưng không thể chủ quan được, phải theo dõi thật kỹ. Sau khoảng 3 tụ dịch hết mới yên tâm được.
    Mình lần hai cũng bị mà. Bác sỹ kê cho dùng mấy loại (Progynova, Spamaverine ...) và thảo dược dưỡng thai. Nên cũng yên tâm. Nhưng quan trọng là không được đi lại nhiều.
    Cầu cho mọi điều tốt lành đến với mẹ con bạn
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chuc mung me no cau mong moi dieu tot lanh den voi me no nha ♥♥♥♥

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nganhue123
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tụ dịch đó là chuyện bình thường nhưng không thể chủ quan được, phải theo dõi thật kỹ. Sau khoảng 3 tụ dịch hết mới yên tâm được.
    Mình lần hai cũng bị mà. Bác sỹ kê cho dùng mấy loại (Progynova, Spamaverine ...) và thảo dược dưỡng thai. Nên cũng yên tâm. Nhưng quan trọng là không được đi lại nhiều.
    Cầu cho mọi điều tốt lành đến với mẹ con bạn
    Nghe mẹ vananh nói zậy mình cũng yên tâm được chút rồi...cảm ơn mẹ nó luôn theo dõi và trả lời thắc mắc của mình nhé.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganhue123 Xem bài viết
    chuc mung me no cau mong moi dieu tot lanh den voi me no nha ♥♥♥♥

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nganhue123
    Cảm ơn mẹ nganhue123 nhiều nhé...cũng mong mọi chiện sẽ tốt đẹp suốt 9m10d
    • 696 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nghe mẹ vananh nói zậy mình cũng yên tâm được chút rồi...cảm ơn mẹ nó luôn theo dõi và trả lời thắc mắc của mình nhé.
    Bản thân mình đã từng trải qua và giờ có niềm vui bên con yêu nên mình rất hiểu. Giờ ôm con yêu ở nhà chỉ lên đây cổ vũ các mẹ thôi.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bản thân mình đã từng trải qua và giờ có niềm vui bên con yêu nên mình rất hiểu. Giờ ôm con yêu ở nhà chỉ lên đây cổ vũ các mẹ thôi.
    Mẹ vananh ơi, sao bác sĩ chỉ cho mình 2 loại thuốc là Saferon và duphaston...k có nhìu thuốc như bạn, mà cũng k thấy bsi dặn khi nào tái khám lại lun đó.
    Với lại cv của mình k thể xin nghỉ tới mấy tháng dc, chỉ nghỉ dc 1 tuần theo yêu cầu của bsi thôi àh. Cũng đang hạn chế đi lại, mong mọi chiện điều ổn.
    Bé nhà mẹ vananh mấy tháng rồi. Chắc nhìn ghét lắm nhỉ
    • 696 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đây. tặng bạn Yenmoon cho lấy khí thế nhé. Ảnh mới chụp hôm qua đó. Con mình hơn 3 tháng rùi
    Qzmmk23

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây. tặng bạn Yenmoon cho lấy khí thế nhé. Ảnh mới chụp hôm qua đó. Con mình hơn 3 tháng rùi
    Qzmmk23

Mẹ vananh quên attached hình rồi...mình chưa thấy ảnh bé.
    • 696 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đây nhé Yenmoon. Tại comment bằng App Webtretho nên bị lỗi không hiện ảnh.
    Chúc mẹ tròn con vuông nhé ! hihi

pW0tP0CGvcrb9QOWe11LVqq6EoQMoBkEJ7KwrzpTn-GSr69DYgMA59UCwQNKiLhR1ZATJThUz3IsxDJrGSORY_iS_XQU
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn em làm mình có thêm động lực rồi mẹ vananh ơi, nhìn em đáng yêu quá (trộm vía), fải ráng phấn đấu thôi hihi. Cảm ơn mẹ vananh nhìu nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Yenmoon1103
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn em làm mình có thêm động lực rồi mẹ vananh ơi, nhìn em đáng yêu quá (trộm vía), fải ráng phấn đấu thôi hihi. Cảm ơn mẹ vananh nhìu nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Yenmoon1103
    Yenmoon1103 : làm sao để có thai lại nhanh mom,mình vừa mới bị sẩy thai tự nhiên,tự đào thải giống mom,rồi kiêng cử ăn uống ra sao,làm ơn chỉ mình với
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2