Săn heo con 2019

• 0 Lượt chia sẻ
  • 76.9K Lượt đọc
  • 945 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 125 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Lập topic này có vẻ hơi sớm nhưng mà quay tới quay lui là tháng 5/2018 là bắt đầu săn một bé heo được rồi. Em nôn nao quá. Có mẹ nào chuẩn bị tinh thần sớm như em chưa, vì Heo con hợp tuổi nên em sẽ cố gắng để có một bé heo hihi. Giới thiệu với mọi người em sinh năm 1991 nha, đã có một bé gà rồi, và mong muốn có thêm một bé heo nữa cho vui nhà vui cửa hihi. lập topic mong có mẹ nào chung chí hướng vào làm quen nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 75 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào mẹ nó. Mình cũng sinh năm 1991. Cũng đang tăm tia bé heo đây. Mình đã có 1 bé khỉ được 16th rồi, nhưng bé quấy lắm, nên cũng hơi lo sinh gần vậy ko biết chăm xuể ko.
    Cô ấy cười không có nghĩa là cô ấy hạnh phúc. Cô ấy cười vì cô ấy đang tràn ngập hy vọng, niềm tin và sự mạnh mẽ.
    Hãy lấy nụ cười của chúng ta để thay đổi thế giới, nhưng đừng để thế giới thay đổi nụ cười của chúng ta.
    OizCp7
    QSoBp7
    M1n0p7
    • 125 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _hope_ Xem bài viết
    Chào mẹ nó. Mình cũng sinh năm 1991. Cũng đang tăm tia bé heo đây. Mình đã có 1 bé khỉ được 16th rồi, nhưng bé quấy lắm, nên cũng hơi lo sinh gần vậy ko biết chăm xuể ko.
    Ui hehe có đồng minh rồi. Gà của mình mới có 6th thui nè. Bé nhà mn là trai hay gái. Mà 16th vẫn còn quấy hả mn hichic. Nghe sao trùng bước quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của GaVangCuaMe
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đọc bài của các mẹ mà thấy thích quá, vc em đang ngóng quá chưa thấy gì, mỗi lần đến tháng em chỉ có ngồi khóc huhu vì buồn (
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 75 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi GaVangCuaMe Xem bài viết
    Ui hehe có đồng minh rồi. Gà của mình mới có 6th thui nè. Bé nhà mn là trai hay gái. Mà 16th vẫn còn quấy hả mn hichic. Nghe sao trùng bước quá

Bé nhà mình là con trai. Mà thật ra cũng tùy bé, có bé thì trộm vía rất dễ nuôi, còn con mình thì quấy lắm. Mình thì nửa muốn sinh thưa cách 5-6 năm, nửa muốn sinh gần để nuôi luôn thể (vì ông xã mình cũng lớn tuổi rồi), nên còn đang lăn tăn. Bé gà của mẹ nó là trai hay gái thế? Mẹ nó cũng máu nhỉ hihi. Nghe đến sinh tiếp thì cũng thấy thích, nhưng nghĩ lại cảnh mang bầu rồi chăm con nhỏ cũng hơi ngán. Giá mà lúc đầu sinh đôi được luôn thì giờ đỡ phải suy nghĩ nhỉ
    Cô ấy cười không có nghĩa là cô ấy hạnh phúc. Cô ấy cười vì cô ấy đang tràn ngập hy vọng, niềm tin và sự mạnh mẽ.
    Hãy lấy nụ cười của chúng ta để thay đổi thế giới, nhưng đừng để thế giới thay đổi nụ cười của chúng ta.
    OizCp7
    QSoBp7
    M1n0p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 75 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luccy_tung Xem bài viết
    Đọc bài của các mẹ mà thấy thích quá, vc em đang ngóng quá chưa thấy gì, mỗi lần đến tháng em chỉ có ngồi khóc huhu vì buồn (
    Mẹ nó mới cưới 4-5 tháng thôi mà lo gì. Cố gắng giữ tinh thần thoải mái, ăn uống ngủ nghỉ đầy đủ, bồi bổ thêm 1 số thực phẩm hỗ trợ thụ thai như hào, quả bơ... (mn cứ google là ra cả đống), uống vitamin tổng hợp... Chắc chắn con yêu sẽ về sớm thôi. Chúc mẹ nó sớm 2 vạch nhé
    OizCp7
    QSoBp7
    M1n0p7
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn mn nhiều đã động viên em nhé, đang hi vọng tháng này mn ạ, em đi canh trứng tính đến hnay đã là dc 11 ngày sau rụng trứng rồi, nhưng thử que thì ko lên vạch mn ạ, em lo lắng nhiều lắm, chồng thì con 1 mà mọi ng qtam quá nên em áp lực lắm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình tự gthieu,
    mình cũng sn 91, đã có 1 bé Gà và cũng mong muốn có 1 bé Heo
    Cùng nhau san sẻ kinh nghiệm nhé
    • 125 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _hope_ Xem bài viết
    Bé nhà mình là con trai. Mà thật ra cũng tùy bé, có bé thì trộm vía rất dễ nuôi, còn con mình thì quấy lắm. Mình thì nửa muốn sinh thưa cách 5-6 năm, nửa muốn sinh gần để nuôi luôn thể (vì ông xã mình cũng lớn tuổi rồi), nên còn đang lăn tăn. Bé gà của mẹ nó là trai hay gái thế? Mẹ nó cũng máu nhỉ hihi. Nghe đến sinh tiếp thì cũng thấy thích, nhưng nghĩ lại cảnh mang bầu rồi chăm con nhỏ cũng hơi ngán. Giá mà lúc đầu sinh đôi được luôn thì giờ đỡ phải suy nghĩ nhỉ
    Nhà mình bé gái hihi. Bé được 6m rồi. Lúc trước cũng quấy lắm nhưng giờ thấy đỡ đỡ chút xíu rùi. Mình cũng quan điểm đẻ luôn thể rồi chăm chứ trước sau j cũng đẻ mà. Mn ở đâu?

• 125 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cảm ơn mn nhiều đã động viên em nhé, đang hi vọng tháng này mn ạ, em đi canh trứng tính đến hnay đã là dc 11 ngày sau rụng trứng rồi, nhưng thử que thì ko lên vạch mn ạ, em lo lắng nhiều lắm, chồng thì con 1 mà mọi ng qtam quá nên em áp lực lắm
    Cố lên mn. Con đến là có duyên hết đó. May mắn là bé gà của mình đến ngay từ lần đầu mình thả luôn, nhưng mình hiểu cảm giác mn mong con lắm. Mn cần j mình biét mình sẽ chia sẻ cho

• 125 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuconTM Xem bài viết
    Mình tự gthieu,
    mình cũng sn 91, đã có 1 bé Gà và cũng mong muốn có 1 bé Heo
    Cùng nhau san sẻ kinh nghiệm nhé
    Sao trùng hợp zậy? Bé nhà mn trai hay gái ạ? Bé mấy tháng rồi ạ

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi Gavangcuame , nick cũ của mh là lien123 cơ mà bjo não cá chả nhớ pass .
    bữa săn gà cùng hay thảo luận cùng mn nè, nhớ vụ HPV tiêm thiếu 1 mũi k. hi hi
    Lập topic này có vẻ hơi sớm nhưng mà quay tới quay lui là tháng 5/2018 là bắt đầu săn một bé heo được rồi. Em nôn nao quá. Có mẹ nào chuẩn bị tinh thần sớm như em chưa, vì Heo con hợp tuổi nên em sẽ cố gắng để có một bé heo hihi. Giới thiệu với mọi người em sinh năm 1991 nha, đã có một bé gà rồi, và mong muốn có thêm một bé heo nữa cho vui nhà vui cửa hihi. lập topic mong có mẹ nào chung chí hướng vào làm quen nào.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình bé zai, cùng đc 6,5m rồi đó, hehehe,

Sao trùng hợp zậy? Bé nhà mn trai hay gái ạ? Bé mấy tháng rồi ạ

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mn ơi tinh thần quan trong nhất đây, mn mà thế là xì chét lắm luôn.
    Tinh thần phải thoải mái thì con yêu sẽ về
    có thể hai vc thử đổi gió đi du lịch đâu đó xem mn ơi,
    đừng nghĩ ngợi gì ha
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn mn nhiều lắm ạ, em cũng cố thoải mái tinh thần mà khổ, ko tài nào mà ko nghĩ tới nó dc, huhu. Thấy các mẹ khoe con mà em thèm khát quá, chồng em thì mỗi khi e tới tháng là lại thở dài xong chẹp miệng, những lúc ấy thật sự em tủi thân vô cùng mn ạ, cảm giác lạc lõng giữa thế giới vô cùng
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tự dưng 2 hôm nay người em lại cứ âm ấm mn ạ, em chỉ sợ ốm đúng giai đoạn này thì chết, mn có kinh nghiệm j chia sẻ cho em với ạ
    • 125 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

tự dưng 2 hôm nay người em lại cứ âm ấm mn ạ, em chỉ sợ ốm đúng giai đoạn này thì chết, mn có kinh nghiệm j chia sẻ cho em với ạ
    Mn kkc ngày nào thế?

• 125 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

có khi nào âm ấm là do đã thụ thai rồi ấy hehee
    Facebook Hội Săn Heo Con 2019 ^^
    Đã là mẹ của 1 bé gà 2017 --- Sắp là mẹ của 1 bé heo 2019
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 75 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình bé gái hihi. Bé được 6m rồi. Lúc trước cũng quấy lắm nhưng giờ thấy đỡ đỡ chút xíu rùi. Mình cũng quan điểm đẻ luôn thể rồi chăm chứ trước sau j cũng đẻ mà. Mn ở đâu?

Mình ở Sài Gòn. Còn mn? Mn tạo group fb rồi hả, cho mình xin đường link nha
    OizCp7
    QSoBp7
    M1n0p7
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hôm 28/7 em đi siêu âm là trứng rụng hôm ấy mn ạ, ckk của em thường là 28-30 ngày, hnay bụng nó cứ gàng gàng tức tức như sắp đếp QKD ấy