TIN TÀI TRỢ.

Nhiễm Chlamydia

• 0 Lượt chia sẻ
  • 167K Lượt đọc
  • 427 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tớ bị viêm phụ khoa lâu ngày, đã đi khám nhiều BS và uống nhiều thuốc nhưng chưa khỏi. Hồi đầu các BS chỉ soi tươi và kết luận là nhiễm nấm và tạp khuẩn, nhưng đặt thuốc không khỏi. Sau đó tớ đi xét nghiệm thêm Chlamydia nhưng kq là âm tính. Tớ đều khám và xét nghiệm ở 56 HBT từ đầu. Nhưng sau đó đặt thuốc mãi không khỏi. Có người mách tớ đến khám ở BS Lan ở ngách 97/24 Văn Cao. Đến đó, BS khám và kết luận tớ bị Chlamydia và cho uống thuốc.

Cho tớ hỏi ai có kinh nghiệm khám ở BS Lan này chưa? Tớ nghe nói Chlamydia này khá là khó xét nghiệm nên nhiều người bị các kết quả xét nghiệm khác nhau ở mỗi lần khám. Có ai cũng đã từng bị như thế thì chia sẻ kinh nghiệm cho tớ nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,224 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamlytreem Xem bài viết
    Tớ bị viêm phụ khoa lâu ngày, đã đi khám nhiều BS và uống nhiều thuốc nhưng chưa khỏi. Hồi đầu các BS chỉ soi tươi và kết luận là nhiễm nấm và tạp khuẩn, nhưng đặt thuốc không khỏi. Sau đó tớ đi xét nghiệm thêm Chlamydia nhưng kq là âm tính. Tớ đều khám và xét nghiệm ở 56 HBT từ đầu. Nhưng sau đó đặt thuốc mãi không khỏi. Có người mách tớ đến khám ở BS Lan ở ngách 97/24 Văn Cao. Đến đó, BS khám và kết luận tớ bị Chlamydia và cho uống thuốc.

Cho tớ hỏi ai có kinh nghiệm khám ở BS Lan này chưa? Tớ nghe nói Chlamydia này khá là khó xét nghiệm nên nhiều người bị các kết quả xét nghiệm khác nhau ở mỗi lần khám. Có ai cũng đã từng bị như thế thì chia sẻ kinh nghiệm cho tớ nhé.
    Chào chị !
    Em không bị viêm do nấm nhưng em có một số thông tin về bệnh này xin chia xẻ với chị.
    Thật ra bệnh viêm do nấm là một bệnh lý sẽ được chữa khỏi nếu bệnh nhân tuyệt đối tuân thủ pháp đồ điều trị của bác sỹ chuyên khoa.
    Chị nên đến BV PSHN hoặc BV PSTW để khám và làm xét nghiệm. Bác sỹ sẽ cho đơn thuốc điều trị cụ thể. Tuy nhiên ngoài việc dùng thuốc theo đơn thì có một số vấn đề cần lưu ý.
    -Trước hết chị nên loại bỏ tất cả những chiếc quần chíp đang sử dụng, nếu tiếc đồ còn mới và đắt tiền thì bắt buộc phải giặt sạch, ngâm vào dung dịch xà phòng đặc ít nhất 30 phút, sau đó xả sạch bọt xà phòng cho vào luộc trong nước sôi 100 độ. Cuối cùng đem phơi chỗ có ánh nắng và thoáng gió. Nếu không có nắng thì sau khi phơi khô phải là qua bàn là nhằm diệt vi trùng và nấm sót lại.
    Đặc biệt chị không nên giặt chung quần chíp với các loại quần áo khác, nếu giặt chung như vậy vô tình chị đã làm các quần áo lớn nhỏ của mình bị nhiễm nấm từ quần chíp. Nên sử dụng các loại quần chíp sáng màu và chất liệu cotton mềm thoáng.
    Trong quá trình điều trị, bệnh nhân nên sử dụng BCS khi quan hệ tình dục, tốt nhất không nên quan hệ trong thời gian này để quá trình điều trị tiến triển một cách tốt nhất.
    Chị cũng nên nhớ không nên tùy tiện thụt rửa âm đạo bằng bất kì loại dung dịch vệ sinh phụ nữ nào nhé !
    Ngoài những điều trên, có một kinh nghiệm của bản thân và em thấy rất nhiều bác sỹ sản khoa khuyên dùng là 2 lần/1 ngày nên rửa âm đạo bằng nước chè tươi, thứ này rễ mua lại rẻ. Từ thời con gái mẹ đẻ em đã cho dùng loại này rồi, em thấy rất dễ chịu, nhất là trong những ngày kinh nguyệt thì cảm giác rất sạch sẽ, khử mùi. Có lẽ chính vì thế mà em không bị viêm nhiễm gì cả. Chị nên dùng loại lá này nấu nước để rửa trong quá trình điều trị của mình và sau này nữa. Đảm bảo yên tâm về tác dụng.
    Một chi tiết nhỏ không kém phần quan trọng trong việc điều trị thành công và ngăn ngừa tái phát bệnh viêm di nấm là chị hãy luôn vui vẻ, tránh để bị Stress, ăn uống đủ chất dinh dưỡng để cơ thể luôn khỏe mạnh.
    Cuối cùng, chúc mẹ nó điều trị thành công và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống. :Rose: :Rose: :Rose:
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin gửi lời sẻ chia với bạn, vì mình cũng bị như bạn và đã chữa 5 năm nay rồi.
    Mình chưa chữa BS Lan như bạn, nhưng đã từng chữa BS Lan ở Hào Nam, BS Châu của PS, khoa sản BV Sainpault, và giờ là BS Sinh của Việt Nhật. Mình được chẩn đoán là CTCLT và Chlamydia. BS Lan và BS Châu nói rằng phải điều trị hết viêm thì mới điều trị lazer được. Mình đã điều trị thuốc uống AZ1, Doxycilin (là thuốc uống để trị Chlamydia đó) , thuốc đặt Trigynal, Albothyl, Colposeptin... Tuy nhiên vẫn không khỏi. Sau đó đến Sainpault thì được cho dùng thuốc Amphoxilin ( đây là loại thuốc đặt đặc trị dùng điều trị Chlamydia, nhưng rất khó kiếm vì hình như là loại thuốc thế hệ cũ rồi ấy, mình phải rất mất công mới tìm ra được thuốc đấy ở 1 hiệu thuốc nhỏ ở QTG), quả nhiên rất có hiệu quả. Sau khoảng 2 tháng điều trị, đi test Chlamydia lại thì chỉ còn 2 vạch rất mờ, nhưng cái LT kia thì vẫn không cải thiện được mấy. Được bạn bè chỉ dẫn, mình đến BS Sinh và được chỉ định điều trị lazer luôn, mới được 1 tuần và tuấn sau sẽ đến khám lại, hy vọng sẽ ổn hơn.
    Mình thấy rằng bị cái này tốn nhiều thời gian và tiền bạc lắm. Quan trọng là tìm được bác sỹ hợp với mình thì điều trị mới có hiệu quả.
    Bạn có thể tham khảo thêm ở trang web này http://www.cdc.gov/std/Chlamydia/STDFact-Chlamydia.htm
    Chúc bạn sớm khỏi.:Rose:
    Ngày mai trời lại sáng!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,322 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ nghe nói Chlamydia này khá là khó xét nghiệm nên nhiều người bị các kết quả xét nghiệm khác nhau ở mỗi lần khám. Có ai cũng đã từng bị như thế thì chia sẻ kinh nghiệm cho tớ nhé.
    Xét nghiệm Chlamydia này dễ k ý mà, ở C người ta lấy mẫu trong âm đạo rồi xnghiem, còn ở BV VPhap thì đơn giản hơn, người ta thử máu.
    Cái này cũng hay gây vô sinh nên đi khám vô sinh thì người ta thường bắt test cái này.
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TomBenMommy Xem bài viết
    Xin gửi lời sẻ chia với bạn, vì mình cũng bị như bạn và đã chữa 5 năm nay rồi.
    . Được bạn bè chỉ dẫn, mình đến BS Sinh và được chỉ định điều trị lazer luôn, mới được 1 tuần và tuấn sau sẽ đến khám lại, hy vọng sẽ ổn hơn.
    Mình thấy rằng bị cái này tốn nhiều thời gian và tiền bạc lắm. Quan trọng là tìm được bác sỹ hợp với mình thì điều trị mới có hiệu quả.
    Bạn có thể tham khảo thêm ở trang web này http://www.cdc.gov/std/Chlamydia/STDFact-Chlamydia.htm
    Chúc bạn sớm khỏi.:Rose:
    Chào bạn, tình hình của bạn đến đâu rồi. Bệnh tình có tiến triển tốt không. Mình đang có ý định đến khám bs Sinh ở Việt Nhật (BS cũng khám ở 21 Nguyễn Công Hoan đúng không). Mình nghe nói đến khám BS phải gọi điện và hẹn trước rất lâu mới đến lượt. Bạn có kinh nghiệm khám BS Sinh có thể chia sẻ với mình không. Mình đang chữa viêm âm đạo những vẫn chưa khỏi. Mình đang chuẩn bị đi làm cấy và Kháng sinh đồ tuần sau.

Chúc bạn mau khỏi bệnh.
    If you wanna be a do-right all-day woman, you gotta be a do-right all- night man...hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 190 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn ơi tình hình của bạn thế nào rồi, sau khi uống thuốc đã khỏi chưa? Sáng nay mình đi khám pk và phát hiện ra nhiễm chlamydia bạn ạ:Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad: . Ko có triệu chứng gì mới chết chứ nên cũng chẳng biết là nhiễm lâu chưa. Mình được bs cho thuốc uống và hẹn 2 tuần sau tái khám. Chán quá đi mất! Mình cũng hay bị viêm nhiễm phụ khoa nữa, vệ sinh đúng cách nhưng ko ăn thua, có lẽ do cơ địa ko được tốt. Buồn ghê:Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit2004 Xem bài viết
    Bạn ơi tình hình của bạn thế nào rồi, sau khi uống thuốc đã khỏi chưa? Sáng nay mình đi khám pk và phát hiện ra nhiễm chlamydia bạn ạ:Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad: . Ko có triệu chứng gì mới chết chứ nên cũng chẳng biết là nhiễm lâu chưa. Mình được bs cho thuốc uống và hẹn 2 tuần sau tái khám. Chán quá đi mất! Mình cũng hay bị viêm nhiễm phụ khoa nữa, vệ sinh đúng cách nhưng ko ăn thua, có lẽ do cơ địa ko được tốt. Buồn ghê:Sad: :Sad: :Sad: :Sad: :Sad:
    Tớ khám bs Lan cho uống thuốc 2 đợt cả hai vc cùng uống. Nhưng uống xong chẳng khỏi gì cả. Bs lại cho một đống thuốc nữa (Dalacin C 168 viên cho cả 2 vc). Tớ hãi quá nên không uống nữa mà dừng một thời gian rồi tìm bs khác và cách khác. Tớ đang định đi làm kháng sinh đồ để cho chắc là vi khuẩn gây bệnh nhạy cảm với ks gì thì mình sẽ uống ks ấy. Chứ cứ uống ks phổ rộng như thế thì hại người lắm và người sẽ yếu dần đi vì các vi khuẩn trong người kháng thuốc nhiều. Theo những gì tớ đọc được thì chlamydia rất dễ chữa. ví dụ chỉ một đợt ks doxycilin là khỏi thôi. Uống thuốc mãi không khỏi tớ nghi là mình bị viêm kiểu khác chứ không hẳn là chlamydia. Nếu cậu chỉ bị chlamydia thôi thì uống ks 1-2 đợt sẽ khỏi. Cậu cứ thử uống thuốc đi nhé. Tớ cũng không biết khuyên gì hơn. Nếu có tin gì khả quan tớ sẽ thông báo ngay.
    If you wanna be a do-right all-day woman, you gotta be a do-right all- night man...hehe
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ hỏi kho không phải Chlamydia la lây qua đường quan hệ tinh dục mà????:Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 190 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon2005 Xem bài viết
    Tớ hỏi kho không phải Chlamydia la lây qua đường quan hệ tinh dục mà????:Sigh:
    Hôm nay mình cũng đọc được là bệnh này chỉ nhiễm qua đường quan hệ tình dục thôi, thật ko thể hiểu nổi nữa?? Mình thì tuyệt đối chỉ có ax, ko lẽ ax.......ôi ôi..........
    Có bao giờ xét nghiệm nhầm ko nhi???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay mình cũng đọc được là bệnh này chỉ nhiễm qua đường quan hệ tình dục thôi, thật ko thể hiểu nổi nữa?? Mình thì tuyệt đối chỉ có ax, ko lẽ ax.......ôi ôi..........
    Hix, tớ đi xét nghiệm tại BV PSTW thấy âm tính với chlamydia, có khi phải đi xét nghiệm nới khác thôi vì cái này khó xét nghiệm, mỗi lần cho kết quả khác nhau mừ. Eo ơi... lo thế!:Sad:
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các bạn ơi, đúng là chlamydia là bệnh lây được qua đường tình dục. Tuy nhiên, đừng có hiểu lầm là phải quan hệ với người bị bệnh thì mới bị. Theo thống kê thì tỉ lệ phụ nữ mắc bệnh này rất cao, và do ở nhiều người bệnh không thể hiện nên không biết. Nhưng bệnh này để lâu có thể dẫn đến vô sinh vì vi khuẩn tấn công vào các cơ quan sinh sản. Vì thế, bất kể khi nào bạn đi khám vô sinh, người ta cũng xét nghiệm chlamydia cho bạn. Bệnh này rất phổ biến và lây qua đường tình dục nên khi điều trị phải điều trị cho cả hai vợ chồng. Nói chung nhiều người bị bệnh này, nhất là phụ nữ mà nguyên nhân có thể chỉ là do cơ địa yếu thôi. Không phải là quan hệ lăng nhăng thì mới bị bệnh đâu. Các bạn đừng quá lo lắng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ơi, đúng là chlamydia là bệnh lây được qua đường tình dục. Tuy nhiên, đừng có hiểu lầm là phải quan hệ với người bị bệnh thì mới bị. Theo thống kê thì tỉ lệ phụ nữ mắc bệnh này rất cao, và do ở nhiều người bệnh không thể hiện nên không biết. Nhưng bệnh này để lâu có thể dẫn đến vô sinh vì vi khuẩn tấn công vào các cơ quan sinh sản. Vì thế, bất kể khi nào bạn đi khám vô sinh, người ta cũng xét nghiệm chlamydia cho bạn. Bệnh này rất phổ biến và lây qua đường tình dục nên khi điều trị phải điều trị cho cả hai vợ chồng. Nói chung nhiều người bị bệnh này, nhất là phụ nữ mà nguyên nhân có thể chỉ là do cơ địa yếu thôi. Không phải là quan hệ lăng nhăng thì mới bị bệnh đâu. Các bạn đừng quá lo lắng.
    Chlamydia lây qua đường tình dục, cũng có thể "tự nhiên sinh ra". Vậy nấm thì sao các ban nhỉ? Mình đọc nhìu báo nói nấm không lây qua đường tình dục, đúng hay sai nhỉ? Nấm và chlamydia có liên quan đến nhau ko? Mà cái nì có chữa được không các bạn nhỉ? sợ quá! :Crying: :Crying: :Crying:
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Myta Xem bài viết
    Chlamydia lây qua đường tình dục, cũng có thể "tự nhiên sinh ra". Vậy nấm thì sao các ban nhỉ? Mình đọc nhìu báo nói nấm không lây qua đường tình dục, đúng hay sai nhỉ? Nấm và chlamydia có liên quan đến nhau ko? Mà cái nì có chữa được không các bạn nhỉ? sợ quá! :Crying: :Crying: :Crying:
    Theo tớ đựoc biết đấy ko phải là nấm mà la virut.
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon2005 Xem bài viết
    Theo tớ đựoc biết đấy ko phải là nấm mà la virut.
    Đúng vậy, chlamydia là một dạng vi khuẩn chưa hoàn chỉnh. Lý do nó là bệnh lây qua đường tình dục là bởi vì nó có thể lây và phát triển trong cơ quan sinh dục của cả đàn ông và đàn bà và có thể gây ra các tác hại nghiêm trọng như đã nói. Còn nếu là nấm thì thông thường nấm phát triển tốt ở trong âm đạo của phụ nữ do môi trường âm đạo ẩm và bí. Còn ở đàn ông thì nấm thường khó phát triển nên nhiều khi đi khám phụ khoa, bsi không cho chồng uống thuốc kháng nấm cùng vợ đâu. Hơn nữa, nấm không gây ra các tác hại ghê gớm mà thường nó chỉ là tác nhân ăn theo phát triển khi âm đạo đang ở trạng thái bị viêm hoặc bị mất cân bằng môi trường âm đạo.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 49 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Mình đi xét nghiệm ở viện c thì bị Chlamydia, đựoc BS kê uống thuốc KIT 2vC (1 liều duy nhất). Mình lo quá sang da liễu Hà Nội khám lại thì BS Yến cho uống thuốc Zitromax và yêu cầu đi làm xét nghiệm lại ở Viện Da liễu TW. BS nói nếu xét nghiệm ở C thì chắc chắn vẫn là dương tính vì xét nghiệm này không chính xác bằng xét nghiệm PCR ỏ Viện Da Liễu, nhưng chi phí xét nghiệm PCR khá đắt. Có ai có kinh nghiệm về xét nghiệm này cho mình biết với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 118 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị ơi, lúc trước em cũng bị nhiễm nấm Candida, thấy ngứa ngáy và khó chịu vô cùng, sau đó bác sĩ cho thuốc uống và thuốc đặt, cũng đã khỏi rồi, mấy tháng sau em đi khám lại thì bác sĩ bảo bị nhiễm nấm nhưng không nói là nấm gì, chỉ cho thuốc đặt thôi, giờ em cũng chữa khỏi rồi nhưng em cũng lo lắng lắm vì không biết bị nhiễm nấm như vậy có ảnh hưởng đến khả năng sinh sản sau này không vậy các chị?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cả nhà ơi! có ai bị Viêm âm đạo di vi khuẩn Ecoli giống mình không chỉ mình với. nó có nguy hiểm không? mình lo quá vì mới mổ vô sinh được 2 tháng và đang chuẩn bị làm IUI thì bị thế này huhu.....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ khám bs Lan cho uống thuốc 2 đợt cả hai vc cùng uống. Nhưng uống xong chẳng khỏi gì cả. Bs lại cho một đống thuốc nữa (Dalacin C 168 viên cho cả 2 vc). Tớ hãi quá nên không uống nữa mà dừng một thời gian rồi tìm bs khác và cách khác. Tớ đang định đi làm kháng sinh đồ để cho chắc là vi khuẩn gây bệnh nhạy cảm với ks gì thì mình sẽ uống ks ấy. Chứ cứ uống ks phổ rộng như thế thì hại người lắm và người sẽ yếu dần đi vì các vi khuẩn trong người kháng thuốc nhiều. Theo những gì tớ đọc được thì chlamydia rất dễ chữa. ví dụ chỉ một đợt ks doxycilin là khỏi thôi. Uống thuốc mãi không khỏi tớ nghi là mình bị viêm kiểu khác chứ không hẳn là chlamydia. Nếu cậu chỉ bị chlamydia thôi thì uống ks 1-2 đợt sẽ khỏi. Cậu cứ thử uống thuốc đi nhé. Tớ cũng không biết khuyên gì hơn. Nếu có tin gì khả quan tớ sẽ thông báo ngay.
    Hi hi Chao ban
    Mình cũng khám ở BS Xuân Lan, đơn thuốc của mình cũng như bạn , nhưng mỗi lần bs kê nhiều loại kháng sinh lắm, toàn liều cao. Cả hai vợ chồng đều uống nhưng không khỏi. Mình vừa khám hôm qua xong, chán lắm. Chẳng biết làm thế nào. bạn đã khỏi chưa? Nhắn tin cho mình nhé!
    • 210 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đọc diễn đàn thấy các bạn bị nấm nhiều quá, mình biết bệnh nấm này nếu ai bị nặng chữa sẽ rất khó khỏi. Mình đã gặp nhiều người phải đi xét nghiệm, khám , đặt thuốc vừa tốn tiền lại có khi mãi không khỏi, khiến tâm lý lo lắng. Bệnh này không chữa đựoc thì khó chịu lắm, có khi ngứa lắm, lại ra khí hư nhiều . Nếu khong chữa dứt điểm sẽ ảnh hưởng đến khả năng sinh sản, hoặc có con sinh ra thì bị nhiễm độc thai, trẻ trí tuệ kém. Mình sẽ giúp các bạn chữa bằng bài ĐY sau, bạn có thể dùng bài sau liên tục trong vòng 15 ngày đến 30 sẽ khỏi
    Thuốc rửa: Hạt xà sàng 30g , lá ích mẫu 30g/ 1 lần nấu nước đặc ngâm , rửa cửa mình hàng ngày
    Thuốc uống:Đẳng sâm 10g, sài hồ 8g, bạch thược 10g, Xương truật 10g, Cam thảo 8g, Hoài sơn 10g, Bạch truật 10g, Trần bì 6g, Xa tiền 10g, Kinh giới xao đen 10g, mẫu lệ 10g, kim anh 10g, khiếm thực 10g, ba kích 30g, ô tặc cốt 10g, ngải diệp 20g, hương phụ 20g các vị sắc uống ngày 1 thang/ 3 lần . Các bạn có thể ra hiệu thuốc bắc mua
    Chúc các bạn sớm khỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,981 Bài viết

• 7,101 Được cảm ơn

@các mẹ: Theo kinh nghiệm của mình thì ko nên khám chỉ 1 nơi mà tin vào kết quả, hichic, nói ra thì lại thấy bực mình nhưng thấy các mẹ bàn luận, thắc mắc nên 888 cho các mẹ hay.
    Trường hợp của mình phải làm TTON, bệnh viện C cho test chlamydia (còn gọi là trùng roi) và kết quả: dương tính. Hic, bs Huệ - trưởng khoa Khám bệnh nhìn kết quả rồi phán: chlamydia là nguyên nhân gây vô sinh, đây là bệnh lây qua đường tình dục. Hic, ox mình hỏi: nếu vợ bị thì chồng chắc chắn bị phải ko? Có thể xét nghiệm cho tôi luôn ko? Bs Huệ kêu ox mình muốn xét nghiệm thì đến Viện Da liễu vì BV C ko làm xét nghiệm này cho nam giới. Về nhà, mình cứ cằn nhằn chồng là đi chơi bời rùi vác bệnh về nhà..... Ox bực mình khăng khăng là vô tội, chả chơi bời lâu lắm rùi. Hôm sau 2 vợ chồng đi viện Da liễu, ox bảo: thôi tiện thể xét nghiệm cả 2 vc đi. Kết quả: âm tính cả hai vc. Ox đem kết quả lên gặp bs trưởng khoa xét nghiệm (viện Da liễu) và trình luôn kết quả xét nghiệm ở viện C của mình rùi hỏi có cách nào cho kết quả chính xác nhất, bs nói là thử máu nhưng kết quả phải chờ 1 tuần mới có. Một tuần sau, kết quả chả ai trong 2 vc mình nhiễm Chlamydia cả. Hic, ox điên tiết mang kết quả đến viện C gặp bs Huệ hỏi: bây giờ kết quả khác nhau thế này thì tôi nên tin vào đâu??? Bs Huệ trả lời: Chắc kết quả viện Da liễu đúng -> Thế có điên ko????
    Sau đó vc mình vào Từ Dũ làm TTON và khám cả ở Bv Phụ sản Quốc tế, kết quả thử Chlamydia vẫn là âm tính.
    Tóm lại, theo mình thì các mẹ phải khám một vài nơi, làm xét nghiệm cẩn thận rồi hãy dùng thuốc ko thì tiền mất tật mang đấy. Trường hợp của mình may muh chưa dùng thuốc theo đơn bs Huệ, ko bệnh muh uống thuốc độc vào người -> Mình vĩnh biệt viện C từ đó:Sick:.
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờth1 th1th1th1
    10 = 7.56:Crying:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)