TIN TÀI TRỢ.

rong kinh????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky4u Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi comnammuoivung
    mình thì chẳng làm cách nào cả, may quá tự dưng nó hết thôi, nhưng theo mình được biết thì nếu bạn đang cố gắng để có baby thì không nên dùng thuốc tránh thai đâu, vì theo chỉ định thì sau khi dùng thuốc tránh thai nếu muốn có baby thì phải sau 6 tháng cơ.
    Chị ơi, thế chị bị bao nhiêu ngày mà lại hết, hôm nay là 15 ngày rồi, chán quá đi!thế có nên uống loại gì khác không chị ơi!
    [IMG]Bạn tham khảo thử mấy mẹo này[/IMG]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,632 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianghi1985 Xem bài viết
    e đây lần dầu tiên bị rong kinh tận 12 ngày đi khám bênh viên tư thì họ bảo ko sao do rối loạn nội tiết cho uông thuốc ngưa thai về là kinh lai bt công nhận thang sau em ra kin h rất đẹp dc 1thang sau lại bị rong ra em quyết đinh vien C khám bác cho đi xét nghiệm nội tiet thì chỉ số FHS LH cao rất khó có con dấy lên các mẹ đừng chủ wan đi khám lun đ
    Rong kinh thì chỉ cần có kết quả siêu âm qua đường bụng để xem buồng trứng và tử cung có gì bất thường không. Nếu kết quả:
    - Bất thường như U nang buồng trứng(u thực thể), u xơ tử cung, polyp cổ tử tử cung,..: Thì BS sẽ chỉ định phương pháp chữa trị cụ thể cho từng trường hợp.
    - Bình thường là do rối loạn chức năng buồng trứng như chỉ số LH, FSH. E2, Prolactin, Proges..., bất thường thì trên lâm sàng thường dùng đối pháp lập phương bài Nội huyết thang - để điều hòa nội tiết tố bền vững.
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh Nguyen Xem bài viết
    6 tháng sau khi sanh thì mình đặt vòng, thế là rong luôn. Bác sĩ chỉ định tháo vòng vẫn rong. Đã 6 năm ròi còn gì. Suốt thời gian dài mình đã uống ngừa thai, bây giờ muốn có baby nữa ngưng thuốc thì vẫn bị rong.Tại Từ Dũ mình đã được làm rất nhiều các xét nghiệm kể cả nạo tử cung vẫn không khỏi.Mình phải làm sao đây. Rong lâu quá nên dễ bị viêm âm đạo rồi dẫn đến viêm đường tiểu luôn. Có ai có nhiều kinh nghiệm trong chuyện này chỉ mình với, mình chết mất thôi. Mình ko còn tinh thần để làm viêc nua roi. Từ Dũ mà còn ko chữa được thì mình phải đi đâu đây. Còn có bác sĩ nào giỏi nữa ko, chỉ mình với.
    chị có ở hà nội không ạ , e có biết một bác sĩ giỏi đã điều trị khỏi cho mấy chị em đấy , chị có cần ko e chỉ cho ạ
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các chị bị rong kinh kéo dài trên 7 ngày thì nên đi khám xem tử cung buồng trứng như thế nào , nhờ bác sĩ tư vấn cho ạ . các chị cũng đừng quá lo lắng ảnh hưởng đến sức khỏe . Ngày trước e từng bị rong kinh kéo dài mà còn ra nhiều nữa không biết các chị có giống em không , e hồi đó không biết thuốc bs cho là thuốc tránh thai . Uống thuốc vào công nhận là ngừng kinh hẳn các chị ạ . E uống cũng được 3 hôm và không thấy kinh ra nữa mừng lắm . Sau có o hàng xóm nói đay là thuốc tránh thai nên sợ không uống nữa . nhưng khi ngừng thuốc thì lại ra kinh . Hoang mang. Không biết có chị nào tuwngf trải qua giống e vậy không
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp trong tháng này không ạ
    Mua bán thuốc tránh thai tại Nhật Bản : https://www.muathuoctranhthaitainhat.com
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranbinh37na Xem bài viết
    Chị có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp trong tháng này không ạ
    mình không dùng loại tránh thai khẩn cấp mà là hàng ngày
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3