TIN TÀI TRỢ.

Sau khi mổ nội soi tách dính buồng tử cung đợi con yêu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 624 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    E vừa qua chu kỳ đầu tiên sau khi mổ nội soi tách dính buồng tử cung ( do hút thai lưu 8 tuần)
    Bsi mổ cho em siêu âm lại thì bảo đã có khoảng sáng trong tử cung, lượng máu kinh ra nhiều là ổn, bây giờ thả tưng bừng
    2 bên buồng trứng có nang noãn
    các mẹ cho em hỏi, bjo e soi trứng, và khi trứng đạt kích thước ntn thì rụng ạ? có cần kích trứng hay tiêm rụng trứng để trứng rụng đúng ngày mình quan hệ k ạ? ( vì 2 vc k đc gặp nhau thường xuyên)
    em các ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,589 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon201229 Xem bài viết
    Chào các mẹ.
    E vừa qua chu kỳ đầu tiên sau khi mổ nội soi tách dính buồng tử cung ( do hút thai lưu 8 tuần)
    Bsi mổ cho em siêu âm lại thì bảo đã có khoảng sáng trong tử cung, lượng máu kinh ra nhiều là ổn, bây giờ thả tưng bừng
    2 bên buồng trứng có nang noãn
    các mẹ cho em hỏi, bjo e soi trứng, và khi trứng đạt kích thước ntn thì rụng ạ? có cần kích trứng hay tiêm rụng trứng để trứng rụng đúng ngày mình quan hệ k ạ? ( vì 2 vc k đc gặp nhau thường xuyên)
    em các ơn các mẹ
    Thứ nhất là 7 ngày sau khi sinh, hút thai,...Tốt nhất dùng Cây cù đèn - để trục ứ sản dịch, chống dính tử cung và ngăn ngừa bệnh sản hậu .
    Thứ 2 là nếu buồng trứng có nang noãn và phát triển bình thường thì để cho trứng rụng tự nhiên là tốt nhất.
    Thứ 3 là nên tìm hiểu nguyên nhân vì sao noãn lần trước bị suy hoàng thể, dẫn đến lưu thai.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sau khi mổ tách dính tử cung thì có thai càng nhanh càng tốt đúng k ạ, vì có nguy cơ dính lại
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,589 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon201229 Xem bài viết
    sau khi mổ tách dính tử cung thì có thai càng nhanh càng tốt đúng k ạ, vì có nguy cơ dính lại
    Không đúng.
    Dính lại là do các nguyên nhân sau:
    - Có can thiệp ngoại khoa như tiểu phẩu buồng tử cung
    - Ứ sản dịch
    - Viêm nhiễm niêm mạc tử cung.