niêm mạc 18mm thì bao lâu thai vào tử cung ạ?!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 800 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dear cả nhà, zk ck em quen nhau được gần 5 năm mới cưới, vừa cưới được 8 tháng, chu kì e ko đều, có khi 2 tháng 3 tháng mới có 1 lần, mấy hôm trước em thấy người khác khác, thử 3 lần trong 2 ngày đều thấy lên 2v, nên đi khám, nhưng kết quả siêu âm thì chưa thấy túi thai siêu âm đầu do cũng chưa thấy gì que thử thai tại phòng khám thì vẫn lên 2v, bác sĩ chỉ cho thuốc bổ và dặn tuần sau tái khám kết quả siêu âm thì niêm mạc của e dày 18mm, tử cung ngã trước, 2 bên buồng trứng ko có gì lạ, ko có dịch trong túi dogas mà 2 hôm trước bụng e cứ lúc nhói lúc không, lúc cứ như co lên, xong hết, nhưng hôm nay thì không thấy bị nhói hay gì nữa ko biết nhưng vậy thai đã vào tử cung chưa ạ mấy mẹ giúp e với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

phải đi khám lại thì mới biết dc mn ạ em cũng mơi đi khám thai chưa vào tử cung chưa thấy gì, e cũng bị đau bụng đến giờ thỉnh thoảng vẫn còn đau, bs nói là đau bụng mà ra máu thì mới lo mn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng, e chờ đến mai là tới hẹn đi tái khám đây mấy hôm trước thấy bụng hết nhói đau rồi nhưng cứ ì ạch mãi, đến hôm nay thì thấy người cực kì bình thường nên cũng lo quá mn ạ
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tâm trạng mom mình cũng từng trãi, thử que 2 vạch rồi nhưng khi siêu âm thì chưa thấy gì cả, lúc đầu mình vừa lo vừa hồi hộp, bs cứ hẹn tới lui nên vk ck mình quyết định để khoảng hơn 1 tuần mới đi khám lại, nhưng siêu âm nhiều chỗ, nge nói chỗ nào khám hay là vk ck cứ mò tới, cuối cùng thì khám chỗ bs này cũng chuyên nghiệp chỉ cần nói từ lúc thử que đến giờ bao nhiêu ngày, ko cần nói chậm kinh bao lâu ( vì chu kì mình ko đều, nên ko nhớ chính xác) nhưng bs rà máy siêu âm xong phán có túi thai đc 6 tuần, vk ck mừng lắm, nhưng cũng đang lo gì chưa thấy phôi thai. hẹn 2 tuần tái khám tiếp mới biết. Mẹ Yuhenguyen giờ cứ thoải mái đầu óc và đi đứng cẩn thận, có hay ko thì mình cũng đề phòng, cố gắng tịnh dưỡng, hạn chế đi đứng nhiều, tránh làm việc nặng, cử kiêng ăn uống là đc, khoảng 10 ngày sau đi tái khám lại cho chắc chắn, chúc mom sớm có tin vui nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mombaby88
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm 9.3 e đi siêu âm bé vào TC rồi mn ạ, nhưng chưa có tim thai, bs lại hẹn 2 tuần nữa đến tiếp
    • Thành viên Webtretho
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, em cũng lo quá. Em trễ kinh 13 ngày nhưng kinh huyệt em cug k đều. Thử que 2v, 1 đậm,1 mờ. Sáng mới đi siêu âm đầu dò thì không thấy thai. Tử cung dày 18mm. Bụng thì thi thoảng đau âm ỉ bụng dưới giống sắp có kinh ấy, ngực cũng hơi đau, thèm ăn đồ chua. Em lo quá, chỉ sợ mang thai ngoài tử cung thôi. Các mẹ chia sẻ cho em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kimibui Xem bài viết
    Ôi, em cũng lo quá. Em trễ kinh 13 ngày nhưng kinh huyệt em cug k đều. Thử que 2v, 1 đậm,1 mờ. Sáng mới đi siêu âm đầu dò thì không thấy thai. Tử cung dày 18mm. Bụng thì thi thoảng đau âm ỉ bụng dưới giống sắp có kinh ấy, ngực cũng hơi đau, thèm ăn đồ chua. Em lo quá, chỉ sợ mang thai ngoài tử cung thôi. Các mẹ chia sẻ cho em với.
    trước em trễ 1 tuần đi sa là thai vào TC rồi mn đợi mấy ngày nữa rồi đi sa lại xem thể nào