TIN TÀI TRỢ.

Sau mấy ngày thì có thể thử máu để biết mình có thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 223K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em và 1 chị trên cơ quan đều đang nghi mình có tin vui rồi (báo cáo các mẹ là tuần này em thấy người khang khác, hơi khó chịu, tức ngực, bụng căng, đầy hơi, hay đau nhói 1 bên bụng dưới gần hông :Battin ey: :Battin ey: ), chị ấy thì đã đủ 10 ngày sau lần xxx cuối, em thì mai mới đủ 10 ngày,cả 2 người thử que đều 1v, em thử ngày hôm wa (tròn 8 ngày từ lần xxx cuối) nên 2 chị em rủ nhau ngày mai tranh thủ đi thử máu rồi mới vào làm.
    Có điều, em ko biết sau mấy ngày thì mình mới thử máu đc hả các mẹ?:Straightf: :Straightf: :Straightf:
    Có dấu hiệu gì cho biết sự thụ tinh ko?:RollingEy: :RollingEy:

Mà em rối loạn lên rồi đây, có mẹ chỉ em là sau khi thấy dịch nhầy trong suốt như keo ra tức là 2-3 ngày sau mới rụng trứng, em thấy hôm em ra dịch nhầy là thứ 7-10/5 (ngày có kinh là 22/4, ngày 10/5 là ngày thứ 19 của ck), cứ cho là sau 3 ngày trứng mới rụng thì ngày RT sẽ là thứ 3-13/5 , khổ nỗi thứ 6 chồng em mới về, tranh thủ xxx lun, ko biết là có khả năng thụ thai ko các mẹ nhỉ? :Crying: :Crying:

Em bị viêm dạ dày, mấy hôm nay bụng khó chịu mà cũng chả dám uống thuốc, sợ nếu có thai thì chết, thiệt tình là bây giờ em hết phân biệt đc đau dạ dày với triệu chứng có thai lun, hichic, ko biết ai có thai mà lại căng bụng, đầy hơi, đau nhói và khó chịu trong lòng ngực như em ko nhỉ (trong ngực chứ ko phải căng bầu ngực, như đầy hơi muốn ợ vậy)
    Em tồ tẹt wá, các mẹ giúp em nhé, em đang tự trấn an mình phải bình tĩnh đây !!!
    Chúc các mẹ khỏe, chúc các mẹ đang săn nghé sớm lên 2v nhé !^^
    :LoveStruc: Con yêu nghe này, ba mẹ tính rồi nhé : con gái thì Trúc Lâm, con trai là Công Tiến ^^ nhanh lên 2 vạch con nhé !!! :LoveStruc:
    Ba mẹ yêu con lắm :Kiss: :Kiss:
    Ba thì chín chắn rùi, mẹ còn phải dựa, mẹ bây giờ còn trẻ con lắm, nhưng chỉ cần thấy vạch thứ 2 thì mẹ sẽ là người lớn tuyệt vời nhất mà con có thể tin, ui, cục cưng dễ xương, nhanh cho mẹ ấn vào cái má phính của con nào !!! :Smug: :Smug:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

To: cun_con_so_ma

Khi mang thai, sau khi phôi thai bám vào màng tử cung, tế bào nuôi dưỡng sẽ sinh trưởng nhanh chóng và bắt đầu thúc đẩy hormon giới tính HCG. Hormon này trực tiếp đi vào máu của cơ thể mẹ và được thận bài tiết ra.

Do đó, sau 7 ngày mang thai, tức là 7 ngày sau khi RT, trứng gặp tinh trùng và thụ tinh, có thể nhận biết được có thai bằng cách thử máu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Mình thì chẳng biết nói thế nào dù đang mang bầu rồi!Nhưng mình toàn bị trễ kinh 5 ngày thì mới phát hiện ra triệu chứng!Nên trường hợp của bạn đi xét nghiệm máu cho chính xác!Chứ có lần mình qh sau 10 ngày thử chưa thấy 2v!Chúc bạn sớm có tin vui nhé!Yêu bạn nhiều!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình ko biết nữa, sáng mai cứ thử 1 que cho chắc, hựhự, sáng thứ 3 mới sắp xếp đi thử máu đc, cám ơn các mẹ đã động viên, nhìn cái thước của mẹ Aurola thèm quá đi ^^
    :LoveStruc: Con yêu nghe này, ba mẹ tính rồi nhé : con gái thì Trúc Lâm, con trai là Công Tiến ^^ nhanh lên 2 vạch con nhé !!! :LoveStruc:
    Ba thì chín chắn rùi, mẹ còn phải dựa, mẹ bây giờ còn trẻ con lắm, nhưng chỉ cần thấy vạch thứ 2 thì mẹ sẽ là người lớn tuyệt vời nhất mà con có thể tin, ui, cục cưng dễ xương, nhanh cho mẹ ấn vào cái má phính của con nào !!! :Smug: :Smug:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,224 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_con_so_ma Xem bài viết
    mình ko biết nữa, sáng mai cứ thử 1 que cho chắc, hựhự, sáng thứ 3 mới sắp xếp đi thử máu đc, cám ơn các mẹ đã động viên, nhìn cái thước của mẹ Aurola thèm quá đi ^^
    Sau 7 ngày đi thử máu cũng cho kết quả rùi chị ạ, nhưng 10 ngày là chắc chắn nhất, nhưng chị ơi em khuyên thật cứ ở nhà mà đợi tin vui, chứ đi thử máu mệt lắm, thán trước em làm IUI cứ nghĩ là được nên mong ngày mong đêm, đến ngày thứ 12 không chịu được nên đi thử máu, em rất sợ đau, thế mà vì con nên em cố chịu, nhưng khi nhận được kết quả ko có bầu thì vừa đau về thể xác lẫn tâm hồn luôn, tốt nhất cứ ở nhà sống trong tâm trạng chờ đợi còn thích hơn, trừ khi chị có việc gì gấp như phải đi công tác, hay một hoạt động gì đó biết sớm để giữ gìn. chúc chị may mắn, hihi em hiểu được cảm giác của chị.:Laughing: :Kiss: :Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn nhé, mình cũng đang trong thời kỳ này, hy vọng nhận dc chia sẻ từ các mẹ
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hic, mấy ngày nay mình cứ lên 4r tìm đọc mấy bài về triệu chứng có thai, thấy có mấy mẹ người ợ hơi người ko, chả biết ợ hơi đầy bụng có phải triệu chứng có thai ko nữa, mình chả thấy ra máu miếc gì cả, huyết trắng sinh lý vẫn vậy, chả biết RT ngày nào, éo le thế đấy, lúc tính thì nó rơi đúng ngày xxx, lúc trước đó 1 ngày, có khi trước ngày xxx cả 3 ngày...
    thường sau xxx mấy ngày thì có triệu chứng hả các mẹ? như mình mới bắt đầu đau bụng y như đau dạ dày, đau rất dữ bên trái hông, đầy hơi, ợ hơi, ăn xong 1 tí là đau, hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,763 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

hic, mấy ngày nay mình cứ lên 4r tìm đọc mấy bài về triệu chứng có thai, thấy có mấy mẹ người ợ hơi người ko, chả biết ợ hơi đầy bụng có phải triệu chứng có thai ko nữa, mình chả thấy ra máu miếc gì cả, huyết trắng sinh lý vẫn vậy, chả biết RT ngày nào, éo le thế đấy, lúc tính thì nó rơi đúng ngày xxx, lúc trước đó 1 ngày, có khi trước ngày xxx cả 3 ngày...
    thường sau xxx mấy ngày thì có triệu chứng hả các mẹ? như mình mới bắt đầu đau bụng y như đau dạ dày, đau rất dữ bên trái hông, đầy hơi, ợ hơi, ăn xong 1 tí là đau, hichic
    mỗi ng 1 dấu hiệu khác nhau mà. Khó nói lắm. Cứ thử máu đi là ok đấy. Nếu em ở HN thì alo đến trung tâm xét nghiệm 42 Nghĩa Dũng 7162066. Họ đến tận nhà lấy máu, trả kết quả tận nhà. Đừng căng thẳng quá hại sắc đẹp đấy
    squsquard20090110_6_S%C3%B3c+is
    untitled
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ox em khuyên đừng đi thử máu nữa, để thêm 1 tuần nữa xem sao, hết hôm nay là tròn 5 tuần từ ngày 1 chu kì đấy, vẫn chưa thấy gì cả, nếu ko có thai sao em QKD ko chịu ra nhỉ, làm mình cứ trông mãi, 1 là ra lun cho rồi, ko thì 2v đi, khổ thân mình, hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8,548 Bài viết

• 2,879 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ox em khuyên đừng đi thử máu nữa, để thêm 1 tuần nữa xem sao, hết hôm nay là tròn 5 tuần từ ngày 1 chu kì đấy, vẫn chưa thấy gì cả, nếu ko có thai sao em QKD ko chịu ra nhỉ, làm mình cứ trông mãi, 1 là ra lun cho rồi, ko thì 2v đi, khổ thân mình, hichic
    Đừng căng thẳng quá cún con ơi, như thế ảnh hưởng lắm đó. Mẹ nó mới sau 10 ngày kể từ ngày xxx mà. Làm gì mà sốt ruột thế.

Như đứa em họ mình nè, CK rất đều nhé, thế mà cũng vì căng thẳng quá mà đến nay là 2 tháng rồi chưa thấy QKD trở lại, uống thuốc ra kinh mà cũng k thấy ra, thử que thì vẫn 1v.

Cứ mặc kệ nó đi, đừng lo lắng quá! Mình thấy cún con đi kêu khắp diễn đàn này rồi đó. Thoải mái đi, 1 tuần nữa mà chưa QKĐ thì thử que lại nhé, khi đó 2v nét căng cho coi. Giờ cún con cứ suy nghĩ thế này, nói dại chứ ngày mai QKD là thấy sốc lắm đấy, vì hy vọng nhiều thì thất vọng cao mà
    Born together, friend forever

11427163_1105617979453548_8004558015982890007_n
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 163 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benguyenanh Xem bài viết
    Đừng căng thẳng quá cún con ơi, như thế ảnh hưởng lắm đó. Mẹ nó mới sau 10 ngày kể từ ngày xxx mà. Làm gì mà sốt ruột thế.

Như đứa em họ mình nè, CK rất đều nhé, thế mà cũng vì căng thẳng quá mà đến nay là 2 tháng rồi chưa thấy QKD trở lại, uống thuốc ra kinh mà cũng k thấy ra, thử que thì vẫn 1v.

Cứ mặc kệ nó đi, đừng lo lắng quá! Mình thấy cún con đi kêu khắp diễn đàn này rồi đó. Thoải mái đi, 1 tuần nữa mà chưa QKĐ thì thử que lại nhé, khi đó 2v nét căng cho coi. Giờ cún con cứ suy nghĩ thế này, nói dại chứ ngày mai QKD là thấy sốc lắm đấy, vì hy vọng nhiều thì thất vọng cao mà
    này nhé, có đi về đón chồng để chuẩn bị đón bé yêu không mà giờ này còn lên đây làm cho người ta bùn thế àh? . Tình hình thế nào rùi có gì mới nhắn nhé. :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 8,548 Bài viết

• 2,879 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echcom82 Xem bài viết
    này nhé, có đi về đón chồng để chuẩn bị đón bé yêu không mà giờ này còn lên đây làm cho người ta bùn thế àh? . Tình hình thế nào rùi có gì mới nhắn nhé. :Rose:
    Sao bà vẫn ở nhà à?
    Born together, friend forever

11427163_1105617979453548_8004558015982890007_n
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benguyenanh Xem bài viết

hihi, vì mình thích vào đây wá, chứ ở nhà 1 mình, chồng iu thì đi làm xa, lắm lúc ngoài việc ngồi trông cái que ra thì chả làm gì đc nữa mẹ nó ạ ^^
    mình vẫn bình tĩnh đấy chứ, yên tâm nha
    ủa mà khoan, em học bạn đã 2v chưa, chẳng lẽ cứ 1v trong 2 tháng mà ko đi khám à???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia sẻ với cun_con_so_ma 1 tí, mình thử 2 vạch rõ rồi đấy. 3 hôm nay thấy ợ hơi chướng bụng như đau dạ dày, mà cứ ăn xong là buồn nôn phải ợ mấy cái, OX bảo mình chắc làm nũng OX nên triệu chứng lại mạnh hơn:Battin ey: . Tốt nhất là nên thử que đi, 10 ngày sau khi xxx mình thử đã lên vạch rồi đấy. Chúc Cun_con_so_ma mau có tin vui nhé. Còn nếu muốn chắc hơn, đi canh trứng, sẽ biết rõ ngày RT để XXX hiệu quả ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 314 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebomheo Xem bài viết
    Chia sẻ với cun_con_so_ma 1 tí, mình thử 2 vạch rõ rồi đấy. 3 hôm nay thấy ợ hơi chướng bụng như đau dạ dày, mà cứ ăn xong là buồn nôn phải ợ mấy cái, OX bảo mình chắc làm nũng OX nên triệu chứng lại mạnh hơn:Battin ey: . Tốt nhất là nên thử que đi, 10 ngày sau khi xxx mình thử đã lên vạch rồi đấy. Chúc Cun_con_so_ma mau có tin vui nhé. Còn nếu muốn chắc hơn, đi canh trứng, sẽ biết rõ ngày RT để XXX hiệu quả ngay
    Sau 8 ngày nếu có em bé thì AD khô hay có dịch. Tớ thấy có dịch hơi vàng, k dai , mà tớ bắt đầu hay đi tiểu từ ngày thứ 6, k biết ntn.Tháng trước tớ cũng thế nhưng mà k có gì:Crying: :Crying: :Crying: Nhìn đầu ti hoài chẳng biết có sẫm hơn ngày thường k??Nếu bắt đầu tức đầu ti trước 1 tuần ngày dự kiến QKĐ thì có nghĩa là tháng này m lại trượt vỏ chuối rùi đúng k??M sốt ruột quá, nhưng vì tiêm thuốc RT nên phải đúng 1 tuần nữa mới dám thử que:Crying: :Crying: :Crying:
    • 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn đã 2v nhé!
    • 89 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

tớ hết ợ hơi rồi, chỉ còn đầy bụng 1 chút và hơi lâm râm đau bụng, giờ nhớ lại tháng trước hình như cũng có chút đầy hơi trước khi QKD, hìhì, tớ nghĩ là do tâm trạng đấy, hôm qua nói chuyện được với cô bạn thân ở Anh xong thì tâm trạng thư thái, vui vẻ hẳn, đến sáng nay thì hết cả khó chịu luôn, cơ thể phụ nữa chúng mình đúng là phức tạp nhỉ !!!^^
    chúc các mẹ buổi sáng tốt lành và sớm có 2v nha !!!
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mebomheo oi, Chúc mừng nhé!
    Các triệu chứng của mẹ nó bây giờ là như thế nào vậy? Có thấy đau ngực không? Đầu ti có bị thâm chưa? Chia sẻ kinh nghiệm nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 15 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Xin hỏi thời gian biết kết quả tính từ thời điểm xxx? hồi hộp quá!!
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adonis Xem bài viết
    Xin hỏi thời gian biết kết quả tính từ thời điểm xxx? hồi hộp quá!!
    Nếu thời điểm xxx là thời điểm rụng trứng thì 10 ngày sau khi xxx dùng que thử thai có thể biết kết quả, còn muốn nhanh và chính xác hơn nữa thì 7 ngày sau rụng trứng có thể thử máu
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4