TIN TÀI TRỢ.

rong kinh????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,178 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

mình cũng bị rong kinh, gần 2 tháng trời mình ko thấy kinh sau đó tự dưng lại thấy ra máu (lượng rất ít ko giống có kinh) kéo dài hơn một tuần rồi tự dưng khỏi, sau 15 ngày (chính xác là ngày hôm qua) tự dưng lại thấy ra một tý máu giống đợt trước, đến hôm nay thi thoảng vẫn thấy có rây tý máu (mình chẳng hiểu sao nữa) lo quá, có ai biết mình bị sao ko giúp mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanh Nguyen Xem bài viết
    6 tháng sau khi sanh thì mình đặt vòng, thế là rong luôn. Bác sĩ chỉ định tháo vòng vẫn rong. Đã 6 năm ròi còn gì. Suốt thời gian dài mình đã uống ngừa thai, bây giờ muốn có baby nữa ngưng thuốc thì vẫn bị rong.Tại Từ Dũ mình đã được làm rất nhiều các xét nghiệm kể cả nạo tử cung vẫn không khỏi.Mình phải làm sao đây. Rong lâu quá nên dễ bị viêm âm đạo rồi dẫn đến viêm đường tiểu luôn. Có ai có nhiều kinh nghiệm trong chuyện này chỉ mình với, mình chết mất thôi. Mình ko còn tinh thần để làm viêc nua roi. Từ Dũ mà còn ko chữa được thì mình phải đi đâu đây. Còn có bác sĩ nào giỏi nữa ko, chỉ mình với.
    Ban oi,
    Mình biết có loại cây chữa rong kinh hiệu quả đó là cây cỏ mực, bạn tìm cây cỏ mực, rửa sạch , rồi giã lấy nước uốngLà cầm liền đó.Mình có người quen bị rong kinh, uống thuốc bắc không cầm, nhưng khi uống nước cây cỏ mực là cầm đó.
    Bạn có thể tìm hiểu công dụng của cây cỏ mực trên internet. cây có mực có rất nhiều công dụng.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em tháng này cũng bị rong kinh , đến nay là 10 ngày rồi . Em mới cắt polip được 20 ngày ở viện C . Ko biết có sao không ?

Chị nào biết bảo em với ! Em lo lắm !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cả tháng nay mình bi rong kinh nè, buồn quá đi mất. Có đi khám ở bệnh viện Hùng Vương nhưng sao vẫn chưa khỏi. Có ai biết cách chữa trị ko? Chỉ giúp mình với. Mình đang rầu lắm, và đang mong baby mà bị như vầy hoài làm sao có được. Cám ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mới ngưng thuốc ngừa thai Diane 35 có gần 2 tháng thôi, vậy tháng này em để có thai được không? Em lo lắng khi nghe các mẹ nào là phải để 3 tháng, nào là 6 tháng. Em đã canh rụng trứng cả tuần rùi đấy! Hôm nay đã thấy 2 vạch mờ mờ của que rụng trứng rùi:RaisedEye rooling: Dự đoán thứ bảy này 08/9 là làm một cú quyết định đấy!onttella: onttella: Trả lời liền cho em nhé, kẻo không kịp. Em mong thằng ku lắm lắm!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongbiet Xem bài viết
    Cả tháng nay mình bi rong kinh nè, buồn quá đi mất. Có đi khám ở bệnh viện Hùng Vương nhưng sao vẫn chưa khỏi. Có ai biết cách chữa trị ko? Chỉ giúp mình với. Mình đang rầu lắm, và đang mong baby mà bị như vầy hoài làm sao có được. Cám ơn nhiều.
    Chào bạn.
    Mình hai tháng trước không có KN vì mình bị rối loạn phóng noãn tháng này bị thì bị rong kinh luôn, mình bị lần đầu nên cũng lo lắng lắm, mình cũng chưa có baby/ Tới hôm nay là ngày t10 rồi đấy. Hôm ngày thứ 6 mình đi khám ở Bác sỹ Lan ở Bà Triệu bác sỹ cho mình uống Transamin loại 500mg, mình uống hết 1 vỉ (10viên) rồi vẫn chưa thấy đỡ. Nghe các mẹ ở diễn đàn này bảo uống cỏ mực (cây nhọ nồi) thế là mình mua về giã ra uống. Từ sáng tới giờ thấy ra ít hơn đấy bạn ạ. Có thể là cả đông tây y kết hợp nên nhanh hơn.
    Bạn có thể tham khảo cách của mình xem.
    Chúc may mắn:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi Ban oi,
    Bua nay thi ban da het rong kinh chua?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_chip's Xem bài viết
    Chào bạn.
    Mình hai tháng trước không có KN vì mình bị rối loạn phóng noãn tháng này bị thì bị rong kinh luôn, mình bị lần đầu nên cũng lo lắng lắm, mình cũng chưa có baby/ Tới hôm nay là ngày t10 rồi đấy. Hôm ngày thứ 6 mình đi khám ở Bác sỹ Lan ở Bà Triệu bác sỹ cho mình uống Transamin loại 500mg, mình uống hết 1 vỉ (10viên) rồi vẫn chưa thấy đỡ. Nghe các mẹ ở diễn đàn này bảo uống cỏ mực (cây nhọ nồi) thế là mình mua về giã ra uống. Từ sáng tới giờ thấy ra ít hơn đấy bạn ạ. Có thể là cả đông tây y kết hợp nên nhanh hơn.
    Bạn có thể tham khảo cách của mình xem.
    Chúc may mắn:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Mình có câu hỏi. Có mẹ nào từng bị rong kinh? cho hỏi khi nào thì có kinh nguyệt lại bình thường? thời gian là bao lâu, so với chu kỳ trước? Mình đang rối lắm đây. Vì đã hết rong cũng lâu rùi, cũng gần 2 tháng rùi, mà vẫn chưa QKĐ lại, hix hix. Có mẹ bị như mình xin trả lời giúp, mình lo quá. Thanks.:Rose:
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị ơi em bị rong kinh hm nay là ngày thứ 14 rồi mà vẫn chưa hết. Trước đây em cũng đã từng bị rong rồi. Đi khám bs chỉ cho thuốc tránh thai thôi.Em đang muốn có baby nên ko muốn dùng thuốc này bay h. Có chị nào có cách gi chỉ em với. Không biết mấy chị dùng cây nhọ nồi có tác dụng gì không. Ths all!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 147 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , cho mình hỏi ,mình bị từ hôm 20/11, đến 23/1 thì ra ít máu đen , rồi đến 30/1 thì ra máu đỏ cho đến hôm nay là ngày 9/2 vẫn chưa hết . Ghi chú là mình mới uống thuốc bắc từ hôm 21/1 đến 6/2 hết 10 thang ( thầy thuốc bảo uống thuốc thay máu) vì chân huyết của mình kém, mình cũng bị BTDN, các mẹ cho em hỏi như vậy là mình bị rong kinh do uống thuốc bắc hay sao ạ ? mình chưa bị rong kinh lâu như thế bao giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mọi người ơi em hỏi với. Chu kỳ của em khoảng 5 ngày thì hết, nhưng 3-4 ngày sau đó ra chất dịch màu nâu, ít thôi. Không biết thế có phải rong kinh không ạ?
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unbeo Xem bài viết
    Mọi người ơi em hỏi với. Chu kỳ của em khoảng 5 ngày thì hết, nhưng 3-4 ngày sau đó ra chất dịch màu nâu, ít thôi. Không biết thế có phải rong kinh không ạ?
    Đó ko hẳn là rong kinh đâu bạn ơi, có thể dịch màu nâu đó là chất dịch còn sót lại thôi. Trước đây mình bị rong kinh kéo dài 10 ngày mà ra rất nhiều như ngày thứ 2-3 zậy đó.:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 661 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unbeo Xem bài viết
    Nhân tiện mọi người bị rong kinh thì cho mình hỏi là trong lúc đó thì lượng HK ra như thế nào? ra một vài giọt/ngày hay là sao ạ?
    Một ngày mới nắng lên ta dang tay chào đón!
    194506_2121287945_unjkmvgejpg194506_2121287945_unjkmvgejpg
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hui Love Xem bài viết
    Nhân tiện mọi người bị rong kinh thì cho mình hỏi là trong lúc đó thì lượng HK ra như thế nào? ra một vài giọt/ngày hay là sao ạ?
    Hiện tượng rong kinh của mình là kéo dài nhiều ngày, và lượng HK cũng nhiều chứ ko chỉ vài giọt, ngày trước mình cứ fải 1g là thay đêm ngủ phải mặc tã em bé mà vẫn ko đủ, nhớ lại mà khiếp. Ko biết mọi người đã bị rong kinh có hiện tượng thế nào chứ của mình là thế đấy :RollingEy:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,569 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Khái quát thế nào là bệnh rong kinh ?
    Người đàn bà mỗi tháng đều có kinh nguyệt. Nếu mà có kinh xong rồi mà cái kinh đó kéo dài quá hơn 7 ngày, 7 ngày đến 10 ngày, hoặc là giữa chu kỳ kinh nguyệt tức đã hết kinh rồi mà ra máu lại, thì người ta gọi đó là rong kinh.
    Rong kinh có thể ra máu thật nhiều nhưng cũng có thể ra ít thôi nhưng mà cứ ra xong rồi ngưng rồi ra lại, và ngoài ra nếu tự nhiên mà chảy máu bất thường, tức là nó không dính dáng tới kinh nguyệt của mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,085 Bài viết

• 1,170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chưa bao giờ bị rong kinh từ trước đến nay thế nhưng đến tháng này lại có hiện tượng bị như thế. Mình bị kéo dài sắp hai tuần rồi. Nhưng máu mình bị ra rất ít, tí một tí một và lúc có màu đen lúc màu hồng hồng. Cảm giác thì cũng bị đau lưng và tức bụng. Mình không biết phải làm thế nào.
    Mình đã có một bé gái được 10 tháng tuổi và đây là tháng đầu tiên mình bắt đầu dùng thuốc tránh thai, mình dung Lindy nette cua Hungari. Khi thấy hiện tượng kia mình đã ngưng uống thuốc nhưng vẫn không đỡ.
    Không biết mình bị làm sao và co ai bị giống mình không :Sigh:
    • 594 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Chu kỳ kinh nguyệt của mình 24-25 ngày, giờ lại bị rong kinh đến 7 ngày ( 4 ngày cuối chỉ ra một chút xíu) mấy tháng nay chán quá. Vừa quay đi quay lại đã thấy kinh rồi. Sao phụ nữ lắm hiện tượng thế nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,569 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Nguyên nhân nào dẫn đến căn bệnh Rong kinh:

Khi người đàn bà bị rong kinh vì ra máu bất thường như vậy thì :
    Thứ nhất: Phải nghĩ ngay là người ta có bầu và bị hư thai hay không, vì sợ nhất là nhỡ người ta có thai ngoài dạ con.Người ta cứ ra máu hoài, ra máu hoài thì đó là triệu chứng đầu tiên bị có thai ngoài dạ con, đôi khi nó có thể nguy hiểm đến tính mạng bệnh nhân nữa, và vì vậy rong kinh thì đầu tiên phải biết xem là bệnh nhân có bầu hay không.
    Thứ hai, trong tử cung của người đàn bà có thịt dư hoặc niêm mạc tử cung bị kích thích nhiều quá mà sưng lên, hoặc bị viêm hay nhiễm trùng, đôi khi buồng trứng không làm việc điều hoà, nó tiết ra chất hormon cũng không được điều hoà, nó chỉ tiết ra theo một chiều, do đó nó làm cho niêm mạc tử cung cứ tiết máu kinh ra hoài mà không có chất progesterol .Đây là rông kinh cơ năng do rối loạn nội tiết.

Khi nó tiết ra dầy niêm mạc tử cung quá thì tự nhiên nó sẽ bị chảy máu ra ngoài, và như vậy nó cũng không đủ chất hormon để cầm máu cho nên nó cứ chảy máu hoài, dây dưa kéo dài, lúc đầu lượng nhiều sau đó ít dần, nhỏ giọt có kèm đái hạ. Tất cả những điều đó là những triệu chứng lành thôi, rất dễ trị ; mà Tôi sợ nhất là triệu chứng của sự ung thư tử cung.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,232 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Các mẹ bị RK nên đi khám nhé, có nhiều nguyên nhân RK lắm. Như em đây, bị RK suốt 1 tháng, cứ tưởng bị sao, đi khám ban đầu thì bác sĩ bảo bên BT có 1 cái nang rỗng, ko có noãn, nó ko tự xẹp đi mà cứ phồng to ra. Uống thuốc vào nó teo đi nhưng sạch kinh được vài ngày lại ra. Ui trời, chuyển qua chỗ khác khám thì phát hiện là máu từ ống CTC chảy ra, do viêm CTC lộ tuyến bị trợt niêm mạc gây chảy máu.
    Đấy, có 1 bệnh mà tận 2 nguyên nhân liền. Giờ em chữa viêm CTC đã đỡ rùi, và hồi đó cũng được uống thuốc tránh thai để điều hòa nội tiết đó
    • 506 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

e đây lần dầu tiên bị rong kinh tận 12 ngày đi khám bênh viên tư thì họ bảo ko sao do rối loạn nội tiết cho uông thuốc ngưa thai về là kinh lai bt công nhận thang sau em ra kin h rất đẹp dc 1thang sau lại bị rong ra em quyết đinh vien C khám bác cho đi xét nghiệm nội tiet thì chỉ số FHS LH cao rất khó có con dấy lên các mẹ đừng chủ wan đi khám lun đ
    Mai Nhi của mẹ hay ăn chóng lớn con nhé
    :LoveStruc::LoveStruc::Applause::Applause:
    eNortjKzUjI0MjM3MVayBlwwFYkC1A,,74